TAFAKURI CWT: Kwani umoja wa walimu hawawezi kumiliki kampuni/kitengo chao cha ujenzi wakawa wanajenga shule zao wenyewe kama wafanyavyo SUMA JKT?

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Feb 18, 2012
14,759
2,000
Habari zenu waheshimiwa wa humu jamiiforums.

Eti ndugu zangu;

Kwani umoja wa walimu hawawezi kumiliki kampuni/kitengo chao cha ujenzi wakawa wanajenga shule zao wenyewe (Primary & Secondary) kama wafanyavyo SUMA JKT?

Kwanini tenda apewe mkandarasi mwingine wakati walimu wanaweza kuunda umoja wao kisha wakafungua kampuni kuuuubwa sana ya ujenzi wakawa wanachukua tenda za ujenzi wa shule za msingi pamoja na secondary.

Kwani CWT si ni chama cha walimu Tanzania? Au mimi ndio sijui? Yale makato wanayoyapata kutoka kwa walimu si wanaweza kukusanya mtaji wa kutosha wa kufungua kampuni ya ujenzi na kuwa wanapiga pesa ya maana?

NB: Mimi Infantry Soldier sio askari jeshi wala mtumishi wa ofisi yoyote ya serikali bali ni raia mwema ninayeipenda sana Tanzania yangu.

USISAHAU: ENDELEA KUWA MZALENDO IPENDE TANZANIA. USICHAFUE TASWIRA NJEMA YA TAIFA LAKO. USTAWI WA NCHI YETU UNAANZA NA WEWE. TIMIZA WAJIBU WAKO IPASAVYO.
 

Fursa Pesa

JF-Expert Member
May 30, 2012
3,831
2,000
Ni wazo zuri, ila litaendeleza kudidimiza sekta binafsi /kampuni za ujenzi.
Hata hivyo ni vigumu kwa kuwa CWT sio wamiliki wa shule bali ni waajiriwa/wasimamizi wa miradi katika shule tajwa kwa idhini ya kamati za shule /mabalaza ya kata /vitongoji /vijiji.
 

Whackiest

JF-Expert Member
Sep 13, 2020
799
1,000
Haya ndio mawazo mazuri kwa kipindi hiki cha mfumo wa kujiajil mkuu umeona mbali na hii ndio tofauti ya jf na majukwaa mengine ya kijamiiii
 

Wyatt Mathewson

JF-Expert Member
Dec 22, 2017
11,083
2,000
SUMA JKT hakuna faida mle

Mle ni kitengo cha wakubwa kujipigia

Suma JKT is a useless money burning department

Na huo ushauri unaotoa kwa CWT the same fate...mali ya jumuia si mali ya yeyote,watapiga kama ilivyo kawaida

NSSF ni kipigo kwenda mbele...

Kampuni zote za serikali ni hasara,vipigo vitupu hakuna kampuni inamilikiwa kijumuia au serikali ilishawahi jenga faida popote

Mahasara matupu haya
 

MoseKing

JF-Expert Member
Jul 5, 2017
1,682
2,000
CWT na SUMA JKT ni taasisi mbili tofauti zenye malengo tofauti.

Kazi ya CWT ambacho ni chama cha wakimu kilichoanzishwa na walimu ) ni kumtetea mwalimu na kuhakikisha anapewa haki zake kutoka kwa Mwajiri wake ( serikali ).

Wakati SUMA JKT siyo chama cha kiharakati ila ni Shirika la Uzalishaji Mali la JKT- SUMA JKT.
 

Infantry Soldier

JF-Expert Member
Feb 18, 2012
14,759
2,000
CWT na SUMA JKT ni taasisi mbili tofauti zenye malengo tofauti.

Kazi ya CWT ambacho ni chama cha wakimu kilichoanzishwa na walimu ) ni kumtetea mwalimu na kuhakikisha anapewa haki zake kutoka kwa Mwajiri wake ( serikali ).
CWT wanamiliki vitega uchumi kama vile jengo la ghorofa pale Ilala Dar hii ipo wazi na inajulikana na kila mtu...
 

Grahams

JF-Expert Member
Mar 19, 2016
1,860
2,000
Kila taasisi ya Serikali ikiamua kufanya hivyo kweli Wakandarasi tutapata miradi namna hiyo??

Mnataka tufe njaa

Hata hivyo si SumaJKT wala TBA wanaofanya kazi nzuri, mradi wa miezi 8 unafanywa kwa miaka 3 au zaidi mpaka inafikia kipindi Serikali yenyewe inaamua kuwavunjia mikataba.

Nje ya Mada
Hivi makato ya walimu kuchangia CWT yanawasaidia vipi Walimu???
 

Wapakate

Senior Member
Jun 3, 2020
188
1,000
CWT ipo wanakata tu makato yao wakati kuna watu mshahara ni uleule toka 2014.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom