Taarifa: Mwongozo wa Utoaji Mikopo ya Mfuko wa Maendeleo ya Vijana (YDF)


SongambeleEN

SongambeleEN

Member
Joined
Mar 23, 2013
Messages
25
Likes
0
Points
0
SongambeleEN

SongambeleEN

Member
Joined Mar 23, 2013
25 0 0
Ndugu wanajamvi,

Kwa wale wanaopenda kufuatilia shughuli za Bungeni watakuwa wameshamsikia Mh. Waziri Gaudensia Kabaka akitangaza juu ya jitihada za Serikali kuzalisha ajira laki sita, hususani kupitia miradi ya vijana ambao watapatiwa mikopo ili kukidhi mahitaji ya miradi yao. Jambo hili pia lilijadiliwa humu kupitia thread hii, Ajira laki sita kwa vijana zina maanisha kujiajiri vijana kaeni tayari kwa fursa hii

Kwa kutambua information gap iliyopo baina ya vijana na Wizara, Taasisi yetu iliamua kufuatilia suala hili ili vijana wengi wenye nia na malengo ya kujiajiri waweze kutumia fursa hii kutimiza malengo yao na kushiriki kikamilifu katika Uchumi wa nchi yao. Pamoja na jitihada nyingine, ajira hizi zinategemewa kuzalishwa kwa kutumia Mfuko wa Maendeleo ya Vijana (YDF) unaosimamiwa na Wizara ya Habari, Vijana, Utamaduni na Michezo

Mfuko huu ulianzishwa mwaka 1993, chini ya kifungu namba 17(1) cha The Exchequer and Audit Ordinance (Cap 439) No 21 of 1961, lengo likiwa ni kuwasaidia vijana ili wapate mikopo yenye masharti nafuu. Kutokana na mapungufu yaliyokuwa yamejitokeza awali, na ili kuufanya mfuko huu uwe endelevu, Serikali imeamua kuanzisha utaratibu mpya ambao umeanza kutumika rasmi mwezi Aprili, mwaka 2013. Masharti hayo mapya yanapatikana katika nyaraka tulizoambatanisha.

Walengwa
Vijana wenye umri kati ya miaka 15-35

Riba
Asilimia kumi kwa mwaka (10%)

Mikopo itatolewa kupitia Saccos za Vijana. Kwa Maelezo zaidi pitia nyaraka hizo ambazo tumeambatanisha.
 

Attachments:

SongambeleEN

SongambeleEN

Member
Joined
Mar 23, 2013
Messages
25
Likes
0
Points
0
SongambeleEN

SongambeleEN

Member
Joined Mar 23, 2013
25 0 0
Mikopo hii, ni tofauti na mikopo mingine kutoka kwenye mabenki ya kibiashara kwani haihitaji Dhamana, kitu ambacho kimekuwa kikiwakwamisha vijana wengi wanaotaka kuanzisha miradi mipya.
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,141
Likes
4,635
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,141 4,635 280
Ngoja tuunde kikundi chetu
 
F

fukunyungu

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
726
Likes
33
Points
45
F

fukunyungu

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
726 33 45
kikundi cha wati wangapi kinatakiwa? uhusiano na saccos inakuaje hapo?
 
GKM

GKM

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2012
Messages
686
Likes
69
Points
45
GKM

GKM

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2012
686 69 45
kikundi cha wati wangapi kinatakiwa? uhusiano na saccos inakuaje hapo?
hata mimi sijaelewa hapo, na SACCOS zitachaguliwa chache, so kuna vijana hawataweza kupata hata kama wana mawazo mazuri ya biashara
 
lusubilo lucas

lusubilo lucas

Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
61
Likes
0
Points
13
lusubilo lucas

lusubilo lucas

Member
Joined Mar 6, 2012
61 0 13
Tusaidiane wakuu Jina la saccos na mahali zilipo tuchangamkie hizi fursa
 

Forum statistics

Threads 1,272,646
Members 490,095
Posts 30,455,941