Sigara - Siku ya kuacha kuvuta sigara duniani

  • Thread starter Engineer Mohamed
  • Start date

E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
wakuu leo ni siku ya kuacha kuvuta sigara duniani.nakuombeni wote wenye tabia hii ya kuvuta tafadhalini muache hii tabia ya kuvuta sigara.sigara ina madhara mengi ktk afya zetu.
tumewashikia bango sana mafisadi,lakini imefika kipindi tujali afya zetu,
NAOMBA SOTE TUACHE KUVUTA SIGARA.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
sasa hawa ilowataja ndio wavutaji wakubwa au vpi ba mkwe?
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,870
Likes
8,691
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,870 8,691 280
Ukiwataja Kwa Majina Hivi Sidhani Kama Wataacha ...haya Polen Tena Mwkj Na Inv..ila Natumaini Siku Ya Wote Hii
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
sasa yupi kati ya hawa ni miraji wa BBC ?
 
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
sasa yupi kati ya hawa ni miraji wa BBC ?
hongera kuacha kuvuta fegi.
nimeongea sana na kibunango na game theory na wao waache sigara,lkn loh kama nimtia chumvi ktk bahari.
mkjj tafadhali nisaidie ili tuwaokoe hawa ndugu zetu waache kuvuta fegi.
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
sasa yupi kati ya hawa ni miraji wa BBC ?

Mtu wa pwani unataka kuderive nini hapa, kuwa kati ya MKJJ na Invicible kuna miraji wa BBC? au una maana gani bado sijakuelewa tafadhari.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
si umesikiliza bbc miraji mvutaji mpaka kuacha kwake, sasa engineer anataka kushawishi kama kule mkuu au wewe wafikirije?
 
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2007
Messages
461
Likes
3
Points
0
E

Engineer Mohamed

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2007
461 3 0
mwafrika wa kike......
asante sana nimepata PM yako,nimefarijika sana ulivyonambia kuwa umeanza kupunguza uraibu wa kuvuta sigara.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
nadhani kuna haja ya kuanza kuwafungia watu humu.. leo imekuwa siku ya ajabu tu..this is unacceptable..
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
8
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 8 0
Hoja ya kuacha kuvuta sigara ni nzuri lakini sidhani kama ni busara kuanza kutajana majina humu ndani. Reaction ya watu ni kwamba sio kitendo kizuri, ndio maana hata waliotajwa wamereact vibaya. Cha msingi ni kufikisha ujumbe kwamba watu waache kuvuta sigara maana uvutaji wa sigara una madhara makubwa katika afya ya binadamu. Uvutaji wa sigara unawaathiri hata wale waliokaribu yako na wale wote uwapendao.

Kama unafahamu so and so anavuta sigara, watafute for private counseling na sio kutangaza humu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
huwa siamini kuwa kuna watu wanataka kuifedhehesha na kuishushia hadhi JF lakini katika hili nadhani wapo.. haingii akilini. grrrrrrrrrrr jamani si muweke hata kwenye utani n.k ..
 
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135
IsayaMwita

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Mna maana gani jamani? mbona sisi hatujawapata? mmemanisha nini.......
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 523 280
Jamani ni lini dunia hii tutaamua kuacha unafiki? Siku ya kuacha kuvuta sigara sio solution ya uvutaji sigara duniani. Mbona hakuna siku ya kuacha kuvuta bangi au kutumia cocain?
Kama tumekubaliana kuwa sigara ina madhara kwenye jamii na tumeamua kuipiga vita kweli, there is more we can do than to announce days.
 
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
301
Likes
8
Points
0
Zero

Zero

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
301 8 0
Jamani ni lini dunia hii tutaamua kuacha unafiki? Siku ya kuacha kuvuta sigara sio solution ya uvutaji sigara duniani. Mbona hakuna siku ya kuacha kuvuta bangi au kutumia cocain?
Kama tumekubaliana kuwa sigara ina madhara kwenye jamii na tumeamua kuipiga vita kweli, there is more we can do than to announce days.
Why do we shut down all the cigarette manufacturing industries? Then tuchome moto mashamba yote ya tumbaku kama polisi wanavyofanya kwenye mashamba ya bangi? Mimi nadhani hii ndio itakuwa vita ya kweli.
 
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2007
Messages
1,321
Likes
35
Points
145
J

Jamco_Za

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2007
1,321 35 145
Panya akitaka kukung'ata anapuliza kwanza ili usisikie maumivu, mbu akitaka kunyonya damu anatoa mate na kulainisha ngozi ili usikikie maumivu, uchumi wa ulimwengu bado unategemea mchango kutoka kwa wavutaji kwahiyo hakuna jinsi ambayo ufungaji wa viwanda utafanyika bali wataendelea kupiga kelele za kinafiki tu wacheni kuvuta sigara wakati hawachukui hatua madhubuti kuzuia uvutaji.

UK watoto 250,000 kati ya miaka 12 na 16 wanaanza kuvuta sigara kila mwaka, hawa ni wenzetu wenye kuweka data zao sahihi je watanzania wangapi waanza kuvuta sigara kila mwaka na wana umri gani? watu wangapi wanakufa kila mwaka kutokana na magonjwa yanayosababishwa na kuvuta sigara? je wasiovuta wanaothirika na uvutaji wa wengine wanalindwa vipi?
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
wakuu leo ni siku ya kuacha kuvuta sigara duniani.nakuombeni wote wenye tabia hii ya kuvuta tafadhalini muache hii tabia ya kuvuta sigara.sigara ina madhara mengi ktk afya zetu.
tumewashikia bango sana mafisadi,lakini imefika kipindi tujali afya zetu,
NAOMBA SOTE TUACHE KUVUTA SIGARA.
Acheni NGONO kwanza, tuacheni wengine na sigara zetu. Kwa sigara nitakufa japo na miaka 50 lakini ngono, mdudu unakuondoa hapo hapo Kwi kwi kwi!!!!

Nikiacha sigara nitaanza kukimbilia kwenye vingine na huko balaa tupu, afadhali niendelee na zimwi nilijualo.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
Acheni NGONO kwanza, tuacheni wengine na sigara zetu. Kwa sigara nitakufa japo na miaka 50 lakini ngono, mdudu unakuondoa hapo hapo Kwi kwi kwi!!!!

Nikiacha sigara nitaanza kukimbilia kwenye vingine na huko balaa tupu, afadhali niendelee na zimwi nilijualo.
Baaab Kubwa...
huwa napata shida sana napokuwa sina fegi ya asubuhi...:D
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Labda tuwe na siku ya kutokuingia JF... kama njia ya kupunguza matumizi ya umeme..
 
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
3,589
Likes
29
Points
0
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
3,589 29 0
Labda tuwe na siku ya kutokuingia JF... kama njia ya kupunguza matumizi ya umeme..
Unataka wadau wakuijie juu?

Kweli you learn something new everyday...sijawahi kisikia hii siku ndio leo mara ya kwanza but again mimi si mvutaji kuna siku ya kuacha kunywa pombe kupindukia?(msinishambulie sio mnywaji vile vile)...
Ushauri kwa wale mlioko addicted na sigara anzeni kutafuna chewing gum zenye ladha ya tumbaku uku mkipunguza kuvuta sigara taratibu.
 

Forum statistics

Threads 1,237,553
Members 475,562
Posts 29,293,118