Sumaye Achinja mbuzi na kufanya sherehe baada ya Lowassa kujiuzulu


Status
Not open for further replies.
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Habari zilizonifikia Punde kutoka maeneo ya kibamba anakoishi Waziri Mkuu Mstaafu ndg Fredrick Sumaye.Jana alifanya Sherehe nyumbani kwake na wapambe wake wakisherehekea kuangushwa kwa bwana Lowassa.Akijisifia kwa mbwemwe nyingiu baada ya kupata mvinyo alisema.."walikuwa wananiita Zero ila mmeona wenyewe mie niliweza kuhimili mikiki mizito na kukaa miaka kumi,anaglieni huyu ambaye hata robo ya muda wangu hajanifikia."

kulikuwa nma viongozi wanaandamizi wa serikali ambao ni watumishi wa umma na wabunge na makada waq chama tawala ambao walikuwa kambi ya Sumaye wakati wa Mchakato wa kupata Rais kwa tiketi ya CCM.

watu walikula na kuchoma mbuzi kusherehereka kuanguka kwa mtu aliyewamaliza.Wat goes around comes around.
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Duniani kweli kuna Mambo, lakini hata JF members nao walifanya sherehe. si mchezo kuangusha Mbuyu kwa kijiti. Si alisema halii mbona kalia
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
MMMhHH Mkuu Gembe, serious? au mambo ya week end hayo??
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
MMMhHH Mkuu Gembe, serious? au mambo ya week end hayo??
ishu ni kweli.na haina longo longo!kama unabisha waulize watu wa karibu na Sumaye.Hii nimepewa na bosi wangu ambaye alikuwapo huko.
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Habari zilizonifikia Punde kutoka maeneo ya kibamba anakoishi Waziri Mkuu Mstaafu ndg Fredrick Sumaye.Jana alifanya Sherehe nyumbani kwake na wapambe wake wakisherehekea kuangushwa kwa bwana Lowassa.Akijisifia kwa mbwemwe nyingiu baada ya kupata mvinyo alisema.."walikuwa wananiita Zero ila mmeona wenyewe mie niliweza kuhimili mikiki mizito na kukaa miaka kumi,anaglieni huyu ambaye hata robo ya muda wangu hajanifikia."

kulikuwa nma viongozi wanaandamizi wa serikali ambao ni watumishi wa umma na wabunge na makada waq chama tawala ambao walikuwa kambi ya Sumaye wakati wa Mchakato wa kupata Rais kwa tiketi ya CCM.

watu walikula na kuchoma mbuzi kusherehereka kuanguka kwa mtu aliyewamaliza.Wat goes around comes around.
Hii si taarifa njema kabisa, naamini pamoja na kuanguka kwa bazazi lowasa kuna kitu kitakuja mbeleni ambacho ni hatari zaidi yake. kwa ukweli lowasa hafai na sumaye ndo hafai zaidi, Na hii tabia ya kuweka kambi au kujiunga na kambi za bwana wakubwa fulani ni dalili za kifisadi na si dalili njema kwa nchi yetu.
Amini amin nawaambieni kuwa baada ya kikwete atakuja sumaye kuomba kura tena.

Inanishawishi kuacha sanaa na kuingia ktk siasa ila umaskini wangu utakuwa ndiyo kigezo cha kukosa maana kwa kila mtu mwenye akili timamu ataelewa kuwa usipokuwa tajiri hauna caho ccm, Mfano kutoa milion moja kuomba kuteuliwa kuwa mgombea wa ccm ni haki kweli?? kwa nini pasiwepo namchakato kutokea ngazi za tawi kuteua majina kuelekea uteuzi mkuu? na kuweka vigezo vigumu (uadilifu na uelewa) kwa wagombea uteuzi.

Tatizo kubwa ni upinzani sasa, badala ya kujijenga na kujipanga imara huku wakiimarisha demokrasia ktk vyama vyao wao wanasheherekea kuanguka kwa lowasa. Viongozi ni walewale tangu adam na eva, badilikeni watanzania wenzangu au la mtakuwa wasindikizaji (au ndo kazi waliyotumwa?)

Hapa sina budi kuisifu JF kwa kujitoa mhanga mpaka kuangunga mbuyu ulioota katikati ya njia...

Invisible tupo nyuma yako wewe na moderators wako, tunakuombeeni msichoke kuzikomboa akili na fikra zetu.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Hapa sina budi kuisifu JF kwa kujitoa mhanga mpaka kuangunga mbuyu ulioota katikati ya njia...

Invisible tupo nyuma yako wewe na moderators wako, tunakuombeeni msichoke kuzikomboa akili na fikra zetu.
Nina uhakika JK ataisifu Jambo forums wakati akitangaza baraza la Mawaziri.labda aone aibu ila ndio ukweli.Waandishi wote hata Mwanahalisi wanatoa Nws Hapa.

JF ndio kikomo cha ufisadi.
 
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
2,941
Likes
286
Points
180
D

DAR si LAMU

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
2,941 286 180
Na hii tabia ya kuweka kambi au kujiunga na kambi za bwana wakubwa fulani ni dalili za kifisadi na si dalili njema kwa nchi yetu.
..siasa ndivyo ilivyo lazima kuwe na kambi. sasa,kile kilichomo kwenye kambi ndicho cha kujadili.

..huwezi kuhimili siasa bila kuwa na kambi au kuingia kambini!
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Habari zilizonifikia Punde kutoka maeneo ya kibamba anakoishi Waziri Mkuu Mstaafu ndg Fredrick Sumaye.Jana alifanya Sherehe nyumbani kwake na wapambe wake wakisherehekea kuangushwa kwa bwana Lowassa.Akijisifia kwa mbwemwe nyingiu baada ya kupata mvinyo alisema.."walikuwa wananiita Zero ila mmeona wenyewe mie niliweza kuhimili mikiki mizito na kukaa miaka kumi,anaglieni huyu ambaye hata robo ya muda wangu hajanifikia."

kulikuwa nma viongozi wanaandamizi wa serikali ambao ni watumishi wa umma na wabunge na makada waq chama tawala ambao walikuwa kambi ya Sumaye wakati wa Mchakato wa kupata Rais kwa tiketi ya CCM.

watu walikula na kuchoma mbuzi kusherehereka kuanguka kwa mtu aliyewamaliza.Wat goes around comes around.
Kama ni kweli basi Sumaye naye hana maan kwani naye ni bazazi mkubwa ambaye kaiba sana na mwizi mwenzake Nkapa wakatuachia umasikini wa kutupwa. Tanzania tutaendelea kuhubiri wimbo wa umasikini hadi mbingu ikishuka. Angalia hata Rwanda wako juu yetu. SHAME SHAME
 
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2008
Messages
1,432
Likes
96
Points
145
Omutwale

Omutwale

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2008
1,432 96 145
Nina uhakika JK ataisifu Jambo forums wakati akitangaza baraza la Mawaziri.labda aone aibu ila ndio ukweli.Waandishi wote hata Mwanahalisi wanatoa Nws Hapa.

JF ndio kikomo cha ufisadi.
Kama nilimsikia na kumuelewa vizuri Mkuu Mwakyembe, aliisifu JF kinamna kabla ya kumtakia heri kubenea na kumlaani mhuhusika.
 
M

MAFISH

Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
39
Likes
1
Points
0
M

MAFISH

Member
Joined Feb 7, 2008
39 1 0
Mbalamwezi::::HIII NI TAARIFA YA KWELI NA KWA TARRIFA TU
BAADA YA KUTOLEWA ITAKAYOTUMIAKA THE REST MLINZI AKAAMBIWA KWENDA KUGAWA KWA MAJIRANI......MIMI NIKO NA KIAMBA CHANGU KARIMU NA KIJANA....ILA NILIKUWA NACHEKA SANA KWAMBA ISIJE
AKAWA ANAMCHEKA WAKAKUTANA NA LOWASA KULE SEGEREA..AJUI NGUVU YA DOLA IMEKAMATA MONDO WAKE NA SASA HIVI URAFIKI BASI UFISADI BASI,,,,,,,,
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
mkuu semanao,lete ushahidi wa wizi wa sumaye.sio majungu tu,najua sumaye alifaidika na pesa ya posho za safari na ahsante za washkaji zake,hata mkuu pinda alishawahi kumsaidia ndugu yake kuingia foreign..sumaye hakuwahi kushiriki katika dili chafu kama za lowasa,mlipewa maneno ya chuki na kina lowasa,
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,385
Likes
3,128
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,385 3,128 280
mkuu semanao,lete ushahidi wa wizi wa sumaye.sio majungu tu,najua sumaye alifaidika na pesa ya posho za safari na ahsante za washkaji zake,hata mkuu pinda alishawahi kumsaidia ndugu yake kuingia foreign..sumaye hakuwahi kushiriki katika dili chafu kama za lowasa,mlipewa maneno ya chuki na kina lowasa,
Mkuu Gembe,
Hivi katika dili zote hizi chafu za Mzee Wa Lupaso, Sumaye kakosekana kweli? Ina maana hayupo katika dili hata moja kweli? Nahisi hii ripoti ya madini huenda ikaja na jina lake. Kwamba ule uchafu waliompaka nao wakati wa uchaguzi mwaka 2005 ulikuwa ni chuki binafsi tu?
Yangu macho!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
mkuu semanao,lete ushahidi wa wizi wa sumaye.sio majungu tu,najua sumaye alifaidika na pesa ya posho za safari na ahsante za washkaji zake,hata mkuu pinda alishawahi kumsaidia ndugu yake kuingia foreign..sumaye hakuwahi kushiriki katika dili chafu kama za lowasa,mlipewa maneno ya chuki na kina lowasa,

Mkuu Gembe, Heshima Mbele...

Kwa vyovyote vile... ukiacha uharamia Lowassa IS FAR BETTER than Sumaye...

By the way unavyopresent hoja yako kama uko kwenye kambi ya Sumaye... hata kama alikuwa ana usafi wa chumba cha kufanya operation ya Moyo... Sumaye alikuwa hana uwezo... Na kwa kweli nilimshangaa baada ya kumaliza term zake mbili kwenda kusomea management,,, nadhani ana-regret kwamba kipindi chote cha uongozi wake haja-practice proper management...

Nikupe analysis kidogo ya Mawaziri wakuu.

1. Nyerere - second to none in terms of quality job.
2. Salim - He was good, could perform better if he could have been head of state
3. Msuya - proper PM, he was strong, man of actions...
4. Warioba - The only PM, who practised PM role as per TZ consitution... (PM followup president directives/instrution to see if they have been implemented. PM role is not to pledge another promises in additional to what president has done... (good example was Malecela)
5. Moringe - Mzalendo halisi, but speed without control...(vita ya uhujumu uchumi) ili- i-cost serikali kwa miaka mingi kwa kulipa fidia
6. Rashid Kawawa - no comments
7. Malecela - practised presidency role while he was just PM
8. Sumaye - stayed long, but performance was extremely poor.
9. Lowassa - speed without control costed him, was not good on good governance...
10. Pinda - will be similar to Warioba... to some extent
 
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
sumaye famous qoute " ukiona mtu anatumia KALAMU kuingia madarakani,atatumia RISASI kukaa madarakani"

that famous qouete after latelly discovering that lowassa has already fixed him in favour of kikwete for presidency...lowassa ndio alikuwa mkuu wa propaganda na media kwenye kikwete 2005...from 1996...sumaye akashtuka late 2005!!

sumaye ana sababu zote za kushehereka!!

siasa ilivyo hawa wamaweza kuungana chini ya adui mmoja sasa..kikwete!!!
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,385
Likes
3,128
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,385 3,128 280
sumaye famous qoute " ukiona mtu anatumia KALAMU kuingia madarakani,atatumia RISASI kukaa madarakani"

that famous qouete after latelly discovering that lowassa has already fixed him in favour of kikwete for presidency...lowassa ndio alikuwa mkuu wa propaganda na media kwenye kikwete 2005...from 1996...sumaye akashtuka late 2005!!

sumaye ana sababu zote za kushehereka!!

siasa ilivyo hawa wamaweza kuungana chini ya adui mmoja sasa..kikwete!!!
Na hiyo quote ndiyo itakayoendelea kumtesa Lowassa kwa siku zake zote zilizobaki!
Ndio sababu nikasema kwamba, "Kipimo unachowapimia wenzako na wewe utapimiwa hicho hicho, ila cha kwako kitashindiliwa na kusukwa sukwa" Kalamu ndiyo iliyovumbua madudu yote ya Richmond, hata Mwakyembe alikiri hilo kwa kuvipongeza vyombo vya habari.
 
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Likes
0
Points
0
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0 0
Kama kweli hii taarifa ni ya kweli basi namshangaa sana Sumaye.
Yeye aliweza kukaa pale madarakani kwa miaka yote ile si kuwa alikuwa safi bali yeye na Mkapa walitumia ubabe kuwanyamazisha wote wale waliokuwa wanahoji vitendo vyao vya udhalimu.Na atambue kuwa hali sasa si kama ya wakati ule hali sasa imebadilika na wananchi wameamua kuwahoji viongozi wao kuhusu wizi na vitendo vyao.Bado yeye na Mkapa wanazo tuhuma nyingi za kujibu mbele ya watanzania.
Na kwa hali ilivyo huu mzimu uliomkumba Lowasa hautaishia hapo.Utaendelea mpaka kwa Mkapa na Sumaye na wale wote
wanaofikiri kuwa bado serikali itawatetea kwa maovu yao wanayoyatenda au waliyoyatenda wakiwa madarakani basi wanajidanganya.
 
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2007
Messages
417
Likes
14
Points
35
K

Kasana

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2007
417 14 35
issue yake ya kibaigwa ilishakwisha?
Kwa kweli alikuwa ananikera kipindi kile alipokuwa anajenga hiyo nyumba yake! kila siku jioni mida ile ya 'high trafic jam' na yeye ndiyo alikuwa anatoka site!
 
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2007
Messages
1,433
Likes
12
Points
135
Pundamilia07

Pundamilia07

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2007
1,433 12 135
Mkuu Gembe, Heshima Mbele...

Kwa vyovyote vile... ukiacha uharamia Lowassa IS FAR BETTER than Sumaye...

By the way unavyopresent hoja yako kama uko kwenye kambi ya Sumaye... hata kama alikuwa ana usafi wa chumba cha kufanya operation ya Moyo... Sumaye alikuwa hana uwezo... Na kwa kweli nilimshangaa baada ya kumaliza term zake mbili kwenda kusomea management,,, nadhani ana-regret kwamba kipindi chote cha uongozi wake haja-practice proper management...

Nikupe analysis kidogo ya Mawaziri wakuu.

1. Nyerere - second to none in terms of quality job.
2. Salim - He was good, could perform better if he could have been head of state
3. Msuya - proper PM, he was strong, man of actions...
4. Warioba - The only PM, who practised PM role as per TZ consitution... (PM followup president directives/instrution to see if they have been implemented. PM role is not to pledge another promises in additional to what president has done... (good example was Malecela)
5. Moringe - Mzalendo halisi, but speed without control...(vita ya uhujumu uchumi) ili- i-cost serikali kwa miaka mingi kwa kulipa fidia
6. Rashid Kawawa - no comments
7. Malecela - practised presidency role while he was just PM
8. Sumaye - stayed long, but performance was extremely poor.
9. Lowassa - speed without control costed him, was not good on good governance...
10. Pinda - will be similar to Warioba... to some extent
Kasheshe, nimependa analysis yako.
Naomba kuuliza swali moja la kizushi;
Niliwahi kusikia kuwa pamoja na mambo mengine kuwa Mh Sumaye ana uwezo mkubwa wa kufikiria haraka na kupata ufumbuzi / jibu / mwelekeo kunapokuwa na tatizo (hasa katika vikao)?
Je, ni kweli?
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Kasheshe, nimependa analysis yako.
Naomba kuuliza swali moja la kizushi;
Niliwahi kusikia kuwa pamoja na mambo mengine kuwa Mh Sumaye ana uwezo mkubwa wa kufikiria haraka na kupata ufumbuzi / jibu / mwelekeo kunapokuwa na tatizo (hasa katika vikao)?
Je, ni kweli?
Kwa kweli mimi nafikiri mawazo yako inabidi uya-negate kupata ukweli wa Mh. FTS...

Hata hivyo comments kama hizo zinaweza kuwa zimetoka kwa watu wa tawala za mikoa na serikali za mitaa, kwa kuwa Waziri mkuu ana-deal na hawa kwa urahisi sana..

Huenda ndio maana Mh. Lowassa alikuwa hakubaliani na taarifa/ripoti nyingi za mikoani kwa kuwa zilikuwa za kisiasa zisizokuwa na tangible things/deliverables...

Lakini Mh. Sumaye ndio aliwajenga hao waheshimiwa wa mikoani/wilayani/halmashaurini kusoma ripoti za kisiasa kwenye mambo ya serikali...

Nitakupa mfano... kuna jamaa kule Shinyanga alimwambia waziri mkuu kwa wastani kila siku wanakufa ngombe x (sikumbuki figure)... waziri mkuuu (wakati huo Lowassa) akapiga algebra rahisi sana... akagundua kama hiyo number ni kweli basi ndani ya miezi miwili inatakuwa sawa sawa na ngombe mil. 17,,, ambayo ndiyo idadi ya ng'ombe wote nchini...

Sasa Mh. Lowassa alitambua hilo, lakini sijui kama Mh. FTS angetambua... anyway...

Wote tunawatakia mapumziko mema!!!
 
M

Major

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2007
Messages
1,425
Likes
1,156
Points
280
M

Major

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2007
1,425 1,156 280
Kwa Kweli Mpaka Sasa Hivi Nashindwa Kumhukumu Sumaye Maana Najaribu Kutafuta Ushahidi Kwa Kina Lakini Sijapata, Ila Kwa Mkapa Liko Wazi Haswa House South Africa.kuhusu Sumaye Kujenga Nyumba Yake Ya Kulala Sioni Kama Ni Kigezo Cha Kuwa Fisadi, Maana Kujenga Nyumba Kwa Tanzania Ni Kitu Cha Kawaida Hata Mabaamedi Kibao Wanazo Za Kwao Walizojenga Sembuse Waziri Mkuu!!
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,236,670
Members 475,218
Posts 29,266,173