Sisi wapare tuna akili za darasani kuliko wachaga

Sir_Mimi

JF-Expert Member
Jun 21, 2013
7,141
2,000
Ukitoka hapo sijui kama ni Gonja Hedaru au Same ita utakavyoita ukavuka border ng’ambo ya pili hapo huku ukiwa na lako jambo lazima uangaliwe between the lines kama hivi!!!
Screenshot_2020-09-15-14-59-54-570_com.facebook.katana.jpg


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Edzone

JF-Expert Member
Jan 26, 2017
1,082
2,000
Nimefanya utafiti wangu nimegundua sisi wapare (vaathu) tunaakili Sana za darasani kuliko wachaga. Katika historia yangu ya elimu sijawahi kupitwa na mchaga kamwe.

Pia sisi wapare ni Kati ya makabila top 3 waliosoma Sana Tanzania wengine ni wahaya na wanyakyusa. Pia inasemekana asili yetu ni Israeli kutokea kwa mafalasha wa Ethiopia.

Itoshe kusema sisi ni Jews ancestry ndio maana kwa akili na uchapakazi wetu hayati mwl Julius Kambarage Nyerere alituita wapare ni wachina wa Tanzania.

Vumwe vwa Vaathu.
sawa
 
Nov 29, 2019
35
95
Nimefanya utafiti wangu nimegundua sisi wapare (vaathu) tunaakili Sana za darasani kuliko wachaga. Katika historia yangu ya elimu sijawahi kupitwa na mchaga kamwe.

Pia sisi wapare ni Kati ya makabila top 3 waliosoma Sana Tanzania wengine ni wahaya na wanyakyusa. Pia inasemekana asili yetu ni Israeli kutokea kwa mafalasha wa Ethiopia.

Itoshe kusema sisi ni Jews ancestry ndio maana kwa akili na uchapakazi wetu hayati mwl Julius Kambarage Nyerere alituita wapare ni wachina wa Tanzania.

Vumwe vwa Vaathu.
Hata Sisi waluhya wa Kenya ni wa uzao waYakobo maana wa Isaaka🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣
 

bangusule

JF-Expert Member
Feb 9, 2008
271
250
Wakaskazini mmezidi ukabila. Walianza wachaga kwa kujisifu, kujiona bora zaidi na kuwabagua makabila mengine na nyie wapare mliwasapoti kwa kuwa ni wakaskazini wenzenu. Sasa leo na nyie wakaskazini mnaanza kubaguana wenyewe kwa wenyewe tena. Yetu macho na masikio
huu ni utani kati ya watani wa jadi wapare vs wachaga. pia wapare siyo watu wa kaskazini bali watu wa mashariki.
 

bangusule

JF-Expert Member
Feb 9, 2008
271
250
Sio
Sio kweli unaowasema ni wambugu labda wapare wametokea Kenya

wapare asili yao ni wataita na wakamba ndiyo maana utakuta majina kama kilonzo, na mangare, wako kenya na tanzania. pia wapare ni mchanganyiko na makabila kama wazigua, wasambaa, na wachaga.

mwana wa mkiva, ethibanda.

na ya nyuma iravusha teri.

kurongora kwa fua, ethiko kumanya vingi.

muitango tuedawa, chedawa ni mburi.
 

Superbug

JF-Expert Member
Jan 31, 2018
9,015
2,000
wapare asili yao ni wataita na wakamba ndiyo maana utakuta majina kama kilonzo, na mangare, wako kenya na tanzania. pia wapare ni mchanganyiko na makabila kama wazigua, wasambaa, na wachaga.

mwana wa mkiva, ethibanda.

na ya nyuma iravusha teri.

kurongora kwa fua, ethiko kumanya vingi.

muitango tuedawa, chedawa ni mburi.
Mretonga teng'ola Masha mweteni.
 

bangusule

JF-Expert Member
Feb 9, 2008
271
250
Mretonga teng'ola Masha mweteni.

Yeho mweteni, teiirwa nywa.

Tagha kibudo, utane na shindaki.

Kiruke cha ibwe, ekimanyije ni igonda.

Muabera havo ni mzoro.

 

Mtaalam

JF-Expert Member
Oct 1, 2007
1,325
1,250
haya ehh malizia weekend yako ya mwisho urudi shuleeeee mpare mwenye akili mingi sana!
 

Isaac

JF-Expert Member
Jan 4, 2009
911
1,000
Nimefanya utafiti wangu nimegundua sisi wapare (vaathu) tunaakili Sana za darasani kuliko wachaga. Katika historia yangu ya elimu sijawahi kupitwa na mchaga kamwe.

Pia sisi wapare ni Kati ya makabila top 3 waliosoma Sana Tanzania wengine ni wahaya na wanyakyusa. Pia inasemekana asili yetu ni Israeli kutokea kwa mafalasha wa Ethiopia.

Itoshe kusema sisi ni Jews ancestry ndio maana kwa akili na uchapakazi wetu hayati mwl Julius Kambarage Nyerere alituita wapare ni wachina wa Tanzania.

Vumwe vwa Vaathu.
kusoma sana ni uoga wa maisha. Pamoja na kusoma kote huko wapare ni masikini kuliko wachaga. Nna petha jedima sheija mbure
 

Dagger-v

JF-Expert Member
Mar 6, 2020
1,913
2,000
Hao walipokuja same walikuja na wasomali ambao walidharaulika ndio waliitwa wambugu na kulikuwa na Vita ambayo mpaka Leo Kuna eneo linaitwa kava mbughu . Wanaojua zaidi wataeleza kuhuhusu kava mbughu
Yeah Hilo eneo nshawahi kuliskia .... me nimezaliwa same ..Ila kiasili ni mchaga
 

Le mom d

Member
Jan 21, 2021
13
45
Kwa utafiti ulioufanya sijui kama ulipata majibu sahihi, maana wachaga nao Wana akili mno!!! Na hata kama hajasoma Wana akili ya utafutaji tofauti na wapare ni wazito kujiahughulisha!!!
 

bangusule

JF-Expert Member
Feb 9, 2008
271
250
Kwa utafiti ulioufanya sijui kama ulipata majibu sahihi, maana wachaga nao Wana akili mno!!! Na hata kama hajasoma Wana akili ya utafutaji tofauti na wapare ni wazito kujiahughulisha!!!
mtoa mada amelenga kuendeleza utani baina ya wapare na ndugu zao wachaga. kwa uelewa kila jamii hapa tz na ulimwenguni kwa ujumla ina watu wenye sifa mbalimbali[mbaya na nzuri] zikiwemo sifa za akili, uchapakazi, wizi, uvivu, nk nk.
 

cocastic

JF-Expert Member
Nov 30, 2019
21,790
2,000
Sijutii kumjua mpare wangu, yaan yuko smart kwa kila kitu.
Wapare mmebarikiwa kwa kila kitu, hongereni sana.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom