Spika Ndugai: Nassari miezi tisa hajafika bungeni, wala hatuna barua yake hata barua aliionesha haina sahihi


figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,327
Likes
10,112
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,327 10,112 280
Habari wakuu,

Spika anasema Nassari hana sifa ya kuendelea kuwa Mbunge, Hajahudhuria mikutano waka kikao chochote kwa miezi tisa mfululizo.

Spika anasema "Labda nifafanue kwa Watanzania, kuna neno Kikao na neno mkutano. Mkutano ni ule mmoja ambao unakuwa na urefu wake mzima. Kama huu ambao tunauanza na tumeshaanza kamati zake, huu ni mkutano wa 15. Yaani kwa Mwaka mmoja tuna mikutano minne. Kila mkutano mmoja katika hiyo minne ukifanyika kwa siku 10 basi kuna Vikao 10, ukifanyika kwa siku 40 basi huo mkutano utakuwa na vikao 40. Ndo tofauti ya Mkutano na Vikao.

Kwahiyo yeye Mheshimiwa Nassari hakuhudhuria Mikutano Mitatu. Kwa Mwaka tuna Mikutano minne, kwahiyo ndo kusema kwamba Nassari hajahudhuria Kamati au Bunge lenyewe kwa miezi tisa mfululizo. Kwakweli katika Maisha ya kawaida, mtu uliyepewa jukumu la kufanya tena umepewa na wananchi, umeaminiwa na wananchi halafu wewe kwa miezi 9 mfululizo huhudhurii kikao chochote cha kamati wala cha bunge lenyewe, Halafu ukiulizwa unasema ulikuwa unauguliwa, kwakweli kidogo sidharau kuuguliwa. Taratibu zinasema kama una jambo la dharura toa taarifa kwa Spika, Sikuwa na taarifa yoyote inayohusu zuio la yeye kutokuhudhuria bunge kwa miezi tisa, ni muda mrefu sana hata kama kuna tatizo bunge lingejua'" Amesema Spika Ndugai.


Spika akaendelea kusema, "Nimeona barua ambayo hata haijasainiwa, na hata kwenye mafaili yetu barua hiyo haipo na huo sio utaratibu. Hakikisha Spika anapata taarifa, maana yake mpe barua kwa dispatch Spika mwenyewe, wao wapo kwenye chama cha siasa na chama chake ni chadema, na wana kiongozi, kiongozi wake angenipa taarifa ya mwenyewe, naibu kiongozi angenipa. Hakuna aliyenipa taarifa yoyote kwa miezi tisa. Kwahiyo hajaonewa na mtu yoyote hayo ni maneno ya Mkosaji.

Ni kweli wakati nampa hizi taarifa alikuwa kwenye kamati ya bunge anafanya kazi kule Moshi. "Hiyo ni kweli. lakini hiyo haihesabiki katika vile vikao vyangu ambavyo kikatiba vinamtaka. Hiki ndio kikao cha nne cha Mwaka. Katiba inasema ukikosa mikutano Mitatu, yeye alishakosa mitatu, hata kama huu ningemruhusu ahudhurie mpaka mwisho, bado angekuwa hana sifa kwa vile mikutano mitatu kwa miezi tisa hajahudhuria bunge wala kamati yake wala kureport chochote kwa Spika, wala hana barua ya Spika ya kukiri kupokea barua au chochote kutoka kwake. Wala hana barua ya Spika ya ruhusa ya hilo jambo alokuwa akiliombea." Kafafanua Spika Ndugai.

Habari zaidi, soma=>Joshua Nassari avuliwa Ubunge wa Arumeru Mashariki kwa “Utoro” Bungeni - JamiiForums

Mbunge Joshua Nassari amehitimu masomo yake Shahada ya uzamili, MA International Relations & Democratic Politics. - JamiiForums

Joshua Nassari: Maisha yangu yapo kwenye bonde la uvuli wa mauti - Maisha yangu yapo HATARINI Watesi wetu wananitafuta - JamiiForums
Mbunge Viti Maalum CCM, Amina Mollel adai Mbunge Joshua Nassari hajui shida za waliomchagua - JamiiForums
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,872
Likes
4,880
Points
280
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,872 4,880 280
At least to its minimum angefuata procedure za kumsikiliza na kumjulisha hiyo nia yake ya kumvua ubunge. ......bas hata barua angepewa yeye kwanza. ...
Mr speaker. .... vipi angekuwa wa chama chako, Ungefuata utaratibu huo?

Anyways... bado namuona Nassari anayo shida ya msingi kabisa. ..
9 month bila kwenda kazin. ....dah.....
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,473
Likes
33,809
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,473 33,809 280
Je unajua ya kuwa hapo bwana nassari hata asiporudi ubunge bado ana kiinua mgongo chake?
Hata awe Na Kiinua Kiuno Haina Shida cha msingi aoneshe uadilifu kwa kurudisha pesa aliyokula bila ya kufanyia Kazi
 
L

lingamba lidodi

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
743
Likes
867
Points
180
L

lingamba lidodi

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2018
743 867 180
Huyo Nasari alikuwa na lake jambo sio bure maana haiwezekani asijue kanuni kama hiyo kwamba hasipo hudhuria mikutano mitatu mfululizo bila ruhusa ya spika anakosa sifa ya kuendelea kuwa mbunge
Huo ni mpango umesukwa ili ahamie ccm.
2020 atagombea na kurudi bungeni. Time will tell. HAPO WAZUGA TU

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,418
Likes
11,986
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,418 11,986 280
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2018
Messages
3,363
Likes
5,586
Points
280
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2018
3,363 5,586 280
Nassari inabidi arudishe Mishahara ya Miezi tisa aliyokula bila ya kufanya kazi

Alikuwa Mbunge Hewa
Je wajua waziri wa sasa wa katiba na sheria ndiye anayeongoza kwa utoro bungeni kuliko mbunge yeyote???
Hili hata spika alilisema,je,kuna hatua zozote zilizochukuliwa?
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,473
Likes
33,809
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,473 33,809 280
naombea upate mimba ijayo utoe huyu anefanana na yuleee View attachment 1046682

Sent using Jamii Forums mobile app
Nimeshatilisha Mimba kwa zaid ya Miaka 40 na sasa nakula Penshen

Mimba ya Mwisho nimetilisha wakati huo Rais wa Marekan Ni Bill Clinton Na Rais wa Kenya Ni Daniel Arap Moi, Burundi Ntaryamira, Rwanda Habyarimana, Zaire Mobutu Seseseko, Zambia Chiluba, Malawi Dkt Kamuzu Banda, Msumbiji Chissano!

Dua yako ime expire tayari kabla hujamaliza kuomba
 
stickvibration

stickvibration

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2017
Messages
2,667
Likes
4,125
Points
280
Age
45
stickvibration

stickvibration

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2017
2,667 4,125 280
Huo ni mpango umesukwa ili ahamie ccm.
2020 atagombea na kurudi bungeni. Time will tell. HAPO WAZUGA TU

Sent using Jamii Forums mobile app
Kama hakuweza kuwa wakilisha wananchi wake bungeni kwa miezi9,basi huo mpango unaosukwa utakuwa unasukwa na yeye mwenyewe‍♂️
 

Forum statistics

Threads 1,272,363
Members 489,924
Posts 30,448,844