Spika Ndugai ameiandikia NEC kuwa jimbo la Singida Kaskazini liko wazi


B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Dar es Salaam. Spika wa Bunge, Job Ndugai ametangaza kuwa jimbo la Singida Kaskazini lililokuwa likishilikiwa na Lazaro Nyalandu liko wazi baada ya mbunge huyo kufutwa uanachama na CCM.

Taarifa iliyotolewa leo Ijumaa na Ofisi ya Bunge imeeleza kuwa Spika Ndugai amemuandikia Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi(NEC), Jaji Semistocles Kaijage kumfahamisha kuwa jimbo hilo liko wazi.

Barua hiyo imeandikwa na Spika kwa mujibu wa kifungu 37(3) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi 2015 kinachoeleza kwamba, pale ambapo mbunge atajiuzulu, atakufa au sababu nyingine yeyote tofauti na zilizoainishwa katika kifungu cha 113, Spika atamjulisha Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na kutangaza kwenye Gazeti la Serikali kwamba kiti hicho cha ubunge kiko wazi.

“Kufuatia barua hiyo Tume ya Taifa ya Uchaguzi inaweza kuendelea na mchakato wa kumpata mbunge wa kujaza nafasi hiyo iliyo wazi,” imeeleza taarifa hiyo


Chanzo: Mwananchi
 

Attachments:

Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,071
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,071 280
nyalandu+pic.jpg


Taarifa hiyo imetolewa na Bunge baada ya Spika kumuandikia Jaji Kaijage baruakuwa jimbo hilo liko wazi

Dar es Salaam. Spika wa Bunge, Job Ndugai ametangaza kuwa jimbo la Singida Kaskazini lililokuwa likishilikiwa na Lazaro Nyalandu liko wazi baada ya mbunge huyo kufutwa uanachama na CCM.

Taarifa iliyotolewa leo Ijumaa na Ofisi ya Bunge imeeleza kuwa Spika Ndugai amemuandikia Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi(NEC), Jaji Semistocles Kaijage kumfahamisha kuwa jimbo hilo liko wazi.

Barua hiyo imeandikwa na Spika kwa mujibu wa kifungu 37(3) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi 2015 kinachoeleza kwamba, pale ambapo mbunge atajiuzulu, atakufa au sababu nyingine yeyote tofauti na zilizoainishwa katika kifungu cha 113, Spika atamjulisha Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na kutangaza kwenye Gazeti la Serikali kwamba kiti hicho cha ubunge kiko wazi.

“Kufuatia barua hiyo Tume ya Taifa ya Uchaguzi inaweza kuendelea na mchakato wa kumpata mbunge wa kujaza nafasi hiyo iliyo wazi,” imeeleza taarifa hiyo


Mwananchi
 
chipaka.com

chipaka.com

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2015
Messages
2,796
Likes
1,109
Points
280
chipaka.com

chipaka.com

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2015
2,796 1,109 280
Kuruka ruka kwa maharage,,,,,,,,,
 
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
15,222
Likes
25,762
Points
280
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2017
15,222 25,762 280
Huyu babu anatikiwa atumwe tena India kwenye matibabu bado ugonjwa wake haujakaa sawa.

ahhahaha akirudi [HASHTAG]#ndugai[/HASHTAG] toka alipotumwa zamu sasa nadhani ya [HASHTAG]#LUSINDE[/HASHTAG] huyu huwa siamini kama ana mke !maana anaongeaga [HASHTAG]#mashudu ya alizeti[/HASHTAG]
 
Lobapula

Lobapula

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2011
Messages
2,301
Likes
1,449
Points
280
Lobapula

Lobapula

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2011
2,301 1,449 280
Dar es Salaam. Spika wa Bunge, Job Ndugai ametangaza kuwa jimbo la Singida Kaskazini lililokuwa likishilikiwa na Lazaro Nyalandu liko wazi baada ya mbunge huyo kufutwa uanachama na CCM.

Taarifa iliyotolewa leo Ijumaa na Ofisi ya Bunge imeeleza kuwa Spika Ndugai amemuandikia Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi(NEC), Jaji Semistocles Kaijage kumfahamisha kuwa jimbo hilo liko wazi.

Barua hiyo imeandikwa na Spika kwa mujibu wa kifungu 37(3) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi 2015 kinachoeleza kwamba, pale ambapo mbunge atajiuzulu, atakufa au sababu nyingine yeyote tofauti na zilizoainishwa katika kifungu cha 113, Spika atamjulisha Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi na kutangaza kwenye Gazeti la Serikali kwamba kiti hicho cha ubunge kiko wazi.

“Kufuatia barua hiyo Tume ya Taifa ya Uchaguzi inaweza kuendelea na mchakato wa kumpata mbunge wa kujaza nafasi hiyo iliyo wazi,” imeeleza taarifa hiyo


Chanzo: Mwananchi
Wale wanaosema nchi haina demokrasia naya ki dikteta cha ajabu watateua mgombea na kwenda kwenye uchaguzi katika nchi ya ki dikteta na isiyo na demokrasia watapiga kampeni,watatukana itafika siku ya kupiga kura mgombea wao atashindwa kisha watasema wanataka tume huru ya uchaguzi yani ukiwaza haya unasema sjui vichwan mwao wamejaza makamasi
 
KIOO

KIOO

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
5,110
Likes
3,267
Points
280
KIOO

KIOO

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
5,110 3,267 280
Wanatamani mbunge anapoachia kiti asiweze kugombea labda mpaka baada ya muda fulani kupita lakini wapi.

Pole Ndugu Yai.
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,406
Likes
15,435
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,406 15,435 280
ngoja tuone ccm watatumia mbinu gani kumshinda aliyekuwa hapo kwao
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
29,078
Likes
75,339
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
29,078 75,339 280
Ndugai ukivuliwa nguo uwe mwepesi kuchutama.
Unatia aibu hata kama una msongo wa mawazo
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,230
Likes
7,043
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,230 7,043 280
Wale wanaosema nchi haina demokrasia naya ki dikteta cha ajabu watateua mgombea na kwenda kwenye uchaguzi katika nchi ya ki dikteta na isiyo na demokrasia watapiga kampeni,watatukana itafika siku ya kupiga kura mgombea wao atashindwa kisha watasema wanataka tume huru ya uchaguzi yani ukiwaza haya unasema sjui vichwan mwao wamejaza makamasi

Ulipokosea ni hapo unapodai watashindwa. Ndio udikteta wenyewe huo na mapungufu ya kidemokrasia hayo uliyonayo. Uchaguzi haujafanyika tayari una matokeo!
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
20,586
Likes
15,537
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
20,586 15,537 280
Jua liwake mvua inyeshe jimbo linaenda ccm..... kwenye chaguzi ndogo kama hizi ndio tutaona rangi halisi ya serikali yetu.
 

Forum statistics

Threads 1,237,619
Members 475,675
Posts 29,294,978