Si vibaya ' tukishea ' Elimu hii pamoja ili Siku zingine Teja ' akichomoa Betri ' tusiipe Hasara Tanzania yetu.

black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
13,216
Points
2,000
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
13,216 2,000
Kuna haja mamlaka kuja na kanuni ili tankers zote zitegenezewe namna mabetri yafichwe kwenye kama "kasanduku" ka chuma na paweko na padlock.

Hii nchi wajinga wengi mno tayari nimesikia wakisema Mungu ndiye alipanga wafe kifo cha aina hiyo.
Ili muwndelee kujichotea vya watu
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
8,562
Points
2,000
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
8,562 2,000
Mi naona simple kuliko zote ni kuwa makini na mtu anaye elekea kwenye kichwa cha gari,ukiona mtu wa aina hiyo kukimbia ndio utakuwa msaada wako...
 
ng'wanamangilingili

ng'wanamangilingili

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2015
Messages
1,535
Points
2,000
ng'wanamangilingili

ng'wanamangilingili

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2015
1,535 2,000
Mi naona nibora betri ziwekwe wazi,harafu Kuwe na maelekezo,ni jinsi gani,ya kuchomoa betri bila kuleta madhara
kumbe shida ni betri .
Betri zikifichwa alafu gari likadondoka waendelee tena kuchota mafuta?
 
zhang laoshi

zhang laoshi

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2014
Messages
300
Points
500
zhang laoshi

zhang laoshi

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2014
300 500
hiyo ndo akili ya wabongo wengi tumekuwa wajinga na watu wa mihemko hasi, fatilia jamii yetu toa hata ushaur mzuri mtu atatafuta pa kukupinga ili aonekane haya ni.mambo ya ajabu sn
Nimeleta huu Uzi hapa ili tujifunze kwa faida ya baadae na sijauleta ili uanze Kunishambulia Mimi kana kwamba ndiyo Teja Mchomo Betri. Siku zingine muwe mnasoma Kwanza Uzi, Muuelewe ndipo mjibu na siyo Kukurupuka kama hivi halafu mnajikuta naanza Kuwapuuzeni. Huu ni Uzi wa Kusaidiana na siyo wa Kulaumiana kama una Stress zako za Kimaisha mlalamikie Mwenyezi Mungu na siyo Mimi sawa?
 
Mallya5

Mallya5

Member
Joined
Oct 5, 2015
Messages
92
Points
125
Mallya5

Mallya5

Member
Joined Oct 5, 2015
92 125
Sawa kuficha betr je teja akija na sigara
Kuna haja mamlaka kuja na kanuni ili tankers zote zitegenezewe namna mabetri yafichwe kwenye kama "kasanduku" ka chuma na paweko na padlock.

Hii nchi wajinga wengi mno tayari nimesikia wakisema Mungu ndiye alipanga wafe kifo cha aina hiyo.
 
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2013
Messages
1,048
Points
2,000
N

NONIYANG'WAKA

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2013
1,048 2,000
nimesoma poiti zote lakini angalau https://www.jamiiforums.com/members/ngwanamangilingili.320370/ amejitahidi.


ngoma iko hivi ikitokea ajari inayoweza kuleta moto au mlipuko cha kwanza zima chanzo cha nishati.


pikipiki chomoa plagi faster, unazani mchina fala kuziweka wazi.


umeme zima main switch halaka. main switch weka sebuleni.


gari la petroli likila mweleka tu kabula ya mambo kuharibika chomoa temino za betri. tuliosoma vip tunajua. narudia, haraka sana chomoa terminal za betri. unacheza na N200?


ndipo ita fire walipige maji kisha wayanyonyeeee kwenye tenka jingine.



nb. kama limeanza kuvuja ita fayaaa haraka na uwaambie muda wowote linasambaa ili dere wa tenka anyonge kwa sipidi saaaaaaana.



byeeeee.
 
year 2006

year 2006

Member
Joined
Jan 14, 2016
Messages
77
Points
125
year 2006

year 2006

Member
Joined Jan 14, 2016
77 125
Kuna haja mamlaka kuja na kanuni ili tankers zote zitegenezewe namna mabetri yafichwe kwenye kama "kasanduku" ka chuma na paweko na padlock.

Hii nchi wajinga wengi mno tayari nimesikia wakisema Mungu ndiye alipanga wafe kifo cha aina haitakiwi kufichwa sana mkuu inaweza tokea hitilafu ya umeme, utatoaje Betri kama imefichwa?
 
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2017
Messages
1,785
Points
2,000
MakinikiA

MakinikiA

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2017
1,785 2,000
mtu anawaka moto anakukimbilia umsaidie na wewe unamkimbia no mpige mtama aanguke chini mwagia mchanga moto unazima sasa wewe unakimbia mnakua kama vikatuni flani..
 
Metakelfin

Metakelfin

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
2,757
Points
2,000
Metakelfin

Metakelfin

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
2,757 2,000
Muandishi wa thread sidhani kama ana akili timamu kaandika kijinga sana
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,880
Points
2,000
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,880 2,000
kumbe shida ni betri .
Betri zikifichwa alafu gari likadondoka waendelee tena kuchota mafuta?
Unadhani likidondoka jingine mafuta hayatachotwa?

Vibaka wanachomwa kila siku na bado watu wanaiba tu.
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
12,998
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
12,998 2,000
una haja mamlaka kuja na kanuni ili tankers zote zitegenezewe namna mabetri yafichwe kwenye kama "kasanduku" ka chuma na paweko na padlock.
Yaani weye ndo kabisa unatumaliza hata kabla hatujachota angalao lita 3 za kianzio. Box la chuma tena si betri ikijigonga pembeni ndo mlipuko kabla ya mafuta kumwagika??
Huku kitaa hali ni ngumu kishenzi. Si ulimuona mama na katoto mgongoni na dumu lake la mafuta?? Alidhani kuwa huwekwa kwenye jiko la mchina apikie mboga mchana.
Toa ushauri kuwa, angalao kodi zipunguzwe kwenye gas watu waweze kuaford kuitumia
 
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2016
Messages
2,880
Points
2,000
Karne

Karne

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2016
2,880 2,000
Yaani weye ndo kabisa unatumaliza hata kabla hatujachota angalao lita 3 za kianzio. Box la chuma tena si betri ikijigonga pembeni ndo mlipuko kabla ya mafuta kumwagika??
Huku kitaa hali ni ngumu kishenzi. Si ulimuona mama na katoto mgongoni na dumu lake la mafuta?? Alidhani kuwa huwekwa kwenye jiko la mchina apikie mboga mchana.
Toa ushauri kuwa, angalao kodi zipunguzwe kwenye gas watu waweze kuaford kuitumia
Wizi ni tabia hata gesi ikigawiwa bure watu watachota tu maana mahitaji ya mafuta yatawepo tu kwa hiyo atauza.

Mtu mwenye bodaboda,bajaji hiyo gesi haimfanyi asihitaji mafuta.

Waboreshe tu hilo wazo langu ili betri lisiwe la kufikia tu ukizingatia hata Mbeya chanzo kilikuwa hicho hicho.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,985
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,985 2,000
Kuna haja mamlaka kuja na kanuni ili tankers zote zitegenezewe namna mabetri yafichwe kwenye kama "kasanduku" ka chuma na paweko na padlock.

Hii nchi wajinga wengi mno tayari nimesikia wakisema Mungu ndiye alipanga wafe kifo cha aina hiyo.
Moto kwenye ajali kama hiyo siyo lazima usababishwe na betri tu. Petrol ni rahisi mno mno kushika moto na kitu usichotegemea kabisa kinaweza kuifanya kulipuka. Halafu hili la kusema hili lori liliwaka kwa sababu ya kuchomoa betri hakuna mwenye uhakika. Kuna shuhuda mmoja alisema baada ya wakwapuaji kufungua mifuniko, petrol ilitiririka ikakufika sehemu mama ntilie walikokuwa wanapika hivyo ikalipuka.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,985
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,985 2,000
Yaani weye ndo kabisa unatumaliza hata kabla hatujachota angalao lita 3 za kianzio. Box la chuma tena si betri ikijigonga pembeni ndo mlipuko kabla ya mafuta kumwagika??
Huku kitaa hali ni ngumu kishenzi. Si ulimuona mama na katoto mgongoni na dumu lake la mafuta?? Alidhani kuwa huwekwa kwenye jiko la mchina apikie mboga mchana.
Toa ushauri kuwa, angalao kodi zipunguzwe kwenye gas watu waweze kuaford kuitumia
Bado nakataa. Kilichosababisha watu kukimbilia kuchota mafuta siyo maisha magumu. Ni tabia na utamaduni mbaya wa wizi uliojenga kwenye mioyo ya watanzania wengi. Siku hizi sehemu nyingi zenye ajali watu wanakimbilia kuiba. Imashekuwa kama sehemu ya utamaduni wetu.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,985
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,985 2,000
Wizi ni tabia hata gesi ikigawiwa bure watu watachota tu maana mahitaji ya mafuta yatawepo tu kwa hiyo atauza.

Mtu mwenye bodaboda,bajaji hiyo gesi haimfanyi asihitaji mafuta.

Waboreshe tu hilo wazo langu ili betri lisiwe la kufikia tu ukizingatia hata Mbeya chanzo kilikuwa hicho hicho.
Umesema kweli. Kilichosababisha watu wengi kuungua ni tabia ya wizi na siyo umaskini. Mbona kuna watu maskini wengi na hawaibi? Na vile vile kuna tatizo la pili la watanzania kupenda kukimbilia kwenye matukio ya ajali kama wanakimbilia kwenda kuangalia movie nzuri. Hili nalo ni janga kubwa. Ila hilo la kusema waweke sijui kisanduku ni wazo fyongo. Vyanzo vinavyoweza kusababisha moto sehemu yenye petrol viko vingi sana na betri ni sehemu ndogo sana ya sababu.
 

Forum statistics

Threads 1,335,114
Members 512,231
Posts 32,496,035
Top