Suluhisho la mgogoro na Malawi ni hili; sio suala la ziwa wala mpaka


Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,831
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,831 2,000
Watanzania tujiulize, miaka yote hii, kutia ndani kipindi ambapo Tanzania na Malawi tulikuwa na uhusano mbaya enzi za Kamuzu Banda, kipindi ambacho wala SADC haikuwapo, hatukuwa na mgogoro na Malawi kuhusu ziwa wa kiasi hiki. Kwa nini leo?

Kama kupigana na Malawi juu ya ziwa basi ingetokea kipindi cha Kamuzu Banda.

Angalia kwamba siku zote Tanzania tumetumia nusu ya ziwa kama letu, na hata miaka ya sabini tukaweka meli za Takoshiri kuhudumia wakazi wa mwambao wa ziwa - Mbamba Bay, Ludewa, Manda nk; kwa nini Malawi hawakulalamika juu ya nchi yao kuingiliwa siku zote hizo na wakasubiri hadi leo hii?

Sababu ni kwamba mgogoro si juu ya ziwa au mpaka, na ndio maana mazungumzo ya kusuluhisha yanakwama. Mgogoro ni mafuta mengi yanayosemekana yako katika ndani na kwenye eneo la ziwa.

Angalia kwamba hata Zanzibar wameanza suala la kujitenga baada ya kuambiwa kuna mafuta eneo la Zanzibar!

Mafuta siku zote ndio tatizo katika Afrika.

Ikiwa hivyo ndivyo, kwa nini basi mazungumzo kati yetu na Malawi juu ya suluhu ya huu mgogoro isiwe jinsi ya kugawana hii rasilimali ya mafuta itakapochimbwa popote katika ziwa? Mie nadhani tukubaliane kugawana 50:50 na kufanya juhudi za pamoja za utafutaji mafuta katika ziwa, na mambo haya ya ziwa ni la nani tuachane nayo kabisa. Ikiwa visima vya mafuta vitakuwa nchi kavu, basi Malawi au Tanzania inakuwa na haki ya kuvimiliki 100%, lakini kisima chochote cha mafuta ndani ya maji (offshore oil development) kiwe ni joint venture ya 50:50

Tukiendelea kutafuta suluhu kwa ku-focus kwenye ziwa na mpaka tutapoteza muda na fedha nyingi. Tutatajirisha wanasheria. Tuache ubinafsi, tukubali kuendelea na status quo kwamba hili ziwa ni no mans land, na hivyo tujadiliane production sharing agreement (PSA) ya mafuta yatakayotoka ndani ya ziwa.

Naomba tusaidiane kufikisha ujumbe huu kwa viongozi wetu.


Update 1

Inafurahisha sana kuona hatimaye viongozi wetu wanafanya kilekile ambacho sisi wananchi wa kawaida, bila hata kutumia gharama yeyote, tofauti na mabilioni waliyotumia kutaaua mgogoro huu, wanafanya kile engine tulichokiona siku nyingi!

Update 2

upload_2017-5-30_9-50-23-png.516457


upload_2017-5-30_9-49-32-png.516456

 
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2007
Messages
1,724
Points
1,250
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2007
1,724 1,250
Tusubir kwanza tuone diplomasia ichukue mkondo wake.
 
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2009
Messages
5,705
Points
2,000
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2009
5,705 2,000
Tusubir kwanza tuone diplomasia ichukue mkondo wake.
.
Wakati tunasubiria hiyo dipplomasia hebu pia tujadili yaliyokamata anga la nchi husika. Tanzania wamewapiga marufuku watu wake kumhubiri Mungu hadharani.
Malawi nao wamewapiga marufuku polisi wake kuwakamata kwa nia ya kuwafungulia mashitaka wa-se-nnge/wasagaji wa nchi hiyo.
50/50!!
.
 
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2010
Messages
1,493
Points
1,500
K

kasimba123

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2010
1,493 1,500
mchakato unaendelea
 
malema 1989

malema 1989

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
1,221
Points
1,250
malema 1989

malema 1989

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
1,221 1,250
Suluhisho la kweli na la uhakika ni kuingia vitani tu! Malawi hawawezi kutupangia jinsi ya kutumia maeneo ndani ya mipaka ya nchi yetu!!!!!!!!!!!!
 
E

emike

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2011
Messages
346
Points
195
Age
48
E

emike

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2011
346 195
kuna mtafiti mmoja alisema kama malawi watashikilia kuwa mpaka ni ukingo wa ziwa na wakashinda kwenye vyombo vya kimataifa basi sisi watz tuchukue hatua ambazo serikali ya kikoloni sikumbuki vizuri kama ni ya kiingereza au wajeremani waliichukua miaka ya mwanzoni ya 1900. walichofanya niku divert maji ya mto unaopeleka maji nyasa ambao chanzo chake kiko njombe,ambayo itapelekea kina cha ziwa kupungua na mpaka wa tanzania kusogea kuelekea upande wa malawi,na umiliki wa hazina iliopo,ila kwa wavuvi itakuwa sorry tena, sound strange!!!
 
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
10,253
Points
2,000
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
10,253 2,000
Tatizo kubwa ni kuwa Tanzania inaongozwa na watu wapagani wasiomjua Mungu.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,831
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,831 2,000
kuna mtafiti mmoja alisema kama malawi watashikilia kuwa mpaka ni ukingo wa ziwa na wakashinda kwenye vyombo vya kimataifa basi sisi watz tuchukue hatua ambazo serikali ya kikoloni sikumbuki vizuri kama ni ya kiingereza au wajeremani waliichukua miaka ya mwanzoni ya 1900. walichofanya niku divert maji ya mto unaopeleka maji nyasa ambao chanzo chake kiko njombe,ambayo itapelekea kina cha ziwa kupungua na mpaka wa tanzania kusogea kuelekea upande wa malawi,na umiliki wa hazina iliopo,ila kwa wavuvi itakuwa sorry tena, sound strange!!!
Ha, ha ha! Na ikitokea ziwa linaongezeka ndivyo mpaka utakavyokuwa ukisogea kuingia Tanzania! Ila naona siku hizi Kyela hakuna mafuriko.
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,702
Points
1,250
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,702 1,250
kuna mtafiti mmoja alisema kama malawi watashikilia kuwa mpaka ni ukingo wa ziwa na wakashinda kwenye vyombo vya kimataifa basi sisi watz tuchukue hatua ambazo serikali ya kikoloni sikumbuki vizuri kama ni ya kiingereza au wajeremani waliichukua miaka ya mwanzoni ya 1900. walichofanya niku divert maji ya mto unaopeleka maji nyasa ambao chanzo chake kiko njombe,ambayo itapelekea kina cha ziwa kupungua na mpaka wa tanzania kusogea kuelekea upande wa malawi,na umiliki wa hazina iliopo,ila kwa wavuvi itakuwa sorry tena, sound strange!!!
Sounds good.huh!
I like this!
 
J

Jajani

Senior Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
138
Points
0
J

Jajani

Senior Member
Joined Oct 13, 2012
138 0
Tatizo kubwa ni kuwa Tanzania inaongozwa na watu wapagani wasiomjua Mungu.
Punguza jazba. Wako viongozi usiowajua wanamtanguliza MUNGU katika kila wanalofanya.
Ni vizuri utoe ushauri tu ili ijulikane wafanye nini, ili waongoze nchi kwa uzuri na ufanisi.
 
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2008
Messages
10,253
Points
2,000
T

Tabby

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2008
10,253 2,000
Viongozi wa Nchi wasiojulikana sasa hao si viongozi tena.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,831
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,831 2,000
Watanzania tujiulize, miaka yote hii, kutia ndani kipindi ambapo Tanzania na Malawi tulikuwa na uhusano mbaya enzi za Kamuzu Banda, kipindi ambacho wala SADC haikuwapo, hatukuwa na mgogoro na Malawi kuhusu ziwa wa kiasi hiki. Kwa nini leo?

Kama kupigana na Malawi juu ya ziwa basi ingetokea kipindi cha Kamuzu Banda.

Angalia kwamba siku zote Tanzania tumetumia nusu ya ziwa kama letu, na hata miaka ya sabini tukaweka meli za Takoshiri kuhudumia wakazi wa mwambao wa ziwa - Mbamba Bay, Ludewa, Manda nk; kwa nini Malawi hawakulalamika juu ya nchi yao kuingiliwa siku zote hizo na wakasubiri hadi leo hii?

Sababu ni kwamba mgogoro si juu ya ziwa au mpaka, na ndio maana mazungumzo ya kusuluhisha yanakwama. Mgogoro ni mafuta mengi yanayosemekana yako katika ndani na kwenye eneo la ziwa.

Angalia kwamba hata Zanzibar wameanza suala la kujitenga baada ya kuambiwa kuna mafuta eneo la Zanzibar!

Mafuta siku zote ndio tatizo katika Afrika.

Ikiwa hivyo ndivyo, kwa nini basi mazungumzo kati yetu na Malawi juu ya suluhu ya huu mgogoro isiwe jinsi ya kugawana hii rasilimali ya mafuta itakapochimbwa popote katika ziwa? Mie nadhani tukubaliane kugawana 50:50 na kufanya juhudi za pamoja za utafutaji mafuta katika ziwa, na mambo haya ya ziwa ni la nani tuachane nayo kabisa. Ikiwa visima vya mafuta vitakuwa nchi kavu, basi Malawi au Tanzania inakuwa na haki ya kuvimiliki 100%, lakini kisima chochote cha mafuta ndani ya maji (offshore oil development) kiwe ni joint venture ya 50:50

Tukiendelea kutafuta suluhu kwa ku-focus kwenye ziwa na mpaka tutapoteza muda na fedha nyingi. Tutatajirisha wanasheria. Tuache ubinafsi, tukubali kuendelea na status quo kwamba hili ziwa ni no mans land, na hivyo tujadiliane production sharing agreement (PSA) ya mafuta yatakayotoka ndani ya ziwa.

Naomba tusaidiane kufikisha ujumbe huu kwa viongozi wetu.


Update

Inafurahisha sana kuona hatimaye viongozi wetu wanafanya kilekile ambacho sisi wananchi wa kawaida, bila hata kutumia gharama yeyote, tofauti na mabilioni waliyotumia kutaaua mgogoro huu, wanafanya kile engine tulichokiona siku nyingi!


Nimefurahi sana kuona kumbe kile nilichoweka humu JF hayakuwa mawazo potofu. Labda voingozi wetu wanapaswa kusoma JF mara nyingi zaidi
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,831
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,831 2,000
Hivi huu mgogoro umeshatatuliwa?
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
25,080
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
25,080 2,000
Suluhisho ni kugawana kati kwa kati kama sheria za kimataifa zinavyosema kuhusu mipaka ya maji
 
L

Luv4ril

Senior Member
Joined
May 19, 2015
Messages
126
Points
225
L

Luv4ril

Senior Member
Joined May 19, 2015
126 225
Hili ni swala la kidiplomasia.. Na mipaka ipo wazi Malawi where it stands. Kuleta choko choko hizi ni kama wanajaribu kutikisa kibiriti. Hopefully yatakwisha
 

Forum statistics

Threads 1,294,755
Members 498,034
Posts 31,187,163
Top