Sindano za makalioni; wale tusiopenda /waoga wa hii kitu tukutane hapa.

pancho boy

pancho boy

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2018
Messages
2,333
Points
2,000
pancho boy

pancho boy

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2018
2,333 2,000
ukute nesi analibinya binya kabla ya kuchoma sindano..
huku anakwambia we kaka ivi hili tako unalipakaga mafuta kweli?
 
King Mufasa

King Mufasa

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2018
Messages
472
Points
1,000
King Mufasa

King Mufasa

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2018
472 1,000
Kama zipi mkuu
1- mgonjwa anatakiwa awekwe sawa kisaikolojia na arelax misuli kabla ya kuchomwa sindano
2- kabla ya kumchoma mgonjwa sindano nesi anatakiwa kumtaarifu mgonjwa eneo sindano inapoenda kutua ili asikaze misuli ya sehemu hiyo ili kutosababisha maumivu yasiyo ya lazima
3- sindano inapochomwa inatakiwa kuwa angle 90° na iingizwe kwa haraka kidogo kiasi cha nusu kichuma cha sindano kuzuia kugusa mfupa; dawa inaposukumwa kwa syringe inatakiwa iingizwe taratibu mwilini tofauti na jinsi sindano ilivyo ingizwa mwilini ili kupunguza maumivu.
4- utoaji wa sindano unatakiwa itolewe mwilini ktk angle 90°kama jinsi ilivyoingizwa.
5- mgonjwa kupewa pole na kupongezwa kwa uvumilivu😀😀
 
Dinazarde

Dinazarde

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2014
Messages
33,749
Points
2,000
Dinazarde

Dinazarde

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2014
33,749 2,000
1- mgonjwa anatakiwa awekwe sawa kisaikolojia na arelax misuli kabla ya kuchomwa sindano
2- kabla ya kumchoma mgonjwa sindano nesi anatakiwa kumtaarifu mgonjwa eneo sindano inapoenda kutua ili asikaze misuli ya sehemu hiyo ili kutosababisha maumivu yasiyo ya lazima
3- sindano inapochomwa inatakiwa kuwa angle 90° na iingizwe kwa haraka kidogo kiasi cha nusu kichuma cha sindano kuzuia kugusa mfupa; dawa inaposukumwa kwa syringe inatakiwa iingizwe taratibu mwilini tofauti na jinsi sindano ilivyo ingizwa mwilini ili kupunguza maumivu.
4- utoaji wa sindano unatakiwa itolewe mwilini ktk angle 90°kama jinsi ilivyoingizwa.
5- mgonjwa kupewa pole na kupongezwa kwa uvumilivu
Kwa sasa sina uvumilivu wa kulegeza kalio aisee nilikaza tu sindano ivunjike
Hongera kwa kunieleweshaa
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
29,943
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
29,943 2,000
Mimi dawa sawa... sindano sawa... sinaga uwoga wowote...


Cc: mahondaw
 
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2009
Messages
1,786
Points
2,000
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2009
1,786 2,000
eti kushikwa mdanga
Eeh nilichoma mkononi..anapapasa papasa hivi.Ndio apapase mdanga wenyewe mgumu kama kitako cha pasi??no way!labda nizidiwe sana(Mungu pishia mbali)
 
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2009
Messages
1,786
Points
2,000
R

Rubuye123

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2009
1,786 2,000
Kwa sasa sina uvumilivu wa kulegeza kalio aisee nilikaza tu sindano ivunjike
Hongera kwa kunieleweshaa
Hahahahaha.....mwanaume unalegezaje yako yani kwa mfano??we weka vidonge hata plastiki zima poa tu.tako nope
 
Tony-stark

Tony-stark

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2019
Messages
210
Points
250
Tony-stark

Tony-stark

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2019
210 250
Kuchomwa sindano na dume mwenzio jau Sana ila Kama mwanamke Haina shida.
 
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2009
Messages
8,251
Points
2,000
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2009
8,251 2,000
Hivi zamani kulikuwa hakuna cannula au zilikuwa gharama?
 
ufukunyuku

ufukunyuku

Senior Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
194
Points
225
ufukunyuku

ufukunyuku

Senior Member
Joined Sep 16, 2015
194 225
Kuna siku niliambiwa jianda na sindano ndipo surualia ilindoka
 
Sakayo

Sakayo

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2015
Messages
45,200
Points
2,000
Sakayo

Sakayo

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2015
45,200 2,000
Nipe vidonge mwezi mzima sio sindano...

Mara ya mwisho nakumbuka yule doctor alikuwa na huruma sana, anajua kubembelezaa ila ilikuwa ya mkononi
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
59,976
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
59,976 2,000
Duuh, Mimi sindano acha kabisa hata ya kidole ya malaria inakua shida, manesi wanakasirika eti nasumbua , nishawahi kuandikiwa sindano za makalio nilivyokua Mdogo kama std 4 hivi duuh, ukichomwa inabidi upumzike kwanza usimove kwa muda, zinaumaa
Hivi sasa ushadika std 7. Bado unaogopa?
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
22,252
Points
2,000
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
22,252 2,000
Yupo mmoja pale KAIRUKI... alinchoma sindano ya TACKLE.... yaani mpk anamaliza kupress dawa mm sina habari...
Kuna manesi wanakuchoma sindano huku wakisindikiza na maneno mazuuri yenye mvuto "pooooleeee"...... Lakini kuna wale uso wa mbuzi na akikuchoma sindano maumivu yake hayaelezeki halafu inachukua muda sana kupoa
 

Forum statistics

Threads 1,325,739
Members 509,278
Posts 32,201,497
Top