Sikuamini nilivyofika Njombe, kumbe Tanzania hii kuna sehemu kama hizi? | Page 8 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sikuamini nilivyofika Njombe, kumbe Tanzania hii kuna sehemu kama hizi?

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Lasway.Jr, Oct 29, 2017.

  1. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #1
    Oct 29, 2017
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Katika mizunguko yangu ya kazi nilitoka Morogoro nikaenda Mbeya kufanya shughuli zangu za kilimo hasa umwagiliaji, basi nikiwa Mbeya pale kwa kuwa mimi ni mdadisi nitampigia jamaa yangu mmoja ambae ni mwenyeji wa Mbeya pia ni Mkulima, duh jamaa mcheshi sana na ni mshikaji sana japokuwa ni msomi mkubwa na mfanyabiashara

    Basi akanambia njoo huku Njombe,jioni ile nikapanda gari kuelekea huko, nilipofika nikakutana na jamaa ang mmoja niliesoma nae chuo akanipokea na akawa mwenyeji wangu.
    Nilipompigia jamaa angu huyu Mkulima akanambia bado hajafika mjini ndio anatoka shamba, kumbuka hapo ni saa nne usiku.

    Kesho yapo ikawa asubh , baridi ilikuwa kiasi japokuwa mwenyeji wangu alinambia ni wakati wa joto kwa sasa haaa haaaa Njombe kama ulaya vile

    Kama saa moja hivi jamaa angu alikuja akanichukua , tukampitia na mshikaji wake mmoja , na safari ikaanza ya kuelekea nisikokujua kwenye nchi ya maziwa na Asali kama Mwendo wa 80km tukaanza kukwepana na milima ya Lupembe na baada ya muda mshikaji wangu akanambia hapa ndio tunaingia shamba, kwa kuwa lilikuwa shamba jipya lenye milima na milima , na lilikuwa Shamba kubwa kiasi , haaa haaa sio kubwa kama unavyofikiria ww ila ni zaidi ya hekari 400+ Virgin land , hapo hapo nikaanza udadisi wangu na kuanza kukumbuka nilivyokuwa nafundishwa na Maprofesa wangu enzi hizo nasoma pale SUA ,

    Nilichoshangaa ni nn?
    Katika udadisi wangu niligundua kuwa ile Ardhi haikuwahi kulimwa , mimea iliyoota maeneo Yale iliashiria rutuba ya ajabu iliyoko katika udongo ule , hali ya hewa na baadhi ya vitu vilionyesha kuwa eneo lile linapata mvua kubwa sana kwa mwaka tatribani 2300mm per yr
    [​IMG]

    Organic matter layer ya Ardhi ile ni zaidi 40cm,
    Nilichoshangaa zaidi ni pale nilipoenda ndani ya Shamba zaidi na kuona kuwa kuna chanzo kizuri cha maji , nilitamani niende kwetu Rombo niwachukue wale wazee niwalete pale kwa sababu kule sijawahi kuona kitu kama kile .
    Bhasi nikaendelea na utafiti wangu nikagundua vitu vingi zaidi katika Ardhi ile na baada ya kukaa na kuangalia milima ikishangaa ujio wetu na muda ulikuwa umeenda , tukafanya baadhi ya kazi pale na kuanza kurudi

    Ninachotaka kusema ni kwamba
    Don't limit your mind to think
    Seed and not diamond will make Africa great
    Wekeza vzr kwenye kilimo
    Uzi utakao fuata nitawaeleza katika hyo Ardhi ni nini kimepandwa na kinawezaje kumlipa Mkulima tena bila stress , najua utafikiri ni miti ya mbao lakini sio kweli ....stay tuned
    Jumapili njema wana jamvi
     
  2. witnessj

    witnessj JF-Expert Member

    #141
    Feb 22, 2018
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 7,544
    Likes Received: 9,539
    Trophy Points: 280
    Mkuu nashawishika sana...wewe umeshaanza michakato?
     
  3. pemgtoonet.com

    pemgtoonet.com JF-Expert Member

    #142
    Feb 22, 2018
    Joined: Apr 29, 2013
    Messages: 515
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 60
    Nchi ya asali na maziwa-Njombe
     
  4. witnessj

    witnessj JF-Expert Member

    #143
    Feb 22, 2018
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 7,544
    Likes Received: 9,539
    Trophy Points: 280
    Wewe umeshaanza michakato ya ulimaji wa avocados huko njombe mkuu?
     
  5. PatriceLumumba

    PatriceLumumba JF-Expert Member

    #144
    Feb 22, 2018
    Joined: Mar 9, 2016
    Messages: 399
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 80
    HABARI,
    "witnessj,
    Mimi nategemea kuanza mwaka huu Nimempa mtu kazi ya kutafuta shamba Kilolo,Mufindi,Makete na Njombe Nitaangalia wapi pa kupata shamba kubwa,Ninahitaji zaidi ya heka 50-100,Kwakuwa utaalamu wa kubebesha ninao kwenye miembe,mikorosho najua kwa Avocado ni sawa sawa.
    Nasubiri majibu ya eneo kwanza.

    Kwa ujumla soko ni kubwa sana kwa nchi za ulaya kama Denmark, Ufaransa, Uholanzi, Norway, Hispania na Uingereza,Kuna kampuni inaitwa Africado ndio ya kwanza tanzania kuanza kupeleka maparachichi ulaya.

    LUMUMBA
     
  6. Soso J

    Soso J JF-Expert Member

    #145
    Feb 22, 2018
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    Naungana nawe kabisaa makete sio sehemu salama na hapajabarikiwa kwa lingine zaidi ya Baridi kaliii na udongo usio na rutuba
     
  7. Soso J

    Soso J JF-Expert Member

    #146
    Feb 22, 2018
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 2,018
    Likes Received: 930
    Trophy Points: 280
    Lupembe Ulime Mananasi na Parachichi!Lakini mashamba ya miti ni kuwaachia wenyeji
     
  8. witnessj

    witnessj JF-Expert Member

    #147
    Feb 22, 2018
    Joined: Mar 22, 2015
    Messages: 7,544
    Likes Received: 9,539
    Trophy Points: 280
    Nimekupm mkuu
     
  9. jombezi

    jombezi Member

    #148
    Feb 26, 2018
    Joined: Jun 30, 2017
    Messages: 24
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 5
    Naam binafsi nimefika hadi kwa mzee Gadau,na mstaafu
     
  10. zamzam dachi

    zamzam dachi Member

    #149
    Feb 26, 2018
    Joined: Dec 6, 2016
    Messages: 18
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 5
    inapendeza saana mkuu naomba muongozo wako wa kilimo cha mpunga na mboga mboga
     
  11. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #150
    Feb 28, 2018
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 3,146
    Likes Received: 2,019
    Trophy Points: 280
    Umeishia kujipiga picha wewe badala ya fursa za hapo NJOMBE. Mibongo sisi tumirogwa na nani?
     
  12. PatriceLumumba

    PatriceLumumba JF-Expert Member

    #151
    Feb 28, 2018
    Joined: Mar 9, 2016
    Messages: 399
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 80
    HABARI,
    "andreakalima,
    Comrade hayo maneno uliyoandika sio ustarabu kabisa yeye amepiga picha kuonyesha uhalisia wa eneo unajuaje kama tayari ameshafanya uwekezaji hapo,Ni vema ukamuuliza badala ya kutoa maneno ya kejeli.

    LUMUMBA
     
  13. serio

    serio JF-Expert Member

    #152
    Apr 4, 2018
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 6,205
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    Ni yapi hayo, yanachukua muda gani?
     
  14. chibalangunamchezo

    chibalangunamchezo JF-Expert Member

    #153
    Apr 4, 2018
    Joined: Aug 28, 2017
    Messages: 1,431
    Likes Received: 2,495
    Trophy Points: 280
    Sawa mkuu, tunasubiri mrejesho.
     
  15. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #154
    May 15, 2018
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    NIMEAMUA KURUDI TENA NJOMBE KUENDELEA NA UCHUNGUZI WANGU
    Salama wana jamvi tar 26 mwezi wa nne mwaka jana(2017) niliandika uzi mmoja kuhusu siku yangu ya kwanza kufika katika mji wa njombe na nikaeleza uzuri ulio katika mji ule pamoja na vijiji vyake , pia nikaeleza fursa nilizoziona kule

    Sasa leo naomba niwaeleze kidogo, baada ya kuona uzuri wa nchi ile ya njombe na vijiji vyake vilivyojaa utajiri juu ya milima na mabonde nilimaliza kazi iliyonipeleka na nikarudi zangu Morogoro kuendelea na shughuli zangu za ufundi huku akili yangu ikiwaza ni kwa namna gani nitaweza kurudi tena katika ardhi ile ili nifanye upembuzi zaidi na lengo langu ni kugundua vitu flani katika eneo lile kwa ajili ya uwekezaji

    Basi mwanzoni mwa mwezi April mwaka huu nilipokea tena ujumbe kutoka kwa mwekezaji mmoja tena maeneo yale na alikuwa anahitaji huduma yangu lakini hii ilikuwa tofauti na ile ya kipindi kile na ilikuwa kubwa kidogo , basi nikamjibu ba kumwambia ya kuwa ningeenda tena njombe katikati ya mwezi wa nne kwa ajili ya kazi yake hiyo , uzuri ni kwamba huyu mwekezaji ananiani na anajua siwezi kumwangusha kwenye kazi yake na hua tunawasiliana na ananishauri mambo mbali mbali kwa sababu yeye ni mhenga kidogo kuliko mimi.

    Siku zikazidi kwenda na ndani ya mwezi ule nikasafiri gafla kwenda nje ya nchi kwa shughuli za biashara kwani ilinilazimu kufanya hivyo na nikamuahidi mteja wangu kuwa soon nikirudi ningeenda Njombe kwa ajili ya kazi yake na akakubali kwa kuwa ni mwelewa sana.

    Nikafanikiwa kurudi mapema na ilipofika tar 29 april mwaka huu nilianza tena safari ya kuelekea Njombe kwa ajili ya kazi huku nikiwa na shauku kubwa ya kuendelea kuyasoma mazingira ya njombe vyema hasa kwenye vijiji vyake na maeneo ya mbali kidogo na mji. Nilipokelewa Vyema na mwenyeji wangu ambae tulisoma wote Chuo kikuu pale SUA miaka hiyo kwa sababu aliniomba tuonana nilipompa taarifa ya kwamba nitafika Njombe

    Baridi ilikuwa kali sana kwangu kwa sababu nilikuwa sijabeba sweta lakini mwenyeji wangu aliniambia kuwa kipindi cha baridi bado hakijaanza ( Jiografia ya Njombe ni kwamba iko kwenye mwinuko upatao zaidi ya 1700m kutoka usawa wa bahari na annual mean temperature ni 22 degrees of Celsius na wakati mwinginie joto huwa chini sana mpka kufikia nyuzi joto 5-8 kipindi cha baridi kali) wakati naingia Njombe joto lilikuwa nyuzi joto 18 tu. hali hii ya hewa ilinifanya niendelee kuwaza zaidi kuhusu eneo hili

    Kesho yake Tuliamka vzr na kuanza kazi au Ziara ya kuzunguka kwenye vijiji nje kidogo ya mji na mgeni wangu alinikutanisha na kichwa mmoja hapa JF ambae amewekeza sana kwa upande wa Njombe na Makete nilifurahi sana kukutana na huyu jamaa kwa sababu ni mtu makini sana na mwenye akili ya kuwaza tofauti

    Tulitembea kwenye maeneo ya Matebwe, Lupembe, Mfriga, madeke, Ikondo na tuliweza kumaliza kazi salama na kurudi mjini

    Next thread nitaelezea sasa upembuzi wangu mfano nitaeleza namna Ardhi wa maeneo haya ilivyo na udongo wenye rutuba na wa aina yake kuliko maeneo mengi ambayo tumekuwa tukifanya kazi kwa sababu tuliuchua udongo wa maeneo hayo na kuupima kwa kina kweli kweli huku tukifanya comparison na maeneo mengine ya nchi hii kwa kuwa kampuni yetu ina database kubwa ya udongo wa nchi hii kutokana na huduma zetu za soil test

    nitaeleza fursa kubwa ya kilimo cha parachichi na pia nitaeleza vzr kuhusu namna zao la chai linavyozidi kumuumiza na kumpa mkulima deni la maisha pia nitaeleza nilipokutana na mbunge wa Njombe, Lupembe na Makete
    [​IMG]
    [​IMG]
     
  16. Lasway.Jr

    Lasway.Jr Senior Member

    #155
    May 15, 2018
    Joined: Jul 25, 2015
    Messages: 172
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 80
    Picha IMG-20180430-WA0014.jpeg IMG-20180501-WA0012.jpeg
     
  17. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #156
    May 15, 2018
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,415
    Likes Received: 6,442
    Trophy Points: 280
    Jamaa story zako kama za jamaa mmoja humu JF anaitwa ONTARIO a.k.a MZEE WA FOREX.
     
  18. Kamanda wa Kweli

    Kamanda wa Kweli JF-Expert Member

    #157
    May 16, 2018
    Joined: Jul 13, 2014
    Messages: 873
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 60
     
  19. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #158
    May 16, 2018
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,415
    Likes Received: 6,442
    Trophy Points: 280
    Hujashtuka bado mkuu?
     
  20. naumbu

    naumbu JF-Expert Member

    #159
    May 16, 2018
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 3,705
    Likes Received: 4,546
    Trophy Points: 280
    Una akili sana lazima ulifaulu darasa la saba (joke)
     
  21. mng'ato

    mng'ato JF-Expert Member

    #160
    May 16, 2018
    Joined: Oct 27, 2014
    Messages: 8,415
    Likes Received: 6,442
    Trophy Points: 280
    Hahah ngoja nijifagilie kidogo,enzi hizo tulifaulu wawili tu kijijini kwetu mkuu hahah
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...