'Sigara Zimeniua'


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,977
Likes
5,351
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,977 5,351 280


4176050.jpg

Jeneza la Mzee Albert likiingizwa kaburini huku bango la maandishi 'Sigara Imeniua' likiwa pembeni Wednesday, March 03, 2010 11:16 PM
Mvuta sigara aliyeteseka miaka mingi kutokana na magonjwa yaliyotokana na uvutaji sigara ametimiziwa matakwa yake kuwa atakapofariki jeneza lake na kaburi lake liweke maneno yanayosema 'Sigara Zimeniua'. Jeneza la mzee Albert Whittamore lilizungushwa katika mitaa ya mji wake nchini Uingereza huku likiwa limewekewa maneno 'Sigara Zimeniua'.

Mzee Albert aliyefariki mwishoni mwa mwezi uliopita akiwa na umri wa miaka 85, aliacha wosia kuwa atakapofariki kaburi na jeneza lake liwekewe maneno hayo ili kuwaonya vijana wasije wakapoteza maisha yao kama alivyopoteza ya kwake kutokana na magonjwa yaliyotokana na uvutaji sigara.

Mzee Albert aliteseka miaka mingi sana kutokana na matatizo ya mapafu, ugonjwa uliotokana na uvutaji wake uliokithiri wa sigara enzi za ujana wake.

Bango lilitengenezwa na kuwekewa maandishi ya 'Sigara Zimeniua' kabla ya jeneza lake kuzungushwa kwenye mitaa kadhaa ya mji wa Dover uliopo kilomita 160 toka jijini London.

Kwenye kaburi lake nako kuliwekewa bango kama hilo ambalo inasemekana litakaa hapo kwa muda wa wiki moja.

Mzee Albert kabla ya kufariki alikuwa akiwausia vijana kuhusiana na madhara yanayotokana na uvutaji wa sigara.
http://www.nifahamishe.com/NewsDetails.aspx?NewsID=4176050&&Cat=7
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
so sad, guys stop smoking!
 
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2009
Messages
242
Likes
6
Points
35
K

Kabengwe

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2009
242 6 35
Siku zake zilikuwa zimefika hata kama asingevuta sigara, 85 years old kusumbuliwa na magonjwa ni jambo la kawaida hata kama haukuvuta sigara!
Asiwaharibie watu biashara zao!
Na Sigara si zina onyo, yeye hakuliona?!
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
so sad, guys stop smoking!
ni kweli pape ila hiyo ni roho aitoki kirahisi inaitaji ujitoe
kweli kweli kwa mungu uamue umtolee dhabihu mungu maana
ukiangalia kwenye life za wengine hiyo no laana ya ukoo
kama kisukari,uzinzi,pressure haya mambo ni kukataa kwa jina la yesu
we unafikia kufia guest wakati una mke si laana hiyo pape
ndiyo haya mpaka unakufa unavuta sigara
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
Siku zake zilikuwa zimefika hata kama asingevuta sigara, 85 years old kusumbuliwa na magonjwa ni jambo la kawaida hata kama haukuvuta sigara!
Asiwaharibie watu biashara zao!
Na Sigara si zina onyo, yeye hakuliona?!

maisha ya kuishi mwanadamu ni 70 kwanza ashukuru mungu kumuongezea na kuwaomba radhi waliokuwa wakimtunza kwa kuharibu na kufuja pesa zao kwa miaka 15 iliozidi ambayo unatunza kajukuu kakubwa kabisa
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,602
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,602 280
Kuna wanaovuta paketi nzima na zaidi kwa siku.
Chakula walacho sio mlo kamili.
Kisa cha yote hayo ni kutafuta tu ujiko, ili waitwe chain smoker.
Nimehubiri wee hawajasikia, sasa kazi kwao.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Nilikuwa najiuliza ingekuwa vp kama marehemu aliyekufa kwa ugonjwa wa ukimwi
alafu kwenye jeneza lake pangeandikwa 'AIDS KILLED ME'
 
Dreamliner

Dreamliner

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2010
Messages
2,033
Likes
8
Points
135
Dreamliner

Dreamliner

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2010
2,033 8 135
Mkuu Kabengwe! Huyu Marehemu amesema ameteseka siku nyingi na magonjwa ya MAPAFU sababu ya sigara.. Ndio maana akatuusia.



Siku zake zilikuwa zimefika hata kama asingevuta sigara, 85 years old kusumbuliwa na magonjwa ni jambo la kawaida hata kama haukuvuta sigara!
Asiwaharibie watu biashara zao!
Na Sigara si zina onyo, yeye hakuliona?!
 
upele

upele

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2010
Messages
364
Likes
0
Points
0
upele

upele

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2010
364 0 0
alikuwa anavuta tumbaku sio sigara wazee wengi huwaga wanavuta tumbaku au alikuwa ajui kama sigara ni sumu ukizingatia na umri wake je hicho kifua kilijaa mimoshi
conquest
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,215
Likes
2,346
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,215 2,346 280
Ni somo mahususi kwa jamii kingwa
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
kwa umri wake atakuwa alivuta zaidi semi trailer 10....lol:D
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,219
Likes
1,919
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,219 1,919 280
maisha ya kuishi mwanadamu ni 70 kwanza ashukuru mungu kumuongezea na kuwaomba radhi waliokuwa wakimtunza kwa kuharibu na kufuja pesa zao kwa miaka 15 iliozidi ambayo unatunza kajukuu kakubwa kabisa
mama mia kama kawaida yako unamwaga mapointi huku ukitoa referensi. big up

Hawa wajamaa wanatakiwa kushitakiwa kwa kuwashawishi vijana wadogo kuvuta sigara.....unaweza kuuwawa na sigara at 85? angekuwa bellow 45 hapo tungeeweza kuongea mambo mengine.
Hapo ni sawa na kuwaambia vijana vuteni masigara na mabange kwa wingi, you wont die any time soon.
 
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
359
Likes
9
Points
35
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
359 9 35
Siku zake zilikuwa zimefika hata kama asingevuta sigara, 85 years old kusumbuliwa na magonjwa ni jambo la kawaida hata kama haukuvuta sigara!
Asiwaharibie watu biashara zao!
Na Sigara si zina onyo, yeye hakuliona?!
Sikio la kufa halisikii dawa.
 
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
2,530
Likes
837
Points
280
M

mchajikobe

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
2,530 837 280
Smoking is harmful but sometimes powerfull to smoker's health!!
 

Forum statistics

Threads 1,238,928
Members 476,277
Posts 29,337,099