Spika atema cheche kwa wabunge wanaojikomba kwa Rais

Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
666
Points
1,000
Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
666 1,000
Huwezi kuwa na Bunge imara na huru wakati Spika mwenyewe au wabunge wake ni wanafiki na wanajikomba komba kwa muhimili mwingine hususani kwa rais.

Wala uimara au uhuru wa Bunge haupimwi kwa kuwaadhibu watu wanao kosoa utendaji wa hovyo wa Bunge bali Uimara na Uhuru wa Bunge huonekana ktk utendaji bora wa Bunge unao gusa maslahi ya wananchi.

Spika wa Bunge la Uganda leo amewaonya wabunge wa chama chake wanao peleka taarifa Ikulu kwa rais Mseven kuhusu utendaji wa Bunge hilo.

Spika huyo amewaleza wabunge hao Bungeni kuwa yeye ndio mwenye mamlaka ya kupeleka taarifa yeyote Ikulu kuhusu Bunge na halazimishwi na mtu yeyote kufanya mawasiliano na Ikulu ya Mseveni.

Spika huyo akiongea kupitia taarifa ya habari ya I.T.V saa mbili usiku leo amesema Mbunge atakaye jaribu tena kupeleka taarifa za Bunge kwa Mseveni atakiona cha mtema kuni.

Aidha Spika huyo ambaye ni mwanamke amekuwa na msimamo usio yumba kuhusu kulinda uhuru wa Bunge la Uganda na maslahi ya wananchi.
 
3 Angels message

3 Angels message

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2017
Messages
1,764
Points
2,000
3 Angels message

3 Angels message

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2017
1,764 2,000
Nilitaka kushangaa nikadhani ni Spika wa bunge letu kumbe ni UG, huku kwetu ni kinyume kabisa juzi tu hapa spika wetu amekuwa mpole baada ya kusemewa kwa Rais na RC akabaki anajitutumua tu wakati deep inside alikuwa akiogopa
 
T

Twoten

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2014
Messages
1,071
Points
2,000
T

Twoten

JF-Expert Member
Joined May 4, 2014
1,071 2,000
Nilitaka kushangaa nikadhani ni Spika wa bunge letu kumbe ni UG, huku kwetu ni kinyume kabisa juzi tu hapa spika wetu amekuwa mpole baada ya kusemewa kwa Rais na RC akabaki anajitutumua tu wakati deep inside alikuwa akiogopa
Spika wa bunge letu ni kilaza mkuu
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
26,315
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
26,315 2,000
Spika wetu ana utapiamlo sababu ya lishe duni
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,344
Points
1,500
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,344 1,500
Huwezi kuwa na Bunge imara na huru wakati Spika mwenyewe au wabunge wake ni wanafiki na wanajikomba komba kwa muhimili mwingine hususani kwa rais.

Wala uimara au uhuru wa Bunge haupimwi kwa kuwaadhibu watu wanao kosoa utendaji wa hovyo wa Bunge bali Uimara na Uhuru wa Bunge huonekana ktk utendaji bora wa Bunge unao gusa maslahi ya wananchi.

Spika wa Bunge la Uganda leo amewaonya wabunge wa chama chake wanao peleka taarifa Ikulu kwa rais Mseven kuhusu utendaji wa Bunge hilo.

Spika huyo amewaleza wabunge hao Bungeni kuwa yeye ndio mwenye mamlaka ya kupeleka taarifa yeyote Ikulu kuhusu Bunge na halazimishwi na mtu yeyote kufanya mawasiliano na Ikulu ya Mseveni.

Spika huyo akiongea kupitia taarifa ya habari ya I.T.V saa mbili usiku leo amesema Mbunge atakaye jaribu tena kupeleka taarifa za Bunge kwa Mseveni atakiona cha mtema kuni.

Aidha Spika huyo ambaye ni mwanamke amekuwa na msimamo usio yumba kuhusu kulinda uhuru wa Bunge la Uganda na maslahi ya wananchi.
Wanajitambua/Anajitambua sana na kuona muhimili huo ni sawa na muhimili mwingne
 
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Messages
1,344
Points
1,500
H

Haludzedzele

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2012
1,344 1,500
Nilitaka kushangaa nikadhani ni Spika wa bunge letu kumbe ni UG, huku kwetu ni kinyume kabisa juzi tu hapa spika wetu amekuwa mpole baada ya kusemewa kwa Rais na RC akabaki anajitutumua tu wakati deep inside alikuwa akiogopa
Rubber stamp! Na alijiuma kweli mtoto mpendwa nae kaenda angukia pua chezea mejiiiiii Mkenya hapo ni mbwa kala mbwa
 

Forum statistics

Threads 1,316,456
Members 505,652
Posts 31,891,034
Top