Siku si nyingi watu kwa asilimia kubwa watahamia kwenye mitandao ya kijamii kama vyanzo vya habari vya kuaminika


CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
600
Likes
766
Points
180
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
600 766 180
Nimefungua kurasa mmoja wa chombo cha habari fulani, kinaarifu kuwa...'wakazi wa Dar Es Salaam wamepongeza utendaji wa miaka kadhaa ya Mkuu'. Maoni ya wafuatiliaji wengi kwa asilimia kama 70 au zaidi hivi, yamepingana na statement hiyo. Chombo hicho na vinginevyo (majina kapuni) kwa siku za hivi karibuni, vimebadilisha muelekeo kabisa kwa kuripoti aina fulani za habari ambazo ukiziangalia kwa undani utagundia ni za kinafiki.

Ninachokiona kutokana na observation yangu kupitia maoni ya wafuatiliaji wale, ni kwamba, muda si mrefu, watu wataacha kufuatilia vyombo vya habari vya ndani na badala yake watakuwa wakifuatilia vyombo vya habari vya nje. Ama, watu watakuwa wanatumia mitandao ya kijamii kujipatia habari za uhakika ili kuepuka kulishwa habari zilizo na mapungufu. Mfano, tukio lililotokea kule Ukonga, mimi kwa mara ya kwanza nililipata kupitia jamiiforums na badaye youtube wakati vyombo vya habari vikiwa vimekaa kimya.

Aftermath:
Kama watu watabadilisha njia ya kujipatia habari za kuaminika, maana yake ni kwamba, hata matangazo kwa vyombo vya habari toka kwa wafanyabiashara yatapungua hivyo mapato kupungua.

Ushauri: Vyombo vya habari, rudini kwenye mstari, mmekuwa mkilalamikiwa siku za hivi karibuni aidha kuripoti taarifa za upande fulani, ama kushindwa kabisa kuripoti taarifa muhimu. Msipofanya hivyo, na watu wakabadilisha kweli kweli namna ya kufuatilia ama kujipatia habari kupitia mitandao ya kijamii, maana yake hakutakuwa na matangazo yanayofanya muenddeshe media house zenu, na msipopata matangazo maana yake ndiyo mwanzo wa kufilisika kwa sababu hamtakuwa na uwezo wa kuwalipa wafanyakazi na kulipa kodi. Kumbukeni kuna njia nyingi mbadala za kufanya matangazo dunia ya leo, shauri yenu; angalieni isije ikabaki story tu, kwamba niliwahi kumiliki chombo cha habari kikafa na usijue ni kwa nini kilikufa.
 
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
2,826
Likes
2,313
Points
280
Countrywide

Countrywide

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
2,826 2,313 280
kwani mange kasemaje?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
31,448
Likes
4,901
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
31,448 4,901 280
hilo limeshaanza kitambo tu....
 
Lukungano1

Lukungano1

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2017
Messages
1,546
Likes
1,050
Points
280
Lukungano1

Lukungano1

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2017
1,546 1,050 280
Wamenunuliwa kama sio uoga mwingi
 
Kidume cha mbegu

Kidume cha mbegu

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
1,271
Likes
644
Points
280
Age
30
Kidume cha mbegu

Kidume cha mbegu

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
1,271 644 280
Mbona tushaama kitambo sana
 
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2017
Messages
500
Likes
417
Points
80
Malimi Jr

Malimi Jr

JF-Expert Member
Joined May 28, 2017
500 417 80
Umenena vyema,
 
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
7,931
Likes
5,770
Points
280
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
7,931 5,770 280
hilo limeshaanza kitambo tu....
mie nishaachana kabisa na taarifa ya habari za tv na redio, mitandao peke yake inatosha kupata habari, manake nyingine haziandikwi, cha ajabu sasa mpaka sisi wa vijijini tuna smartphone na tunapata kila kitu, yaani kifika taarifa ya habari ya channel yoyote nahamia kwenye movies,
 
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
600
Likes
766
Points
180
CHA The GREAT

CHA The GREAT

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2010
600 766 180
mie nishaachana kabisa na taarifa ya habari za tv na redio, mitandao peke yake inatosha kupata habari, manake nyingine haziandikwi, cha ajabu sasa mpaka sisi wa vijijini tuna smartphone na tunapata kila kitu, yaani kifika taarifa ya habari ya channel yoyote nahamia kwenye movies,
Ha ha h ha ha ha ha...kuna mtu alinambia kuwa, TV kwake ipo tu ili watoto wajue kuwa kuna kitu kinaitwa TV na kinafanyaje kazi, ila kiukweli hakuna mwenye time na TV hasa linapokuja suala la habari. Ananambia, yeye kwake ukienda, unaweza ukadhani ni mtu toka South Africa, maana ni full DSTV na channel zilizotawala kwake ni SABC, Supersport, M-Net kwenye habari ni BBC, Al-Jazeera, CNN etc.
 
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
7,931
Likes
5,770
Points
280
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
7,931 5,770 280
haha
Ha ha h ha ha ha ha...kuna mtu alinambia kuwa, TV kwake ipo tu ili watoto wajue kuwa kuna kitu kinaitwa TV na kinafanyaje kazi, ila kiukweli hakuna mwenye time na TV hasa linapokuja suala la habari. Ananambia, yeye kwake ukienda, unaweza ukadhani ni mtu toka South Africa, maana ni full DSTV na channel zilizotawala kwake ni SABC, Supersport, M-Net kwenye habari ni BBC, Al-Jazeera, CNN etc.
hahaha
 
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
21,328
Likes
24,801
Points
280
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
21,328 24,801 280
Mie huwa nikisoma JF wala sihitaji tena kusoma gazeti labda nisome tu zile kurasa za WANAOTAFUTA MARAFIKI WA KALAMU hahahaha
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
31,448
Likes
4,901
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
31,448 4,901 280
mie nishaachana kabisa na taarifa ya habari za tv na redio, mitandao peke yake inatosha kupata habari, manake nyingine haziandikwi, cha ajabu sasa mpaka sisi wa vijijini tuna smartphone na tunapata kila kitu, yaani kifika taarifa ya habari ya channel yoyote nahamia kwenye movies,
upo sahihi kabisa.....
 
Sabato Mukama

Sabato Mukama

Member
Joined
Mar 1, 2017
Messages
23
Likes
7
Points
5
Age
44
Sabato Mukama

Sabato Mukama

Member
Joined Mar 1, 2017
23 7 5
Vyombo bya habari viliisha fungwa minyororo sasa hivi wanawafurahisha tabaka flani
 

Forum statistics

Threads 1,213,142
Members 461,976
Posts 28,468,401