Sikuamini nilivyofika Njombe, kumbe Tanzania hii kuna sehemu kama hizi?

manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
17,069
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
17,069 2,000
Kilimo ni starting point tu ya kuelekea mafanikio eg kutafutia mtaji,but huwez kumantain utajir kwa kutegemea mazao ya shambani, hyo haipo, labda uadvance kwenda kwenye processing goods, na hapo ndo kuna mauza uza, msidanganye vijana wakati nyie mnatembelea ma vx ya ofisini maghorofani, wambieni waje pori huku waone ndo watambue ya kuwa kwa nn babu zao walikufa maskini


Point sana
 
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2017
Messages
1,763
Points
2,000
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2017
1,763 2,000
Ulifanikiwa kwenda mufindi mkuu?

Duh unafukunyua sana Mkuu,, hapo niliandika kipindi natumia jina fulani hivi

By the Mufindi sikuja kwenda ,nilikwenda kilolo namshukuru Mungu lengo la Mufindi limetimia kwa asimilimia fulani kilolo.


Kazi ndo maisha kazi sio dhambi.
 
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2017
Messages
1,763
Points
2,000
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2017
1,763 2,000
may nilikuatana na wamama haa dar wananunua njegere kwa ingi hizo areas!nilichoka mm !zaman hizo pande mtu akilima njegere ni kaeneo kadogo lakin sasa hv kumeendelea mnooo !yaan wanajaza malori wanazituma dar!fursa kibao..sema tumelala sana kufind masoko.... njegere ukiweza kupeleka 'comoro' utatusua tu!
Njegere sasa zipo sana za kutosha maeneo ya madisi hadi ukwega (kilolo) ,kama una soko la uhakika unaweza kwenda na kukusanya mzigo.

Hata mahindi mabichi yapo sana , shambani unanunulia kwa @180 na fuso singo inaweza beba kuanzia 20000 kwahiyo 20000×180=3.6m, usafiri 1.4m jumla ni 5m ,unapeleka DSM ndo soko kubwa liliko unauza kwa @280~300 unapata 5.6m~6.0m ,
Ukijumlisha na ushuru na makando kando mengine huwezi kosa laki nne yako kwa trip moja ya mahindi ,kama ni mpambanaji unaweza peleka hata trip tano Dar kwa msimu huu wa kiangazi ambapo sehemu nyingi hakuna mahindi mabichi .


Hiyo bei ya mahindi shambani nimekuwekea ya juu kabisa ,unaweza ukanunua kwa @80~140 saa nyingine tegemeana na shida ya mkulima pia .Na unaweza kwenda Dar kuuza kwa @200~300 uka make profit tegemeana na kulivo amka tu

NB.
Hii biashara ifanye kimsimu ili upate faida kipindi cha kiangazi amabapo sehemu nyingi hazina mahindi .na kikubwa za kuambiwa changanya na zako na usifanye biashara kwa taarifa za mtandaoni kama hizi bila kujiridhisha mwenyewe kwa kufanya Research.
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
17,069
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
17,069 2,000
Duh unafukunyua sana Mkuu,, hapo niliandika kipindi natumia jina fulani hivi

By the Mufindi sikuja kwenda ,nilikwenda kilolo namshukuru Mungu lengo la Mufindi limetimia kwa asimilimia fulani kilolo.


Kazi ndo maisha kazi sio dhambi.


i knew...its u!missn u friend
 
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2017
Messages
1,763
Points
2,000
Lagrange

Lagrange

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2017
1,763 2,000
i knew...its u!missn u friend
Nipo sana usinimis sana rafiki yangu.

Nilibadili lile jina lilikuwa linanitambulisha kikabila kitu ambacho sio kizuri , watu wengine wangeshindwa kujamiana na mimi kisa jina lile la kikabila.
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
17,069
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
17,069 2,000
Nipo sana usinimis sana rafiki yangu.

Nilibadili lile jina lilikuwa linanitambulisha kikabila kitu ambacho sio kizuri , watu wengine wangeshindwa kujamiana na mimi kisa jina lile la kikabila.


😂😂😂😂😂...ww ulitaka ujamiiane na kila mtu kwani😂😂😂😂
 

Forum statistics

Threads 1,315,052
Members 505,131
Posts 31,846,552
Top