Sikuamini nilivyofika Njombe, kumbe Tanzania hii kuna sehemu kama hizi? | Page 9 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikuamini nilivyofika Njombe, kumbe Tanzania hii kuna sehemu kama hizi?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Lasway.Jr, Oct 29, 2017.

  1. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #1
    Oct 29, 2017
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Katika mizunguko yangu ya kazi nilitoka Morogoro nikaenda Mbeya kufanya shughuli zangu za kilimo hasa umwagiliaji, basi nikiwa Mbeya pale kwa kuwa mimi ni mdadisi nitampigia jamaa yangu mmoja ambae ni mwenyeji wa Mbeya pia ni Mkulima, duh jamaa mcheshi sana na ni mshikaji sana japokuwa ni msomi mkubwa na mfanyabiashara

    Basi akanambia njoo huku Njombe,jioni ile nikapanda gari kuelekea huko, nilipofika nikakutana na jamaa ang mmoja niliesoma nae chuo akanipokea na akawa mwenyeji wangu.
    Nilipompigia jamaa angu huyu Mkulima akanambia bado hajafika mjini ndio anatoka shamba, kumbuka hapo ni saa nne usiku.

    Kesho yapo ikawa asubh , baridi ilikuwa kiasi japokuwa mwenyeji wangu alinambia ni wakati wa joto kwa sasa haaa haaaa Njombe kama ulaya vile

    Kama saa moja hivi jamaa angu alikuja akanichukua , tukampitia na mshikaji wake mmoja , na safari ikaanza ya kuelekea nisikokujua kwenye nchi ya maziwa na Asali kama Mwendo wa 80km tukaanza kukwepana na milima ya Lupembe na baada ya muda mshikaji wangu akanambia hapa ndio tunaingia shamba, kwa kuwa lilikuwa shamba jipya lenye milima na milima , na lilikuwa Shamba kubwa kiasi , haaa haaa sio kubwa kama unavyofikiria ww ila ni zaidi ya hekari 400+ Virgin land , hapo hapo nikaanza udadisi wangu na kuanza kukumbuka nilivyokuwa nafundishwa na Maprofesa wangu enzi hizo nasoma pale SUA ,

    Nilichoshangaa ni nn?
    Katika udadisi wangu niligundua kuwa ile Ardhi haikuwahi kulimwa , mimea iliyoota maeneo Yale iliashiria rutuba ya ajabu iliyoko katika udongo ule , hali ya hewa na baadhi ya vitu vilionyesha kuwa eneo lile linapata mvua kubwa sana kwa mwaka tatribani 2300mm per yr
    [​IMG]

    Organic matter layer ya Ardhi ile ni zaidi 40cm,
    Nilichoshangaa zaidi ni pale nilipoenda ndani ya Shamba zaidi na kuona kuwa kuna chanzo kizuri cha maji , nilitamani niende kwetu Rombo niwachukue wale wazee niwalete pale kwa sababu kule sijawahi kuona kitu kama kile .
    Bhasi nikaendelea na utafiti wangu nikagundua vitu vingi zaidi katika Ardhi ile na baada ya kukaa na kuangalia milima ikishangaa ujio wetu na muda ulikuwa umeenda , tukafanya baadhi ya kazi pale na kuanza kurudi

    Ninachotaka kusema ni kwamba
    Don't limit your mind to think
    Seed and not diamond will make Africa great
    Wekeza vzr kwenye kilimo
    Uzi utakao fuata nitawaeleza katika hyo Ardhi ni nini kimepandwa na kinawezaje kumlipa Mkulima tena bila stress , najua utafikiri ni miti ya mbao lakini sio kweli ....stay tuned
    Jumapili njema wana jamvi
     
  2. Kamanda wa Kweli

    Kamanda wa Kweli JF-Expert Member

    #161
    May 16, 2018
    Joined: Jul 13, 2014
    Messages: 873
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 60
    Hahaha...mkuu mimi no msomaji Tu...sina uwezo wa kufanya hayo Kwa sasa!!! Iam a jobless graduate.
     
  3. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #162
    May 16, 2018
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,381
    Likes Received: 6,399
    Trophy Points: 280
    Hahah mi ni form 4 leaver tu mkuu wangu.
     
  4. Kamanda wa Kweli

    Kamanda wa Kweli JF-Expert Member

    #163
    May 16, 2018
    Joined: Jul 13, 2014
    Messages: 873
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 60
    Hahaha...vyovyote vile mkuu wangu!!! Pamoja Sana.
     
  5. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #164
    May 16, 2018
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,381
    Likes Received: 6,399
    Trophy Points: 280
    Hahah pamoja mkuu.
     
  6. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #165
    May 16, 2018
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Jobless graduate nimesikitika sana kusikia ivo lkn usiseme ww ni jobless Ina maana hakuna chochote unachofanya? Kama kipo sema tukupe mawazo Ndugu
     
  7. a

    antimatter JF-Expert Member

    #166
    May 17, 2018
    Joined: Feb 26, 2017
    Messages: 697
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    Mkuu Lasway.Jr , tunasubiri hizo taarifa za Njombe
     
  8. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #167
    May 17, 2018
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 10,259
    Likes Received: 3,700
    Trophy Points: 280
    Hata Wazungu walipokuja Africa wakajionea kisha wakarejea Makwao ulaya na wakaanza kujazana kwa wingi na kutawala... Mkuu fanya kama Wilaimson Diamond alipiga kwanza kimya kimya hadi walipoona why anatajirika sana ndio nao wakaanza kummendea kwa ukaribu
     
  9. ISIS

    ISIS JF-Expert Member

    #168
    May 17, 2018
    Joined: Apr 20, 2016
    Messages: 75,298
    Likes Received: 656,090
    Trophy Points: 280
    Mawazo ya mazoea hatari sana
     
  10. r

    ruaharuaha JF-Expert Member

    #169
    May 17, 2018
    Joined: Feb 14, 2018
    Messages: 536
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 80
    Nchi yetu imebarikiwa sana, ni sisi wenyewe kujipanga vizuri na kuwa na sera rafiki kusaidia kilimo. Mkuu website yako inafanya kazi? Mbona haipatikani?
     
  11. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #170
    May 18, 2018
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Inafanya mkuu you can google Green agriculture company
     
  12. r

    ruaharuaha JF-Expert Member

    #171
    May 18, 2018
    Joined: Feb 14, 2018
    Messages: 536
    Likes Received: 348
    Trophy Points: 80
    Cool, nitaiangalia
     
  13. miminimkulimaakachekasana

    miminimkulimaakachekasana JF-Expert Member

    #172
    Jul 10, 2018
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 458
    Likes Received: 668
    Trophy Points: 180
    ha ha ha
     
  14. miminimkulimaakachekasana

    miminimkulimaakachekasana JF-Expert Member

    #173
    Jul 10, 2018
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 458
    Likes Received: 668
    Trophy Points: 180
    jamaa umenichekesha sana
     
  15. mangi Lemule

    mangi Lemule JF-Expert Member

    #174
    Jul 10, 2018
    Joined: Mar 7, 2017
    Messages: 378
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    Vijana wa sasa wanaona kulima ni dhambi sana wanaenda mbali kwa kudhani kulima ni kujitafutia umasikini kwa nguvu. Kwangu mm hapana

    Mwezi wa nane ntatembelea mufindi vijini maeneo ya kama mapanda kuangalia fursa.
     
  16. MBITIYAZA

    MBITIYAZA JF-Expert Member

    #175
    Jul 11, 2018
    Joined: Jan 22, 2017
    Messages: 15,277
    Likes Received: 25,027
    Trophy Points: 280
    may nilikuatana na wamama haa dar wananunua njegere kwa ingi hizo areas!nilichoka mm !zaman hizo pande mtu akilima njegere ni kaeneo kadogo lakin sasa hv kumeendelea mnooo !yaan wanajaza malori wanazituma dar!fursa kibao..sema tumelala sana kufind masoko.... njegere ukiweza kupeleka 'comoro' utatusua tu!
     
  17. miminimkulimaakachekasana

    miminimkulimaakachekasana JF-Expert Member

    #176
    Jul 11, 2018
    Joined: May 29, 2017
    Messages: 458
    Likes Received: 668
    Trophy Points: 180
    DAH NILIKUWA HATA SIJUI HAYA MAMBO
     
  18. MBITIYAZA

    MBITIYAZA JF-Expert Member

    #177
    Jul 11, 2018
    Joined: Jan 22, 2017
    Messages: 15,277
    Likes Received: 25,027
    Trophy Points: 280
    karibu
     
  19. mangi Lemule

    mangi Lemule JF-Expert Member

    #178
    Jul 11, 2018
    Joined: Mar 7, 2017
    Messages: 378
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    Kilimo ni kizuri sana, vjana waamke tu wataziona fursa.
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...