Tahadhari: Uwezekano wa "goli la mkono" ni mkubwa Oct 25

SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
5,019
Points
2,000
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
5,019 2,000
Baada ya zoezi la kujiandikisha kupiga kura kwa kutumia mfumo wa kidigitali, a.k.a BVR kukamilika nchini,taarifa nilizozipata ni kuwa ifikapo October 25, zoezi la kupiga kura litafanyika manually, na sio kidigital kama wengi tulivyokuwa tukifikiria.

Yaani,wananchi watapiga kura kwa mfumo ule ule wa zamani kwa kutumia kalamu na karatasi kwenye vituo maalum vya kupigia kura vitakavyo teuliwa nchini.

Kwanini nasema uwezekano wa "goli la mkono" ni mkubwa?

Taarifa nilizozipata zinasema kuwa hawa jamaa wamejipanga kisawasawa kuhakikisha wanaingia ikulu mwaka huu, kwani ukweli wameshaujua kuwa upinzani lazima uchukue nchi mwaka huu.

Taarifa hizo nilizodokezwa zinasema kuwa karatasi zitakazotumika kupiga kura zitachakachuliwa kwa kuwekwa "material maalum" katika visanduku vya upinzani.

Hii itakuwaje?

Pale mpiga kura atapotiki kwa kalamu kuchagua mgombea wa upinzani, mfano EL katika kisanduku chake, na kukunja karatasi hiyo mara moja katika pande mbili zinazolingana, ili kuweza kuitumukiza katika sanduku la kupiga kura, basi wino huo utapogusana na upande wa mwingine wa karatasi, ambapo ndipo patakuwa na kisanduku cha mgombe wa ccm, mfano, JPM, basi tiki hiyo itafutika ( kwa lugha ya kiingereza tunasema "cut and paste" )na kuhamia upande wa kisanduku cha mgombea wa ccm, na kuonekana kana kwamba mpiga kura aliweka tiki katika kisanduku cha mgombea wa ccm.

Ndio maana haingii akilini kusikia serikali imepoteza Mabilioni ya fedha kwa ajili kuandikisha wananchi kwa huu mfumo mpya wa kidigital (BVR), na mwisho wa siku watu waje wapige kura kwa mfumo ule ule wa zamani.
 
K

Kasongo

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2007
Messages
2,555
Points
2,000
K

Kasongo

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2007
2,555 2,000
Duh kama ni kweli basi kazi ipo.Hizo Karatasi za kura zifanyiwe QAQC (lugha nyepesi UHAKIKI wa Kutosha) basi kabla ya kutumika nchi nzima.Lakini yote hayo tatizo ni nini?
 
R

Rabuor

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2014
Messages
790
Points
0
R

Rabuor

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2014
790 0
Tatizola tume MZee wetu Lubuva ni mwoga anaogopa ccm vibaya mno,kwanza huyu MZee ameshazeeka anaogopa kufa kwa kutenda haki ??yaani MZee Lubuva anaogopa ccm kuliko mungu wake,yaani upande Wa haki Wa mungu haogopi Bali Anaogopa upande Wa shwetani ccm ni shida !!
 
mhagama1

mhagama1

Senior Member
Joined
Apr 4, 2012
Messages
106
Points
170
mhagama1

mhagama1

Senior Member
Joined Apr 4, 2012
106 170
Jamani haiwezekani chedema na vyama vyote vya upinzani kuna wasomi wengi sana siwezi amini kuwa ccm wanaweza kufany hiyo then wasomi wetu wanyamaze haiwezekani kabisa lowasa lazima awe rais wa nje.

Tumaamua kubadilisha.
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,332
Points
2,000
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,332 2,000
Mbona mnaanza kuogopa si mlisema mna Lowassa? si mnasema na nyie mmejipanga? alafu si mnasema mnashinda asubuhi? shindeni sasa.
 
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
4,116
Points
2,000
sheiza

sheiza

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
4,116 2,000
Zoezi la goli la mkoni lilishaisha bro..kinachosubiriwa ni muda na saa..
 
Miiku

Miiku

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2014
Messages
3,523
Points
2,000
Miiku

Miiku

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2014
3,523 2,000
Watanzania na wapenda mabadiliko anzeni mazoezi ya kulizuia hilo goli. Arusha tumeshaanza Mazoezi mepesi kulizuia hilo goli.
 
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
5,019
Points
2,000
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
5,019 2,000
Hii ni changamoto kubwa kwa upinzani kwani ccm wapo radhi kufanya kila aina ya uchakachuaji ilimradi tuu waendelee kubaki madarakani kwani tangu 1995,wameshakomaa katika hili.
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,998
Points
2,000
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,998 2,000
Ramli chonganishi
 
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2013
Messages
5,019
Points
2,000
SNAP J

SNAP J

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2013
5,019 2,000
Jamani haiwezekani chedema na vyama vyote vya upinzani kuna wasomi wengi sana siwezi amini kuwa ccm wanaweza kufany hiyo then wasomi wetu wanyamaze haiwezekani kabisa lowasa lazima awe rais wa nje.

Tumaamua kubadilisha.
mkuu, ndio maana hawa jamaa wanasisitiza ushindi kwao lazima mwaka huu.
 
Cathode Rays

Cathode Rays

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
1,742
Points
1,250
Cathode Rays

Cathode Rays

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
1,742 1,250
Tatizo mfungaji wa goli la mkono kavunjika mkono....sijui atalifungaje

Ngoja nimalizie hizi picha kabla ya Sept 1

1439451149853.jpg
 
B

binharoub64

Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
24
Points
0
B

binharoub64

Member
Joined Jul 30, 2015
24 0
Jamani haiwezekani chedema na vyama vyote vya upinzani kuna wasomi wengi sana siwezi amini kuwa ccm wanaweza kufany hiyo then wasomi wetu wanyamaze haiwezekani kabisa lowasa lazima awe rais wa nje.
Kuchukua tahadhari ni muhimu
Tumaamua kubadilisha.
kuchukua tahadhari ni muhimu
 
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2014
Messages
9,156
Points
2,000
DuppyConqueror

DuppyConqueror

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2014
9,156 2,000
Ondoa conspiracy theories zisizo na kichwa wala minguu...Lipumb@vu we!
 
M

makundubhyali

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2013
Messages
2,377
Points
1,250
M

makundubhyali

JF-Expert Member
Joined May 26, 2013
2,377 1,250
kama ndivyo elimu itolewe wapiga kura wasikunje kura kwa tiki kuwa ndani badala ya wakunje kwa nje ili ishindikane kupesti.
 
P

Panda Kapesi

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
311
Points
250
P

Panda Kapesi

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
311 250
Sidhani kama hili litaezekana. Besides hata kama watafanya halitafika mbali maana CCM yenyewe mmeguko hii habari italeak haraka sana na itadhibitiwa na wapambe wa Lowasa ndani ya CCM
 
skipper

skipper

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2011
Messages
662
Points
170
skipper

skipper

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2011
662 170
wasomi wengi na hizo njama kama zipo hapa basi wanazifahamu so kitaeleweka tuu hakuna wizi utaopita mwaka huu
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,539
Points
1,225
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,539 1,225
Dawa ya ujanja kama huo ni rahisi kwa watu walio makini. Unawahi kituoni unapiga kura yako kwenye chumba cha siri, unaikunja karatasi unakaa kama dk 1, the unaikunjua kuona kama kuna mabadiliko yoyote. Kama imebadilika unapiga kelele kumuita wakala wa cdm na msimamizi wa kituo kuona maajabu hayo.Watakachofanya ni kuifanya hiyo karatasi kuwa imeharibika na utapewa nyingine ambayo sasa utaitik mbele yao ili kuthibitisha uovu huo. Mchezo unaishia hapo, tutajuzana tanzania nzima, ndani ya saa moja uchaguzi unafutwa.

Uchaguzi uliopita zilikuwepo tetesi kama hizo, mimi nilikaa kwenye chumba cha siri cha kupigia kura kwa dak 5 nikisubiri kitu kama hicho kitokee kwenye karatasi yangu lakini hakikutokea.

Njia nyingine ni kuikunja kinyume na walivyoelekeza wao halafu nawahi kitumbukiza kwenye sanduku, hawezi kutoa tena
 

Forum statistics

Threads 1,304,783
Members 501,517
Posts 31,526,853
Top