Taarifa ya kufunguliwa kesi mbili; Kuomba kutenguliwa kwa zuio la jeshi la polisi na bunge live


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,489
Likes
27,312
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,489 27,312 280
KUHUSU KUFUNGULIWA KWA KESI MBILI; KUOMBA KUTENGULIWA KWA ZUIO LA JESHI LA POLISI NA BUNGE LIVE

Taarifa inatolewa kwa umma kuwa Baraza la Wadhamini wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) na Katibu Mkuu wa Chama, wamefungua shauri Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam (main registry) kuiomba mahakama hiyo itengue uamuzi wa Jeshi la Polisi nchini kupiga marufuku, mikutano na maandamano ya vyama vya siasa nchi nzima.

Katika shauri hilo la madai namba 43, 2016, wadai hao wanaiomba Mahakama Kuu kufuta/kutengua zuio la mikusanyiko/mijumuiko ya kisiasa ya vyama vya siasa kwa kipindi kisichojulikana lililotolewa na Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), kwa sababu;

Halikuwashirikisha.
Halikuwapatia haki ya kusikilizwa.
Ni uonezi.
Linaua demokrasia nchini.
Halina mipaka wala sababu za msingi kisheria na kimantiki.
Limezidi mamlaka ya polisi kisheria.

Shauri hilo limetajwa leo Juni 27, 2016, mbele ya Jaji Kiongozi Prof. Ferdinand Wambali ambapo upande wa Serikali utatakiwa kuleta hati ya kiapo kinzani, Juni 30, mwaka huu, kabla mahakama hiyo haijakaa kuanza kusikiliza maombi madogo (leave) Julai 1, saa 8 mchana mbele ya Jaji Kiongozi ambapo uamuzi unatarajiwa kutolewa Julai 4, mwaka huu.

Wakati huo huo, Chama kinapenda kutoa taarifa kwa vyombo vya habari na umma wa Watanzania kwa ujumla kuwa katika jitihada za kuhakikisha nchi yetu inaongozwa kwa misingi ya katiba na sheria, kimewatafutia mawakili wananchi walioamua kufungua kesi ya Kikatiba, Mahakama Kuu wakipinga kuminywa kwa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge (Bunge Live).

Wadai hao; Azizi Himbuka, Perfect Mwasilelwa, Moza Mushi, Hilda Newton, Penina Nkya, Rose Moshi, Kubra Manzi, Andrew Mandari, Ben Rabiu Saanane, Juma Uloleulole na Ray Kimbito, wamefungua kesi hiyo ya Kikatiba namba 13, 2016 wakidai kuwa;

Wanayo haki ya kikatiba kupata habari na kushiriki moja kwa moja au kupitia wawakilishi wao katika shughuli zote za uongozi na kuisimamia serikali. Kutokana na kuwepo kwa mminyo huo wa matangazo ya bunge, wananchi hao wanashindwa kuona moja kwa moja namna ambavyo Serikali inawajibika ili waweze kutoa maelekezo stahiki kwa wabunge wao.

Katika kesi hiyo iliyotajwa leo Juni 27, mbele ya Jaji Kiongozi Ferdinand Wambali, wadai hao wanasema kuwa kutokana na mminyo huo wa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge, wanashindwa kujua wabunge wao wanasimamia vipi serikali ili waweze kujua na kutathmini uwakilishi wao bungeni.

Aidha wadai hao wanasema kuwa kwa kuangalia mahitaji ya utawala bora na uwazi katika zama za maendeleo ya teknolojia ya habari na mawasiliano, matangazo ya moja kwa moja ni sehemu muhimu ya haki ya kupata habari ambayo ni haki ya kikatiba.

Kesi hiyo nambari 13 ya mwaka huu itasikilizwa mbele ya Majaji watatu; Jaji Kiongozi Wambali, Jaji Kihiyo na Jaji Munisi, ambapo Julai 15, mwaka huu asubuhi, ndipo itaamriwa siku ya kuanza kusikilizwa kwa kesi hiyo, baada ya upande wa serikali kuwa umeleta hati ya utetezi Julai 11 kama ulivyotakiwa na Mahakama hiyo leo.

Hatua hiyo ya CHADEMA kuwasaidia wananchi hao kupata mawakili ni mwendelezo wa juhudi za chama kuchangia mapambano ya demokrasia na kulinda utawala bora unaozingatia katiba na sheria za nchi ili kuwapatia wnaanchi haki na matumaini katika nchi yao ambayo ndiyo msingi imara ya amani na utulivu wa kweli katika jamii.

Imetolewa leo Jumatatu Juni 27, na;

Tumaini Makene
Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano
CHADEMA
 
issac77

issac77

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
2,083
Likes
2,422
Points
280
issac77

issac77

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
2,083 2,422 280
asante sana mwanakijiji
 
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2015
Messages
2,361
Likes
1,571
Points
280
N

Ngonidema

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2015
2,361 1,571 280
Mungu awatangulie
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
64,919
Likes
27,872
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
64,919 27,872 280
KUHUSU KUFUNGULIWA KWA KESI MBILI; KUOMBA KUTENGULIWA KWA ZUIO LA JESHI LA POLISI NA BUNGE LIVE

Taarifa inatolewa kwa umma kuwa Baraza la Wadhamini wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) na Katibu Mkuu wa Chama, wamefungua shauri Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam (main registry) kuiomba mahakama hiyo itengue uamuzi wa Jeshi la Polisi nchini kupiga marufuku, mikutano na maandamano ya vyama vya siasa nchi nzima.

Katika shauri hilo la madai namba 43, 2016, wadai hao wanaiomba Mahakama Kuu kufuta/kutengua zuio la mikusanyiko/mijumuiko ya kisiasa ya vyama vya siasa kwa kipindi kisichojulikana lililotolewa na Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), kwa sababu;

Halikuwashirikisha.
Halikuwapatia haki ya kusikilizwa.
Ni uonezi.
Linaua demokrasia nchini.
Halina mipaka wala sababu za msingi kisheria na kimantiki.
Limezidi mamlaka ya polisi kisheria.

Shauri hilo limetajwa leo Juni 27, 2016, mbele ya Jaji Kiongozi Prof. Ferdinand Wambali ambapo upande wa Serikali utatakiwa kuleta hati ya kiapo kinzani, Juni 30, mwaka huu, kabla mahakama hiyo haijakaa kuanza kusikiliza maombi madogo (leave) Julai 1, saa 8 mchana mbele ya Jaji Kiongozi ambapo uamuzi unatarajiwa kutolewa Julai 4, mwaka huu.

Wakati huo huo, Chama kinapenda kutoa taarifa kwa vyombo vya habari na umma wa Watanzania kwa ujumla kuwa katika jitihada za kuhakikisha nchi yetu inaongozwa kwa misingi ya katiba na sheria, kimewatafutia mawakili wananchi walioamua kufungua kesi ya Kikatiba, Mahakama Kuu wakipinga kuminywa kwa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge (Bunge Live).

Wadai hao; Azizi Himbuka, Perfect Mwasilelwa, Moza Mushi, Hilda Newton, Penina Nkya, Rose Moshi, Kubra Manzi, Andrew Mandari, Ben Rabiu Saanane, Juma Uloleulole na Ray Kimbito, wamefungua kesi hiyo ya Kikatiba namba 13, 2016 wakidai kuwa;

Wanayo haki ya kikatiba kupata habari na kushiriki moja kwa moja au kupitia wawakilishi wao katika shughuli zote za uongozi na kuisimamia serikali. Kutokana na kuwepo kwa mminyo huo wa matangazo ya bunge, wananchi hao wanashindwa kuona moja kwa moja namna ambavyo Serikali inawajibika ili waweze kutoa maelekezo stahiki kwa wabunge wao.

Katika kesi hiyo iliyotajwa leo Juni 27, mbele ya Jaji Kiongozi Ferdinand Wambali, wadai hao wanasema kuwa kutokana na mminyo huo wa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge, wanashindwa kujua wabunge wao wanasimamia vipi serikali ili waweze kujua na kutathmini uwakilishi wao bungeni.

Aidha wadai hao wanasema kuwa kwa kuangalia mahitaji ya utawala bora na uwazi katika zama za maendeleo ya teknolojia ya habari na mawasiliano, matangazo ya moja kwa moja ni sehemu muhimu ya haki ya kupata habari ambayo ni haki ya kikatiba.

Kesi hiyo nambari 13 ya mwaka huu itasikilizwa mbele ya Majaji watatu; Jaji Kiongozi Wambali, Jaji Kihiyo na Jaji Munisi, ambapo Julai 15, mwaka huu asubuhi, ndipo itaamriwa siku ya kuanza kusikilizwa kwa kesi hiyo, baada ya upande wa serikali kuwa umeleta hati ya utetezi Julai 11 kama ulivyotakiwa na Mahakama hiyo leo.

Hatua hiyo ya CHADEMA kuwasaidia wananchi hao kupata mawakili ni mwendelezo wa juhudi za chama kuchangia mapambano ya demokrasia na kulinda utawala bora unaozingatia katiba na sheria za nchi ili kuwapatia wnaanchi haki na matumaini katika nchi yao ambayo ndiyo msingi imara ya amani na utulivu wa kweli katika jamii.

Imetolewa leo Jumatatu Juni 27, na;

Tumaini Makene
Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano
CHADEMA
Asante sana kamanda makene kwa kutujulisha habari njema za ukombozi wa pili wa taifa letu
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
64,919
Likes
27,872
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
64,919 27,872 280
Bado tuna imani na mahakama
 
X

xenaxena

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2014
Messages
2,238
Likes
269
Points
180
X

xenaxena

JF-Expert Member
Joined May 20, 2014
2,238 269 180
Donald Cameron aliwaahidi wananchi Wa Uingereza iwapo atachaguliwa ataitisha kura ya maoni ili kujua wananchi bado wanatamani / wanaona umuhimu Wa EU kwao.

Pamoja na ahadi aliwasihi kubakia kwenye umoja huo kwani unafaida kubwa. Baada ya kura majuzi kuamua chama chake na yeye kama kiongozi alitangaza kujiuzuru ili kupisha mawazo mapya( uongozi wenye nguvu),


Ccm imekuwepo serikalini miaka 52, hakuna maji safi na salama mashuleni,hakuna umeme,hakuna madawati mashuleni,rushwa na ufisadi ndo usiseme ccm na viongozi wao hawakuwahi kwa utashi kujiuzuru!

Ccm inaishi kwa kuvunja sheria,ikidhani watu inaowaongoza wao hawavunja sheria jitakaseni.

Chadema inatoa picha( dira ) kuwa hatutatwaa madaraka kwa damu Bali sheria zitazingatiwa kuufikia ukweli( freedom).

Ccm tunaitaka ijue kuwa huwezi kuleta maendeleo gizani,wakati unazuia vyama kufanya siasa unaandaa kaburi la unaosaidiana nao kutawala wakuhujumu kisawasawa.

Uongozi Wa kiimla haujawahi kuleta tija duniani. Nani asiyejua USA,Ujerumani,Uingereza,na ufaransa inauhuru Wa kisiasa lakini inaitawala Dunia?

Ccm imekata pumzi
 
Frey Cosseny

Frey Cosseny

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2015
Messages
1,712
Likes
1,144
Points
280
Frey Cosseny

Frey Cosseny

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2015
1,712 1,144 280
Donald Cameron aliwaahidi wananchi Wa Uingereza iwapo atachaguliwa ataitisha kura ya maoni ili kujua wananchi bado wanatamani / wanaona umuhimu Wa EU kwao.

Pamoja na ahadi aliwasihi kubakia kwenye umoja huo kwani unafaida kubwa. Baada ya kura majuzi kuamua chama chake na yeye kama kiongozi alitangaza kujiuzuru ili kupisha mawazo mapya( uongozi wenye nguvu),


Ccm imekuwepo serikalini miaka 52, hakuna maji safi na salama mashuleni,hakuna umeme,hakuna madawati mashuleni,rushwa na ufisadi ndo usiseme ccm na viongozi wao hawakuwahi kwa utashi kujiuzuru!

Ccm inaishi kwa kuvunja sheria,ikidhani watu inaowaongoza wao hawavunja sheria jitakaseni.

Chadema inatoa picha( dira ) kuwa hatutatwaa madaraka kwa damu Bali sheria zitazingatiwa kuufikia ukweli( freedom).

Ccm tunaitaka ijue kuwa huwezi kuleta maendeleo gizani,wakati unazuia vyama kufanya siasa unaandaa kaburi la unaosaidiana nao kutawala wakuhujumu kisawasawa.

Uongozi Wa kiimla haujawahi kuleta tija duniani. Nani asiyejua USA,Ujerumani,Uingereza,na ufaransa inauhuru Wa kisiasa lakini inaitawala Dunia?

Ccm imekata pumzi
Nilidhani unawashauri viongozi wako wajiuzulu baada ya kushindwa ktk uchaguzi mkuu mwakajana. Kiongozi wa chama cha labour nchini UK aliposhindwa uchaguzi aliiachia ngazi sasa hii demokrasia gani?
 
F

funza

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2013
Messages
7,132
Likes
2,139
Points
280
F

funza

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2013
7,132 2,139 280
mahakama inaweza kutoa haki kama tu haiko mfukoni mwa bhana nkubwa mwenye kifua chake
Wakienda kinyume watatumbuliwa Majipu na kupelekwa Mahakama za kawaida lazima wamfurahishe aliyewateua , njia pekee ikiyosalia ni kumwomba Mungu awape ujasiri wa kutenda haki pasipo kuogopa kutenguliwa Kama mama Anna kilango .
 
C

chambulilo

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
217
Likes
6
Points
35
C

chambulilo

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
217 6 35
Jaji Kihiyo.......duh! haya bhana maana hili jina.......ngoja niishie hapi
 
kibwenzi

kibwenzi

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
2,500
Likes
1,324
Points
280
kibwenzi

kibwenzi

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
2,500 1,324 280
Hawa ufipa kila siku kesi na maandamano, lini watawaletea wananchi maendeleo. Lazima tuwakate 2020
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,489
Likes
1,442
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,489 1,442 280
KUHUSU KUFUNGULIWA KWA KESI MBILI; KUOMBA KUTENGULIWA KWA ZUIO LA JESHI LA POLISI NA BUNGE LIVE

Taarifa inatolewa kwa umma kuwa Baraza la Wadhamini wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) na Katibu Mkuu wa Chama, wamefungua shauri Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam (main registry) kuiomba mahakama hiyo itengue uamuzi wa Jeshi la Polisi nchini kupiga marufuku, mikutano na maandamano ya vyama vya siasa nchi nzima.

Katika shauri hilo la madai namba 43, 2016, wadai hao wanaiomba Mahakama Kuu kufuta/kutengua zuio la mikusanyiko/mijumuiko ya kisiasa ya vyama vya siasa kwa kipindi kisichojulikana lililotolewa na Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini (IGP), kwa sababu;

Halikuwashirikisha.
Halikuwapatia haki ya kusikilizwa.
Ni uonezi.
Linaua demokrasia nchini.
Halina mipaka wala sababu za msingi kisheria na kimantiki.
Limezidi mamlaka ya polisi kisheria.

Shauri hilo limetajwa leo Juni 27, 2016, mbele ya Jaji Kiongozi Prof. Ferdinand Wambali ambapo upande wa Serikali utatakiwa kuleta hati ya kiapo kinzani, Juni 30, mwaka huu, kabla mahakama hiyo haijakaa kuanza kusikiliza maombi madogo (leave) Julai 1, saa 8 mchana mbele ya Jaji Kiongozi ambapo uamuzi unatarajiwa kutolewa Julai 4, mwaka huu.

Wakati huo huo, Chama kinapenda kutoa taarifa kwa vyombo vya habari na umma wa Watanzania kwa ujumla kuwa katika jitihada za kuhakikisha nchi yetu inaongozwa kwa misingi ya katiba na sheria, kimewatafutia mawakili wananchi walioamua kufungua kesi ya Kikatiba, Mahakama Kuu wakipinga kuminywa kwa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge (Bunge Live).

Wadai hao; Azizi Himbuka, Perfect Mwasilelwa, Moza Mushi, Hilda Newton, Penina Nkya, Rose Moshi, Kubra Manzi, Andrew Mandari, Ben Rabiu Saanane, Juma Uloleulole na Ray Kimbito, wamefungua kesi hiyo ya Kikatiba namba 13, 2016 wakidai kuwa;

Wanayo haki ya kikatiba kupata habari na kushiriki moja kwa moja au kupitia wawakilishi wao katika shughuli zote za uongozi na kuisimamia serikali. Kutokana na kuwepo kwa mminyo huo wa matangazo ya bunge, wananchi hao wanashindwa kuona moja kwa moja namna ambavyo Serikali inawajibika ili waweze kutoa maelekezo stahiki kwa wabunge wao.

Katika kesi hiyo iliyotajwa leo Juni 27, mbele ya Jaji Kiongozi Ferdinand Wambali, wadai hao wanasema kuwa kutokana na mminyo huo wa matangazo ya moja kwa moja ya vikao vya bunge, wanashindwa kujua wabunge wao wanasimamia vipi serikali ili waweze kujua na kutathmini uwakilishi wao bungeni.

Aidha wadai hao wanasema kuwa kwa kuangalia mahitaji ya utawala bora na uwazi katika zama za maendeleo ya teknolojia ya habari na mawasiliano, matangazo ya moja kwa moja ni sehemu muhimu ya haki ya kupata habari ambayo ni haki ya kikatiba.

Kesi hiyo nambari 13 ya mwaka huu itasikilizwa mbele ya Majaji watatu; Jaji Kiongozi Wambali, Jaji Kihiyo na Jaji Munisi, ambapo Julai 15, mwaka huu asubuhi, ndipo itaamriwa siku ya kuanza kusikilizwa kwa kesi hiyo, baada ya upande wa serikali kuwa umeleta hati ya utetezi Julai 11 kama ulivyotakiwa na Mahakama hiyo leo.

Hatua hiyo ya CHADEMA kuwasaidia wananchi hao kupata mawakili ni mwendelezo wa juhudi za chama kuchangia mapambano ya demokrasia na kulinda utawala bora unaozingatia katiba na sheria za nchi ili kuwapatia wnaanchi haki na matumaini katika nchi yao ambayo ndiyo msingi imara ya amani na utulivu wa kweli katika jamii.

Imetolewa leo Jumatatu Juni 27, na;

Tumaini Makene
Mkuu wa Idara ya Habari na Mawasiliano
CHADEMA
wanachadema hiyo ndoo namna ya wachache kula fedha ya ruzuku. kama si ziara za kufanya maandamano yasiyokua na tija ila kuzalisha uvunjifu wa sheria basi kesi zinatafutwa kwa tochi ili mradi fedha ya ruzuku inaliwa na wachache.
 
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2015
Messages
2,665
Likes
3,157
Points
280
Age
40
H

HEKIMA KWANZA

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2015
2,665 3,157 280
Swali ambalo CHADEMA watatakiwa kulijibu ni hili, Katiba inasema kupata taarifa au kupata taarifa 'live'. Maana seikali sio kama hainoeshi Bunge, kilichobadilika ni kutokuonesha 'live' mikutano yote.
 
radika

radika

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2014
Messages
15,956
Likes
22,672
Points
280
Age
35
radika

radika

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2014
15,956 22,672 280
Nilidhani unawashauri viongozi wako wajiuzulu baada ya kushindwa ktk uchaguzi mkuu mwakajana. Kiongozi wa chama cha labour nchini UK aliposhindwa uchaguzi aliiachia ngazi sasa hii demokrasia gani?

Hapa pa kujiuzuru pana wahusu sana viongoz wa ccm twiga wanapanda ndege mtu yupo tu escrow wapo tu nchi imebak shamba la bibi watu wapo tu ndo kwanza wanakwambia ile ile huko migodini ni mashimo tu michanga na dhahabu vinakwenda europe
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,498
Likes
3,928
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,498 3,928 280
Nilidhani unawashauri viongozi wako wajiuzulu baada ya kushindwa ktk uchaguzi mkuu mwakajana. Kiongozi wa chama cha labour nchini UK aliposhindwa uchaguzi aliiachia ngazi sasa hii demokrasia gani?
Iliyominywa na CCM
 
Z

Zamazangu

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2015
Messages
629
Likes
225
Points
60
Z

Zamazangu

JF-Expert Member
Joined May 16, 2015
629 225 60
Wakienda kinyume watatumbuliwa Majipu na kupelekwa Mahakama za kawaida lazima wamfurahishe aliyewateua , njia pekee ikiyosalia ni kumwomba Mungu awape ujasiri wa kutenda haki pasipo kuogopa kutenguliwa Kama mama Anna kilango .
Jaji sio mwanasiasa akisha teuliwa na kuapishwa hawezi kutenguliwa kirahisi kama mkuu wa mkoa. inaundwa tume ya kijaji kumchunguza. tume hiyo ikiridhika na kosa na kupata ushahidi wa kutosha ndipo uteuzi wake waweza kubatilishwa
 

Forum statistics

Threads 1,235,175
Members 474,353
Posts 29,213,711