Swali la ugomvi: kina Warioba wametumia kiasi gani kuja na hii rasimu ?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,083
Likes
8,624
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,083 8,624 280
Hivi kweli hii rasimu ya katiba mpya inaendana na thamani ya fedha (value for money ) iliyotumika na tume ya Warioba? Mliomsikiliza jana alisema ni kiasi gani tume imetumia hadi sasa? Je rasimu hii isingeandikwa na jopo la wataalamu wachache kabla ya kufanya igizo la kukuaanya maoni?
 
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,898
Likes
755
Points
280
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,898 755 280
Mzee naona umeishiwa hoja, vipi kuhusu muungano! mzee unataka kudivert attention loh!
 
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,758
Likes
81
Points
145
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,758 81 145
Je zanzibar watakubali hili?

SURA YA NANE
VYOMBO VYA DOLA VYA TANGANYIKA,NA ZANZIBAR
SEHEMU YA KWANZA
SERIKALI YA TANGANYIKA NA YA ZANZIBAR

101.(1) Kutakuwa na Serikali ya Tanganyika na ya Zanzibar ambazo zitakuwa na mamlaka katika Tanganyika na Zanzibar juu ya mambo yote yasiyo ya Shirikisho kwa mujibu wa Katiba hii;
(2) Serikali ya Tanganyika na ya Zanzibar zitaundwa na kutatekeleza madaraka yake kwa mujibu wa Katiba hii na Katiba ya Tanganyika na Zanzibar;
(3) Kiongozi Mkuu wa wa Serikali ya Tanganyika na pia Kiongozi Mkuu wa Serikali ya Zanzibar ataitwa Gavana wa Tanganyika na Gavana wa Zanzibar;
 
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,393
Likes
27,422
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,393 27,422 280
Wangechagua "Wataalamu" wachache mngesema Rasimu haijatokana na Wananchi bali kundi dogo!Wakati mwngne we mzee uwe unakaa kimya!
 
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,758
Likes
81
Points
145
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,758 81 145
katiba ya Tanaganyika hiko wapi?????
(4) Kutakuwa na kiapo rasmi cha Gavana wa Tanganyika na cha Gavana wa Zanzibar kitakachosimamiwa na Jaji Mkuu wa Tanganyika na Jaji Mkuu wa Zanzibar ambapo viongozi wote wawili wataapa kuitii, kuilinda na kuitetea Katiba hii, kiapo cha utii mbele ya Rais wa Jamuhuri ya Shirikisho la Tanzania, na kiapo kingine chochote kwa mujibu wa Katiba ya Tanganyika na Katiba ya Zanzibar.
76
102. (1) Magavana wa Tanganyika na Zanzibar watachaguliwa kwa mujibu wa Katiba ya Tanganyika na Katiba ya Zanzibar;
 
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,758
Likes
81
Points
145
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,758 81 145
kwa ufupi hapa tumeliwa.AKILI NDOGO IMETUMIKA KUTAWALA AKILI KUBWA
 
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
1,758
Likes
81
Points
145
Mzee Wa Rubisi

Mzee Wa Rubisi

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2010
1,758 81 145
HEBU ONA HII IMEKAAJE.JE KUTAKUWA NA TUME YA UCHAGUZI YA TANGANYIKA NA ZANZIBAR

SEHEMU YA PILI
MABARAZA YA WAWAKILISHI
103. (1) Kutakuwa na mabaraza mawili ya wawakilishi, moja la Tanganyika na jingine la Zanzibar ambayo yatakuwa na mamlaka ya kutunga sheria kuhusu mambo yasiyo ya Shirikisho, kujadili, kusimamia na kudhibiti shughuli za Serikali za Tanganyika na Zanzibar;
(2) Mabaraza ya wawakilishi yatakuwa na wajumbe wanaolingana na idadi ya majimbo ya uchaguzi yaliyotangazwa na Tume za Uchaguzi za Tanganyika na Zanzibar;
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
648
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 648 280
Alot of Money has been wasted here.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,083
Likes
8,624
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,083 8,624 280
Wangechagua "Wataalamu" wachache mngesema Rasimu haijatokana na Wananchi bali kundi dogo!Wakati mwngne we mzee uwe unakaa kimya!
Unafikiri kweli inetokana na wananchi?
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,611
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,611 685 280
Wamedesa ile mbaya. Haya yote waliyoleta yalikuwa obvious. Tume ya uchaguzi haimo kwenye katiba?
 
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2011
Messages
15,332
Likes
6,376
Points
280
Kennedy

Kennedy

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2011
15,332 6,376 280
Kumbuka kwenye bajeti hii
Walihoji lakini maneno mepesi
kama wanajitolea

Hapo ni funika kombe Mwanaharamu
apite kwanza.
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,827
Likes
482
Points
180
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,827 482 180
Hivi kweli hii rasimu ya katiba mpya inaendana na thamani ya fedha (value for money ) iliyotumika na tume ya Warioba? Mliomsikiliza jana alisema ni kiasi gani tume imetumia hadi sasa? Je rasimu hii isingeandikwa na jopo la wataalamu wachache kabla ya kufanya igizo la kukuaanya maoni?
Je, Katiba ya Tanganyika itaandikwa lini ama tutatumia hiyo hiyo?
maana tunashangilia kuwepo kwa serikali 3 ilihali ZNZ wana katiba yao, Tanganyika mh!!
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
13
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 13 135
7) Kamati ya Uchunguzi, kwa madhumuni ya Ibara hii, itakuwa na
wajumbe wafuatao:
(a) Jaji Mkuu wa Jamhuri ya Muungano, ambaye atakuwa
Mwenyekiti wa Kamati;
(b) Jaji Mkuu wa Tanzania Bara;
(c) Jaji Mkuu wa Zanzibar; na
(d) wajumbe wengine sita watakaoteuliwa na Spika
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
sasa ni wazi kuwa hii katiba haitaweza kutumika katika uchaguzi ujao au labda yale ya kumwongezea muda mhisimiwa dhaifu kwa miaka miwili yawe ya kweli(tutaliaje).hapa kwanza tunatakiwa tuanze safari mpya ya kutengeneza katiba ya Tanganyika na kurekebisha mambo pande zote kabla ya kuanza kutumia hii.tumerudi nyuma kwa miaka 50.
 
C

Chungurumbira

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2013
Messages
2,170
Likes
9
Points
135
C

Chungurumbira

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2013
2,170 9 135
Hatuna rasimu ya katiba tuna kasima ya katiba!! wamekula tumeliwa!! haina utofauti na iliyopo! Kilio cha wananchi juu ya katiba ya maana hakipo tena ukiunganisha na mabaraza ya ccm katiba!!
Rais mteule wa kila kitu!!
Rais mwajiri wa utumishi!
rais mwajiri wa JAji mkuu!! eti kutoka tume ya utumishi!
Rais anakinga ya kutoshitakiwa ingawaje pia hawakutoa sababu gani imepelekea kufanya hivyo!
RAis mchagua mwenyekiti wa Tume ya rais ya uchaguzi!
Rais ashauriwe kuhusu kuteua IGP na wengineo! ana weza akakataa watamfanyaje??!!

WAMEKULA TUMELIWA!!!!
TUSUBIRI MIAKA 50 TENA!
WARIOBA HANA MAANA KAMA ALIVYOFANYA KWENYE TUME YA MKAPA YA RUSHWA!!
 
C

Chungurumbira

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2013
Messages
2,170
Likes
9
Points
135
C

Chungurumbira

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2013
2,170 9 135
Unafikiri kweli inetokana na wananchi?
Imetokana na Tume ya katiba! Mfano: suala la Rais kuondolewa kinga ya kutoshitakiwa! wananchi walipendekeza kwa wingi kuwa rais ashitakiwe atokapo madarakani! Tume imependekeza rais akiwa bado madarakani ashitakiwe na Bunge na Je, AKIWA AMESTAAFU URAIS IWEJE???
 
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,264
Likes
13
Points
135
sulphadoxine

sulphadoxine

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,264 13 135
Sifa za
Mawaziri
na Naibu
Mawaziri
94.-(1) Mtu atateuliwa kuwa Waziri au Naibu Waziri wa Serikali ya
Jamhuri ya Muungano ikiwa:
(a) ni raia wa kuzaliwa wa Jamhuri ya Muungano kwa mujibu wa
Sheria za nchi;na
(b) angalau ana shahada ya kwanza ya Chuo Kikuu
kinachotambulika kwa mujibu wa Sheria za nchi.
‐ 39 ‐
(2) Watu wafuatao hawatakuwa na sifa ya kuteuliwa kuwa
Mawaziri au Naibu Mawaziri katika Serikali ya Jamhuri ya Muungano:
(a) Wabunge wa Bunge la Jamhuri ya Muungano, Wabunge wa
Bunge la Tanzania Bara, wajumbe wa Baraza la Wawakilishi la
Zanzibar au madiwani kutoka Washirika waMuungano;
(b) mtu aliyewahi kutiwa hatiani kwa makosa ya ubadhirifu wa
mali za umma, ama katika Serikali ya Jamhuri ya Muungano,
Serikali ya Tanzania Bara au Serikali ya Mapinduzi ya
Zanzibar.
 
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
850
Likes
89
Points
45
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
850 89 45
Nimewasoma wote, imeletwa ili tuikosoe na kuongeza/kuuliza ambayo hatuyaelewi!
Swali, je watakubali mapendekezo mapya??? Je, wametoa muda gani wa kuipitia na hatimaye kutoa rasmi?
Je, itakuwa tayari by 2014?
 

Forum statistics

Threads 1,272,333
Members 489,924
Posts 30,447,852