Swiss scandal: Why most people still believe zitto was right?

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
May 7, 2011
789
0

Mwezi septemba mwaka huu nilipata fursa ya kuzungumza na moja ya mtu maarufu ndani ya CDM kuhusu mambo mbalimbali ya kisiasa na kijamii na moja ya maneno yake yaliyonikosha sana ‘The man is loyal’ na muumini mkubwa wa maneno ya Mao, ‘No research, no right to speak’ akimzungumzia Dr.Slaa.



Kwa bahati nzuri maneno haya ‘No research No right to speak’ yawekuwa ni ngao imara kwa CDM na mwiba mkali kwa CCM wakati wa kujibu mapigo. Japokuwa suala la ufisadi wa mabilioni ya uswisi ni suala la kitaifa, kwa upande wa pili naamini Kamanda Zitto kwa nafasi yake anapaza sauti ya upinzani katika kusimamia rasilimali za Taifa na kuongeza uwajibikaji kwa serikali iliopo madarakani (japokuwa kwa kiasi kikubwa ipo usingizini) kwa kuzingatia hoja zenye utafiti wa kutosheleza.


Binafsi naamini Zitto vilevile ni muumini mzuri wa maneno haya, ‘No research No right to speak’. Kama angetaja majina ya watu walioficha fedha Uswisi kwa kuwa alikiri kuwa na ushahidi wa kutosha kutoka wa wachunguzi wake binafsi ingekuwa jambo bora zaidi. Kutoa sababu kwamba kutaja majina ya watu hawa ni kigezo cha kuzuia uchunguzi dhidi yao ni kigezo dhaifu.


Kwa kuwa Zitto anakinga ya kibunge na sauti kubwa ya watanzania na alikuwa na ushahidi wa kutosha kuhusu suala hili, kwa mtazamo wangu ingekuwa jambo la maana kama angetaja majina ya wahusika kupitia hoja yake binafsi kwenye mkutano wa bunge uliopita. Hii ingekuwa fursa nzuri kwa wananchi kupima uwajibikaji wa serikali yao na kuipa adhabu/sifa stahili muda utakapofika.


Kutotaja majina ni njia ya watu hao kujihami kwa kutumia nyenzo za kisheria kwa ushirikiano na wale ambao tunaamini watatupa ushirikiano.

Hebu fikiri suala la Rada tumesubiri rehema za waingereza, je hili la uswiss tunasuburi ukweli wa serikali? Tusubiri tuone.


Kama nimepotoka Great Thinkers watanirekebisha.


Nawakilisha.



 

KXY

JF-Expert Member
Dec 31, 2011
877
250
msimamo wa chama chake ni upi, kutaja au kutotaja?
 

Getstart

JF-Expert Member
Oct 13, 2012
6,661
2,000
Mimi nawashangaa mnaokazania kutajwa majina! Mkijua hayo majina mtayafanyia nini? La muhimu ni Serkali kuwajibika kwa kufanya uchunguzi kuhakikisha kuwa fedha hizo hazikupatikana kwa njia isiyo sahihi - yaani fedha haramu na hivyo kuchukua hatua stahiki. Taarifa hizi hazikuanzia kwa Zitto Bali serikali ya Uswisi yenyewe...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom