Si kila mtanzania ni kichwa cha panzi. We have made progress under Magufuli (For sure more needs to be done)

Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Wakuu Great thinkers, napenda mijadala ya kwenye jukwaa hili maana wachangiaji na wakosoaji wanaotumia hoja na busara kuchangia, kukosoa, kushauri na kurekebisha. Watunga sera makini wanafuatilia sana jukwaa hili, kwa kuwa wachangiaji, hata kama si wote wenye weledi, walio wengi si mbumbumbu na vilaza. Kwa hiyo wanaweza kuiangalia nchi yetu kwa kioo cha jukwaa hili.

Nakumbuka sana wakati wa serikali iliyopita ni jukwaa hili ulikuwa unaanikwa uozo mwingi uliopo kimfumo na uliotudunisha kwa muda mrefu kama taifa. Kulikuwa hakuna kushambulia watu, ila kushambulia matendo na kauli zao. Tulishambulia ujinga ule, na wengi wenye akili walikuwa wanasema Tanzania, kwanza na utanzania kwanza. Na baada ya awamu ya tano kuingia madarakani, mengi tuliyokjuwa tunalalamikia huo yamefanyiwa kazi, na mengine hata yamezidi matarajio. (Kumbukeni madili yaliyokuwa yanapigwa kutokana na safari za rais nje ya nchi ambazo hadi leo hii gharama zake anajua Mungu- JPM Ametatua kabisa na kufanya maajabu) The point is hoja zetu zenye maana huwa zinasikilizwa na kufanyiwa kazi, hata kuliko zinazoongewa kwenye mikutano.

Ningependa turudi kwenye njia ile, ili manjuka wajue kuwa mijadala ni hoja zinazolenga issues, na sio mashambulizi ya wasifu binafsi. Au hata kuingia kwenye mambo cheap wakati nchi yetu inahitaji macho makali kwenye mambo makubwa.

Nimekuwa nafuatilia posts naona kama watu wanolalamikia sana serikali, wanawalenga watu, wakisema mambo yanayofanyika sasa yanafanya hali iwe ngumu. Lakini badala ya kueleza mibadala na kuchambua kwa picha kubwa, wanagusa vidone vodone na kuacha mbali picha kamili ya nchi yetu, na kuanza lugha za matusi.

Tujaribu kuangalia ni nini kilikuwepo before JPM, na sasa tukoje. Miaka minne iliyopita sio mbali sana. Kuna ukweli kuwa baada ya hela za dawa za kulevya kuondolewa mitaani, na baada ya hela za ufisadi kupungua sana mitaani, hali iko tofauti. Ndio maana baadhi ya watu wanasema bora wakati wa JK maana hela ilikuwa nje nje, lakini tunasahau kuwa ile hela ilikuwa chafu. Kumbukeni kuwa Eddo alikimbizwa U-PM kutokana na uozo wa madili ya ajabu, Mh Pinda alikuwa kwenye hati hati sababu kasi yake ya kudeal na mambo yanayogusa kutatua taabu za wananchi ilikuwa ndogo. Licha ya changamoto zilizopo sasa mambo yamebadilika sana.

Our country was in verge of becoming a banana republic, we averted that. So we need to do better than throwing cheap shots.
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
13,276
Points
2,000
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
13,276 2,000
''Bongolander'' yapo mambo unajichanganya sana. Umetueleza uwepo wa ''tangible outcome'' katika TAMISEMI. Halafu unasema huna takwimu za ku-back up hoja zako
Baada ya hapo unatueleza yapo maendeleo katika maji, umeme, shule na zahanati
You're all over the place!!

Pili, kuna kitu hukielewi kuhusu demokrasia. Unaitazama demokrasia kwa mtazamo mfupi.
Demokrasia imeelezwa vema na watu wa political science
Demokrasia si uchaguzi ! Ni mfumo ambao uchaguzi ni mchakato ndani yake

Demokrasia ina tafsiri pana sana lakini kwa ufupi inahusu kushirikisha watu katika maamuzi yanayowahusu, kufuata utawala wa sheria na muhimu zaidi ni kulinda haki za Raia

Tatu, dhana kwamba demokrasia imetoka magharibi si kweli, ni ufupi tu wa mawazo au kujifunza hasa kwa kuangalia historia yetu.

Machifu na Watemi walikuwa na mifumo ya demokrasia,kuanzia utawala, kushirikisha watu, kuwa na mambaraza ya maamuzi na kutoa haki kwa mtindo wa sheria.

Kilichotokea ni ku-modernize na ndipo unajichanganyikiwa ukidhani ni kitu kipya

Viongozi wasiotaka demokrasia siku zote hukerwa na element mbili za demokrasia ambazo ni utawala wa sheria na haki za watu

Labda nikuulize hivi akina Mwalimu Nyerere na waliofuata unaaminisha hawakuona haja ya maendeleo? Na kwanini basi walikubali kubeba dhana zote mbili, demokrasia na maendeleo!
Walikuwa wajinga! hawakuwa na ufahamu! au hawakuwa na maono!
 
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
1,531
Points
1,500
Mwalimu

Mwalimu

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
1,531 1,500
''Bongolander'' yapo mambo unajichanganya sana. Umetueleza uwepo wa ''tangible outcome'' katika TAMISEMI. Halafu unasema huna takwimu za ku-back up hoja zako
Baada ya hapo unatueleza yapo maendeleo katika maji, umeme, shule na zahanati
You're all over the place!!

Pili, kuna kitu hukielewi kuhusu demokrasia. Unaitazama demokrasia kwa mtazamo mfupi.
Demokrasia imeelezwa vema na watu wa political science
Demokrasia si uchaguzi ! Ni mfumo ambao uchaguzi ni mchakato ndani yake

Demokrasia ina tafsiri pana sana lakini kwa ufupi inahusu kushirikisha watu katika maamuzi yanayowahusu, kufuata utawala wa sheria na muhimu zaidi ni kulinda haki za Raia

Tatu, dhana kwamba demokrasia imetoka magharibi si kweli, ni ufupi tu wa mawazo au kujifunza hasa kwa kuangalia historia yetu.

Machifu na Watemi walikuwa na mifumo ya demokrasia,kuanzia utawala, kushirikisha watu, kuwa na mambaraza ya maamuzi na kutoa haki kwa mtindo wa sheria.

Kilichotokea ni ku-modernize na ndipo unajichanganyikiwa ukidhani ni kitu kipya

Viongozi wasiotaka demokrasia siku zote hukerwa na element mbili za demokrasia ambazo ni utawala wa sheria na haki za watu

Labda nikuulize hivi akina Mwalimu Nyerere na waliofuata unaaminisha hawakuona haja ya maendeleo? Na kwanini basi walikubali kubeba dhana zote mbili, demokrasia na maendeleo!
Walikuwa wajinga! hawakuwa na ufahamu! au hawakuwa na maono!
Kauli mbiu ya TANU ilikuwa UHURU NA KAZI.
Sisi leo tunaona UHURU hauna maana isipokuwa HAPA KAZI TU!
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
''Bongolander'' yapo mambo unajichanganya sana. Umetueleza uwepo wa ''tangible outcome'' katika TAMISEMI. Halafu unasema huna takwimu za ku-back up hoja zako
Baada ya hapo unatueleza yapo maendeleo katika maji, umeme, shule na zahanati
You're all over the place!!
Mkuu Nguruvi3 nakuelewa vizuri. Kilichopo ni kuwa sijapata takwimu concrete, sikutaka kuleta kitu ambacho hakijatimia. Ninachotaka kusema ni kuwa kuna kazi nzuri ambayo binafsi naifurahia kutoka TAMISEMI, kwamba inagusa maisha ya watu, yaani maendeleo ya kutoka hatua moja kwenda ya pili (sio yale ya kuzuga watu). Shule kujengwa zikiwa zimeborshwa, zahanati na vituo vya afya kujengwa zikiwa na improvement, my meaning ni kuwa baadhi ya huduma za jamii kwa umma zinaonekana kupewa kipaumbele kiasi na zinafika kwa umma ndio maana nimesema maji, umeme, shule na zahanati. To me these are tangible, nikita na concrete stats ya idadi ya shule, health centres zilizojengwa kwa katika miaka hii mitatu ntaziweka hapa. Nikiwa na stats za ongzeko la idadi ya yatu wanaotumia umeme na kupata maji ya uhakika pia ntaweka. I really do care about this.

Nilifikiri kwa kutoa mifano hiyo unaweza kupata undani wangu kuwa ni nini nakijali zaidi, baada ya kuwa frustrated na demokrasia tunayodanganywa kila siku. Nimekuwa naona kama ni mchezo wa wanasiasa kupata wanachotaka, na sisi kura washangiliaji wakati hatuna umeme, maji, shule, hospitali...

Nakubaliana na wewe kabisa kuwa viongozi waliotangulia walitoa kipaumbele kwa vyote maendeleo na demokrasia, walikuwa na busara. Hakuna ubaya wa kutoa kipaumbele kwa vote. Lakini pia nataka tuangalie facts. What do facts tell us, they tells us Democracy to us is just fantasy. Chaguzi tunafanya kupoteza hela na muda, kwa kuwa matokeo yanakuwa predetermined long before election. So why waste our money and our time? Kuwafurahishwa watu wa magharibi? or just to have the label that we are a "democratic" country? Just look at mchezo wa kilichoitwa mkutano wa katiba, how much time and money have we wasted? Zile hela zingetumika kujenga shule au hospitali, leo tungekuwa na kitu tangible. All what we have now is "we had a democratic process". My point here, is ideas and facts do not match.

Kimsingi nakubali kuwa demokrasia ni jambo la muhimu, ni muhimu sana. Ni kweli kuwa haiishii kwenye chaguzi tu, ni ushiriki wa watu kwenye mambo yote yanayowahusu. CCM siku zote inajitahidi kusema viwili vinaenda pamoja, lakini angalia uhalisia wa nchi yetu tangu wakati wa uhuru. Demokrasia iko limited kwa wanasiasa tu, ndio maana unaona wahandisi, madaktari, wasanii etc wanaacha taaluma zao na kuingia kwenye siasa.

I
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Tujaribu kuangalia ni nini kilikuwepo before JPM, na sasa tukoje. Miaka minne iliyopita sio mbali sana. Kuna ukweli kuwa baada ya hela za dawa za kulevya kuondolewa mitaani, na baada ya hela za ufisadi kupungua sana mitaani, hali iko tofauti. Ndio maana baadhi ya watu wanasema bora wakati wa JK maana hela ilikuwa nje nje, lakini tunasahau kuwa ile hela ilikuwa chafu. Kumbukeni kuwa Eddo alikimbizwa U-PM kutokana na uozo wa madili ya ajabu, Mh Pinda alikuwa kwenye hati hati sababu kasi yake ya kudeal na mambo yanayogusa kutatua taabu za wananchi ilikuwa ndogo. Licha ya changamoto zilizopo sasa mambo yamebadilika sana.

Our country was in verge of becoming a banana republic, we averted that. So we need to do better than throwing cheap shots.

Mkuu unamanisha wafanyakazi wa serekali nchi hii walikuwa mafisadi au wauza madawa?
 
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
13,276
Points
2,000
Nguruvi3

Nguruvi3

Platinum Member
Joined Jun 21, 2010
13,276 2,000
"Bongolander, post: 31908412, member: 3997"]Nilifikiri kwa kutoa mifano hiyo unaweza kupata undani wangu kuwa ni nini nakijali zaidi, baada ya kuwa frustrated na demokrasia tunayodanganywa kila siku.
Hivi unapataje watu wa kusukuma mbele gurudumu la maendeleo kama si kwa njia ya demokrasia? Tunadanganywa na nani kuhusu demokrasia?
Demokrasia ni kitu kigeni nchini?
Nimekuwa naona kama ni mchezo wa wanasiasa kupata wanachotaka, na sisi kura washangiliaji wakati hatuna umeme, maji, shule, hospitali...
Hapa unalaumu uwepo wa bunduki.

Sidhani Bunduki na mabomu ni tatizo. Tatizo ni jinsi watu wanavyotumia vitu hivyo.

Badala ya kutumia bunduki responsibly watu wanatumia kushambuliana katika hadhara
Badala ya kutumia mabomu kulipua miamba ya madini na njia za usafiri, watu wanalipuana

Kwa nchi nyingine demokrasia nakuwa practiced bila tatizo hata kidogo
Hatuwezi kusema sasa ndio mwisho wa demokrasia , kwa kigezo na utaratibu gani
Nakubaliana na wewe kabisa kuwa viongozi waliotangulia walitoa kipaumbele kwa vyote maendeleo na demokrasia, walikuwa na busara.
Halafu soma hapa chini unavyojichanganya .
What do facts tell us, they tells us Democracy to us is just fantasy.
!!
Chaguzi tunafanya kupoteza hela na muda, kwa kuwa matokeo yanakuwa predetermined long before election. So why waste our money and our time? Kuwafurahishwa watu wa magharibi? or just to have the label that we are a "democratic" country?
Sijui kama unafuatilia mjadala, demokrasia si uchaguzi ndugu yetu!!.

Uchaguzi ni moja ya element za demokrasia, nyingine ni utawala bora na haki za binadamu.

Unapokataa demokrasia kwa maneno mengine unakataa rule of law and human rights.

Demokrasia ndiyo inatupa ushirikishwaji wa wananchi katika maendeleo yao

Bila demokrasia unaishia kuwa na utawala la kiimla.
Sifa ya utawala la kiimla ni kuamua mambo na kuya impose kwa watu wake.

Hilo ndilo linazaa neno IMLA ambalo kwa kiingereza ''dictate''
Mtu anaye dictate ni Dictator. Labda utusaidia mfumo upi utakuwa mbadala wa demokrasia
Just look at mchezo wa kilichoitwa mkutano wa katiba, how much time and money have we wasted? Zile hela zingetumika kujenga shule au hospitali, leo tungekuwa na kitu tangible. All what we have now is "we had a democratic process". My point here, is ideas and facts do not match.
Katiba haikuwa na tatizo hata kidogo.

Tatizo ni CCM waliokataa maoni ya wananchi wakihofia katiba mpya kuwa mwiba kwao

Hivyo hakuna uhusiano kati ya demokrasia na uhuni wa CCM ambao wewe hutaki kuusema

Kwa taarifa yako,CCM walioko madarakani ndio walikuwa ndani ya Bunge la katiba

Ni nani miongoni mwao alifikiri kuwa mchakato ule ulikuwa wa ujinga na kusema!!
Bongolander: Kimsingi nakubali kuwa demokrasia ni jambo la muhimu, ni muhimu sana.
halafu
Bongolander :Nimekuwa naona kama ni mchezo wa wanasiasa kupata wanachotaka, na sisi kura washangiliaji wakati hatuna umeme, maji, shule, hospitali..
anamalizia
Bongolander: democracy to us is just fantasy
!!!

I'm out, good luck
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Mkuu unamanisha wafanyakazi wa serekali nchi hii walikuwa mafisadi au wauza madawa?
Hapana mkuu sio maana yangu. Ila maana yangu ni kuwa vitendo hivyo vilishamiri sana kiasi kwamba vilifikia hatua ya kufanya tuwe na uchumi wa ajabu sana. Ndio maana unaona serikali ya JPM ilijua kabisa kuyachekea mambo haya ni kuitia kitanzi jamii ya Tanzania na kuhatarisha usalama wa nchi.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Nguruvi3, Mag3 takwimu nilizopata zinaonesha kuwa tangu mwaka 1961 hadi mwaka 2015, tulikuwa tumejenga vituo vya afya +200 na tangu JPM aingine madarakani kupitia TAMISEMI vimejengwa vingine +200. (Suala la ubora tuweke pembeni) Kwenye upande wa elimu (shule ya msingi), Katika miaka mitatu iliyopita enrollment imeongezeka kwa zaidi ya 100 kwa wakazi wa mijini.

Wizara ya maji wamejitahidi sana kwenye usambazaji wa maji, nadhani kwa sisi wakazi wa Dar tunaweza kuona improvement kwa kiasi kikubwa.

Wizara ya nishati wamejitahidi kwenye umeme kupita REA, sasa hivi vijiji zaidi ya 7000 vina umeme. (Juhudi zilianza awamu ya nne). Nadhani JPM amepunguza gharama na kuwa rahisi sana kuliko ilivyokuwa huko nyuma.

Kwenye suala la Stigler nadhani katika siku za karibuni huu ni mradi ambao naweza kusema ni wa maana sana na ni wa kimkakati, japokuwa kuna watu wanaukosoa lakini tukiangalia nchi zite zilizoendelea, before maendelea walikuwa na mradi au miradi mikubwa ya umeme.

Tukiangaza kuangalia haya yamefika vipi hatua hii, vtunaweza kuwa na mjadala mkubwa ambao utakuwa na wakosoaji wa njia iliyotumika, na waungaji mkono wa njia iliyotumika. Lakini mwisho wa siku tumepata hivyo.
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
32,649
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
32,649 2,000
Tume wajenga vijana kuamini kuwa mawazo tofauti ni kukosa uzalendo ,,

mwisho wa kunukuu..

Asante sana mkuu
Mkuu naomba nizipitie hoja zako nilizozianisha kwa namba.

Kwanza, niweke wazi kuwa jamii yoyote kuanzia vijijini, mijini na majiji inakuwa ''vibrant'' kukiwa na mkinzano wa mawazo.

Mawazo mbadala hulazimu watu kuliangalia jambo kwa mtazamo mpana na tofauti.
Kuwa na mawazo ya aina moja hujenga ''confimation bias''
Hivyo ndivyo tulivyokuwa miaka michache iliyopita, lakini je, tupo hapo sasa hivi?
Ndiyo faida ya kuwa na uhuru wa mawazo.

Na wala hilo haliifanyi awamu iliyopita kuwa na uozo mwingi, inawezekana upo,hausemwi
Swali, ni kipi kimefanyika kubadili uozo wa mfumo ikiwa mfumo ni ule ule uliokuwepo?
Pengine ningeleewa kama tungekuwa na utaratibu mwingine kama ule wa katiba uliokwama
Sidhani kama dhana ya Tanzania kwanza imekufa na sioni tatizo kwa dhana ile kama ilivyotumika.

Tofauti ni dhana ya Tanzania kwanza imefunikwa na hoja ya Uzalendo
Tanzania kwanza ni kusema kilichowazi, Uzalendo unachukuliwa kama ''kuhifadhiana'

Kuwa Mzalendo lazima uwe na ''mipaka'', ili kuweka Tanzania kwanza unasema kilicho na masilahi na nchi.Tunasikia fulani si Mzalendo kwasababu tu amesema kisichopendeza. Katika Tanzania kwanza, kusema hata kisichopendeza ndio ''ukwanza'' Mhh, sina uhakika yamefanyiwa kazi au la.Kutosikia yakisemwa haimaanishi yamefanyiwa kazi

Kuna kiongozi kasema '' wanaosema' watakatwa majina 2020.
Hao ni viongozi wanaambiwa, mwananchi wa kawaida atakuwa na ''guts' zipi za kusema?
Na kama yanafanyiwa kazi kwanini kuna hali ya kutishana kama alivyosema kiongozi huyo?
Hili nalo nina tatizo. Kuna tafsiri isiyo sahihi kuhusu gharama za kusafiri

Kwa ilivyoeleweka wakati ule, na tangu enzi za Mwalimu kiongozi kusaifiri ni sehemu ya kazi

Kilichozungumziwa awamu ya nne ni aina ya safari.Kwamba, ''itinerary'' haikuwa organized.

Haileti maana Rais asafiri ulaya mara mbili kwa wiki moja, au Rais aende Marekani kisha arudi Ulaya katika shughuli zinazoweza kufanywa katika msafara wa siku mfululizo

Tofauti na awamu ya nne, juzi Rais amekwenda South Afrika, Namibia na Zimbabwe katika ziara moja. kwa awamu ya nne huenda kungekuwa na ziara nne tofauti

Hoja kwamba gharama zinapungua kwa Rais kutosafiri nayo siikubali.
Faida za kusafiri haziwezi kuwekwa katika mizani na gharama

Kusafiri ni sehemu ya Diplomasia,viongozi wengi huitumia kama fursa ya kuchangamana na kutafuta ''deal'' za kitaifa kisiasa, kiuchumi na kijamii. Kumbuka ''out of sight out of mind''

Rais asiposafiri akamtuma VP au PM ni ngumu ku justify kuwa gharama zimepungua. Gharama hazipimwi kwa fedha bali umuhimu wa safari

Lakini pia VP na PM ni viongozi wenye uhitaji unaokaribiana na wa Rais
Wanapokwenda kama wawakilishi wa Rais hadhi zao zinapanda zaidi ki-protokali
Gharama zinapunguaje?

Ni kwa kiasi gani na ni kwa faida ipi ukiangali hadhi zao na mtarajio ya ziara zao?
Viongozi hawapaswi kuhudhuria mikutano tu, wanapaswa kutumia mikutano kujenga deal.

Kiprotokali viongozi wengi hupenda kukutana na counterpart wao na si wawakilishi.
Viongozi duniani hukutana na wenzao ili wafanye ''deal'' moja kwa moja na si wawakilishi wanaosubiri maamuzi kutoka kwa mamlaKa za juu yao.

Hakuna bureaucracy siku hizi, kama hupo watu wanaendelea na deal na waliopo
Hoja kubwa si kusafiri kwani ni sehemu ya kazi, bali aina ya safari, sababu za safari na mpangilio wa safari ''itinerary'', hayo ndiyo muhimu Hili naweza kusema ni matokeo ya kutuma vijana mitandaoni kutetea hoja kwa viroja, kuvuruga hoja na kuwatisha watu kuwa ''uzalendo'' si kueleza mbadala ni kukubaliana na kila kinachosemwa.

Na hapa CCM inahusika. Ikiwa ni chama tawala pekee inashangaza vijana wake wanaotumwa, kwanza, hawajui kujenga hoja,kutetea hoja au kufanya hata kiutafiti cha hoja

Katika mazingira ya kawaida, chama tawala kingekuwa mfano, kina mengi mazuri ya kueleza kuliko inavyoonekana sasa. Kwasababu hawana uwezo wa kujenga, kubomoa au kutetea hoja, siku hizi kuna kauli za ''siyo mzalendo, anatumiwa na mabeberu'' Ina udhi na kukera
Tumewajenga vijana kuamini kuwa mawazo tofauti ni kukosa uzalendo. nimelieza hapo juu

Na hapa ndipo dhana ya uzalendo inapopotoshwa na kupoteza maana yake Wengine tulizungumzia hili, kwamba, pesa zilizokuwepo mitaani ni zilikuwa nje ya mfumo rasmi wa mzunguko wa pesa.
Na kwa maana hiyo hata inflation ilikuwa ni kubwa

Inflation ya juu inaumiza zaidi kuliko ongezeko la mshahara.
Inflation inagusa kila kitu mtu anachotumia iwe bidhaa au huduma.

Hivyo, inflation ilikuwa zao la kuzagaa pesa bila mpango
Nchi zilizoendelea mfumo wa pesa unadhibitiwa kuondoa pesa zilizo nje ya mfumo rasmi.

Wanaosema pesa zikiwa mitaani hali ni nzuri, well,ni burungutu lisilo na thamani.

Ni bora kudhibiti inflation kuliko kuongeza mishahara.

Kwa hoja dhaifu za mitaani na zisizo za kiuchumi, ongezeko la mshahara kwa 100,000 hakulingani na inflation ndogo tu ya 5%.

Hiyo 5% inagusa kila kitu, kila huduma ya maisha ya mtu. Mwisho, 100,000 haina maana kabisa
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
32,649
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
32,649 2,000
Mkuu hizo paragraph zako za mwisho zime ni shangaza na kunisikitisha sana
Heshima yako mkubwa, kwanza niweke vizuri. Kutokubaliana kimawazo hayta siku moja si usaliti. na ukiangalia kwa auandani unaweza kuona kuwa hata kama tunatofautiana kimawazo, lengo letu ni moja, kuiona Tanzania yetu inakuwa bora.

Mimi sioni kama ni vibaya kumkosoa Magufuli. Hata yeye mwenyewe huwa anajikosoa, na pale anapoona amekosea anajaribu kubadilisha. Kwa hiyo kumkosoa sioni kama ni jambo baya. The whole point of my post ni kuwa tunatakiwa tu ackonwledge kuwa tangu aingine madarakani, kuna mambo tumepiga hatua, Hili tukubali. Kuna mambo tumerudi nyuma pia that is fact too. Lakini tuangalie realities za nchi yetu.

Uongozi wa kufuata sheria na unaoheshimu katiba kweli unafaa sana, kama haufanyi usanii. Nadhani wengi tunapenda tufike huko, ambako bado hatuajafika. Iwe ni sababu ya kuwa na mashaka na katiba yenyewe, au iwe ni sababu ya mianya ndani ya katiba, au kukosa muundo imara wa kulinda na kutetea katiba. Tatizo langu mimi kwenye issue hii ni kuwa, kuna wale ambao wanatumia katiba kutuibia au kutufanya tuwe duni, na wengine wanatumia katiba kwa maslahi binafasi na sio maslahi makuu ya taifa. Hapa ni wote wana CCM na wapinzani.

Lakini kuna wengine ambao ndio nawalaani zaidi, wanapenda kujionyesha (kwa nchi za magharibi) kuwa wanafuata katiba lakini gharama yake kwa taifa ni kubwa, ni kama tunagharamia mchezo wao. Hawa nawachukia. Kwangu mimi binafasi maendeleo ni kitu cha kwanza na cha msingi kabisa. Mengine yanafuata. Nadhani hapa jamvini tofauti yetu iko kwenye mawazo ya namna ya kufikia maendeleo hayo.

Swali na mwisho uliloniuliza kama naweza kusema ni swali gumu kwangu. "Kukiuka katiba kwa nia nzuri??" MImi binafsi kutokana na kiwango cha maendeleo ya nchi, nisingependa kitu chochote kinizuie kuleta maendeleo ya nchi, iwe katiba, iwe chama au hali yoyote. Kipaumbele ni Maendeleo. Lakini nachukia watu wanaojaribu kutumainisha kuwa JPM anavunja katiba as if Mwalimu, Mzee Ruksa, Mkapa na JK hawakufanya hivyo. Ukiangalia kuna cases nyingi tu ziliwahi hata kufikishwa mahakani kuhusu ukiukaji wa katiba. That is not the issue for Tanzanians. Issue kwa sasa ni maendeleo.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Mkuu hizo paragraph zako za mwisho zime ni shangaza na kunisikitisha sana
Mkubwa, unajua kuna mahali tukubali kuwa we are damn when we do, and damned when we do not. Sasa kwa maoni yangu ni bora tuwe damned tukiwa na kitu kuliko kutokuwa na kitu. Hali halisi ni vigumu sana kubadilikwa kwa mazingira ya sasa. Usije kudhani mimi nasema kwa furaha. Mara nyingi huwa nasikitika sana. Kuna siku niliuliza watu zaidi ya 60 kuhusu katika wengine walisema wamewahi kuisikia, lakini hawajui umuhimu wake ni nini, na wengi hata ukiwauliza kama wanajua demokrasia ni nini na kama wanajali, ukisikiliza majibu utacheka sana.
Unaweza kuona kuwa reality ni tofauti sana na tunachokitamani kiwe. nadhani kazi yetu kubwa ingekuwa ni kuwaelimisha watanzania wote maana ya demokrasia na wajibu wao kwa taifa. Watakapaomka wengi, then i would go for that path. Otherwise, i will still be skeptical.
 
JingalaFalsafa

JingalaFalsafa

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2012
Messages
762
Points
250
JingalaFalsafa

JingalaFalsafa

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2012
762 250
Haya ni maneno ya hatari mno kutoka kwa Great Thinker🤷‍♂️🤷‍♂️🤷‍♂️

Kwamba somehow ama kwa bahati mbaya au makusudi unashindwa kutambua umuhimu wa katiba na utawala wa sheria katika suala zima la ustawi na maendeleo ya nchi! Kwamba bora tupate maendeleo hata kama inatugharimu utawala wa katiba na sheria vitu ambavyo tukivichezea vinaweza kuleta athari kubwa kwenye amani ya nchi!

Na mbaya zaidi unatumia kisingizio cha Mwalimu, Mzee Ruksa, Mkapa na JK kuwa kwa kuwa nao walivunja katiba basi hata sasa tuendelee njia hiyo hiyo ili mradi tupate maendeleo?

Mnataka kutupeleka wapi jamani??

Nimechoka kabisa!🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️
Tuna phobia ya FIKRA NGUMU, na huo ndio MTEGO wetu.
Amani ya nchi imekuwa excuse ya kila mvutia kwake.

Katiba ni MBOVU, yaani hai-guarantee moja kwa moja Ustawi wa Umma hata ikifuatwa kiukamilifu 100%. Hilo sidhani kama kuna ambaye hakubaliani nalo.

IKIWA WAPO WAKIUKAO KATIBA ILI KULINDA MATUMBO YAO, U WAPI UBATILI WA KUKIUKA KATIBA ILI KULINDA MASLAHI YA UMMA? TENA AMBAYO TUNAKUBALIANA KUWA NI DHAIFU!

MTEGO WA FORMALTIES NI MGUMU MNO KWA MTU MWEUSI.

KATIBA SAHIHI ni Mantiki iliyoko kati ya Nyakati na Mazingira ya eneo husika.
Walituhadaa wakidai wanafuata Katiba, tusisahau hilo.


Muhimu ni Mfumo Mpya, lakini lazima tutambue haupaswi kufanywa kuwa Msaafu. Na tutambue pia kuwa, si jambo sawa na kubadilisha mke. KUSUKA MFUMO SAHIHI NI HESABU NDEFU.

Mungu wetu yupo Kazini tayari, Afrika.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Tuna phobia ya FIKRA NGUMU, na huo ndio MTEGO wetu.
Amani ya nchi imekuwa excuse ya kila mvutia kwake.

Katiba ni MBOVU, yaani hai-guarantee moja kwa moja Ustawi wa Umma hata ikifuatwa kiukamilifu 100%. Hilo sidhani kama kuna ambaye hakubaliani nalo.

IKIWA WAPO WAKIUKAO KATIBA ILI KULINDA MATUMBO YAO, U WAPI UBATILI WA KUKIUKA KATIBA ILI KULINDA MASLAHI YA UMMA? TENA AMBAYO TUNAKUBALIANA KUWA NI DHAIFU!

MTEGO WA FORMALTIES NI MGUMU MNO KWA MTU MWEUSI.

KATIBA SAHIHI ni Mantiki iliyoko kati ya Nyakati na Mazingira ya eneo husika.
Walituhadaa wakidai wanafuata Katiba, tusisahau hilo.


Muhimu ni Mfumo Mpya, lakini lazima tutambue haupaswi kufanywa kuwa Msaafu. Na tutambue pia kuwa, si jambo sawa na kubadilisha mke. KUSUKA MFUMO SAHIHI NI HESABU NDEFU.

Mungu wetu yupo Kazini tayari, Afrika.
Mkuu watu wengi wanafikiri kuwa mwarobaini wa matatizo yetu yako kwenye katiba mpya. lakini ukiangalia kwa undani utaona kuwa tatizo ni kubwa kuliko katiba. Tuangalie mfano wa Kenya na Afrika Kusini, utaona kuwa wameacha kuaddress matatizo ya kweli, wamevamia matatizo ya kufikirika au yale mepesi mepesi. It is too professorial and unrealistic to think that it is all about the Constitution..

Kwa Tanzania ningesema kwanza tuitekeleze kikamilifu katiba ya sasa. Tuiheshimu vilivyo na kuona weaknesses. Hapo hoja ndio itakuwa inaeleweka. Kwa sasa hivi tatizo kubwa liko kwenye mentalities, sio kwenye katiba.

Ni sawa na mtu anayepambana na maji yasiyo ya mvua yaliyojaa hadi magotini kwa kujifunika mwamvuli. Sioni kama hiyo ni njia sahihi, ya kutumia approach ya kujikinga kwa mwamvuli wakati maji yanatoka chini.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Wakuu Great thinkers,

Our country was in verge of becoming a banana republic, we averted that. So we need to do better than throwing cheap shots.
Bongolander
Unaweza kunisaidia Definition ya Banana republic au Characteristics za banana republic ?
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Haya ni maneno ya hatari mno kutoka kwa Great Thinker🤷‍♂️🤷‍♂️🤷‍♂️

Kwamba somehow ama kwa bahati mbaya au makusudi unashindwa kutambua umuhimu wa katiba na utawala wa sheria katika suala zima la ustawi na maendeleo ya nchi! Kwamba bora tupate maendeleo hata kama inatugharimu utawala wa katiba na sheria vitu ambavyo tukivichezea vinaweza kuleta athari kubwa kwenye amani ya nchi!

Na mbaya zaidi unatumia kisingizio cha Mwalimu, Mzee Ruksa, Mkapa na JK kuwa kwa kuwa nao walivunja katiba basi hata sasa tuendelee njia hiyo hiyo ili mradi tupate maendeleo?

Mnataka kutupeleka wapi jamani??

Nimechoka kabisa!🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️🤦‍♂️
Ndio Maana nimemuomba Definition ya Banana republic, Maana nionavyo mimi hiko hapo juu ndio BABA Republic yenyewe na sasa tupo kwenye hiyo kitu.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Mkuu watu wengi wanafikiri kuwa mwarobaini wa matatizo yetu yako kwenye katiba mpya. lakini ukiangalia kwa undani utaona kuwa tatizo ni kubwa kuliko katiba. Tuangalie mfano wa Kenya na Afrika Kusini, utaona kuwa wameacha kuaddress matatizo ya kweli, wamevamia matatizo ya kufikirika au yale mepesi mepesi. It is too professorial and unrealistic to think that it is all about the Constitution..

Kwa Tanzania ningesema kwanza tuitekeleze kikamilifu katiba ya sasa. Tuiheshimu vilivyo na kuona weaknesses. Hapo hoja ndio itakuwa inaeleweka. Kwa sasa hivi tatizo kubwa liko kwenye mentalities, sio kwenye katiba.

Ni sawa na mtu anayepambana na maji yasiyo ya mvua yaliyojaa hadi magotini kwa kujifunika mwamvuli. Sioni kama hiyo ni njia sahihi, ya kutumia approach ya kujikinga kwa mwamvuli wakati maji yanatoka chini.
Vip kwasasa KATIBA YA SASA INAHESHIMIWA?
then if not huoni ndio tupo BANANA REPUBLIC ?
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Bongolander
Unaweza kunisaidia Definition ya Banana republic au Characteristics za banana republic ?
Mkubwa kama ukiangalia toka mwanzo nimesema kuwa "more needs to be done". Bado hatuko perfect lakini ukiangalia ni nini tulikilalamikia sana huko nyuma, tunaweza kuona kuwa serikali ya sasa imejibu yaleee tuliyokuwa tunayachukia.

"Jamhuri ya ndizi ni ka nchi ambako viongozi wake ni wezi, kanatawaliwa na kionmgozi ambaye amenunualiwa na wafanyabiashara, wababe wa vyombo vya usalama na wanasiasa wenye sauti. Na kunakuwa na kundi la matajiri na wenye fedha maifsadi ndio wanaoamua mwelekeo wa uchumi kwa manufaa yao"

Hizo ni baadhi tu ya sifa za jamhuri ya ndizi, ikiwa ni pamoja na kutegemea chanzo kimoja cha mapato kwa uchumi wake. Ukiangalia Tanzania ya sasa bila shaka bado ina changamoto nyingi sana, lakini hizo nilizotaja hapo zimepungua sana, kwa hiyo si jamhuri ya ndizi. Najua pia kuwa tunalima ndizi.
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,091
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,091 2,000
Mkubwa kama ukiangalia toka mwanzo nimesema kuwa "more needs to be done". Bado hatuko perfect lakini ukiangalia ni nini tulikilalamikia sana huko nyuma, tunaweza kuona kuwa serikali ya sasa imejibu yaleee tuliyokuwa tunayachukia.

"Jamhuri ya ndizi ni ka nchi ambako viongozi wake ni wezi, kanatawaliwa na kionmgozi ambaye amenunualiwa na wafanyabiashara, wababe wa vyombo vya usalama na wanasiasa wenye sauti. Na kunakuwa na kundi la matajiri na wenye fedha maifsadi ndio wanaoamua mwelekeo wa uchumi kwa manufaa yao"

Hizo ni baadhi tu ya sifa za jamhuri ya ndizi, ikiwa ni pamoja na kutegemea chanzo kimoja cha mapato kwa uchumi wake. Ukiangalia Tanzania ya sasa bila shaka bado ina changamoto nyingi sana, lakini hizo nilizotaja hapo zimepungua sana, kwa hiyo si jamhuri ya ndizi. Najua pia kuwa tunalima ndizi.
Bongolander

Shukrani GT.

Ila nionavyo mimi ulichokiandika ni kilekile kinachoenelea sasa nchi hii au wewe huoni au hutaki kudadisi?

Ngoja nikusaidie na wewe utanisaidia kama nimekosea:-

1."Jamhuri ya ndizi ni ka nchi ambako viongozi wake ni wezi,- Kwenye hili Mkuu inasemekana tumeibiwa maTRilioni ya Kodi zetu kw amuijibu w aripoti ya CAG

2.kanatawaliwa na kionmgozi ambaye amenunualiwa na wafanyabiashara, - Hili Mfano mzuri ni kinahoendelea Moa wa DAR wewe hali unaionaje toka list ya Madawa mpaka kuwa ndio marafiki wa mwana mpendwa? unataka kusema baba hausiki?


3.wababe wa vyombo vya usalama na wanasiasa wenye sauti. -- Hapa kuna la kuhoji? Mafno mzuri ni wasio julikana naamini wajua hilo.

4.Na kunakuwa na kundi la matajiri na wenye fedha maifsadi ndio wanaoamua mwelekeo wa uchumi kwa manufaa yao"
Hili ndugu sijuhi ila tender nyingi zinazoendelas nchi hii zina harufu ya hili.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,994
Points
1,500
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,994 1,500
Bongolander

Shukrani GT.

Ila nionavyo mimi ulichokiandika ni kilekile kinachoenelea sasa nchi hii au wewe huoni au hutaki kudadisi?

Ngoja nikusaidie na wewe utanisaidia kama nimekosea:-

1."Jamhuri ya ndizi ni ka nchi ambako viongozi wake ni wezi,- Kwenye hili Mkuu inasemekana tumeibiwa maTRilioni ya Kodi zetu kw amuijibu w aripoti ya CAG

2.kanatawaliwa na kionmgozi ambaye amenunualiwa na wafanyabiashara, - Hili Mfano mzuri ni kinahoendelea Moa wa DAR wewe hali unaionaje toka list ya Madawa mpaka kuwa ndio marafiki wa mwana mpendwa? unataka kusema baba hausiki?


3.wababe wa vyombo vya usalama na wanasiasa wenye sauti. -- Hapa kuna la kuhoji? Mafno mzuri ni wasio julikana naamini wajua hilo.

4.Na kunakuwa na kundi la matajiri na wenye fedha maifsadi ndio wanaoamua mwelekeo wa uchumi kwa manufaa yao"
Hili ndugu sijuhi ila tender nyingi zinazoendelas nchi hii zina harufu ya hili.
Mkuu kusema kweli sifahamu lolote kuhusu hizo trilion. Lakini naweza kuwa nina imani kuwa fedha hizo hazijaibiwa. Inawezekana zimetumiwa na serikali kwa manufaa ya nchi kinyume na taratibu za kihasibu. Lakini kusema kuwa serikali ya Magufuli imeiba pesa hizo, kidogo ninapata shida kuamini. Lakini naweza kuwa na wewe kuwa kama CAG alisema hazijulikani zimeenda wapi...basi kuna mahali zimeenda. Mifukoni mwa watu? Serikali ya Magufuli???? Vigumu kuamini.

So kwa Tanzania tafisiri ya viongozi nadhani iko kwenye watu chini ya 10. Are they thiefs? Kwa kweli siamini hata kidogo. Angalia top leaders 10 wa awamu ya JPM, tuseme yupi ni mwizi, ameiba nini ameweka wapi. Siamini kama kuna mmoja kati ya top ten ni mwizi.

Mkuu Jamhuri ya ndizi demokrasia ya kufanya ujinga ipo sana, lakini uwajibikaji kwa taifa ni 0. Lakin i ya uwajibikaji unategemea msimu wa ndizi tu. Ili waweze kuuza ndizi. Zikiuzwa tu, mambo holela.

Mkuu kama tukitaka kuikosoa serikali ya JPM tuweke nondo za kweli. Wewe uinajua kuwa jamaa wa serikali wanasoma kila siku hapa. Sasa tukianza kuandika ukosoaji hewa, watapuuza hata kama tukiwa na ukosoaji makini.

Kumbuka ukosoaji kwenye issue ya dawa za kulevbya. Ulikuwa very genuine, na haikupita muda tukasikia JPM ameteua mtu competent kwenye issue hiyo. Kwa hiyo tunaweza kuweka mawazo yetu na yakasikilizwa.
 

Forum statistics

Threads 1,334,522
Members 512,012
Posts 32,479,022
Top