Swali: Hivi haiwezekani kupiga kura kwa kutumia simu zetu za mikononi

darubin ya mbao

JF-Expert Member
Aug 3, 2016
1,338
2,000
Itifaki imezingatiwa,

Niende moja kwa moja kwenye mada, nimekua nikijiuliza hili swali kwanini tusitumie simu zetu za mkononi kupiga kura, hii itaokoa muda , gharama na ile adha ya kuwataka watu wakapige kura kwenye vituo walivyojiandikishia.

Nimepata wazo hili baada ya kuona mfumo fulani wa ugawaji wa mbolea kwa wakulima ambapo mkulima anaingiza taarifa zake kwa maana ya jina, mahali anapoishi, na namba ya kitambulisho cha mpiga kura kisha mwishoni anaweka idadi ya hekari anazolima , sasa huu mfumo ukiingiza namba ya mpiga kura mara mbili itakwambia kitambulisho hichi kimeshatumika kufanya usajili

Na baada ya usajili huo taarifa za mkulima huonekana kwenye App ya YARA connect ambapo kila kitu alichoingiza kitaonekana pale, ukitaka kuona ninachokisema bonyeza *149*46*16# kisha fuata maelekezo ni rahisa na ipo user friendly

Pia kuna hii mifumo ya kununua vifurushi vya mitandao ya simu za mkononi inaweza kuwa modified kidogo tu na kuwezesha upigaji wa kura, kama ambavyo tunachagua aina ya kifurushi basi kwenye kura tunachagua wagombea tunaowataka

Hapo juu nimetolea kama mifano tu ili mada ieleweke kwa wepesi lakini najua wataalamu wa IT wanaweza kutengeneza mfumo wa USSD tofauti na hiyo niliyoielezea hapo , na hivyo kufanya zoezi la kupiga kura liende kidigitali.
 

fazili

JF-Expert Member
Jun 10, 2011
7,363
2,000
CCM wataleta wataalamu wa kuchakachua na watapanga matokeo miaka 5 kabla ya uchaguzi.
 

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Jun 2, 2014
5,678
2,000
Hiyo njia haitaaminika hata kidogo.
Kwa sababu chama kimojawapo watatumia pesa kuwakodi wadukuzi na kufanya udanganyifu halafu wananchi hawataelewa ukweli kwa maana kila mtu yuko nyumbani kwake.
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
39,025
2,000
Mitandao yote ya simu itaelekezwa CCM, bora kuwa electronic vote card
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
39,025
2,000
Hiyo njia haitaaminika hata kidogo.
Kwa sababu chama kimojawapo watatumia pesa kuwakodi wadukuzi na kufanya udanganyifu halafu wananchi hawataelewa ukweli kwa maana kila mtu yuko nyumbani kwake.
Tena hii ni hatari zaidi
 

Viol

JF-Expert Member
Dec 15, 2009
24,318
2,000
Tena hii ni hatari zaidi
yeah!
Haya makampuni ya simu kuna mengine yapo share na serikali ,vodacom walikuwa wanavujisha maongezi ya kina kinana na Membe ambao walikuwa makada wa CCM sembuse kura za wapinzani
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
39,025
2,000
yeah!
Haya makampuni ya simu kuna mengine yapo share na serikali ,vodacom walikuwa wanavujisha maongezi ya kina kinana na Membe ambao walikuwa makada wa CCM sembuse kura za wapinzani
Upo sahihi mkuu
 

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Jun 2, 2014
5,678
2,000
Ni kweli mkuu kama hyo ya sasa hivi tu wananchi wanakwenda kupiga kura laivu,zoezi zima linaonekana wazi na kuna mashahidi wa kila chama na bado watu wanapindua matokeo halaf leo hii useme watu walale tu nyumbani watumie simu si ndio itakuwa hatari zaidi.
Tena hii ni hatari zaidi
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
39,025
2,000
Ni kweli mkuu kama hyo ya sasa hivi tu wananchi wanakwenda kupiga kura laivu,zoezi zima linaonekana wazi na kuna mashahidi wa kila chama na bado watu wanapindua matokeo halaf leo hii useme watu walale tu nyumbani watumie simu si ndio itakuwa hatari zaidi.
Watadukua balaa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom