Sitta: Wanawake wa kitanzania wanaolewa kwa ajili ya ardhi Afrika Mashariki | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sitta: Wanawake wa kitanzania wanaolewa kwa ajili ya ardhi Afrika Mashariki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Salary Slip, Aug 3, 2012.

  1. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 22,269
    Likes Received: 27,490
    Trophy Points: 280
    Wazri wa ushirikiano wa afrika mashariki bwana Samweli Sitta, ametoa angalizo leo bungeni kwa wanawake wa kitanzania kuwa makini na wanaume kutoka nje ya nchi wanaotaka kufunga nao ndoa, kwani inaonekana wanaolewa sio kwa mapenzi ila ni ili wale wanaowaoa wapate haki ya kumiliki ardhi hapa nchini. Hii ni kutokana na uhaba wa ardhi kwenye nchi zao. Amesema ndoa hizo huwa haziduma kwahiyo lengo la waowaji inaonekana ni kupata ardhi kupitia mgongo wa ndoa na wanawake wa kitanzania. Na mbaya zaidi hio ndoa ikivunjika huyu mgeni ndio hubaki na hio ardhi.
     
  2. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,084
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mbona kachelewa sana kulitamka? ni mpango wa siku nyingi sana huuu, na serikal;i ya kenya inaudhamini, kijana akitaka kuoa Tanzania, anapesa support kubwa sana
     
  3. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,353
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 160
    This fellah is naive!! Yaani anataka kutuambia wadada wetu wakatae kuolewa to serve the government's ass!!

    They should go further on this, have the proper policies to combat such a scenario!! Wanasiasa wameamua kulaza vichwa vyao, wanataka kulala usingizi wa pono!!!!

    My foot...
     
  4. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kama wameliona hilo, wenyewe kama serikali wamejipangaje? Wanawake hawawezi kukataa kuolewa kisiasa tu, isitoshe wanawake wangapi wana uelewa huo? Na je wizara inampango gani kuwaelimisha athari zake?
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,572
    Likes Received: 2,392
    Trophy Points: 280
    ..kwani ukioa Mtanzania uraia unakuja na cheti cha ndoa??

    ..waziri apendekeze mabadiliko ya sheria ambapo mtu akioa/kuolewa na Mtanzania basi imchukue miaka 10 mpaka 15 kupata uraia.

    ..katika kipindi chote cha mpito asiruhusiwe kumiliki ardhi, ila kupitia kwa mkewe/mumewe. zaidi ardhi isiwe mali inayoweza kugawanyika ikiwa wahusika watatalikiana. Yaani kama umeoa/kuolewa na Mtanzania mkiachana ardhi inabaki kwa Mtanzania.

    ..sasa mtu akivumilia miaka yote hiyo, basi huyo kwa kweli anastahili ardhi yetu.
     
  6. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    ah,ina maana hawa wazungu wanaopewa ARDHI BWERERE WAMEFUNGA NDOA NA NANI????
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,584
    Likes Received: 5,804
    Trophy Points: 280
    Duh,

    Wabongo tuna ndoa za kutafuta makaratasi ya bongo? Hatujachacha.

    On the real, utajuaje haya mapenzi ya kweli na haya ni ya makaratasi?

    Mie mbona nina ndugu wameoana na Wakenya miaka miingi sana iliyopita, hapo vipi? Mstari tunapiga wapi?
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,470
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Six ni janga jingine la kitaifa..
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    jaman hawa makaburu wanaoitumia ardhi yetu nao wameoana na nani???MBONA SIJIBIWI JAMANI???????????????
     
  10. e

    emalau JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 1,099
    Likes Received: 211
    Trophy Points: 160
    Sheria ya ardhi ni dhaifu, mtu binafsi mgeni haruhusiwi kumiliki ardhi lakini kampuni ya kigeni inaruhusiwa, kwa hiyo wageni wanachofanya wanasajili kampuni uchwala kama investor at the end of the day wanatumia loop hole hiyo kujitwalia ardhi ya wadanganyika. 6 kama anaangalia mambo ya chumbani tu namshauri aangalie kwa mapana zaidi mpaka vichakani.
     
  11. Biohazard

    Biohazard JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 1,987
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    Duu hii nayo balaaa.......!
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 59,258
    Likes Received: 33,645
    Trophy Points: 280
    Pendekezo lako ni zuri sana, linastahili kufanyiwa kazi.

     
  13. mito

    mito JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 6,994
    Likes Received: 1,080
    Trophy Points: 280
    kwa mara ya kwanza nilishuhudia mzungu anaongeza mke wa pili wa kitanzania (wa kwanza alikuwa asian), kumbe nia ilikuwa ni ardhi
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,584
    Likes Received: 5,804
    Trophy Points: 280
    Sijui na watu wa nchi nyingine (e.g Wamarekani) wakisema Watanzania tusimiliki ardhi kwao itakuwaje kwa Watanzania.

    Tutatafuta mchawi sana kwa watu wa nje, at the end of the day kama hatuifanyii kazi hiyo ardhi tutakuwa kama joka la mdimu.

    Tunachohitaji kufanya ni kuitumia ardhi sufficiently. Sio kukazania kuzibia wageni kwa mtindo wa mtego wa panya.
     
  15. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #15
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,617
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Kaleta takwimu au kawasiliana na ma DC, Masheikh na makanisa kujua ni wangapi tayari wameolewa au wako mbioni kuolewa? Kweli ni janga la kitaifa kama dhaifu(jk).
     
  16. K

    Kindimbajuu JF-Expert Member

    #16
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2009
    Messages: 711
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    ni bora hawa wanawake waoane na majirani zetu kwani hata sasa hiyo ardhi wanaoifaidi ni jamii ya akina "sitta". sasa si bora wanawake watapata wanaume kwa gharama ya ardhi kuliko sasa hawaolewi na ardhi hawana
     
  17. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #17
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 160
    hivi kumbe???

    Ngoja nikammwage baba watoto, tena ni mkei kabisa, nimekula yamini kulinda ardhi ya tz maana sirikali imeshindwa.

    Hana tofauti na sofia aliyesema wanawake wawanyine uhausi wababa.
     
Loading...