Tafadhali Usininukuu; Rais Ajaye Wa Tanzania...!


M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
" Akiingia madarakani anaweza kutumia siku tano za kazi kwenda kuomba ushauri kwa Marais waliomtangulia; Jumatatu atakwenda kwa Dr. Salmin Amour, Jumanne kwa Mzee Ali Hassan Mwinyi, Jumatano kwa Ben Mkapa, Alhamisi kwa Dr. Aman Karume na Ijumaa atamalizia kwa Jakaya Kikwete.

Naam, inahusu kukua kwa demokrasia na umuhimu wa viongozi kuwa na utayari wa kustaafu uongozi na kuwapisha wengine. Kwamba wakabaki kuwa washauri.

Ona kwa Mugabe na Zimbabwe ya sasa, ni ukweli, kuwa Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.

Rais ajaye wa Zimbabwe akiingia madarakani baada ya Mugabe kufia madarakani, basi, hatakuwa na uzoefu wa kuongoza dola, na atakapohitaji ushauri, itabidi apande ndege kwenda nchi nyingine, na akija Tanzania atakutana na Marais wastaafu wasiopungua sita!

Na 'Typical Africanity' ni nini?

Ndugu zangu,

Profesa Ayite anasema; " Ni hali ya kiongozi wa Kiafrika kuhofia kuandaa mrithi kwa hofu ya kufunikwa kisiasa". - Prof Ayite.

Hivyo basi, tunaona hapa, kuwa dhana ya balance of power inakosa maana. Na hili ni tatizo kubwa linalozikumba nchi nyingi za Kiafrika. Si kwenye uongozi wa nchi tu, hata kwenye uongozi wa vyama na taasisi.

Ona Mandela, katika uhai wake , mbali ya yeye kustaafu Urais, ameshuhudia Rais mmoja mstaafu kutoka Chama chake cha ANC. Mugabe hatarajii kuitwa ' Rais Mstaafu' maana atafia madarakani.

Kwamba tangu Aprili mwaka 1980 unaongoza nchi bila kumshuhudia Rais mwingine akiongoza nchi hiyo hiyo, nacho ni kipimo cha udhaifu wa uongozi.

Maana, kwa Zimbabwe, kuna waliozaliwa na kumkuta Mugabe madarakani, nao wamepata watoto, na watoto nao wamepata watoto na kumkukuta Mugabe madarakani.

Ni ukweli, Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.Typical Africanity!
Inasikitisha.

Maggid Mjengwa.
Iringa.
 
I

ISMAIL MKIMBIZI

Senior Member
Joined
Jan 13, 2013
Messages
193
Likes
0
Points
0
I

ISMAIL MKIMBIZI

Senior Member
Joined Jan 13, 2013
193 0 0
Vipi ndugu? Wewe ni mwanahabari mzuri inakuwaje leo unatoa habari isiyoeleweka?
 
Mtamile

Mtamile

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
2,821
Likes
100
Points
160
Mtamile

Mtamile

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
2,821 100 160
Big eight
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
nani anataka rais wa kuomba ushauri na misaada,kwani hawezi ku implement strategy zake??????wabongo ovyo kweeeeli kweli
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,920
Likes
2,915
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,920 2,915 280
nani anataka rais wa kuomba ushauri na misaada,kwani hawezi ku implement strategy zake??????wabongo ovyo kweeeeli kweli
kama kuna rais hajawahi kuomba ushauri hapa dunian basi huyo hafai.misaada umeongeza mwnywe!
 
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
694
Likes
4
Points
0
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
694 4 0
Vipi ndugu? Wewe ni mwanahabari mzuri inakuwaje leo unatoa habari isiyoeleweka?
Huyo ndio Maggid- mwandishi huru kama anavyojipambanua japo mtu huru huwa siku zote hafinyangi maneno na hufikisha ujumbe ulionyooka na kwa uwazi zaidi lakini si Maggid,huwa anaandika kinadharia mara nyingi na kufinyanga maneno na katika bandiko hili pia kafanya na ukiangalia main subject sio urahisi na Mugabe bali hiyo ni core-subject,tuliozoea maandish ya Maggid wala hatubati tabu!!!
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,347
Likes
5,508
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,347 5,508 280
!
!
halikadhali Tanzania,kuna watu wamezaliwa wameikuta ccm madarakani,wamezaa watoto wao pia wakakuta ccm madarakani,watoto ndo wamezaa watoto wao pia bado ccm iko madarakani......na bado inaleta fitina iendelee kuwa madarakani, vipi hii sio africanity mkuu?
 
Sambah

Sambah

Member
Joined
Nov 4, 2008
Messages
45
Likes
1
Points
13
Sambah

Sambah

Member
Joined Nov 4, 2008
45 1 13
nani anataka rais wa kuomba ushauri na misaada,kwani hawezi ku implement strategy zake??????wabongo ovyo kweeeeli kweli

perfect ukipenda kudesa kila kitu maana yake wewe nimasikini wa kufikiri na hufai kuongoza . kwani mandela alidesa kwa nani ?? na je huyo Mugabe unayemzungumzia wewe alidesa kwa nani??? BE innovative that's all about leadership.
 
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2011
Messages
1,364
Likes
216
Points
160
vipik2

vipik2

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2011
1,364 216 160
nani anataka rais wa kuomba ushauri na misaada,kwani hawezi ku implement strategy zake??????wabongo ovyo kweeeeli kweli

Yaani rais ajaye akaombe ushauri kwa Salmin aliyesaidia kuua watu wa Pemba kisa kudai Demokrasia? pi aende kwa Mwinyi na kuomba ushauri kwa mtu aliyeuza kipande cha ardhi yetu kwa waarabu wa Loliondo ambao wanatesa mpaka leo? au ushauri utoke kwa mkapa aliyeuza nyumba za serikali kwa bei chee na kisha kufanya biashara akiwa IKULU? AU aende kwa Karume aombe ushauri kwa mtu anayeshabikia muungano uvunjike? mtu ambaye baba yake alisimamia eti upoteaji wa akina Hanga? na mwisho ijumaa baada ya masjid aende kwa JK huyu anayelinda ufisadi kwa hali na nguvu zake zote,? mtu anayefinya demokrasia kwa kuweka bajeti kubwa kuua vyama vya upinzani? mtu asiyeweza kukamata wale wote waliohusika na utesaji wa raia, Waliouwa mkutanoni Morogoro, Waliouwa Iringa, waliotupa mabomu Arusha kisha kuwapandisha cheo wahusika wote?

Majjid acha kutukumbusha machungu bana na ni bora tukaangalia mbele kuliko kuangalia tulikotoka au bora ungesema tuanze upya toka pale alipoachia Nyerere na sio hao watu wako

Ushauri wako ni sawa na kumshauri Rais wa Africa kusini wakati Mandela akiwa hai eti akaombe ushauri kwa "Botha" na sio kwa Mandela
 
I

ISMAIL MKIMBIZI

Senior Member
Joined
Jan 13, 2013
Messages
193
Likes
0
Points
0
I

ISMAIL MKIMBIZI

Senior Member
Joined Jan 13, 2013
193 0 0
Huyo ndio Maggid- mwandishi huru kama anavyojipambanua japo mtu huru huwa siku zote hafinyangi maneno na hufikisha ujumbe ulionyooka na kwa uwazi zaidi lakini si Maggid,huwa anaandika kinadharia mara nyingi na kufinyanga maneno na katika bandiko hili pia kafanya na ukiangalia main subject sio urahisi na Mugabe bali hiyo ni core-subject,tuliozoea maandish ya Maggid wala hatubati tabu!!!
Ee Bw. ndiyo umenisaidia kujua mfinyazi anavyofinyanga habari, na kutumia ID nyingine kuona watu wana akili ndogo, nilitaka kujua au ametumia siku za wiki kuonesha muda wote alioutaja atakuwa anashauriwa tu, je akili yake ataitumia lini?
 
R

RWAMAIGI

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2013
Messages
361
Likes
7
Points
0
R

RWAMAIGI

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2013
361 7 0
" Akiingia madarakani anaweza kutumia siku tano za kazi kwenda kuomba ushauri kwa Marais waliomtangulia; Jumatatu atakwenda kwa Dr. Salmin Amour, Jumanne kwa Mzee Ali Hassan Mwinyi, Jumatano kwa Ben Mkapa, Alhamisi kwa Dr. Aman Karume na Ijumaa atamalizia kwa Jakaya Kikwete.

Naam, inahusu kukua kwa demokrasia na umuhimu wa viongozi kuwa na utayari wa kustaafu uongozi na kuwapisha wengine. Kwamba wakabaki kuwa washauri.

Ona kwa Mugabe na Zimbabwe ya sasa, ni ukweli, kuwa Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.

Rais ajaye wa Zimbabwe akiingia madarakani baada ya Mugabe kufia madarakani, basi, hatakuwa na uzoefu wa kuongoza dola, na atakapohitaji ushauri, itabidi apande ndege kwenda nchi nyingine, na akija Tanzania atakutana na Marais wastaafu wasiopungua sita!

Na 'Typical Africanity' ni nini?

Ndugu zangu,

Profesa Ayite anasema; " Ni hali ya kiongozi wa Kiafrika kuhofia kuandaa mrithi kwa hofu ya kufunikwa kisiasa". - Prof Ayite.

Hivyo basi, tunaona hapa, kuwa dhana ya balance of power inakosa maana. Na hili ni tatizo kubwa linalozikumba nchi nyingi za Kiafrika. Si kwenye uongozi wa nchi tu, hata kwenye uongozi wa vyama na taasisi.

Ona Mandela, katika uhai wake , mbali ya yeye kustaafu Urais, ameshuhudia Rais mmoja mstaafu kutoka Chama chake cha ANC. Mugabe hatarajii kuitwa ' Rais Mstaafu' maana atafia madarakani.

Kwamba tangu Aprili mwaka 1980 unaongoza nchi bila kumshuhudia Rais mwingine akiongoza nchi hiyo hiyo, nacho ni kipimo cha udhaifu wa uongozi.

Maana, kwa Zimbabwe, kuna waliozaliwa na kumkuta Mugabe madarakani, nao wamepata watoto, na watoto nao wamepata watoto na kumkukuta Mugabe madarakani.

Ni ukweli, Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.Typical Africanity!
Inasikitisha.

Maggid Mjengwa.
Iringa.
Tupenadhalia yako juu ya CCM kukaa madarakani kwa muda wa miaka 50 bila kuona haja ya kubadilishana na chama kingine.
 
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,306
Likes
1,628
Points
280
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,306 1,628 280
Naona maggid anataka kuwachokoza wafuasi wa Mbowe hapa!!
 
Last edited by a moderator:
A

Abunuas

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2011
Messages
8,728
Likes
427
Points
180
A

Abunuas

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2011
8,728 427 180
" Akiingia madarakani anaweza kutumia siku tano za kazi kwenda kuomba ushauri kwa Marais waliomtangulia; Jumatatu atakwenda kwa Dr. Salmin Amour, Jumanne kwa Mzee Ali Hassan Mwinyi, Jumatano kwa Ben Mkapa, Alhamisi kwa Dr. Aman Karume na Ijumaa atamalizia kwa Jakaya Kikwete.

Naam, inahusu kukua kwa demokrasia na umuhimu wa viongozi kuwa na utayari wa kustaafu uongozi na kuwapisha wengine. Kwamba wakabaki kuwa washauri.

Ona kwa Mugabe na Zimbabwe ya sasa, ni ukweli, kuwa Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.

Rais ajaye wa Zimbabwe akiingia madarakani baada ya Mugabe kufia madarakani, basi, hatakuwa na uzoefu wa kuongoza dola, na atakapohitaji ushauri, itabidi apande ndege kwenda nchi nyingine, na akija Tanzania atakutana na Marais wastaafu wasiopungua sita!

Na 'Typical Africanity' ni nini?

Ndugu zangu,

Profesa Ayite anasema; " Ni hali ya kiongozi wa Kiafrika kuhofia kuandaa mrithi kwa hofu ya kufunikwa kisiasa". - Prof Ayite.

Hivyo basi, tunaona hapa, kuwa dhana ya balance of power inakosa maana. Na hili ni tatizo kubwa linalozikumba nchi nyingi za Kiafrika. Si kwenye uongozi wa nchi tu, hata kwenye uongozi wa vyama na taasisi.

Ona Mandela, katika uhai wake , mbali ya yeye kustaafu Urais, ameshuhudia Rais mmoja mstaafu kutoka Chama chake cha ANC. Mugabe hatarajii kuitwa ' Rais Mstaafu' maana atafia madarakani.

Kwamba tangu Aprili mwaka 1980 unaongoza nchi bila kumshuhudia Rais mwingine akiongoza nchi hiyo hiyo, nacho ni kipimo cha udhaifu wa uongozi.

Maana, kwa Zimbabwe, kuna waliozaliwa na kumkuta Mugabe madarakani, nao wamepata watoto, na watoto nao wamepata watoto na kumkukuta Mugabe madarakani.

Ni ukweli, Zimbabwe ya sasa, mbali ya Mugabe, haina Mzimbabwe mwingine yeyote mwenye uzoefu wa kuongoza dola.Typical Africanity!
Inasikitisha.

Maggid Mjengwa.
Iringa.
meseji sent and probably delivered.
 
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
694
Likes
4
Points
0
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
694 4 0
meseji sent and probably delivered.

Abunuas wewe una upeo,inabidi u-upgrade jina lako!! Tatizo Maggid anapenda kuficha machakani mabango yake na kuweka wazi jina na mkoa(Maggid,Iringa))!!!
 
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
929
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 929 280
typical africanity inamaliza chadema
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Naona maggid anataka kuwachokoza wafuasi wa Mbowe hapa!!
Wameshachokozeka.

Mtu akikaa madarakani miaka 10 na ameshindwa kufanya revolutionary change, hata akiongezewa miaka mingine 30 hakuna la ajabu atakalofanya. Mtu huyo anakuwa tayari ameshatengeneza utamaduni ambao watu anaofanya nao kazi wameuzoea na kujirekebisha kuendana nao. Ndio maana baada ya miaka 10 madarakani (serikalini au kwenye chama cha siasa au taasisi nyingine) kiongozi hana tena uwezo wa kufanya mabadiliko ya makubwa.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Maggid sijui kwamba amemsahau mzee wetu Aboud Jumbe au ndio mambo ya "outlaw".

Kikwete amekuwa akimtembelea mzee Jumbe kwa "mazungumzo". Anao uzoefu na taarifa muhimu sana zinazoweza kumsaidia kiongozi aliye madarakani kufanya maamuzi sahihi...
 
Jiwejeusi

Jiwejeusi

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
754
Likes
3
Points
0
Jiwejeusi

Jiwejeusi

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
754 3 0
Maggid sijui kwamba amemsahau mzee wetu Aboud Jumbe au ndio mambo ya "outlaw".

Kikwete amekuwa akimtembelea mzee Jumbe kwa "mazungumzo". Anao uzoefu na taarifa muhimu sana zinazoweza kumsaidia kiongozi aliye madarakani kufanya maamuzi sahihi...
Vipi umeshapiga kura kupunguza aibu ya mmeo zitto? Naona mpo 59 tu. Accounts zako zote zimeunganishwa. Akili mavi
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,520
Likes
212
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,520 212 160
Mi naona Jongwe na Zimbabwe wako sawa tu. Kila nchi duniani ina staili yake na version yake ya uongozi,whatever that works for them, is right for them, mradi wananchi wengi wameridhia staili hiyo. Hivi unaeza kusema honestly hiyo 'demokrasia' yetu hapa Tz ina edge ipi over dictator Mugabe au Kagame? 'demokrasia' gani isiyozaa maendeleo wala utawala wa sheria? #nonsense
 

Forum statistics

Threads 1,251,559
Members 481,767
Posts 29,775,995