Sikukuu

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
100,368
2,000
Hivi kuna nchi duniani yenye sikukuu nyingi kama Tanzania?

 

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Jan 31, 2007
3,748
0
yakhe,
bado kidogo ! Mie sijalala. Nasubiri watu waje waseme hayo maneno yao, Mnyika sijui ataingia humu ? Namsubiri.
 

Ufunuo wa Yohana

JF-Expert Member
Oct 9, 2007
321
225
Kalenda ya East and cental Africa inanionyeya kuwa
Tanzania ina public holiday 17 mwaka huu, DRC ina 17, Zambia ina 15, Uganda in 14, Kenya in 13, na Ethiopia 12.
my take: sikukuu nyingi zinaleta umasikini tu na wala hazina tija
 

BiMkubwa

JF-Expert Member
Jan 9, 2007
530
195
Kalenda ya East and cental Africa inanionyeya kuwa
Tanzania ina public holiday 17 mwaka huu, DRC ina 17, Zambia ina 15, Uganda in 14, Kenya in 13, na Ethiopia 12.
my take: sikukuu nyingi zinaleta umasikini tu na wala hazina tija

Usisahau zile sikukuu za Mwinyi. Ilikuwepo utaratibu wa kama sikukuu ikiangukia weekend basi inalipizwa kwa kupumzika the next working day. Mwaka 1996 mwezi wa nne, nilifanya kazi siku kumi tu kwa mwezi kama sikosei. Mwezi huo tulikuwa na pasaka, ijumaa kuu, sikukuu ya Muungano na siku ya kuilipiza, kulikuwepo na IDD kama sikosei na siku ya kuilipiza, etc. It was one crazy month. Nikifikiria sikukuu za kijinga nakumbuka mwezi huo ambao nililipwa mshahara bila ya kufanya kazi ya maana. I spent more days at home than ever.
 

BiMkubwa

JF-Expert Member
Jan 9, 2007
530
195
Nimetafuta online mwezi April 1996 na niliweza kupata information zifuatazo.
April 5 Good Friday
April 7 Easter (sikumbuki kama tulikuwa tunalipiza Easter)
April 8 Easter Monday

April 26 Muungano (it was a Friday)

April 29 Idd-el-Hajj (it was a monday)

Mind you we had Labour day the same week on May 1

Imagine all those days resting at home. Tulifanya kazi mwezi huo siku 16 tu!! Haya unganisha na traditions zetu za kuchelewa kazini, kutokuwa productive, bado udhuru ya kwenda kwenye mazishi, mara watoto wagonjwa mara ya majukumu ya kifamilia. Utapata jibu.

 

Morani75

JF-Expert Member
Mar 1, 2007
619
0
Lakini tukumbuke kuwa maendeleo hayaji kwa muda/sikukuu mtu alizonazo/anazopewa........

Issue lazima iwe "Je, kwa ule muda amabo ni wa kazi watu/wafanyakazi wanafanya kazi ipasavyo?"

Mara ya kwanza nilikuwa UAE wakati wa Idd nikakuta kule jamaa wanashereheka na sikukuu kwa wiki nzima, yet kuna sherehe nyingine nyingi tu lakini mambo yao si unayacheki!!??
 

emedichi

Member
Mar 1, 2008
46
0
India inaongoza kwa sikukuu duniani. wastani ni sikukuu mbili za kitaifa kila wiki. Zikijumuishwa sikukuu zote za kidini na zile zisizo rasmi za kitaifa zinazidi millioni 20
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom