Siri ya sheria ya mfuko wa hifadhi za jamii"hazina hela zimeisha""uliza waliopo wamekwangua zote | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siri ya sheria ya mfuko wa hifadhi za jamii"hazina hela zimeisha""uliza waliopo wamekwangua zote

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by BASIASI, Jul 27, 2012.

  1. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ndugu zangu inawezekana unashukuru mungu kwa kuwa amekupa uhai
    uhai uliopo ni kwamba hii sehria inayoendelea kupigwa kelele na hawa wahuni
    waitwao wabunge kuipitisha na leo hii nimesikia ati wameanza kupiga kelele
    hivi unaweza kupiga kelele kwa sheria ulioipitisha mwenyewe??

    J.mhagama mama na wenzio nahisi wanapoleta bajeti humo ndani mmekaa kishabiki zaidi kuwabana
    wabunge wa upinzani na kushindwa kujua majukumu yenu mwisho kuishia kushtuka
    mmepitisha pumba wakati is too late

    ukweli uliopo nduugu zangu hazina kumekwisha...na mambaya zaidi na zaidi ni kwamba
    serikali hii imekopa mikopo mingi kutoka pesa za hifadhi za jamii sasa kinachoendelea
    ni kwamba wanataka kuendelea kukopa tena kwenye hizo hifadhi za jamii ndiipo wakurugenzi
    wao wakawa kimoja na kusema wananchi walioweka pesa zao tutawalipaje

    na hapo ndipo punguani wachache wakatoa wazo la sheria yenu ya kishenzi kutumika ili
    zile pesa wanazochukua kuendea usa.,uk,malawi na singida maramoja kwa mwaka na kila wiki
    magamoyo wale hifadhi za jamii wasipate shida ya kudaiwa.....

    Ni kitu cha kusikitisha kusikia mtu wa hazina anaongea hivi ila naamini ipo siku
    watanzania wataaamka na kujua haki zao na kuamini pesa wanazoweka hifadhi za jamii sio
    za wakubwa bali ni mali yao na wajukuu zao
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,690
    Likes Received: 1,127
    Trophy Points: 280
    We are survivors,.........
     
  3. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,248
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Mhhh, yaani kwa kweli mi nashindwa kuimagne kabisa haya mambo yanakuwaje jamani?

    Kila mahali ni dhuruma tu, hakuna penye nafuu.
     
  4. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Binafsi sijakubaliana nasubiri muda ufike tu
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,701
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    chama changu kinaangamia kwa kukosa maalifa!
     
  6. E

    Eva-hilda Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 19, 2012
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mdau unaesema Serikali imeishiwa, nakubaliana na wewe kabisa 100%. Nina mfano wa taasisi moja kubwa ya elimu, mfanyakazi ninakatwa 10% ya mshahara, na 10% mwajiri anilipie. Lakini cha kushangaza hiyo ya mwajiri naambiwa eti inapelekwa nssf moja kwa moja na serikali. Unapoenda kuulizia huko nssf unaambiwa michango yako haijafika!!
    Wanachofanya ni kuwa kila mwaka mwajiri anapeleka list ya watu watakaostaafu huko hazina ili waanze kuandaa malipo kuyapeleka Nssf. Sasa shughuli inakuja kama mfanyakazi akifariki, mpk warithi wako waje wapate hayo mafao, tayari wanakuwa washasumbuliwa na kukata tamaa c'se michango ilikuwa haipelekwi direct to nssf.
     
  7. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,187
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Kitu ninachokiona sasa ni kuwa:-

    Watu wengi watakapotoka kazini, watatangaza kufa na kuwatuma warithi wao wakakate cheti cha kifo na kuwatolea mafao yao ili wayatumie.

    Wafanyakazi wengi katika sekta binafsi kuzidisha miaka e.g mtu anaeajiriwa na 30 yrs ataongea na bosi wake amwandike 40 yrs kufupisha muda wa madai

    Wafanyakazi kupokea mishahara katika sura mbili, kwenye makaratasi utasomeka mshahara mdogo na mwingine watapokea CASH ili kukwepa kuibiwa pesa zao na haya mashirika (katika sekta binafsi hichi ni kitu cha kawaida ilas asa kitaongezeka).

    SIJAWAHI CHUKIA KAMA AMBAPO NIMECHUKIA TOKA NILIPOISIKIA HII SHERIA YA KIPUUZI NA KINYONYAJI.

    2015 FAINALI I CALL UPON YOU WABUNGE KWENDA KUANDAA MASHAMBA YENU HUKO MKALIME
     
  8. B

    BASIASI JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 2,471
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Naona kufa kufaaana nakuunga mkono kaka binafsi nimetayarisha mtu kabisa wa rita kunipatia cheti cha kufa ikiwezekana hata kabla sijaondoka
     
Loading...