Swali ya Wanaume wenye ndoa swala la Mahari mnalionaje?linepitwa na wakati au ?

Barelawyer

Senior Member
Oct 11, 2012
188
225
Vipi kuhusu wahindi??
wao upande wa ukeni wanapeleka mahari upande wa uumeni!!..
imekaaje hiyo
 

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Jun 13, 2011
31,888
2,000
Watu wakishamsahau Mungu na habari zake ndio huanza kuwaza mada kama hizi. Inasikitisha zaidi wazo kama hili linatoka kwa mwanamke, huyu nadhani hajui uthamani na yeye kuitwa mtu mke.
Mimi ni Mkristo na biblia inasisitiza sana jambo la mahari, ninaamini hata wenzetu Waislamu watakuwa na mafundisho yenye kueleza umuhimu wa mahari.
Mahari huonesha uthamani wa mwanamke na ni kama shukrani kwa wazazi wa mwanamke kwamba walikutunzia vyema kiumbe ambaye wewe(mwanaume) umemuona afaa kuwa mke.

Hata kabla dini hazijaingia kwenye mila zetu, bado familia za kiumeni zilikuwa zinatoa mahari, na wakati huo mtoto wa kike alikuwa anachumbiwa akiwa bado mdogo.
Ndoa ilikuwa ni sehemu ya kudumisha urafiki, mshikamano baina ya koo na koo au familia na familia.

usasa ukipitiliza ndo utaona watu wanapinga mahari
 

Lighondi

JF-Expert Member
Aug 21, 2008
581
195
Mahari ni nzuri na inaleta maana pale tu ikiwa kwa kiwango kinachopatikana kwa urahisi kwa mtoaji na kikiwa katika mlengo wa kuunganisha hizi familia/pande mbili zaidi kuliko kufikiria kupata faida katika hii transaction.
 

Lighondi

JF-Expert Member
Aug 21, 2008
581
195
Kuna sehemu nimewahi kushuhudia inatolewa mahali ya TZS 60,000. sio kwamba watoaji ni maskini la hasha! Ni itifaki tu ilikuwa izingatiwe.
 

rodrick alexander

JF-Expert Member
Feb 12, 2012
10,590
2,000
Mahari ni moja ya tamaduni ambazo zimepitwa na wakati na ndizo zinazochangia kutokuwepo na usawa wakati wengine wakitetea ziko hata katika vitabu vya dini wanasahau vitabu hivyohivyo vya dini vilisema mwanamke atakuwa chini ya mme na hata hivi vikundi vinavyotetea maswala ya usawa wa jinsia kwa makusudi wanakwepa kuzungumzia maswala ya mahari kama kulelewa au kufundishwa watoto wote wa kike na kiume walipata matunzo hayo huwezi kuniambia nilipie kiasi fulani na bado ukataka tuwe na maamuzi sawa kwa kifupi wanawake wanatakiwa kuanza kupigania vitu kama hivyo viondolewe kama kweli wanataka usawa
 

punainen-red

JF-Expert Member
Nov 18, 2010
1,732
0
Kati ya vitu vinavyochekesha kwa watetezi wa mahari ni hizo ngonjera eti binti ametunzwa, amesomeshwa na bla bla kibao! Hivi mnataka kusema kuwa wazazi wa mvulana hawajamtunza wala kumsomesha?! Na kwa wanaokimbilia kwenye Bible, kiasi cha mahari ya kwenye Bible kilitajwa kabisa wala siyo huu uchuro wa ng'ombe 20 au milioni kadhaa za shilingi...
 

mwananthropolojia

JF-Expert Member
Oct 6, 2012
956
225
mimi nikitaka kuoa nitatoa mahari,haya mambo ya kutokutoa ni uhuni tu na kutaka kupoteza heshima ya mwanaume ndani ya nyumba,mana hawa wanawake wa siku hizi walivyo na kiburi sasa usipotoa si ndio utakoma?
 

punainen-red

JF-Expert Member
Nov 18, 2010
1,732
0
Kati ya vitu vinavyochekesha kwa watetezi wa mahari ni hizo ngonjera eti binti ametunzwa, amesomeshwa na bla bla kibao! Hivi mnataka kusema kuwa wazazi wa mvulana hawajamtunza wala kumsomesha?! Na kwa wanaokimbilia kwenye Bible, kiasi cha mahari ya kwenye Bible kilitajwa kabisa wala siyo huu uchuro wa ng'ombe 20 au milioni kadhaa za shilingi...
 

Niwemugizi

JF-Expert Member
Oct 15, 2012
904
225
Hakuna kitu kizuri kama kufuata procedure hata ndani ya jamii unaheshimika,wewe katoe mahari acha short cut ndugu yangu
 

Varbo

JF-Expert Member
Aug 14, 2012
1,119
2,000
Nilimsikia Diva wa clouds fm akisema yeye bila million 500 haolewi!!nikasema sasa hii mahari unaoa rais
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom