Taarifa kwa Vyombo vya Habari kutoka Ofisi ya Kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha juu ya CHADEMA


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
Taarifa kwa Vyombo vya Habari


Kutoka Ofisi ya kamanda wa Polisi Mkoa wa Arusha

Taarifa ya ajali ya moto katika Ofisi za CHADEMA


Ndugu wanahabari,
Mnamo tarehe 03/12/2013 muda wa saa 5:00 asubuhi, polisi mkoani hapa tulipokea taarifa juu ya kuchomwa moto kwa jengo ambalo lina ofisi za chama cha demokrasia na maendeleo (chadema) zilizopo mtaa wa ngarenaro halmashauri ya jiji la arusha.

mara baada ya taarifa hiyo askari walikwenda katika eneo la tukio na kukuta moto umezimika. Jengo hilo ambalo lina uzio mrefu wa matofali na geti moja la mbele lina ofisi tatu za chama hicho ambazo ni ofisi za wilaya, mkoa na kanda ya kaskazini ambazo zinatumia bafu na choo kimoja.

aidha uchunguzi uliofanywa na polisi kwa kushirikiana na idara ya zimamoto imegundua mambo yafuatayo:-

kwanza, ofisi hizo zinalindwa na walinzi wa chama hicho "red brigades" na siku ya tukio mlinzi aliyekuwa zamu alikuwa kitumbwizi s/o bahati (42) mkazi wa olasiti ambaye aliingia kazini tarehe 02/12/2013 muda wa saa 12:00 jioni na kutoka tarehe 03/12/2013 muda wa saa 12:00 asubuhi. Aidha ofisi hizo zina katibu muhtasi mmoja aitwaye jenifer d/o mwasha (25) mkazi wa sombetini ambaye uwa anaingia kazini saa 1:30 asubuhi kila siku lakini siku ya tukio aliingia saa 4:00 asubuhi.

pili, uchunguzi umeendelea kubaini kuwa, hakuna mahali palipovunjwa kutoka kwenye uzio wa ofisi hizo kuruhusu mtu/watu kuingia ndani.

tatu, mlango wa nyuma wa ofisi hizo katika veranda kuligundulika tundu katika dari kuelekea bafuni tundu lenye upana wa futi moja na nusu kwa nusu (1[SUP]1[/SUP][SUB]/2[/SUB]x[SUP]1[/SUP][SUB]/2[/SUB]) ambalo ni dogo kiasi cha kutowezesha mtu kupenya kuingia ndani ya ofisi hizo.

nne, ndani ya bafu kulipatikana majivu na kwenye sakafu na juu ya sinki yakiwa makavu bila maji maji yoyote.

tano, kuta zote za bafu na choo hazikuwa zimeungua.

sita, eneo lililoungua kwenye dari ni 3/4 (robo tatu mita) lenye upana wa mita 1 kwa urefu wa mita 3.

saba, eneo ambalo moto ulionekana umewaka, mbao katika dari zilionekana kuungua upande wa chini na upande wa juu wa mbao na ceiling board hazijaungua kuomyesha moto ulianzia chini.

nane, kumepatikana kipande cha chuma kilichokuwa na karatasi zilizoungua pamoja na tochi ndani ya dari eneo ambalo moto ulikuwa ukiwaka lakini vitu hivyo havikuonyesha dalili za kuungua au kushika moto, na inaonyesha vimewekwa baada ya moto kuzimwa.

tisa,
kuna uwezekano mkubwa moto huo ulizimwa kwa kutumia hewa chafu/co[SUB]2.[/SUB]

kufuatia tukio hilo jeshi la polisi bado linaendelea kuwahoji mlinzi wa ofisi hizo kitumbwizi s/o bahati pamoja na katibu muhtasi jenifer d/o mwasha, huku upelelezi zaidi juu ya tukio hilo ukiendelea.

Asanteni kwa kunisikiliza.

imetolewa na kaimu kamanda wa polisi mkoa wa arusha,

kamishna msaidizi wa polisi (acp) japhet lusingu

tarehe 04/12/2013.
 
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,983
Likes
7,816
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,983 7,816 280
Taarifa hii inaleta ujumbe gani hasa? Kwamba CHADEMA wamechoma jengo wenyewe? Kwanini uchunguzi huu umekwenda haraka hivi?

Tupatupa wa Lumumba
 
K

Kamanda Francis

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
835
Likes
2
Points
0
Age
26
K

Kamanda Francis

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2013
835 2 0
Upelelezi Unaendelea, amesema Kamanda! tusubiri...
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Kuna mtu kanisimamisha mitaa ya Kijitonyama. Akaniambia "braza najua wewe uko kwenye mambo ya siasa, naomba nikuulize swali".

Nikamwambia kama mambo ya kuhusu Zitto kawaulize Chadema wenyewe.

Akasema sio hivyo.

Nikamwambia uliza.

Akaniuliza "hivi kwanini Chadema Arusha wamechoma ofisi yao?"

Nikamwambia mimi sijui, ila nimesikia wameitisha mkutano wa hadhara. Kwavile mkutano huo walianza kuuandaa kabla ofisi haijaungua na kwavile wamesema mkutano huo unahusu kuungua kwa ofisi, basi tusubiri labda watatangaza sababu ya kuiunguza hiyo ofisi.

Nikamwambia kwanini umeulizia ofisi ya Chadema?

Akasema kwa sababu kama miezi miwili iliyopita alitoa mchango wa kujenga ofisi ya Chadema, sasa anahofia kama ofisi zenyewe baadae Chadema inaziunguza basi pesa yake itapotea bure.

Nikamwambia asihofu, Arusha tatizo ni Lema tu. Otherwise mikoa mingine hakuna mkakati wa kujiunguzia ofisi.

Kama kuna mdau mwenye jibu naomba tumsaidie huyu mwananchi
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
98
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 98 145
Taarifa hii inaleta ujumbe gani hasa? Kwamba CHADEMA wamechoma jengo wenyewe? Kwanini uchunguzi huu umekwenda haraka hivi?

Tupatupa wa Lumumba
Vuta Nkuvte , Chadema wanatakiwa kupata majibu toka kwa katibu muhtasi na mlinzi kuna connection hapo.Uchunguzi kwenda haraka ni vyema kuondoa sintofahamu kwa jeshi la Polisi .Nakubaliana na Polisi kwa speed yao.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Sijaelewa kwanini Lema aliandaa mkutano wa kuzungumzia tukio la ofisi kuungua kabla ofisi yenyewe haijaungua!
 
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Likes
76
Points
145
FairPlayer

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 76 145
Hii ofisi ya Arusha atakua ameichoma Zitto na Kitila hii. Na wametumwa na Ccm wachome ofisi!!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
526
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 526 280
Vuta Nkuvte , Chadema wanatakiwa kupata majibu toka kwa katibu muhtasi na mlinzi kuna connection hapo.Uchunguzi kwenda haraka ni vyema kuondoa sintofahamu kwa jeshi la Polisi .Nakubaliana na Polisi kwa speed yao.
Katibu muhtasi wa Chadema Arusha ni binti MWASHA.

Huyu huwa kila siku anaingia kazini asubuhi saa moja na nusu, lakini siku ya tukio alifika kazini saa nne!!!

Cc Ritz
 
Last edited by a moderator:
T

true

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2011
Messages
506
Likes
96
Points
45
T

true

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2011
506 96 45
Vuta Nkuvte , Chadema wanatakiwa kupata majibu toka kwa katibu muhtasi na mlinzi kuna connection hapo.Uchunguzi kwenda haraka ni vyema kuondoa sintofahamu kwa jeshi la Polisi .Nakubaliana na Polisi kwa speed yao.
Vipi kuhusu bomu la Kanisani Olasite na Soweto! Uchunguzi bado?
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
55,468
Likes
48,018
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
55,468 48,018 280
sijawahi kuliamini jeshi la polisi .
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,327
Likes
6,690
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,327 6,690 280
Mbona hatujaona polisi wakitoa taarifa kama hizi haraka namna katika matukio makubwa kama ya Ulimboka, Kibanda, mabomum kanisani na kwenye mkutano wa chadema na sehemu nyingine nyingi kulikotokea madhara makubwa kama lile la Mwangosi.
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
14,929
Likes
5,125
Points
280
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
14,929 5,125 280
Baada ya magamba kushindwa kuhujumu chama kwa njia za kuwatumia mamluki, naona sasa wameamua kuchoma moto ofisi za CHADEMA (plan B). Na jinsi Mungu alivyo mkubwa ameyaumbua magamba mchana kweupe--moto umezimwa na maisha yanaendelea. Pole zenu magamba, wabakaji na majangili wakubwa!
 
E

ebaeban

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
1,952
Likes
886
Points
280
E

ebaeban

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
1,952 886 280
Hapa lazima mhusika atakuwa Lameck Madilu Ngulu Nchemba tu
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Polisi wameendeleza gemu lile lile la kisiasa, taarifa zinazohusu chadema wanatoa kirahisi, kwamba chadema wamejichoma wenyewe, kama walivyosema kwenye bomu la soweto chadema walijilipua wenyewe.
Chakushangaza zaidi mpaka leo Polisi hawajatoa taarifa kwa vyombo vya habari juu ya mwanamke aliyetaka kumpiga risasi askari polisi aliyekuwa analinda CRDB Mapato
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,654
Likes
35
Points
145
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,654 35 145
Sasa kama uchunguzi unaendelea hii taarifa ya haraka haraka ni ya nini? Policcm hawaaminiki hata kidogo.
 

Forum statistics

Threads 1,250,853
Members 481,494
Posts 29,747,788