Sijui Kama Rais Magufuli anajua kuwa Kuna Watumishi Wizarani na Taasisi wana vyeo vikubwa sana lakini uwezo wao kiutendaji ni mdogo sana

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
5,775
Points
2,000

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
5,775 2,000
Tanzania ni moja ya nchi ambayo Watumishi was sekta ya umma kwa maana ya utumishi ndani ya Serikali na Taasisi zake mara baada ya kuajiriwa wamekuwa wakipanda vyeo kama formality kila baada ya miaka mitatu.

Kwa kupitia mfumo huo kuna baadhi ya Watumishi wana vyeo vikubwa sana katika wizara mbalimbali na Taasisi za Serikali na kutumia rasilimali za thamani za Serikali Kama vifaa vya ofisini na magari ya gharama za juu sana huku uwezo wao was kufanya kazi ni mdogo sana kitaaluma.

Wamekuwa ni watu wa kifika tu maofisini kusaini na kusoma magazeti kupitia mafaili mezani kusoma ripoti na kuondoka jioni ofisini bila kuwa na inputs zozote za kufanya mabadiliko ya kimaendeleo kwenye sekta zao.

Kwa mtazamo wangu Mimi hawa Watumishi ni mizigo ndani ya Serikali kwasababu hakuna lolote wanalofanya zaidi ya business as usual.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya baadhi ya vijana walioajiriwa ndani ya hizo wizara na Taasisi na hao viongozi wenye majina na vyeo vikubwa kiutendaji kiasi cha kufanya mambo tasiende vizuri kwa kuona vijana wengi wanajituma sana kupitia taaluma kutaka vitu vitokee ktk utendaji wao lakni mikwamo ni mingi Sana.
 

haha

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2013
Messages
683
Points
1,000

haha

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2013
683 1,000
Tanzania ni moja ya nchi ambayo Watumishi was sekta ya umma kwa maana ya utumishi ndani ya Serikali na Taasisi zake mara baada ya kuajiriwa wamekuwa wakipanda vyeo kama formality kila baada ya miaka mitatu.

Kwa kupitia mfumo huo kuna baadhi ya Watumishi wana vyeo vikubwa sana katika wizara mbalimbali na Taasisi za Serikali na kutumia rasilimali za thamani za Serikali Kama vifaa vya ofisini na magari ya gharama za juu sana huku uwezo wao was kufanya kazi ni mdogo sana kitaaluma.

Wamekuwa ni watu wa kifika tu maofisini kusaini na kusoma magazeti kupitia mafaili mezani kusoma ripoti na kuondoka jioni ofisini bila kuwa na inputs zozote za kufanya mabadiliko ya kimaendeleo kwenye sekta zao.

Kwa mtazamo wangu Mimi hawa Watumishi ni mizigo ndani ya Serikali kwasababu hakuna lolote wanalofanya zaidi ya business as usual.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya baadhi ya vijana walioajiriwa ndani ya hizo wizara na Taasisi na hao viongozi wenye majina na vyeo vikubwa kiutendaji kiasi cha kufanya mambo tasiende vizuri kwa kuona vijana wengi wanajituma sana kupitia taaluma kutaka vitu vitokee ktk utendaji wao lakni mikwamo ni mingi Sana.
Wapo wengi hasa tamisemi na wakuu WA mikoa na wilaya tena wengi ni makada WA ccm na wengi wamegushi vyeti ila alikataa wasihakikiweckwakua ni wanasiasa na wanaccm
 

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
9,272
Points
2,000

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
9,272 2,000
Upo sahihi kabisa,tena kwenye halmashauri ,kuna wakurugenzi na wakuu wa idara ni vilaza hatari sana
Sisemi kwa lengo la kisiasa, lakini taasisi inayoongoza kwa viongozi wa kiwango cha chini ni Polisi. Wa pili ni wizara ya elimu, kuna maafisa elimu ngazi ya wilaya hawafai hata kuwa walimu wakuu. Hii yote ni pale serikali ilipoanza kusimika viongozi kwa kutumia vyeti pekee bila kuangalia utendaji. Viongozi huandaliwa na siyo kufuata elimu pekee kwenye vyeti.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

BAFA

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2011
Messages
3,072
Points
2,000

BAFA

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2011
3,072 2,000
Ww unamkosea sana bwanamkubwa kwa kusema hajui kwa taarifa tu raisi anajua kila kitu nchi hii Yaaani hakuna asiolojua hata hapa hujaanza kuandika tyr ameshajua ndio mana nchi yetu kwa sasa ina madaraja na ndege nying kushinda hata marekani
 

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,397
Points
2,000

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,397 2,000
Tanzania ni moja ya nchi ambayo Watumishi was sekta ya umma kwa maana ya utumishi ndani ya Serikali na Taasisi zake mara baada ya kuajiriwa wamekuwa wakipanda vyeo kama formality kila baada ya miaka mitatu.

Kwa kupitia mfumo huo kuna baadhi ya Watumishi wana vyeo vikubwa sana katika wizara mbalimbali na Taasisi za Serikali na kutumia rasilimali za thamani za Serikali Kama vifaa vya ofisini na magari ya gharama za juu sana huku uwezo wao was kufanya kazi ni mdogo sana kitaaluma.

Wamekuwa ni watu wa kifika tu maofisini kusaini na kusoma magazeti kupitia mafaili mezani kusoma ripoti na kuondoka jioni ofisini bila kuwa na inputs zozote za kufanya mabadiliko ya kimaendeleo kwenye sekta zao.

Kwa mtazamo wangu Mimi hawa Watumishi ni mizigo ndani ya Serikali kwasababu hakuna lolote wanalofanya zaidi ya business as usual.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya baadhi ya vijana walioajiriwa ndani ya hizo wizara na Taasisi na hao viongozi wenye majina na vyeo vikubwa kiutendaji kiasi cha kufanya mambo tasiende vizuri kwa kuona vijana wengi wanajituma sana kupitia taaluma kutaka vitu vitokee ktk utendaji wao lakni mikwamo ni mingi Sana.
Toa mfano wa hata mmoja wao hata kama kwa cheo chake tu!
 

mushairizi

Senior Member
Joined
Nov 27, 2011
Messages
196
Points
250

mushairizi

Senior Member
Joined Nov 27, 2011
196 250
Ww unamkosea sana bwanamkubwa kwa kusema hajui kwa taarifa tu raisi anajua kila kitu nchi hii Yaaani hakuna asiolojua hata hapa hujaanza kuandika tyr ameshajua ndio mana nchi yetu kwa sasa ina madaraja na ndege nying kushinda hata marekani
Kati ya wasiojua kwamba anajua ni pamoja na wewe

Sent using Jamii Forums mobile app
 

okiwira

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2018
Messages
1,147
Points
2,000

okiwira

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2018
1,147 2,000
Raisi ana mafaili mengi kitandani kwake kutwa kuyapitia na kusaini.

Haijalishi iwe ni ya kuuza nchi yetu nzuri ama kutuletea manufaa.

Ila hapendi uzembe toka ndani ya sakafu ya moyo wake.

Orodhesha Taasisi na wizara ambazo zina aina ya hao mabashite nasi tutamfikishia.

Usiogope kwani hakuna atakayeWASIOJULIKANA jf ni sehemu salama.

Wengi tungekamatwa japo tuna Id fake

2020 hakika huta waona.
 

sodoliki

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
2,554
Points
2,000

sodoliki

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
2,554 2,000
Tanzania ni moja ya nchi ambayo Watumishi was sekta ya umma kwa maana ya utumishi ndani ya Serikali na Taasisi zake mara baada ya kuajiriwa wamekuwa wakipanda vyeo kama formality kila baada ya miaka mitatu.

Kwa kupitia mfumo huo kuna baadhi ya Watumishi wana vyeo vikubwa sana katika wizara mbalimbali na Taasisi za Serikali na kutumia rasilimali za thamani za Serikali Kama vifaa vya ofisini na magari ya gharama za juu sana huku uwezo wao was kufanya kazi ni mdogo sana kitaaluma.

Wamekuwa ni watu wa kifika tu maofisini kusaini na kusoma magazeti kupitia mafaili mezani kusoma ripoti na kuondoka jioni ofisini bila kuwa na inputs zozote za kufanya mabadiliko ya kimaendeleo kwenye sekta zao.

Kwa mtazamo wangu Mimi hawa Watumishi ni mizigo ndani ya Serikali kwasababu hakuna lolote wanalofanya zaidi ya business as usual.

Kuna tofauti kubwa sana kati ya baadhi ya vijana walioajiriwa ndani ya hizo wizara na Taasisi na hao viongozi wenye majina na vyeo vikubwa kiutendaji kiasi cha kufanya mambo tasiende vizuri kwa kuona vijana wengi wanajituma sana kupitia taaluma kutaka vitu vitokee ktk utendaji wao lakni mikwamo ni mingi Sana.
Unahitaji kadi ya kijani, na usikosekane kwenye maandamano ya vikokotoo , inatosha
 

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
5,775
Points
2,000

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
5,775 2,000
Wapo wengi hasa tamisemi na wakuu WA mikoa na wilaya tena wengi ni makada WA ccm na wengi wamegushi vyeti ila alikataa wasihakikiweckwakua ni wanasiasa na wanaccm
Nadhani ktk hili tusiingize siasa ila tujue kuna tatizo la kimfumo katika kutimiza na kutekeleza wajibu kwa Watumishi wa umma.Kuna wataalam ambao wanafanya vizuri lakini Watumishi wenzao wanawapiga Vita Sana hata Rais mwenyewe amekuwa akitoa mfano Kama wa Injinia Mfugale alivyopigwa Vita.Sasa Happ Nini kifanyike kutoka hapo......
 

tatum

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2018
Messages
5,775
Points
2,000

tatum

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2018
5,775 2,000
Raisi ana mafaili mengi kitandani kwake kutwa kuyapitia na kusaini.

Haijalishi iwe ni ya kuuza nchi yetu nzuri ama kutuletea manufaa.

Ila hapendi uzembe toka ndani ya sakafu ya moyo wake.

Orodhesha Taasisi na wizara ambazo zina aina ya hao mabashite nasi tutamfikishia.

Usiogope kwani hakuna atakayeWASIOJULIKANA jf ni sehemu salama.

Wengi tungekamatwa japo tuna Id fake

2020 hakika huta waona.
Wizara zote na Taasisi zake zote na hata Rais mwenyewe analalamika na kutoa mifano mingi kwenye hotuba zake jinsi wachapa kazi wanavyopigwa Vita Serikalini.
 

Forum statistics

Threads 1,392,723
Members 528,684
Posts 34,116,361
Top