Siku ya Karume...

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,744
Points
1,500

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,744 1,500
Tarehe 7/04 kila mwaka ni siku ya mapumziko kwa kusherehekea Siku ya Rais wa kwanza wa Zanzibar Marehemu Sheikh Abeid Amani Karume...

Wale wa ze laga huko bongo natumai wana long weekend...:D Anyway katika kusheherekea siku hiyo sio mbaya kujikumbusha mafaniko ya Rais huyo katika siasa za Zenj na Tanzania kwa ujumla...
  • Rais wa kwanza kutamka hadharani kuwa unaweza kwenda shule na usiambulie kitu.... Hii ni kutokana na kauli yake ya "Tumesoma hatukufahamu, tumejifunza tumeeleewa" Kauli hii ilitumika sana wakati wa Ujenzi wa Michenzani.
  • Aliweza kufanikisha ndoto za wengi..hasa weusi kwa kuwapa maisha bora mara baada ya Mapinduzi- ujenzi wa nyumba za Wajerumani, na Michenzani aidha aina za ujenzi huo karibu katika kila kitongoji katika visiwa hivyo.
  • Katika kujali ukuaji wa watoto katika uchangamfu na umakini na ubora unaokubalika, alitenga maeneo mengi ya wazi katika vitongoji kwa ajili ya michezo na burudani.. Zaidi ni kujenga sehemu maalum ya kujipumzisha kwa familia.."Kariakoo"
  • Kuanzisha elimu kwa njia ya televison... rekodi kubwa katika Afrika
  • Kuondoa tabaka za uarabu na uweusi kwa kuunganisha jamii hizo mbili kwa njia ya kifamilia
Nawatakia mapumziko mema watanzania wote, pengine itakuwa vema kuitumia siku hiyo kufanya usafi wa mazingira ya mtaani kwako na nyumbani kwako ili kuzuia uzaliaji wa mbu na hasa katika kipindi hiki cha masika ....
 

a.9784

Senior Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
146
Points
0

a.9784

Senior Member
Joined Feb 19, 2008
146 0
Hizi sikukuu kwangu naona hazijakaa vizuri.Kwa hiyo hapo baadae tutakua na Mwinyi day,Mkapa day,Kikwete day,Komando day,Jumbe day,Karume 2 day,what this is?Is this materialism or idealism.Au tunaleta ushabiki tu.Nyerere day + Karume day,wachumi nisaidieni ni hasara kiasi gani nchi inapoteza.

At least tuwatengee one hour nasema hivyo kwa sababu hawa watu hakuna kiongozi yeoyete kwa sasa anae waenzi ila ni unafiki tu,waliyotufanyia wazee wetu ni makubwa sana kiasi kwamba wangeyafanyia kazi hawa viongozi wetu wasasa tungekua mbali sana.Lakini viongozi wetu wamepuuza misingi iliyowekwa na wazee wetu waasisi na wamekuja na yakwao.
 

Kilongwe

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
424
Points
195

Kilongwe

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
424 195
haya Mtu wa Pwani mimi najiandaa na xiuxi moja ya kufa mtu huku nikiwa na doufu zangu zilizokaangwa na chaofan niurou so nitakuwa navuta harufu za pwanipwani.
 

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,538
Points
2,000

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,538 2,000
Kabisa wajua wa tz bara wengi hatujui hata...historia yake na mengineyo yaliyojiri wakati wa mapinduzi...matukufu ya zbar.nitafurahi sana kama tutajapatiwa historia ya zbar na mchakato mzima wa mapinduzi kwa kikazi hiki cha bongo flava na fm radio..la sivyo historia itaja potea
 

Forum statistics

Threads 1,392,791
Members 528,696
Posts 34,118,018
Top