Swali la Kizushi: Kwanini CCM haiwakemei wabunge wake wanaoondoka na "vyao"?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Baada ya kusikia habari za Nyamagana, Mbeya Mjini na sasa Iringa Mjini; na kuja kugundua kuwa viongozi wa umma wanaweza kufanyia matengenezo ofisi za umma na kuzipamba kwa gharama zao na muda wao ukiisha ni halali kwao kuondoa na "vilivyo vyao" na nikizingatia kuwa hadi hivi sasa hakuna kiongozi yeyote wa juu wa CCM aidha aliyetoa mwongozo wa nini kifanyike au kukemea ninachukulia kuwa yanayoendelea aidha yamepata kibali au yamebarikiwa (nadhani ni kitu kile kile) na uongozi huo.

Kama ni hivyo, wazo moja baya limenijia ambalo nimejaribu kulikataa sana maana yake. Swali lenyewe ndiyo hilo limekaa kizushi zushi. Sijui nauliza nini lakini nadhani nauliza kitu.
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,598
Likes
1,529
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,598 1,529 280
Baada ya kusikia habari za Nyamagana, Mbeya Mjini na sasa Iringa Mjini; na kuja kugundua kuwa viongozi wa umma wanaweza kufanyia matengenezo ofisi za umma na kuzipamba kwa gharama zao na muda wao ukiisha ni halali kwao kuondoa na "vilivyo vyao" na nikizingatia kuwa hadi hivi sasa hakuna kiongozi yeyote wa juu wa CCM aidha aliyetoa mwongozo wa nini kifanyike au kukemea ninachukulia kuwa yanayoendelea aidha yamepata kibali au yamebarikiwa (nadhani ni kitu kile kile) na uongozi huo.

Kama ni hivyo, wazo moja baya limenijia ambalo nimejaribu kulikataa sana maana yake. Swali lenyewe ndiyo hilo limekaa kizushi zushi. Sijui nauliza nini lakini nadhani nauliza kitu.

ukiona hata mkuu wa nchi kanyamaza, basi ujue na yeye ana 'vitasa na mapazia' yake Ikulu.
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
5
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 5 135
haya siyo ya kuyaacha yapite hiv hiv, ni lazima viongozi wa nchi walikaripie hili, bila hivyo ndo utakuwa mtindo kila baada ya UCHAGUZI
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,121
Likes
3,965
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,121 3,965 280
Si mnaona urais sasa ni mradi wa familia ya kikwete badala ya taasisi?..............ni ajabu na kweli kuwa lazima chadema wakichukua ikulu 2015 kikwete ataondoa kila kitu pale patakatifu
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,616
Likes
885
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,616 885 280
Ofisi ya mbunge ni ofisi ya serikali iliyo chini ya DAS. Masha aliponunua samani kwa ajili ya ofisi ya mbunge, samani zile zilipaswa kujumuishwa kwenye inventory ya samani za ofisi ile ikionyeshwa kuwa ilikuwa ni donation toka kwa mbunge Masha. Hii ya Masha na wenzake inakupa picha ya utendaji wa serikali yetu legelege.
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Hata kama alitoa pesa zake mwenyewe kuweka vitu vyake, basi akitoa vyake aturudishie vile alivyovikuta, And dont tell me kwamba vimechakaa mimi kigoda alichokuwa nacho bibi hata kabla sijazaliwa mpaka leo kipo
 
M

masoudmwevi

Member
Joined
Aug 5, 2008
Messages
53
Likes
1
Points
15
M

masoudmwevi

Member
Joined Aug 5, 2008
53 1 15
nadhani hapana budi MDHIBITI NA MKAGUZI MKUU WA HESABU ZA SERIKALI awe anakagua matumizi ya kila ofisi ya mbunge kwani nao huwa wanapewa fungu toka mfuko mkuu wa serikali na ukaguzi huo uwe unafanyika kabla hawajagombea kutetea kiti chao yaani iwe precondition kwa mbunge anayemaliza mda wake lazima akaguliwe ndo aruhusiwe kugombea tena
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
Hata kama pesa ya kununua hizo samani ni yaserikali, baadhi ya viongozi husika wakimaliza muda wao huchukua hizo samani kupelekwa makwao na kubadili na kukuu.

Lakini mkuu una ujua kwamba huo ukarabati wa ikulu haufiki kwenye nyuma zile za wafanyakazi ambazo zipo upande wa kaskazini mashariki?
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Natoka nje ya mada
Je ni kweli mawaziri, makatibu wakuu na presdential appoitnment wote wako entitled kupata vitu vipya kama sofa,magari, etc no matter wanavyokuta vimetumika kwa muda gani?
 

Forum statistics

Threads 1,237,504
Members 475,533
Posts 29,291,085