SUMAYE: Je Anafaa Kuwa RAIS? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

SUMAYE: Je Anafaa Kuwa RAIS?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja Mkuu, Mar 15, 2010.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,100
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Sumaye, je ni msafi kwamba anafaa kuliongoza taifa letu akiwa kama rais?
     
  2. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hafai
     
  3. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,100
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kwanini?
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Unazungumzia rais yupi? Hata Yanga Afrika wana kiti cha urais pia.
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,393
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Hafai.
     
  6. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 3,104
    Likes Received: 745
    Trophy Points: 280
    Hafai na anamikono michafu, nilitegemea katika conference yake angeanza kwa kuwaomba radhi watanzania na kukubali kwamba ukiwa nje ya madaraka unaona zaidi kuliko ukiwa kiongozi manake yake yeye na Ben walikuwa vichwa ngumu kusikia watu wanasema nini.

    Kukumbushia azimio la Arusha leo ni uvivu wa kufikiri kwani zipo namna nyingi ya kupelekea maendeleo na mawazo mapya ndio yanahitajika zaidi. Ukitafisha leo mali za watu binafsi na kuleta ujamaa si tu utaua nchi bali utaleta na vita, viongozi kuwa wafanyabiashara ni kuleta mgongano wa maslahi mfano ni yeye mwenyewe na soko la kibaigwa bila kuwa kiongozi angejuaje litajengwa soko na kuwahi kuwekeza kabla ya soko matokeo yake ni kutumia madaraka ili kulinda maslahi.

    Wito kwa viongozi wastaafu kwa wawaombe radhi watanzania na kukubali kwamba wao ni sehemu ya chanzo ya msoto wote huu wanaopata wabongo. Pia wakubali wanatakiwa kusikia wakiwa madarakani sio kuziba masikio na kuona wao wanajua kila kitu wakitoka ndio wanataka kuanza kukosoa wenzao ambao ni matunda ili wasilaumiwe.

    Kuwa waziri mkuu miaka 10 inatosha sana na wengine wapate fursa ya kuongoza yeye inatosha, mambo ya museveni bongo hatutaki.
     
  7. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,804
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Hafai kwa sababu ana mikono michafu
     
  8. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,045
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Nani mwenye mikono misafi anayefaa kuwa rais TZ kwa sasa?
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2010
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,217
    Likes Received: 4,110
    Trophy Points: 280
    labda magufuli anafaa kuja kuwa rais .................
     
  10. Al Zagawi

    Al Zagawi JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,580
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    naomba kujibu kwa niaba yake mkuu...Raisi wa taifa letu kama ninavyomnukku hapa chini.

    Heshima mbele Kiranja Mkuu....

    Nadhani inategemea ikiwa usafi ni katika sifa za kukuwezesha kuwa Raisi wa taifa letu...maana kama hivyo ndivyo, sidhani hata kama hawa waliopo kwa rejea ya kagoda agriculture wana usafi wa kustahiki kuwa viongozi wetu.
     
  11. Eliphaz the Temanite

    Eliphaz the Temanite JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 2,796
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Hafai!
    Based on record yake amekuwa WM for 10 yrs nothing extra-ordinary alichokifanya! Sanasana alichokifanya amjilimbikia mali kwa kutumia madaraka yake!Nchi yetu inataka viongozi who can turn things around! Something Extra-ordinary.
    Huyo ni wale watu normal business! Hakuna jipya!
     
  12. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,383
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Fundi Mchundo
     
  13. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Huyu ni zero jamani na ni debe tupu hamna lolote hapo
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mhh.mi naona urais wa Yanga Afrika utam-fit sana kutokana na uwezo wake. Si zaidi ya hapo.
     
  15. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    PM ni post kubwa sana kwa mtu kuonyesha contribution yake. Kama Sumaye amekaa miaka 10 kama Pm na hakuna jipya unategemea hata ukimpa huo U-rais atafanya nini? Lets talk of Fresh blood like Magufuli, I am sure he can make difference
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,319
    Likes Received: 144
    Trophy Points: 160
    JK amekuwa kwenye serikali kwa muda gani? Ndiye huyo huyo aliyesign mikataba ya IPTL n.k. Hata Sumaye anaweza tu huenda yuko serious kuliko huyu mkwere
     
  17. H

    Haruna Malima Member

    #17
    Mar 15, 2010
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hafai ana mikono mirefu.
     
  18. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,691
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    yaani kitendo cha wewe kumfikiria kwamba anafaa au laa!, ni lazima tuwe na wasiwasi juu ya uwezo wako wa kufikiria.
     
  19. m

    mmakonde JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2010
    Joined: Dec 26, 2009
    Messages: 967
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Nakumbuka ajali ya MV Bukoba,yeye aliuwa Sauz anakula kuku !
    Mkapa na yeye walikuwa chaguo la Nyerere,nafikiri na maswala ya kujibu ya hizo corruption scandals wakati wa Mkapa.
     
  20. N

    Nanu JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    he is smart. he can be a president, why not?
     
Loading...