Siasa za utoaji PhD za Open University of Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Siasa za utoaji PhD za Open University of Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by andreakalima, Jan 23, 2016.

  1. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 1,392
    Trophy Points: 280
    Nimeshangazwa sana na Utoaji wa PhD wa Chuo hiki kikongwe hapa Tanzania (1992-2016). Kwanza aina ya tafiti wanazofanya zinaniacha mdomo wazi kwa mfano Mahafali ya 16 December 2015 mtunukiwaji aliandika "thesis" inaitwa "DETERMINANTS OF SUSTAINABLE FARMERS ORGANIZATIONS IN TANZANIA" na akapewa PhD kilainiii namna hii tutatoboa kweli? Sasa kimbembe kimekuja kwenye Shahada ya Heshima ya jana ndo nimechoka vigezo vilivyotumika kumpatia "mtunukiwaji" eti KUTEMBELEWA NA MARAIS WA DUNIA hivyo anastahili kupewa daah! Inasikitisha. Tafakari.
     
  2. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #2
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,325
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Hiki chuo ni kimbilio la vilaza wengi (hasa walio katika siasa) kuhusu tafiti ndo usiseme kabisa maana Title za Andiko la Shahada za Uzamivu ni laini mno utafikiri Makala ya gazeti. Prof. Ndalichako/TCU hebu angalieni hili.
     
  3. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #3
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 1,392
    Trophy Points: 280
    nakubaliana na wewe ndugu joshua_ok kuwa chuo hiki ndo kichaka cha wanasiasa kupata "vyeti" nashauri wafanye tracer study kung'amua RELEVANCE ya koz wanazotoa. Inahudhunisha!!!
     
  4. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,325
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    mpeni na mzee Maembe PhD ya heshima maana naona anaweweseka tu baada ya kukosa uteuzi wa Ngosha
     
  5. b

    blessings JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2016
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 4,691
    Likes Received: 2,358
    Trophy Points: 280
    tuachien Open University yetu tupige pesa. Kama UBORA dili kuleni basi, nyie vipi? hapa tunatafuta unga watoto wetu. Ubora wapelekee UDSM
     
  6. k

    kirengased JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2016
    Joined: Jan 10, 2016
    Messages: 1,855
    Likes Received: 1,407
    Trophy Points: 280
    Phd skuiz zinavyotolewa nikama tuzo za KILI.
    Kama unatoa mikataba kiholela na watu wanajibebea maliasili kama madini,wanyama na mbuga,magogo,ardhi,viwanda,samaki,gesi nk kiholela,lazima viongozi wadunia watiririke kukufata ili nchi na watu wao wafaidi.
    ajabu nipale watuwako wanapokutunuku kwa kuwezesha hayo kutokea.
    Nimewahi fika mbuguni mererani inapotoka
    tanzanite yote ya dunia hii!!?! Unaweza kulia kwa maisha yalivyo magumu. Hata walimu wakipangiwa kwenda kufundisha kule hugoma jumla.tunachukuliwa madini na kuachiwa ukame,njaa na umaskini.
    Shame on us!! Vizazi vijavyo vitatulaani saaana.
     
  7. a

    andreakalima JF-Expert Member

    #7
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 2, 2012
    Messages: 2,639
    Likes Received: 1,392
    Trophy Points: 280
    nchi yangu Tanzania ni ya ajabu sana maana tulidhani Wasomi watatusaidia kumbe hata nao wameangukia mifukoni mwa wanasiasa!! Tutegemee nini kwa wasomi wa PhD walioteuliwa kwenye uwaziri na ukatibu mkuu/naibu? Watatuvusha? Open University mmetia aibu
     
  8. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 4,325
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    sijawahi kusikia Open University wamefanya jambo la maana, kwa hiyo hata hili sishangai
     
  9. R

    Retina JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2016
    Joined: Mar 6, 2015
    Messages: 660
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 80
    Nakuunga mkono kwa hili
     
  10. 2

    2kimo JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2016
    Joined: Jan 23, 2014
    Messages: 2,035
    Likes Received: 1,859
    Trophy Points: 280
    Yes title haivutii lkn research yake ilikuwa imeleta tija gani ktk mapinduzi ya kilimo!
    Kipi kilikiwa innovative ktk hiyo thesis, sidhani kama tunahaki ya kubeza just title na kumake solid conclusion kuwa hapo hamna kitu!
    Ikiwa ni kuhukumu hiyo thesis weka abstract yote watu waangalie nini kilizingatiwa! Kweli title ipo shallow kama ya undergraduate lkn huwezi jua content hadi usome abstract!
     
  11. 2

    2kimo JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2016
    Joined: Jan 23, 2014
    Messages: 2,035
    Likes Received: 1,859
    Trophy Points: 280
    Hata Australia China walimpa JK degree za heshima!
    Hakuna sababu ya kukiandama chuo hiki kwa kumpa JK degree ya heshima!
    Hakuna mtu mmoja anaweza kuisaidia Tanzania, hii ni nchi yetu wote!
    Hata kama wangekuja wasomi wote wa dunia kutuongoza bado wasingeweza kuifanya Tanzania iwe na maendeleo iwapo wananchi watakuwa passive!
    Wewe Andrea ukisubiri Magufuli au waziri x ndio afanye hayo mabadiliko Utakuwa unasubiri kama fisi! Tufanye kazi kama mchwa, tulipe kodi na tusimamie haki na uwajibikaji kila mtu katika nafasi yake, hapo waziri msomi atasaidia! Nje ya hapo unasubiri miujiza tu!
     
  12. okonkwo jr

    okonkwo jr JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 14, 2015
    Messages: 2,411
    Likes Received: 1,436
    Trophy Points: 280
    Mamaye mtoa post
     
  13. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2016
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,793
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Acheni wivu....Kikwete ni mtu mwenye bahati kubwa...yuko tofauti na nyinyi...kumuonea wivu kwenu hakubadili kitu chochote. Na chuo cha Open sio cha kwanza kumpa hiyo shahada ya heshima. Na pia sababu uliyotumia ya Kikwete kupewa shahada ya heshima sijui umeitoa wapi, lakini sio ambayo ilitajwa na chuo husika kilichotoa hiyo shahada.

    Kitu kingine, Kikwete hana haja ya kufanya siasa kwa sasa. Hana mpango wa kugombea urais au nafasi yoyote ile. Ni mtu mpuuzi tu ndiye atadhani Kikwete anafanya siasa kwa sasa.
     
  14. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2016
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,793
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    Ndio maana tunasema ukiwa UKAWA sharti elimu yako iwe ya hapa na pale otherwise huwezi kuvumilia upuuzi wao. Badala mtoa post angetuletea objectives za hiyo thesis...Yeye anatuletea title. Title ni nembo tu, lakini haina maana kubwa kama mtoa post na akili zake za hapa na pale anavyodhani.

    Kuleta title na kuhitimisha study ilikuwa ya hovyo ni sawa na ku-judge kitabu kwa kutazama cover lake tu.
     
  15. k

    kinauche JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2016
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 7,675
    Likes Received: 834
    Trophy Points: 280
    Msilalamike.mnabaguliwa kwenye ajira kwa kuwa wahitimu wenu huwa hawakidhi vigezo. Yaani wengibwa jamaa wanaohitimu hapo hakika ni below standard na hawauziki.
     
  16. Lepanto

    Lepanto JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2016
    Joined: Jan 5, 2015
    Messages: 1,082
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Aisee!!!!!!!!! Are you serious kweli? kwamba upo hapo kupiga pesa bila kuzingatia ubora wa elimu?
     
  17. delusions

    delusions JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2016
    Joined: Jan 11, 2013
    Messages: 4,842
    Likes Received: 597
    Trophy Points: 280
    Wivu mbaya sana
     
  18. savius

    savius JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2016
    Joined: Oct 21, 2014
    Messages: 358
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    ndio alichukulia ka-degree kake mbunge wangu mulugo OUT tawi la mbeya
     
  19. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #19
    Jan 23, 2016
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,100
    Likes Received: 3,702
    Trophy Points: 280
    Wewe ni ccm mwanamabadiriko hawezi andika sweeping statements kama hizo. Nani akusanye kosi kama serikali yenyewe ndio inaiba fedha ya kodi
     
  20. Enzymes

    Enzymes JF-Expert Member

    #20
    Jan 23, 2016
    Joined: Feb 14, 2013
    Messages: 4,055
    Likes Received: 2,047
    Trophy Points: 280
    Mm hiyo Title imeniacha hoi!!!! Ni bora ingefanywa na undergraduate, japo haiko sawa.

    But for PhD, knowledge generation? Its so shallow
     
Loading...