Shule za wenye vipaji maalumu zimezama wapi?


K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2009
Messages
227
Likes
5
Points
0
K

Kibongoto

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2009
227 5 0
"Nasema mtachonga sana! Eti wengine wakiwemo ambao hawajasoma hata nusu darasa wanazikashifu sekondari za kata. Kisa zaidi eti ni kwa kuongoza kwa divisheni ziro katika matokeo hayo. Kuchonga wanangu ni haki yenu ya msingi, hivyo endeleeni.

Kwa hiyo mnashangalia matokeo ya sekondari za kata, mnayaacha mengine ya msingi katika sekta hiyohiyo ya elimu? Je hizo mlizoziita Shule za Wenye Vipaji Maalumu zimewafikisha wapi? Kuna cha vipaji maalumu hapa? Eti Ilboru, Mzumbe, Tabora, Kibaha hadi na Kilakala.
Naapa na hawa wa Vipaji Maalumu walibeba viroba vya divisheni 0 hivyo msishangilie sekondari za kata.Mlitegemea bado hizo ni shule maalumu? Nyo! Wanafunzi huingizwa shuleni siyo kwa matokeo maalumu, bali ni kwa vijimemo toka kwa wazito.
Mmebakia kwenye kuzitambua bado kama shule za wenye vipaji maalumu? Na St. Marian, St. Goreti, Uru Seminary zilizobeba viroba vya divisheni 1 ziwe nini? Acheni mzaha ukubwani. Kwanza mnawapotosha hao wanafunzi na kuwavimbisha vichwa buree"

Wakuu hua mnasoma nakala za huyu bwana? Jamaa hua anaandika ukweli ktk style ya maongezi,basi hua napenda sana kumsoma. Ni ukweli tupu!
http://www.mwananchi.co.tz/newsrids.asp?id=17971
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
Tatizo ni kuwa kinachotokea kama alivyonote hapo wanaokwenda kule sio maalumu kama zamani tena, umaalumu wa shule umebaki historia wazazi sasa wanafanya jitihada na juhudi kibao kumpeleka mtoto shule binafsi hasa hizi zinazofanay vizuri zaidi, na pia nahisi hata walw walimu bora wa kule maalumu hawapo tena either wamestaafu na wanaokuja kufundisha pale sio wanaostahili huko maalumu au walimu wa huko maalumu wameamua kwemda huku kwa kina Gorreti kwani maslahi ni mazuri. Mzazi siku hizi akiambiwa mtoto kafaulu kwenda Kibaha wala hashtuki hasa kwa O level kidogo bado High school wanajitahidi
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
Tatizo ni kuwa kinachotokea kama alivyonote hapo wanaokwenda kule sio maalumu kama zamani tena, umaalumu wa shule umebaki historia wazazi sasa wanafanya jitihada na juhudi kibao kumpeleka mtoto shule binafsi hasa hizi zinazofanay vizuri zaidi, na pia nahisi hata walw walimu bora wa kule maalumu hawapo tena either wamestaafu na wanaokuja kufundisha pale sio wanaostahili huko maalumu au walimu wa huko maalumu wameamua kwemda huku kwa kina Gorreti kwani maslahi ni mazuri. Mzazi siku hizi akiambiwa mtoto kafaulu kwenda Kibaha wala hashtuki hasa kwa O level kidogo bado High school wanajitahidi
nami nakubaliana na wewe mkuu
 
D

Domisianus

Senior Member
Joined
Aug 1, 2008
Messages
154
Likes
1
Points
0
D

Domisianus

Senior Member
Joined Aug 1, 2008
154 1 0
Ni kweli hili la vipaji maalum linatakiwa liangaliwe kwa umakini wa hali ya juu sana.It doesn't kik in my head kwamba shule za vipaji maalum kama Ilboru kuna ziro 5 na division four 26, kweli tunaandaa makapi kama siyo vibogoyo, yaani hata hizi za vipaji zimetushinda kuziendesha tuzidi kupata wanafunzi bora wanaoandaliwa na serikali mpaka tunafikia division zero kabisa, that is non sense,sasa shule za kata ambazo hazina walimu wa kutosha na vitabu, maabara wala maktaba tukipata zero 50 kunaubaya wowote jamani?
Turudi nyuma tujisahihishe na tuangalie kama bado tuko kwenye njia sahihi au tunaelekea magharibi wakati wengine wanaelekea mashariki!!!!!!
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,263
Likes
161
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,263 161 160
Utaratibu wa kuwa na shule za wanafunzi wenye vipaji vya maalum kiakili ulishafutwa toka enzi za Mungai. Hoja ilikuwa ni kuwachanganya wanafunzi wenye uwezo kiakili na walio dhaifu kiakili ili kuongeza ufanisi wa jumla na sio kwa wachache wenye uwezo kiakili waliokuwa wakitengwa na kuwekwa kwenye shule maalum.

Hivyo kwa sasa shule hizo zimebakiza tu historia, wanafunzi wanaochaguliwa kwenda shule hizo ni sawa na tu kwa vigezo vyote na wanafunzi wanaoenda kwenye shule zingine zozote za serikali nchini, katu usilinganishe kabisa matokeo ya shule hizi kwa sasa na enzi zile.
 
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2008
Messages
2,969
Likes
223
Points
160
M

Magezi

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2008
2,969 223 160
Tuliokuwa bora ni sisi ambao tulikwenda shule za wenye vipaji na kweli tulitokea vijijini lakini siku hizi ni wasio na vipaji ndo wananenda shule zile na kuondoka na zero.
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,889
Likes
492
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,889 492 180
Magezi hapo umenena, ni sisi vijana wa zamani angalau tulionja shule za watoto wenye vipaji. Nakumbuka tulivyokuwa tunanyanyasana darasani kupokezana namba za juu, mambo moto moto mtindo mmoja. The old good days!!!!
 
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
3,866
Likes
305
Points
180
ELNIN0

ELNIN0

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
3,866 305 180
Magezi hapo umenena, ni sisi vijana wa zamani angalau tulionja shule za watoto wenye vipaji. Nakumbuka tulivyokuwa tunanyanyasana darasani kupokezana namba za juu, mambo moto moto mtindo mmoja. The old good days!!!!
Ma mdogo wee, unanikumbusha mbali - Nikiwa Kibaha pale bwana tumetoka wani karibu darasa zima- tulikuwa hatuna mchezo na shule, tulikuwa tunataniana - " umetumwa na kijiji mzee" lakini end of the day perfomance juu.

Shule zinazowika sasa ni za Private - wakati ule mtu ukisoma private unaonekana kilaza wa nguvu - tena kundi la wanaosoma shule za serikali hauwasogelei unatengwa ila kwa sasa ni opposite.

Hizi shule zitazidi kuzama as days goes on sababu serikali imepunguza fungu sababu hakuna pesa na ukizingatika matatizo ya waalimu nayo inakuwa kikwazo kingine.
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,723
Likes
8,287
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,723 8,287 280
Tatizo ni kuwa kinachotokea kama alivyonote hapo wanaokwenda kule sio maalumu kama zamani tena, umaalumu wa shule umebaki historia wazazi sasa wanafanya jitihada na juhudi kibao kumpeleka mtoto shule binafsi hasa hizi zinazofanay vizuri zaidi, na pia nahisi hata walw walimu bora wa kule maalumu hawapo tena either wamestaafu na wanaokuja kufundisha pale sio wanaostahili huko maalumu au walimu wa huko maalumu wameamua kwemda huku kwa kina Gorreti kwani maslahi ni mazuri. Mzazi siku hizi akiambiwa mtoto kafaulu kwenda Kibaha wala hashtuki hasa kwa O level kidogo bado High school wanajitahidi
Sikubaliani na wewe wanaokwenda ni maalumu,naamini mazingira mabaya yanachangia kufeli kwao
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,335
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,335 212 160
"Nasema mtachonga sana! Eti wengine wakiwemo ambao hawajasoma hata nusu darasa wanazikashifu sekondari za kata. Kisa zaidi eti ni kwa kuongoza kwa divisheni ziro katika matokeo hayo. Kuchonga wanangu ni haki yenu ya msingi, hivyo endeleeni.

Kwa hiyo mnashangalia matokeo ya sekondari za kata, mnayaacha mengine ya msingi katika sekta hiyohiyo ya elimu? Je hizo mlizoziita Shule za Wenye Vipaji Maalumu zimewafikisha wapi? Kuna cha vipaji maalumu hapa? Eti Ilboru, Mzumbe, Tabora, Kibaha hadi na Kilakala.
Naapa na hawa wa Vipaji Maalumu walibeba viroba vya divisheni 0 hivyo msishangilie sekondari za kata.Mlitegemea bado hizo ni shule maalumu? Nyo! Wanafunzi huingizwa shuleni siyo kwa matokeo maalumu, bali ni kwa vijimemo toka kwa wazito.
Mmebakia kwenye kuzitambua bado kama shule za wenye vipaji maalumu? Na St. Marian, St. Goreti, Uru Seminary zilizobeba viroba vya divisheni 1 ziwe nini? Acheni mzaha ukubwani. Kwanza mnawapotosha hao wanafunzi na kuwavimbisha vichwa buree"

Wakuu hua mnasoma nakala za huyu bwana? Jamaa hua anaandika ukweli ktk style ya maongezi,basi hua napenda sana kumsoma. Ni ukweli tupu!
http://www.mwananchi.co.tz/newsrids.asp?id=17971
wat about it huh??
mi ni alumni wa hapo na kwa taarifa yako tulikuwa real special students mkubwa!!
Kama mabo hayaendi vizuri sasa hivi sijui wat happened to their selections!
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,335
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,335 212 160
Sikubaliani na wewe wanaokwenda ni maalumu,naamini mazingira mabaya yanachangia kufeli kwao
inawezekana kabisa
unaenda pale na kipaji chako, huna mwalimu, hakuna vifaa vya kujifunzia unategemea hicho kipaji kitakua vipi kama si kudumazwa??
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,723
Likes
8,287
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,723 8,287 280
wat about it huh??
mi ni alumni wa hapo na kwa taarifa yako tulikuwa real special students mkubwa!!
Kama mabo hayaendi vizuri sasa hivi sijui wat happened to their selections!
Tatizo sio selection,BTW wanaochaguliwa kwenda hizo the so called special siku hizi ndo hao wanaokwenda St marian,St francis et al.Pia shule hazina waalimu kuna matatizo mengi sana kwenye hizo shule siku hizi si kama zamani.
 
Katoma

Katoma

Senior Member
Joined
Mar 11, 2008
Messages
135
Likes
0
Points
0
Katoma

Katoma

Senior Member
Joined Mar 11, 2008
135 0 0
hamna selection maalum kwa shule za vipaji these days. waliamua ku'neutralize
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
Tatizo sio selection,BTW wanaochaguliwa kwenda hizo the so called special siku hizi ndo hao wanaokwenda St marian,St francis et al.Pia shule hazina waalimu kuna matatizo mengi sana kwenye hizo shule siku hizi si kama zamani.
Hata ungekua wewe usingekubali mwanao aende akashangae madawati na kuliwa na mbu bure wakati zipo sehem ambazo anaweza kuishi maisha mazuri na taaluma iko tambalale. Tuwe wakweli tu!
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
13
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 13 0
Shule za vipaji maalum zilifutwa kwa sababu kulikuwa hakuna vigezo sahihi cha kupima kipaji cha mwanafunzi kigezo walichotumia ni ufaulu wa mwanafunzi ikagundulika kuwa kupata Dv 1au 2 si kuwa wewe una kipaji maalum hata hao wa Dv 1 waliokuwa wanakwenda pale si wote walizipata kwa kutegea akili zao walikuwa wana prove failure kwa hiyo matokeo yake hizo shule zikawa zinadidimia kielimu mwaka hadi mwaka ikafikia wakati zikawa zinafanya vibaya zaidi ya shule zingine kwa hiyo serikali kupitia kwa Mungai ikasema hakuna haja ya serikali kuendelea kugharamia shule ambazo ni sawa na shule zingine tu
 
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,263
Likes
161
Points
160
Butola

Butola

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,263 161 160
Sikubaliani na wewe wanaokwenda ni maalumu,naamini mazingira mabaya yanachangia kufeli kwao
Hapana, mazingira hayajawahi kuwa mazuri, suala ni kuwa wakati ule tofauti na sasa wanafunzi wenye uwezo mkubwa wa kiakili ndio walikuwa wanapelekwa kwenye hizi shule, na kutokana na hilo japo walimu wengi walikuwa hovyo lakini kwa uwezo wa wanafunzi na ushindani uliokuwepo kati yao na kati ya shule moja ya special na nyingine mwisho wa siku matokeo yalikuwa yanakuwa mazuri.
 
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2009
Messages
318
Likes
9
Points
0
B

Bao3

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2009
318 9 0
Hapana, mazingira hayajawahi kuwa mazuri, suala ni kuwa wakati ule tofauti na sasa wanafunzi wenye uwezo mkubwa wa kiakili ndio walikuwa wanapelekwa kwenye hizi shule, na kutokana na hilo japo walimu wengi walikuwa hovyo lakini kwa uwezo wa wanafunzi na ushindani uliokuwepo kati yao na kati ya shule moja ya special na nyingine mwisho wa siku matokeo yalikuwa yanakuwa mazuri.
Nasikia wakifika huko chuo kikuu wote wanakua wanaanza moja. Tena wengine hao wa vipaji utawaonea huruma marks walizoenda nazo hapo chuo na jinsi wanavyohaha kupata makarai. Kazi kwelikweli!
 
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
3,890
Likes
122
Points
160
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
3,890 122 160
Hahaha wanachukua creamtupuuu na hamna vilaza
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,118
Likes
1,667
Points
280
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,118 1,667 280
Ilifika wakati kutokana na shule hizi kutokuwa na walimu maalum, baada ya wale waliokuwepo kustaafu kwa mujibu wa sheria na kwenda kuajiriwa katika shule za St. Goreti, Mzazi akiona mtoto wake amechaguliwa shule maalum kama ana uwezo kipesa, anampeleka huko huko St. Goreti ambako anakutana na Mwalimu yule yule aliyefundisha shule maalum.
 

Forum statistics

Threads 1,236,244
Members 475,030
Posts 29,251,507