Sioni Sababu ya Rais kuvunja Bodi ya TRA


Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
201
Likes
958
Points
180
Malisa Godlisten

Malisa Godlisten

Verified Member
Joined Jan 20, 2010
201 958 180
Rais ameivunja Bodi ya TRA kwa madai kuwa inapiga deal (kufanya ubadhirifu) kwa kuweka pesa za wananchi kwenye Fixed account. Sheria ya TRA ya mwaka 2006, kifungu cha 10 kinaeleza composition ya wajumbe wa Bodi ambao ni:
1. Mwenyekiti (anayeteuliwa na Rais)
2. Katibu mkuu wizara ya fedha (Muungano)
3. Katibu Mkuu wizara ya fedha (Zbar)
4. Gavana wa BOT
5. Kamishna wa TRA
6. Wajumbe wanne wa kuteuliwa na Waziri.

Sasa kwa akili ya kawaida Rais kuvunja Bodi bila kuwafukuza kazi baadhi ya watendaji hapo juu hakuna alichofanya. Maana akiunda Bodi mpya wajumbe watarudi haohao isipokua Mwenyekiti na hao wanne wa kuteuliwa na Waziri. Yani Gavana atarudi huyohuyo, Kamishna atarudi huyohuyo, Makatibu wa wizara wote watarudi maana wanaingia kwa nafasi zao.

Ambao hawatarudi ni Mwenyekiti na wale wanne wakuteuliwa na Waziri tu. Katika mazingira haya ni rahisi watu kufikiria kwamba huenda Rais alikua na sababu tofauti na aliyoieleza.

Mtu anaweza kufikiria huenda issue sio "fixed a/c", huenda issue ni Mwenyejiti wa Bodi. Namna pekee ya Rais kuprove kwamba Bodi nzima ilikua "hovyo" ni kuwafukuza kazi wajumbe wa bodi wanaoingia kwa status zao. Amfukuze kazi Gavana wa BOT, Makatibu wakuu na Kamishna TRA. These people should vacate from the office as they have been orchestrated on the aforementioned allegations. Ni vizuri Rais akiunda Bodi mpya waingie watu wote wapya. Vinginevyo sioni sababu ya Rais kuivunja Bodi.

Malisa GJ

1480066818764-jpg.439335
 
M

MTK

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2012
Messages
7,886
Likes
3,803
Points
280
M

MTK

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2012
7,886 3,803 280
Rais ameivunja Bodi ya TRA kwa madai kuwa inapiga deal (kufanya ubadhirifu) kwa kuweka pesa za wananchi kwenye Fixed account. Sheria ya TRA ya mwaka 2006, kifungu cha 10 kinaeleza composition ya wajumbe wa Bodi ambao ni:
1. Mwenyekiti (anayeteuliwa na Rais)
2. Katibu mkuu wizara ya fedha (Muungano)
3. Katibu Mkuu wizara ya fedha (Zbar)
4. Gavana wa BOT
5. Kamishna wa TRA
6. Wajumbe wanne wa kuteuliwa na Waziri.

Sasa kwa akili ya kawaida Rais kuvunja Bodi bila kuwafukuza kazi baadhi ya watendaji hapo juu hakuna alichofanya. Maana akiunda Bodi mpya wajumbe watarudi haohao isipokua Mwenyekiti na hao wanne wa kuteuliwa na Waziri. Yani Gavana atarudi huyohuyo, Kamishna atarudi huyohuyo, Makatibu wa wizara wote watarudi maana wanaingia kwa nafasi zao.

Ambao hawatarudi ni Mwenyekiti na wale wanne wakuteuliwa na Waziri tu. Katika mazingira haya ni rahisi watu kufikiria kwamba huenda Rais alikua na sababu tofauti na aliyoieleza.

Mtu anaweza kufikiria huenda issue sio "fixed a/c", huenda issue ni Mwenyejiti wa Bodi. Namna pekee ya Rais kuprove kwamba Bodi nzima ilikua "hovyo" ni kuwafukuza kazi wajumbe wa bodi wanaoingia kwa status zao. Amfukuze kazi Gavana wa BOT, Makatibu wakuu na Kamishna TRA. These people should vacate from the office as they have been orchestrated on the aforementioned allegations. Ni vizuri Rais akiunda Bodi mpya waingie watu wote wapya. Vinginevyo sioni sababu ya Rais kuivunja Bodi.

Malisa GJ

View attachment 439335
Labda awafukuze hao wengine wote lakini gavana wa BOT hawezi kwa sababu ana SECURITY OF TENURE, mpaka amalize muhula wake, wengine wote ni disposable, you have a point there though!
 
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2012
Messages
1,905
Likes
703
Points
280
N

Ngwananzengo

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2012
1,905 703 280
Ni vizuri Mh Rais akatumia utaratibu aliouanzisha Mzee Mkapa wa kuwa na hotuba za kila mwisho wa mwezi. Huo utaratibu wa "kuchomekea" nadhani si muafaka kwani unaacha maswali mengi pasina majibu
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
4,002
Likes
5,236
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
4,002 5,236 280
Tuache kuspin vitu vilivyowazi. Chairman wa Board ndo anatoa mwelekeo WA institution. Yeye ndo alikuwa na wajibu WA kukataa au kukubali maamuzi. Ultimately the buck stops at the top. And let us face it. Magufuli countless times amepiga marufuku public institutions kuweka pesa za walipa kodi kwenye fixed accounts. Sasa kwa nini TRA ilikiuka haya maelekezo? with my little knowledge ya uchumi kuweka pesa kwenye FA in kwamba huna immediate needs za hiyo pesa. Can we say the same to these institutions? Hivi Leo CAG akipita ta kufanya auditing ya hizi pesa kwenye hizi fixed account.....are we prepared to know hizo interest zilikwenda wapi?

Magufuli do your job. Kuna Watu wanasikia kwa vitendo na si maneno. That's Tanzania.
 
Mzee_Wa_Conspiracy

Mzee_Wa_Conspiracy

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
664
Likes
320
Points
80
Mzee_Wa_Conspiracy

Mzee_Wa_Conspiracy

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
664 320 80
Labda awafukuze hao wengine wote lakini gavana wa BOT hawezi kwa sababu ana SECURITY OF TENURE, mpaka amalize muhula wake, wengine wote ni disposable, you have a point there though!
na yule katibu mkuu kwa upande wa zanzibar
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,274
Likes
1,416
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,274 1,416 280
Hii bodi imeanza kufanya kazi kabla ya yeye kuingia madarakani. Hata hizo pesa zilizopo kwenye fixed deposit zimeidhinishwa kipindi Magufuli hayupo madarakani.
Kwahiyo mteule pekee ambaye atakayebaki ndani ya bodi ni Gavana maana huyu ametokea serikali iliyopita. Wateule wajao watakuwa wapya kwake yeye. Katibu wa Fedha na kamishna ni wapya. Siasa kando, tafadhali.
 
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2013
Messages
10,866
Likes
9,407
Points
280
Mkaruka

Mkaruka

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2013
10,866 9,407 280
Wewe Unajuaje Labda Hayo Wajumbe Ndio Waliomtonya Kuhusu Hilo Deal ?
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,574
Likes
1,612
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,574 1,612 280
Rais ameivunja Bodi ya TRA kwa madai kuwa inapiga deal (kufanya ubadhirifu) kwa kuweka pesa za wananchi kwenye Fixed account. Sheria ya TRA ya mwaka 2006, kifungu cha 10 kinaeleza composition ya wajumbe wa Bodi ambao ni:
1. Mwenyekiti (anayeteuliwa na Rais)
2. Katibu mkuu wizara ya fedha (Muungano)
3. Katibu Mkuu wizara ya fedha (Zbar)
4. Gavana wa BOT
5. Kamishna wa TRA
6. Wajumbe wanne wa kuteuliwa na Waziri.

Sasa kwa akili ya kawaida Rais kuvunja Bodi bila kuwafukuza kazi baadhi ya watendaji hapo juu hakuna alichofanya. Maana akiunda Bodi mpya wajumbe watarudi haohao isipokua Mwenyekiti na hao wanne wa kuteuliwa na Waziri. Yani Gavana atarudi huyohuyo, Kamishna atarudi huyohuyo, Makatibu wa wizara wote watarudi maana wanaingia kwa nafasi zao.

Ambao hawatarudi ni Mwenyekiti na wale wanne wakuteuliwa na Waziri tu. Katika mazingira haya ni rahisi watu kufikiria kwamba huenda Rais alikua na sababu tofauti na aliyoieleza.

Mtu anaweza kufikiria huenda issue sio "fixed a/c", huenda issue ni Mwenyejiti wa Bodi. Namna pekee ya Rais kuprove kwamba Bodi nzima ilikua "hovyo" ni kuwafukuza kazi wajumbe wa bodi wanaoingia kwa status zao. Amfukuze kazi Gavana wa BOT, Makatibu wakuu na Kamishna TRA. These people should vacate from the office as they have been orchestrated on the aforementioned allegations. Ni vizuri Rais akiunda Bodi mpya waingie watu wote wapya. Vinginevyo sioni sababu ya Rais kuivunja Bodi.

Malisa GJ

View attachment 439335
Kasome Cap 399 11(2). Pia kasome 12 (2)
 
B

Brigedia Chan-ocha

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2014
Messages
1,209
Likes
2,072
Points
280
B

Brigedia Chan-ocha

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2014
1,209 2,072 280
We Kijana mbona unaongea sana? hayo yote yanafahamika, na tumishayapitia yote, tatizo lako nini?
 
Mr Mav

Mr Mav

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2016
Messages
447
Likes
153
Points
60
Age
26
Mr Mav

Mr Mav

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2016
447 153 60
Jpm mambo mengine hatumi busara anatumia hasira na wakati hasira hasara some time. Sio kila kosa liwe linaadhabu Jpm. Hamna mkamilifu hata wewe unamapungufu yako,sawa kuna sheria ila hauwezi fata sheria kama vifungu vya sheria uvikumbuki. Kichwa kikubwa bila akili ni adhabu kwa miguu.
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,574
Likes
1,612
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,574 1,612 280
Mkuu ungefafanua kidogo ili tuelewe hoja yako na kuelemika pia.

View attachment 439372
Non Ex officio member ndiye anaeweza kutimuliwa Kama mjumbe, wengine haiwahusu kwa sababu ujumbe wao upo kutokana na vyeo (automatically) unless bunge lirekebishe hiyo sheria.
 
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
23,780
Likes
27,986
Points
280
N

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
23,780 27,986 280
Jpm mambo mengine hatumi busara anatumia hasira na wakati hasira hasara some time. Sio kila kosa liwe linaadhabu Jpm. Hamna mkamilifu hata wewe unamapungufu yako,sawa kuna sheria ila hauwezi fata sheria kama vifungu vya sheria uvikumbuki. Kichwa kikubwa bila akili ni adhabu kwa miguu.
sawasawa MR MAV
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,587
Likes
3,273
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,587 3,273 280
Non Ex officio member ndiye anaeweza kutimuliwa Kama mjumbe, wengine haiwahusu kwa sababu ujumbe wao upo kutokana na vyeo (automatically) unless binge lirekebishe hiyo sheria.
Okay, lakini hiyo s 11(2) naona haijatofautisha (au nasoma old version?).
 
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2013
Messages
8,101
Likes
18,587
Points
280
M

MENGELENI KWETU

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2013
8,101 18,587 280
Malisa G..
U have said it well.

Huwezi kuongoza Nchi with this kind of double standard.. Never.

Hapa yeye lengo lake ilikuwa ni kumuondoa Chairman Mchomvu kwa sababu sio mteule wake.. Ni mteule wa JK.

Unaweza vipi kuiondoa board ya TRA na Commissioner wa TRA akabaki salama..?? Sasa amemwacha Kadata kwasababu ni mteule wake.

Ninachotaka kusema hapa ni...huwezi kupambana kwenye vita dhidi ya ufisadi kama hauna dhamira ya dhati ya kupambana na ufisadi.. Utakuwa unafanya show off tu.

Hii style yake ya kumgusa huyu na kumuacha huyu wala haiwezi kufika popote pale, sana sana itamletea vita kubwa zaidi huko mbeleni.
 

Forum statistics

Threads 1,275,230
Members 490,947
Posts 30,536,270