Suala la Tanzania na Kenya, mahusiano mazuri siyo sababu ya kutoheshimu sheria za nchi nyingine


J

JINOME

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2017
Messages
871
Likes
1,234
Points
180
J

JINOME

JF-Expert Member
Joined May 29, 2017
871 1,234 180
Ni kwa mujihu wa Sheria za nchi, Tanzania ilipiga Mnada Ng'ombe 1500 na kuteketeza Vifaranga 6,000 walioingizwa nchini kinyume cha sheria kutoka Kenya.

Baada ya matukio hayo, kumekuwepo na maneno maneno ya kutaka kuonesha kuwa Tanzania imekosea, Rais Wetu Magufuli ni mbaya, sijui Mahusiano kati ya Tanzania na Kenya yanaharibika.

Maneno yote haya yanatoka ndani ya nchi yetu na Kenya yenyewe. Nasema maneno haya hayana msingi wowote zaidi ni uchochezi tu, ni kutaka huruma tu kutoka kwa wananchi ili kujipatia umaarufu wa kisiasa.

Hivi kwa sababu tu tuna mahusiano mazuri, watu waingie hovyo hovyo nchini bila mpangilio?

Tumesahau kuwa siku zote tumekuwa na ugomvi kati wakulima na wafugaji wetu kwa sababu ya kukosa maeneo ya malisho ya mifugo ya watu wetu?

Kwanini uingizaji huu holela wa mifugo kutoka nje isiwe sababu ya watu wetu kufarakana?

Je, ni kweli kwamba ni mara ya kwanza mifugo hiyo kuingiziwa nchini kinyume au ni mchezo uliozoeleka lakini hakuna aliyejali, na mazoea hayo ndiyo yalitakiwa yaendelee?

Hawa Watanzania wanaoungana na Wakenya kuishutumu nchi yao wana maslahi gani na huo mtazamo wao, ni kutafuta tu umaarufu wa kisiasa au kitu gani? Lini wafugaji wetu walienda na mifugo yao Kenya?

Tumesahau kuwa juzi juzi Wakenya hao hao wa walikataa tusiingize nchini mwao Gesi, hawakuoana hatari ya Mahusiano kuharibika au sisi tunaowashabikia hatukuona athari ya Mahusiano kuharibika?

Wale ambao mlishajivua uzalendo kama akina Mange Kimambi, Kwinyara, Malisa na wengine kwa kisingzio cha hofu ya Mahusiano kati ya Kenya na Tanzania kuvunjika kaeni na uasi wenu.

Mahusiano yaharibike yasiharibike, lazima kama Nchi ifike mahali tuwe ma misimamo yetu, hakuna kuchezewa tena.

Eti kuna Watanzania wako Kenya, Kenya wakiamua kuwafukuza itakuwaje, Upuuzi kabisa, hivi Kati Tanzania na Kenya ni wapi kuna Wageni zaidi, Watanzania ni wengi Kenya kuliko Wakenya walivyo Tanzania?

Upuuzi huu.
 
Ja60

Ja60

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2012
Messages
257
Likes
129
Points
60
Ja60

Ja60

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2012
257 129 60
Sheria za kila nchi ziheshimiwe. Kuwa na mahusiano mazuri na nchi nyingine ni pamoja na kuheshimu sheria na taratibu za nchi hiyo.
 
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2014
Messages
9,652
Likes
3,962
Points
280
Age
35
TataMadiba

TataMadiba

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2014
9,652 3,962 280
Wakenya ni wapuizi sana, tulianzishe tuone kama Dar haijabaki nyeupe maana wamejazana sana humu
 
E

Ediwani

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2016
Messages
224
Likes
84
Points
45
Age
48
E

Ediwani

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2016
224 84 45
Ana akili sana ndugu Yangu ya kuwaelewesha wenye akili sawa sawa na kimambi watanzania wadumavu
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,727
Likes
4,301
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,727 4,301 280
Wakenya watalia Hadi wasage meno ila tukishika wanyama wengine tutafanya kwa mujibu wa sheria za TZ na wao wawe huru kufanya vile iwapendezavyo. Mbona wanalialia kama watoto wakati wapo huru kufanya kwa mujibu wa sheria zao.

Chuma Magufuli aliwakana watanzania waishio Msumbiji kinyume cha sheria ndo sembuse Wanyama.
 
N

nyokamwenye makengeza

Member
Joined
Jul 14, 2017
Messages
24
Likes
33
Points
15
N

nyokamwenye makengeza

Member
Joined Jul 14, 2017
24 33 15
Wapuuzi kama wewe mkaishi na Mange
Povu lina kutoka kwa nini tuliza mshono,hayo ni maneno tuu na vitendo vitafuata... bado kitambo kidogo atajulikana nani mpuuzi....
 
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2015
Messages
1,856
Likes
1,631
Points
280
Automata

Automata

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2015
1,856 1,631 280
Ni kwa mujihu wa Sheria za nchi, Tanzania ilipiga Mnada Ng'ombe 1500 na kuteketeza Vifaranga 6,000 walioingizwa nchini kinyume cha sheria kutoka Kenya.

Baada ya matukio hayo, kumekuwepo na maneno maneno ya kutaka kuonesha kuwa Tanzania imekosea, Rais Wetu Magufuli ni mbaya, sijui Mahusiano kati ya Tanzania na Kenya yanaharibika.

Maneno yote haya yanatoka ndani ya nchi yetu na Kenya yenyewe. Nasema maneno haya hayana msingi wowote zaidi ni uchochezi tu, ni kutaka huruma tu kutoka kwa wananchi ili kujipatia umaarufu wa kisiasa.

Hivi kwa sababu tu tuna mahusiano mazuri, watu waingie hovyo hovyo nchini bila mpangilio?

Tumesahau kuwa siku zote tumekuwa na ugomvi kati wakulima na wafugaji wetu kwa sababu ya kukosa maeneo ya malisho ya mifugo ya watu wetu?

Kwanini uingizaji huu holela wa mifugo kutoka nje isiwe sababu ya watu wetu kufarakana?

Je, ni kweli kwamba ni mara ya kwanza mifugo hiyo kuingiziwa nchini kinyume au ni mchezo uliozoeleka lakini hakuna aliyejali, na mazoea hayo ndiyo yalitakiwa yaendelee?

Hawa Watanzania wanaoungana na Wakenya kuishutumu nchi yao wana maslahi gani na huo mtazamo wao, ni kutafuta tu umaarufu wa kisiasa au kitu gani? Lini wafugaji wetu walienda na mifugo yao Kenya?

Tumesahau kuwa juzi juzi Wakenya hao hao wa walikataa tusiingize nchini mwao Gesi, hawakuoana hatari ya Mahusiano kuharibika au sisi tunaowashabikia hatukuona athari ya Mahusiano kuharibika?

Wale ambao mlishajivua uzalendo kama akina Mange Kimambi, Kwinyara, Malisa na wengine kwa kisingzio cha hofu ya Mahusiano kati ya Kenya na Tanzania kuvunjika kaeni na uasi wenu.

Mahusiano yaharibike yasiharibike, lazima kama Nchi ifike mahali tuwe ma misimamo yetu, hakuna kuchezewa tena.

Eti kuna Watanzania wako Kenya, Kenya wakiamua kuwafukuza itakuwaje, Upuuzi kabisa, hivi Kati Tanzania na Kenya ni wapi kuna Wageni zaidi, Watanzania ni wengi Kenya kuliko Wakenya walivyo Tanzania?

Upuuzi huu.
Wakafie mbele hao Manyang'au
Nchi yetu si Somalia au Sudani ya Kusini ya kuifanya watakavyo
 

Forum statistics

Threads 1,214,497
Members 462,703
Posts 28,514,843