Sifa za Waziri Mkuu


W

We can

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2010
Messages
681
Likes
5
Points
35
W

We can

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2010
681 5 35
Waziri Mkuu ni Mkuu wa Mawaziri wote na ndiye Kiraanja Mkuu wa Kazi za kila siku za serikali, hivyo anapaswa awe:

1. Mkali, asiyeonea na ambaye haonei mtu, watu, taasisi, nk,
2. Asiwe fisadi, wala mtu aliyewahi kuwa fisadi ili kutoa dira/ mwongozo kwa mawaziri wake na kwa bosi wake,
3. Hapaswi kuwa kimbelembele, kiherehere na mzandiki,
4. Hapaswi kuwa mdini, mkabila, wala mbaguzi wa aina yeyote,
5. Haswi kujali QUANTITY bali QUALITY ktk kazi; na aweke vigezo vya QUALITY. Sharti azingatie maelekezo ya wataalam (wasomi na tafiti zao). Ahakikishe ELIMU inapewa fungu kubwa kuwezesha wa Tanzania wafanye tafiti na siyo ku IMPORT wataalamu au KU IMPORT vifaa vya kitaalam, this should never be a long-term plan...
6. Ajue kuwa Tanzania siyo nchi ya kuombaomba misaada,
7. Atafakari upya na mara kwa mara kauli na sera za serikali; mfano is KILIMO kwanza a PRIME dira for Tanzania? au KILIMO BORA kwanza?
8. Hapaswi kuwa na nyumba ndogo au yeye kuwa sehemu ya nyumba ndogo,
9. Hapaswi kujali nani anamsifia au anamlaumu, alimradi anatenda kwa maslahi ya waliowengi,
10. Anapaswa awe tayari kushirikiana na bosi wake kutimiza ahadi zooote wakati wa Kampeni.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Awe mtu mwenye maamuzi kulingana na cheo alichonacho, bila kuathiri madaraka ya Mkuu wake.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
Awe motto wa mkulima na awe na uwezo wa kulia linapokuja suala na mauaji ya albino
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Asiwe na nywele nyeupe.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
awe ni mtu atakaye sema kwa dhati kuwa zanzibar si nchi..na akibanwa sana basi aite wanasheria wakuu wa serikali watafute definition ya zanzibar ni nchi au sio nchi
 
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Messages
838
Likes
7
Points
0
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2010
838 7 0
awe anatoka katika familia ya Mkulima, anayeweza kujibu maswali ya pao kwa hapo, na anayemwogopa mkuu wake wa nchi
 
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Messages
838
Likes
7
Points
0
Mpasuajipu

Mpasuajipu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2010
838 7 0
Asiwe ni mtu mwenye vijisenti, mwenye house girl wa kichina na mroho wa madaraka
 
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2010
Messages
302
Likes
5
Points
35
Ikimita

Ikimita

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2010
302 5 35
Awe ni mtu ambaye alishauweka umaskini wake hadharani.
 
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
554
Likes
2
Points
0
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
554 2 0
Asiwe mwenye hasira ila busara...
 
M

matawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2010
Messages
2,055
Likes
12
Points
135
M

matawi

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2010
2,055 12 135
Waziri Mkuu ni Mkuu wa Mawaziri wote na ndiye Kiraanja Mkuu wa Kazi za kila siku za serikali, hivyo anapaswa awe:

1. Mkali, asiyeonea na ambaye haonei mtu, watu, taasisi, nk,
2. Asiwe fisadi, wala mtu aliyewahi kuwa fisadi ili kutoa dira/ mwongozo kwa mawaziri wake na kwa bosi wake,
3. Hapaswi kuwa kimbelembele, kiherehere na mzandiki,
4. Hapaswi kuwa mdini, mkabila, wala mbaguzi wa aina yeyote,
5. Haswi kujali QUANTITY bali QUALITY ktk kazi; na aweke vigezo vya QUALITY. Sharti azingatie maelekezo ya wataalam (wasomi na tafiti zao). Ahakikishe ELIMU inapewa fungu kubwa kuwezesha wa Tanzania wafanye tafiti na siyo ku IMPORT wataalamu au KU IMPORT vifaa vya kitaalam, this should never be a long-term plan...
6. Ajue kuwa Tanzania siyo nchi ya kuombaomba misaada,
7. Atafakari upya na mara kwa mara kauli na sera za serikali; mfano is KILIMO kwanza a PRIME dira for Tanzania? au KILIMO BORA kwanza?
8. Hapaswi kuwa na nyumba ndogo au yeye kuwa sehemu ya nyumba ndogo,
9. Hapaswi kujali nani anamsifia au anamlaumu, alimradi anatenda kwa maslahi ya waliowengi,
10. Anapaswa awe tayari kushirikiana na bosi wake kutimiza ahadi zooote wakati wa Kampeni.
Hivi ndivyo tunavyotaka lakini hachaguliwi kwakura za wananchi anachaguliwa na mafisadi ambao lazima wamwelekeze wanataka nini? so hapo nothing we can do mpaka tupate raisi wa kweli
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,196
Likes
2,359
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,196 2,359 280
aweke maslahi ya nchi mbele ya chama baadae!
 
Nyodo1

Nyodo1

Member
Joined
Nov 6, 2010
Messages
75
Likes
0
Points
0
Nyodo1

Nyodo1

Member
Joined Nov 6, 2010
75 0 0
Atambue kwamba Kilimo hakitoi umasikini, Nchi kwa kilimo ulimwenguni ni China na Marekani.. na ni nchi za viwanda... Kilimo hakitutoi, ajaribu kutambua Viwanda ndiyo njia pekee, Kwa kuanzia vidogo vidogo. Tunahitaji kuweza kujilisha tu, ila siyo uti wa mgongo wa maendeleo yetu.
 
M

Mtemakuni

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
257
Likes
3
Points
35
M

Mtemakuni

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
257 3 35
awe anatambua kuna mungu ili aweze kumake fair and proper decisions otherwise moto utamhusu...!
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Atambue kwamba Kilimo hakitoi umasikini, Nchi kwa kilimo ulimwenguni ni China na Marekani.. na ni nchi za viwanda... Kilimo hakitutoi, ajaribu kutambua Viwanda ndiyo njia pekee, Kwa kuanzia vidogo vidogo. Tunahitaji kuweza kujilisha tu, ila siyo uti wa mgongo wa maendeleo yetu.
Utapata wapi viwanda bila kilimo. Punguza porojo mkuu.
 

Forum statistics

Threads 1,238,686
Members 476,113
Posts 29,326,537