• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

TAFAKARI: Hivi kweli Mzee Makamba alifika mbele ya kamati ya nidhamu ya CCM na kuhojiwa?

Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
5,184
Points
2,000
Z

Zanzibar-ASP

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
5,184 2,000
Ni swali lililoanza kurindima ndani ya vilinge vya siasa za wanaCCM kuhusu kuitikia au kuukacha wito wa kufika kujieleza mbele ya Kamati ya Nidhamu ya CCM kwa wanasiasa wawili ndani ya CCM, yaani Yusuph Makamba na Mzee Kinana.

Taarifa ya kufika kuhojiwa kwa wanasiasa hao iliyoambatana video na picha ilitolewa na CCM yenyewe na vyombo vyote vya habari vikaitoa kwa umma kama ilivyo.

Hapo kabla kulikuwa na taarifa zisizo rasmi kutoka ndani ya CCM zilizosema wanasiasa hao waligoma kufika mbele ya kamati hiyo ya nidhamu kwa misingi kuwa hakuna kitu wataweza kubadilisha (maana maamuzi ya kuwafukuza ndani ya CCM yalishafanyika kitambo na kilichokuwa kinafanyika ni kuhalalisha tu) na hawana tena cha kupoteza au kupata kwa wao kuendelea kuwepo ndani ya CCM.

Lakini wakalazimishwa (chini ya ulinzi wa TISS?) kufika ofisi za Lumumba ili 'scene' ya kurekodi hilo tukio iweze kufanyika na vyombo vya habari vipate habari za kuandika kabla ya Mwenyekiti kuongoza kikao cha Kamati Kuu ya Halmashauri kuu leo. Lengo hasa likiwa ni kulinda heshima ya Mwenyekiti (maana anapenda kuonekana anaogopewa na kuheshimiwa na kila mtu)

Hapa ni baadhi ya dhana tafakarishi.

1. Kwanini Makamba na Kinana pasipo taarifa yoyote hawakufika Dodoma siku rasmi waliopaswa kufika na badala yake walifika Dar siku isiyo rasmi?

2. Kwanini mzee Makamba aliishia kupita na gari tu nje ya ofisi za CCM Lumumba huku akigoma kata kata kushuka na kuingia ndani ya ofisi?

3. Kwanini mzee Makamba na Kinana wafike ofisi za CCM wakitumia magari, madereva na wasaidizi kutoka idara ya...?

4. Kwanini wahusika wenyewe (Makamba na Kinana) wagome kusema kama wamehojiwa ama la, badala yake taarifa ya kuhojiwa kwao itolewe na CCM wenyewe?

5. Kwanini tukio la kudaiwa kufika na kuhojiwa kwa Makamba na Kinana lifanyiwe media coverage na ofisi ya CCM yenyewe badala wahusika wenyewe au vyombo huru tofauti kabisa na tukio la Benard Membe?
 
Fursa Pesa

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2012
Messages
3,234
Points
2,000
Fursa Pesa

Fursa Pesa

JF-Expert Member
Joined May 30, 2012
3,234 2,000
Wazee hawapaswi kusumbuka sumbuka kusafiri kwanza hawana nauli.
Kilichofanywa na CCM ni kusaidia namna ya wao kuitikia wito wa chama chao.
Hakuna maswali hapo,cha muhimu walifika na kufanyiwa walichoitiwa full stop.
 
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
12,887
Points
2,000
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
12,887 2,000
Usanii mtupu.....

Hao CCM ni mabingwa wa maigizo yanayofanyika katika "location" mbalimbali
 
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
12,697
Points
2,000
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
12,697 2,000
Hayo ni mambo binafsi ya kifamilia na watamalizana wenyewe kwa wenyewe...wewe usiumize kichwa jiulize tu kwanini Dula mdogo wake Chid hakufika kwenye kikao cha usuluhishi baada ya kumpachika mimba chausiku mdogo wake uchebe
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,993
Points
2,000
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,993 2,000
Haya tena nyie fisadi mnaoamini ccm haipendwi endeleeni na njozi zenu. Kama sio nyie basi mikakati ya upinzani kutunga uongo kuwatia moyo mashabiki wao ni hatari. Hii inapelekea kutoamini pale wanaposhindwa na ccm kwa kua wanaaminishwa ccm imekwisha na kwa ujinga wanaamini😝😝😝😝😝
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
5,336
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
5,336 2,000
Anzia hapa:

"Kamati ndogo imepewa siku saba..."

Siku saba za nini...? Kuna kazi kubwa kiasi gani cha kuandika ripoti ya mahojiano na watu watatu tu?

Humo humo, kuna 'damage control'; 'buying time'..., na makorokocho mengi mengine ya kuwahadaa maamuma.
 
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
5,334
Points
2,000
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
5,334 2,000
Hahahaha jomba nashangaa unahangaikia mambo ya hawa wazee wa ccm wakati chama chenu kimewashinda..mwenyekiti wenu.anaendelea ma udikteta wake wa hakuna hukoji kitu, nyie mmekaa kimya tu..hamuwez mambo ya wazee hawa magwiji wa siasa..jifunzeni tu kutoka kwao lakini mkiwafuatilia mtaangukia pua
 
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
5,334
Points
2,000
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
5,334 2,000
Anzia hapa:

"Kamati ndogo imepewa siku saba..."

Siku saba za nini...? Kuna kazi kubwa kiasi gani cha kuandika ripoti ya mahojiano na watu watatu tu?

Humo humo, kuna 'damage control'; 'buying time'..., na makorokocho mengi mengine ya kuwahadaa maamuma.
we unajua taratibu za ccm zikoje..usituchose na maswali yako。nenda kwanza kaulize matumizi ya fedha yaliyofisadiwa chama chenu kule na mwenyekiti wenu kwanza msijifanye kufumbia macho..haya ni mazito na ya msingi sana.kuliko hayo unayofuatilia sijui habari za siku ngapi...st..u.ppi.d. au mnataka kufanya kama kwa Lowasaa mnavizia wakitoka mje muwape wagombee urais halafu baadae wanarudi nyumbani kwao.ccm...hahahhaha...naona.hamjakoma.kuvizia.vizia makada wa ccm
 
warthog gun

warthog gun

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2018
Messages
1,472
Points
2,000
warthog gun

warthog gun

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2018
1,472 2,000
Aisee kumbe wengi tunaojiuliza maswali kama hayo mojawapo ni kwanini Bashiru & Co. wazungumze na waandishi bila ya wahusika kuwepo? Ngoja tusubiri.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
14,160
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
14,160 2,000
Niliogopa pale ambapo huyu Bash alipotaka kumfungulia mlango Maka halafu mzee akamwambia; Usiufungue mlango, sishuki... Ikabidi jamaa auegemee tu mlango kwa hisani ya mzee.
Kuna jambo linachemshwa hapo. Naona ka supu ya mawe
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
5,336
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
5,336 2,000
we unajua taratibu za ccm zikoje..usituchose na maswali yako。nenda kwanza kaulize matumizi ya fedha yaliyofisadiwa chama chenu kule na mwenyekiti wenu kwanza msijifanye kufumbia macho..haya ni mazito na ya msingi sana.kuliko hayo unayofuatilia sijui habari za siku ngapi...st..u.ppi.d. au mnataka kufanya kama kwa Lowasaa mnavizia wakitoka mje muwape wagombee urais halafu baadae wanarudi nyumbani kwao.ccm...hahahhaha...naona.hamjakoma.kuvizia.vizia makada wa ccm
Naona maoni yangu hayo yamekuumiza sana moyo.
 
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2017
Messages
6,492
Points
2,000
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2017
6,492 2,000
Utachosha akili yako kisoda bure tu,kauze ndizi mbivu tu
Ni swali lililoanza kurindima ndani ya vilinge vya siasa za wanaCCM kuhusu kuitikia au kuukacha wito wa kufika kujieleza mbele ya Kamati ya Nidhamu ya CCM kwa wanasiasa wawili ndani ya CCM, yaani Yusuph Makamba na Mzee Kinana.

Taarifa ya kufika kuhojiwa kwa wanasiasa hao iliyoambatana video na picha ilitolewa na CCM yenyewe na vyombo vyote vya habari vikaitoa kwa umma kama ilivyo.

Hapo kabla kulikuwa na taarifa zisizo rasmi kutoka ndani ya CCM zilizosema wanasiasa hao waligoma kufika mbele ya kamati hiyo ya nidhamu kwa misingi kuwa hakuna kitu wataweza kubadilisha (maana maamuzi ya kuwafukuza ndani ya CCM yalishafanyika kitambo na kilichokuwa kinafanyika ni kuhalalisha tu) na hawana tena cha kupoteza au kupata kwa wao kuendelea kuwepo ndani ya CCM.

Lakini wakalazimishwa (chini ya ulinzi wa TISS?) kufika ofisi za Lumumba ili 'scene' ya kurekodi hilo tukio iweze kufanyika na vyombo vya habari vipate habari za kuandika kabla ya Mwenyekiti kuongoza kikao cha Kamati Kuu ya Halmashauri kuu leo. Lengo hasa likiwa ni kulinda heshima ya Mwenyekiti (maana anapenda kuonekana anaogopewa na kuheshimiwa na kila mtu)

Hapa ni baadhi ya dhana tafakarishi.

1. Kwanini Makamba na Kinana pasipo taarifa yoyote hawakufika Dodoma siku rasmi waliopaswa kufika na badala yake walifika Dar siku isiyo rasmi?

2. Kwanini mzee Makamba aliishia kupita na gari tu nje ya ofisi za CCM Lumumba huku akigoma kata kata kushuka na kuingia ndani ya ofisi?

3. Kwanini mzee Makamba na Kinana wafike ofisi za CCM wakitumia magari, madereva na wasaidizi kutoka idara ya...?

4. Kwanini wahusika wenyewe (Makamba na Kinana) wagome kusema kama wamehojiwa ama la, badala yake taarifa ya kuhojiwa kwao itolewe na CCM wenyewe?

5. Kwanini tukio la kudaiwa kufika na kuhojiwa kwa Makamba na Kinana lifanyiwe media coverage na ofisi ya CCM yenyewe badala wahusika wenyewe au vyombo huru tofauti kabisa na tukio la Benard Membe?
Sent using Jamii Forums mobile app
 
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2017
Messages
6,492
Points
2,000
thetallest

thetallest

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2017
6,492 2,000
Hujui na hutajua kamwe
Anzia hapa:

"Kamati ndogo imepewa siku saba..."

Siku saba za nini...? Kuna kazi kubwa kiasi gani cha kuandika ripoti ya mahojiano na watu watatu tu?

Humo humo, kuna 'damage control'; 'buying time'..., na makorokocho mengi mengine ya kuwahadaa maamuma.
Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,403,267
Members 531,122
Posts 34,419,272
Top