Swali kwa wanasiasa wa Tanzania: mnalifahamu jibu la 'no comment' kwa maswali ya wanahabari?


Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,681
Likes
5,656
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,681 5,656 280
Salaam,

Katika siasa za Tanzania za kipindi hiki cha 'revolutionised media' ni nadra sana kusikia mwanasiasa wa kitanzania akitoa jibu la 'no comment' pale anapoulizwa maswali na waandishi wa habari.

Katika duru za siasa, si sahihi kwa mwanasiasa kuwa na majibu kwa kila swali aulizwalo. Kuna maswali mengine yasiyohitaji haraka wala papara katika kuyajibu. Kutoa majibu katika maswali ya aina hiyo, ni rahisi sana kwa mwanasiasa kujikanganya na kutoa majibu yatakayomweka pabaya yeye na chama chake. Pia majibu hayo yanaweza kuwa siyo sahihi katika kipindi husika cha duru za kisiasa.

Wanasiasa wa mataifa yaliyoendelea, upenda sana kutoa jibu la 'no comment' pale wanapoona hawana maelezo ya kina na uhakika kwa maswali waulizwayo. Pia uzingatia duru za kisiasa za kipindi wanapoulizwa maswali hayo; kwa kuwa uogopa kuharibu sifa yake na ya chama chake ama itikadi/aidiolojia yake.

Ni wakati muafaka kwa wanasiasa wa kitanzania kujifunza na kuwa na mipaka katika majibu mnayotoa kwa waandishi wa habari. Jibu la 'no comment' laweza kukutunzia staha na heshima mbele ya jamii.

Wasalaam
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,928
Likes
19,608
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,928 19,608 280
Salaam,

Katika siasa za Tanzania za kipindi hiki cha 'revolutionised media' ni nadra sana kusikia mwanasiasa wa kitanzania akitoa jibu la 'no comment' pale anapoulizwa maswali na waandishi wa habari.

Katika duru za siasa, si sahihi kwa mwanasiasa kuwa na majibu kwa kila swali aulizwalo. Kuna maswali mengine yasiyohitaji haraka wala papala katika kuyajibu. Kutoa majibu katika maswali ya aina hiyo, ni rahisi sana kwa mwanasiasa kujikanganya na kutoa majibu yatakayomweka pabaya yeye na chama chake. Pia majibu hayo yanaweza kuwa siyo sahihi katika kipindi husika cha duru za kisiasa.

Wanasiasa wa mataifa yaliyoendelea, upenda sana kutoa jibu la 'no comment' pale wanapoona hawana maelezo ya kina na uhakika kwa maswali waulizwayo. Pia uzingatia duru za kisiasa za kipindi wanapoulizwa maswali hayo; kwa kuwa uogopa kuharibu sifa yake na ya chama chake ama itikadi/aidiolojia yake.

Ni wakati muafaka kwa wanasiasa wa kitanzania kujifunza na kuwa na mipaka katika majibu mnayotoa kwa waandishi wa habari. Jibu la 'no comment' laweza kukutunzia staha na heshima mbele ya jamii.

Wasalaam
Makonda aje kusoma hapa, ulishatowa ushauri mzuri kadhaa nyuma, lakini mijitu mpaka leo hii haielewi kabisa.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,681
Likes
5,656
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,681 5,656 280
Makonda aje kusoma hapa, ulishatowa ushauri mzuri kadhaa nyuma, lakini mijitu mpaka leo hii haielewi kabisa.
Duh! Chifu, hata sikuwa nakumbuka juu ya hili!
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,599
Likes
69,363
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,599 69,363 280
Bongo kuna waandishi?
 
G

GeeM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2014
Messages
1,903
Likes
1,198
Points
280
G

GeeM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2014
1,903 1,198 280
Nakumbuka ni mzee Lowassa tu ambaye ameshawahi kulitumia hili neno alipokuwa akihojiwa na BBC kabla ya uchaguzi mkuu 2015
 

Forum statistics

Threads 1,252,203
Members 482,039
Posts 29,800,246