Swali:English ni official language Tanzania?


mawemeusi

mawemeusi

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
28
Likes
9
Points
5
mawemeusi

mawemeusi

Member
Joined Oct 13, 2012
28 9 5
Miaka hii ya karibuni nimeona baadhi watu wakitetea Kiswahili kitumike kwenye mikutano au kwenye dhiara za viongozi wanapotoka nje ya nchi au wanapopata wageni kutoka nje.
1)HV official language ya Tz in hipi?
2)Kuna haja gani Tz kuweka somo la English kuanzia primary na masomo yote kufundishwa kwa English kuanzia Sec?
NAOMBA MSAADA MNIFAFANULIE KWANINI TUCHAGUE KISWAHILI NA SIO ENGLISH.HILIHALI ENGLISH HUFUNDISHWA KWA MSISITIZO MKUBWA.
 
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2013
Messages
3,712
Likes
6,328
Points
280
kayaman

kayaman

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2013
3,712 6,328 280
jibu ni ndio, english ni official language in tanzania cha ajabu mtukufu haielewi vizuri, huyu anaweza kuwa kiongozi wa kwanza duniani kutojua kiufasaha lugha ya nchi yake, mwenzie kama kagame anaongea english, french na kiswahili kiufasaha!
Nyerere aliwahi kusema fikra sahihi huja kwa lugha sahihi.
 
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
2,754
Likes
3,264
Points
280
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
2,754 3,264 280
Lugha inayomshinda Sizonje haiwezi kuwa Lugha ya Taifa. Ukitaka kuijua Lugha ya Taifa, tafuta Lugha anayoimudu Sizonje.
 
DEPETERO

DEPETERO

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2016
Messages
820
Likes
560
Points
180
DEPETERO

DEPETERO

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2016
820 560 180
Yani hatueleweki
 
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Messages
2,865
Likes
7,114
Points
280
Mwanga Lutila

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2016
2,865 7,114 280
Kwenye majukwaa mengi ya kimataifa Tanzania inajulikana kuwa ina Official Language 2, Kiingereza na Kiswahili. Hii ni kwa sababu tunakitumia katika mitaala ya Elimu.
 
Dogo Lao

Dogo Lao

Member
Joined
Nov 2, 2011
Messages
71
Likes
3
Points
15
Dogo Lao

Dogo Lao

Member
Joined Nov 2, 2011
71 3 15
Tanzania Lugha ya Taifa ni kiswahili na Lugha rasmi ni kiswahili. Ninaposema lugha rasmi ninamaanisha official language. Kufundishwa aina fulani ya lugha tangu primary hakuipi lugha hadhi ya kuws rasmi bali matumizi ndiyo yanaifanya lugha irasimishwe. Ni kutokana na idadi kubwa ya watumiaji wa kiswahili ndiyo maana ilirasimishwa. Ndio maana ofisi zote za serikali lugha ya mawasiliano inayotumika ni kiswahili. Bunge linaendesha mikutano kws kiswahili. Wimbo wa taifa tunaimba kwa kiswahili. Nembo ya taifa ina maneno ya kiswahili. vyote hivi havijafanyika kwa bahati mbaya. Ndiyo lugha tuliyoirasimisha.
 
mij

mij

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2013
Messages
1,780
Likes
1,681
Points
280
mij

mij

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2013
1,780 1,681 280
Kiswahili ndio lugha rasmi kwa shughuli zote za serikali. ukitaka kujua angalia barua nyingi zinazoandikwa na Wizara ya Utumishi ndio utafahamu kuwa Kiswahili ndio lugha rasmi. Hata hivyo English pia inaruhusiwa kutumika maofisini.
 
mawemeusi

mawemeusi

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
28
Likes
9
Points
5
mawemeusi

mawemeusi

Member
Joined Oct 13, 2012
28 9 5
Ni kweli kuna haja gani ya kusisitiza English kama Kiswahili kinatosha?Kuna haja gani yakijifunza kitu ambacho hukutumii na unafundishwa miaka mingi na bado hatukielewi vizuri!!!
 

Forum statistics

Threads 1,275,224
Members 490,932
Posts 30,536,104