Sijawahi kuona mkoa wa Kagera unakosekana katika 10 bora ya matokeo yoyote ya elimu Tanzania


instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2016
Messages
2,080
Likes
1,638
Points
280
Age
23
instanbul

instanbul

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2016
2,080 1,638 280
Sio kwamba Watu au Wanafunzi wa Kagera wana akili sana kuliko wengine lakini ni juhudi za Wananchi, Walimu na Wazazi hasa kutathmini elimu kwa mtoto kuliko kitu chochote kile

Ukichungulia vyuo vikuu asilimia kubwa ya Wanafunzi wanatoka mkoa huu, hii yote ni kwa sababu ya ubora wa elimu na morali iliyopo kwa Walimu wa mkoa huu.

Sawa utamaduni wa kupenda elimu umekuwepo sana mkoa huu tangu enzi za machief au abakama lakini hio sio sababu kuwa mkoa ndo utoe wasomi wote hivyo, hii yote ni ubora wa elimu, shule zilivyopo katika mkoa huu.

Mikoa mingine nendeni Kagera mkajifunze hasa wilaya kuu ya Bukoba. Na kama unataka mtoto wake afaulu vizuri na apate elimu nzuri mpeleke Kagera maana ni mazingira mazuri sana ya kusomea, ndo maana hata Wahaya wengi waliopo Dar utaona watoto wake wapo katika shule za Kagera ambazo nyingi zinafanya vizuri na hata za Serikali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,814
Likes
3,109
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,814 3,109 280
Ibrahim alikuwa muislamu unatuambia dini ya waarabu !! ahahahaahh Ahahahahhhahjajahajajajjajja , mbona watu wamempiga Mungu wa kichina halafu wewe unafuraia tu
masudi tusichafue hali ya hewa huku tafadhali sana niliesema hii deen ya warabu sio Mimi ni allah Mwenyewe
img_20181225_145910_137-jpg.989446
na wenye deen yao
img_20181123_115106_972-jpg.989449
wee unaunga unga eti uislamu umeanzia ibrahim muislamu wa kwanza baba fatuma
img_20190108_193208_206-jpg.989453
wa pili bi khadija....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
masudi tusichafue hali ya hewa huku tafadhali sana niliesema hii deen ya warabu sio Mimi ni allah Mwenyewe View attachment 989446 na wenye deen yao View attachment 989449 wee unaunga unga eti uislamu umeanzia ibrahim muislamu wa kwanza baba fatuma View attachment 989453 wa pili bi khadija....

Sent using Jamii Forums mobile app
Huwezi kuelewa Quran mdogo wangu, Mohamadi ni wa kwanza kwa nyakati zake, hii dini ilikuwepo Mohamadi ajazaliwa

QURAN 42:13
";Amekuamrisheni DINI ile ile aliyo muhusia Nuhu, na tuliyokufunulia wewe (Mohammed) ,na tuliyo wausia Ibrahim na musa na Isa, kwamba shikeni DINI wala msifarikiane";

umeona mambo sasa hii dini kitambo , sana ila kila Uma mtume wa uma ule anakuwa wakwanza kuhuisha, ata Musa alikua wa kwanza kuhuisha kwa zama zake
Halafu huyu wahabi kapewa utume vatican ? maana ndio nashangaa unavyomleta hapa kama vile ni chanzo rasmi cha uislamu unashangaza kweli, swali lingine kijana nikutoe tongotongo
 
E

E and E

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
480
Likes
338
Points
80
E

E and E

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
480 338 80
Usitake battle ambayo mshindi anajulikana .najua kuwa Kilimanjaro nayo inafanya vzr kielimu .Sawa lakini mkoa huo huwezi linganisha kagera kielimu.anzisha nawe Uzi ukileta battle ya kuulinganisha mikoa miwili hapa tunaoongelea mkoa wa kagera na mafanikio yake kielimu.kwanini watu wa Kilimanjaro mnapenda Sana battle na hawa watu wa kagera ?

Sent using Jamii Forums mobile app
Wewe binafsi na familia yako unafaidika nini na Kilimanjaro au Kagera iwe ya kwanza, je vitu hivi vinaleta impact gani kwako? hao wanaoongoza kutoka Kilimanjaro waliwahi kukusaidia nini?
 
el nino

el nino

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
3,617
Likes
1,775
Points
280
el nino

el nino

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2013
3,617 1,775 280
Nilitoa rai kuwa ntakapokuja na data naomba watu wasikimbie bali tuendelee kubishana kisayansi ( tukiwa na ushahidi na sio hisia)..

Kwa mujibu wa National Bureau of statistics Tanzania ukipenda iite nbs ( unaweza kuwatembelea kupitia tovuti yao nbs.go.tz) Mkoa wa Kagera umepitwa mbali sana na mkoa wa Kilimanjaro kwa kuwa na idadi kubwa ya watu wanaojua kusoma na kuandika.


Kwa maneno mengine ni hivii, pamoja na masifa na mbwembwe za wakazi wa mkoa wa kagera ni asilimia 76 tuu ya wakazi wa mkoani Kagera wanaojua kusoma na kuandika ili hali Asimilia 92 ya wakazi wa Mkoa wa kilimanjaro wanajua kusoma na kuandika !

Kwa mantiki hii , ni wazi mkoa wa kagera upo nyuma sana maana hata Tanga (wanalchukiliwa kirahisi kwenhe elimu)wamewapita kwa kuwa na asilimia 79 ya wanaojua kusoma na kuandika... hivyo basi kuilinganisha Kagera na Kilimanjaro kwenye suala la Elimu ni sawa na kulingamisha Mlima na kichuguu maana mkoa wa kilimanjaro unahitaji asilimia 8 tuu kutimiza asilimia 100 ya watu wanaojua kusoma kuandika wakati kwa Kagera inahitajika asilimia 24 nzima .

Kumbuka hapo tunazungumzia watu zaidi laki 5 hawajui kusoma wala kuandika katika mkoa wa wasomi ......

Inasikitishana sana kwa kweli maana huo muda wa kujisifu hapa wangetumia hata kufundisha wenzao kusoma na kuandika...

Mjisomee wenyewe hapo chini kwenye attachments. View attachment 2012_CENSUSVol3WALLCHART.pdf

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Attachments:

mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,814
Likes
3,109
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,814 3,109 280
Huwezi kuelewa Quran mdogo wangu, Mohamadi ni wa kwanza kwa nyakati zake, hii dini ilikuwepo Mohamadi ajazaliwa

QURAN 42:13
";Amekuamrisheni DINI ile ile aliyo muhusia Nuhu, na tuliyokufunulia wewe (Mohammed) ,na tuliyo wausia Ibrahim na musa na Isa, kwamba shikeni DINI wala msifarikiane";

umeona mambo sasa hii dini kitambo , sana ila kila Uma mtume wa uma ule anakuwa wakwanza kuhuisha, ata Musa alikua wa kwanza kuhuisha kwa zama zake
Halafu huyu wahabi kapewa utume vatican ? maana ndio nashangaa unavyomleta hapa kama vile ni chanzo rasmi cha uislamu unashangaza kweli, swali lingine kijana nikutoe tongotongo
Hapa Amekuamrisheni deen ile ile anawaambia kina nani koloani ijibu hatuna haja ya jibu na masudi naona umeelewa mkulu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Attachments:

sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
Ahahahahaaaahahhahhaaha pole sana mkuu , mfano kwanini asilete alioongoza kitaifa kwenye mwako huo , akaenda kutafuta kasehemu kasayansi ili avutie kwake haonekane mtu wa maana, hizi akili zinatia mashaka sana ahaahhhhhahaha
Umejua alikuwa anajibu swali gani?? Ameulizwa leta T.O wa kihaya. Sasa ulitaka alete timu nzima?? Ndo maana mnakula ziro. Kujibu maswali bado ni tatizo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Hapa Amekuamrisheni deen ile ile anawaambia kina nani koloani ijibu hatuna haja ya jibu na masudi naona umeelewa mkulu

Sent using Jamii Forums mobile app
Hakuna tabu Quran mbona iko wazi , ni wewe tu na akili yako mbovu
Ibrahim alikua muislam
QURAN 3:67
";Ibrahim hakuwa Yahudi wala mkristo, lakini alikuwa mwongofu MUISLAMU, wala hakuwa katika washirikina";

hivyo sisi kuitwa waislamu hatujaanza jana, tulianza zamani kabisa wakati huo , hata Mohammed ajazaliwa
QURAN 22:78
"; wala hakuweka juu yenu mambo mazito katika dini. Nayo ni mila ya baba yenu Ibrahim. Yeye (Mwenyezi Mungu ) ALIKUITENI WAISLAMU tangu ZAMANI,na katika hii (Quran) pia , ili awe mtume shahidi juu yenu, na nyinyi muwe mashahidi kwa watu ";

waislamu waliitwa hivyo kabla ya Quran na wanaitwa hivyo wakati wa Quran, hii dini Mohamadi(S.A.W) wala hakuanzisha yeye, swali jingine kijana
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Umejua alikuwa anajibu swali gani?? Ameulizwa leta T.O wa kihaya. Sasa ulitaka alete timu nzima?? Ndo maana mnakula ziro. Kujibu maswali bado ni tatizo

Sent using Jamii Forums mobile app
Ma TO walikua wengi , kwanini asiwape wale wengine credit , katafuta anae mtaka ndio katuletea , hili ni tatizo
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,814
Likes
3,109
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,814 3,109 280
Hakuna tabu Quran mbona iko wazi , ni wewe tu na akili yako mbovu
Ibrahim alikua muislam
QURAN 3:67
";Ibrahim hakuwa Yahudi wala mkristo, lakini alikuwa mwongofu MUISLAMU, wala hakuwa katika washirikina";

hivyo sisi kuitwa waislamu hatujaanza jana, tulianza zamani kabisa wakati huo , hata Mohammed ajazaliwa
QURAN 22:78
"; wala hakuweka juu yenu mambo mazito katika dini. Nayo ni mila ya baba yenu Ibrahim. Yeye (Mwenyezi Mungu ) ALIKUITENI WAISLAMU tangu ZAMANI,na katika hii (Quran) pia , ili awe mtume shahidi juu yenu, na nyinyi muwe mashahidi kwa watu ";

waislamu waliitwa hivyo kabla ya Quran na wanaitwa hivyo wakati wa Quran, hii dini Mohamadi(S.A.W) wala hakuanzisha yeye, swali jingine kijana
Huyo ni ibrahim wa koloani dhahir kabisa yeye alipo uona mwezi akasema ni Mungu wake
img_20190109_210033_693-jpg.990445
Usiunge unge ili nawe uonekane hii deen inakuhusu! Hapo wanasomewa koloani watu wa makkah...
img_20181214_071044_259-jpg.990497
miaka yoote 40 muhammad alikuwa kafir
img_20190109_214545_689-jpg.990505
wewe inasema uisilamu ulianza Ibrahim alikuwa hayaoni Mahekalu na Masinagogi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
Ma TO walikua wengi , kwanini asiwape wale wengine credit , katafuta anae mtaka ndio katuletea , hili ni tatizo
Kweli we pompompo! Marais ni wengi ndio, ila ukiambiwa tutajie rais mweusi utawataka tena wote kwa kuwa ni marais??

Mtu kaambiwa ataje T.O mhaya aanze kuorodhesha wote?? Hebu fungeni uzi mkojoe hamna tena points

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
ENDELEENI KUKARIRI TU, Tafuta mikoa yenye watu wasiojua kusoma unambie kagera ni ya ngapi.

Lakin pia zama za nshomile ilikuwa zamani ambapo maprofesa weng walikuwa wahaya na kubania wengine wasio wakagera ktk kupata uprofesa nk. Lakin pia watu hawa wanaongoza kwa cheating sn.

Pia kagera shule ni chache mno na idadi ya wahitimu ni ndogo sn ukilinganisha na mikoa mingine.

Nchi hii inawatu katk mikoa mingine walioenda shule weng, mf Kilimanjaro ( kumbuka walishakuwa na shule ngazi ya kata hata kabla ya 2005 na idadi ni kubwa kubwa ya ya wahitimu), Kigoma ina watu wenye akili sana, Ukerewe, Songea, nk na wanaongezeka kwa kasi hyo Kagare ni zaman hizo
Maneno bila kielelezo chochote ni upuuzi. Sasa hivi hata sisomi mpaka mwisho. Mnakera.

Kwa nini mruke ruke tu?? Hivi ukiweka kaevidence unakufa??

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
Hebu angalia wanafunzi katika wilaya ya muleba kama hawazidi nusu ya mkoa wako huo unaosifia ? Na matokeo haya je halafu unaponiambia shule ni chache sikuelewi leta hizo data . sijaona data hata moja ya watu wa Kilimanjaro ni phorojo tu View attachment 989381 View attachment 989382 View attachment 989386

Sent using Jamii Forums mobile app
Usijibizane na hao wanywa mbege walevi wenye meno meusi wanaoandika mbege hapa bila vielelezo. Wamechoka sana kaka. Tumewaua mbali mno

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
Nachozungumza nakijua vizuri, nimeishi huko, hakuna mahali ambapo watu ni washamba kama kagera kila kitu wanataka upendeleo na roho ya kwa nin
Weka kapicha basi mkuu.

Tena kwa ushamba kuna kabila washamba kama wachaga kweli??? Hayo tuyaache mkuu tukomae na elimu. Tutawaaibisha tu bure

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
958
Likes
741
Points
180
sundoka

sundoka

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2011
958 741 180
Nilitoa rai kuwa ntakapokuja na data naomba watu wasikimbie bali tuendelee kubishana kisayansi ( tukiwa na ushahidi na sio hisia)..

Kwa mujibu wa National Bureau of statistics Tanzania ukipenda iite nbs ( unaweza kuwatembelea kupitia tovuti yao nbs.go.tz) Mkoa wa Kagera umepitwa mbali sana na mkoa wa Kilimanjaro kwa kuwa na idadi kubwa ya watu wanaojua kusoma na kuandika.


Kwa maneno mengine ni hivii, pamoja na masifa na mbwembwe za wakazi wa mkoa wa kagera ni asilimia 76 tuu ya wakazi wa mkoani Kagera wanaojua kusoma na kuandika ili hali Asimilia 92 ya wakazi wa Mkoa wa kilimanjaro wanajua kusoma na kuandika !

Kwa mantiki hii , ni wazi mkoa wa kagera upo nyuma sana maana hata Tanga (wanalchukiliwa kirahisi kwenhe elimu)wamewapita kwa kuwa na asilimia 79 ya wanaojua kusoma na kuandika... hivyo basi kuilinganisha Kagera na Kilimanjaro kwenye suala la Elimu ni sawa na kulingamisha Mlima na kichuguu maana mkoa wa kilimanjaro unahitaji asilimia 8 tuu kutimiza asilimia 100 ya watu wanaojua kusoma kuandika wakati kwa Kagera inahitajika asilimia 24 nzima .

Kumbuka hapo tunazungumzia watu zaidi laki 5 hawajui kusoma wala kuandika katika mkoa wa wasomi ......

Inasikitishana sana kwa kweli maana huo muda wa kujisifu hapa wangetumia hata kufundisha wenzao kusoma na kuandika...

Mjisomee wenyewe hapo chini kwenye attachments. View attachment 989760

Sent using Jamii Forums mobile app
Eti huyu nae kajikoki kaja na data

Sasa kama hawajui kusoma mbona wanawakalisha?? Huoni aibu kweli????? Serious???

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2015
Messages
1,009
Likes
756
Points
280
Jodeo

Jodeo

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2015
1,009 756 280
Naona huu uzi muda si mrefu utageuka kuwa uwanja wa ngumi kati ya k'njaro na Kagera.
Hebu acha mambo yenu msaidieni Ndalichako kwa nini mikoa mingine Kama kwake Kigoma na jirani zake Tabora, Katavi, Rukwa kwa nini hawafanyi vizuri?
Hiyo uliyotaja,, waache tu uchawi watafanya vizuri

Sent using Jamii Forums mobile app
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Huyo ni ibrahim wa koloani dhahir kabisa yeye alipo uona mwezi akasema ni Mungu wake View attachment 990445 Usiunge unge ili nawe uonekane hii deen inakuhusu! Hapo wanasomewa koloani watu wa makkah... View attachment 990497 miaka yoote 40 muhammad alikuwa kafir View attachment 990505 wewe inasema uisilamu ulianza Ibrahim alikuwa hayaoni Mahekalu na Masinagogi

Sent using Jamii Forums mobile app
Utaelewa tu wewe jitoe akili , Ibrahim tumemaliza pasi na shaka alikua muislamu
MUSA NA WAFUASI WAKE

QURAN 10:84
"; Na Musa alisema; Enyi watu wangu ! ikiwa nyinyi mmemuamini Mwenyezi Mungu basi mtegemeeni Yeye, ikiwa nyinyi ni WAISLAMU";

huyu Musa anathibitisha Uislamu kabla ya Mohammed , swali jingine
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Uharo mtupu. Unaonaje ukilog off mkuu?? Hueleweki kabisa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Kivip mkuu iwe uharo, inamaana ujui kuwa hao maTO wamegawanywa sehemu tatu ambazo ni sayansi, sanaa na biashara , kila mmoja ni TO mahali pake , unawajua hao wengine ?
 
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2018
Messages
4,571
Likes
1,881
Points
280
masoud mshahara

masoud mshahara

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2018
4,571 1,881 280
Kweli we pompompo! Marais ni wengi ndio, ila ukiambiwa tutajie rais mweusi utawataka tena wote kwa kuwa ni marais??

Mtu kaambiwa ataje T.O mhaya aanze kuorodhesha wote?? Hebu fungeni uzi mkojoe hamna tena points

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeishiwa hoja braza, umegundua ni jambo la kawaida, ila wewe umelikuza humu, ili uonekane wewe muhaya umefanya jambo kubwa , huu ni upuuzi
 

Forum statistics

Threads 1,249,898
Members 481,140
Posts 29,714,308