• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Shule za English medium kufanya vizuri somo la kiswahili kwenye mitihani ya darasa la saba kuliko shule za swahili medium nini maana yake?

YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
21,305
Points
2,000
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
21,305 2,000
Ukiangalia matokeo ya darasa la saba 2019 kwa mfano shule za english medium ndizo zimeongoza kwa ufaulu kwenye somo la kiswahili kuliko shule zinazotumia lugha ya kiswahili kwenye masomo yote

Hii inamaananisha nini?

====


Pia raia wa China Congcong Wang aliongoza somo la Kiswahili ambalo alipata “B” Matokeo ya kidato cha nne ya mwaka 2016, ambaye alishika nafasi ya pili kitaifa

Hali hii inaulizwa na wengi kushangaa hizi shule zinazotumia Kiswahili kufundishia masomo yote wanashindwa kufanya vizuri katika somo la Kiswahili.

Je kweli lugha ni kikwazo cha ufaulu, mbona watoto wa English medium hawaoni kiingereza kuwa kikwazo katika kufaulu Kiswahili
 
Shombe la Kisomali

Shombe la Kisomali

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2017
Messages
3,534
Points
2,000
Shombe la Kisomali

Shombe la Kisomali

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2017
3,534 2,000
Hzo shule ziko vizuri kwenye nyanja zote...? Kwahyo fahamu hvyo..
 
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2015
Messages
16,616
Points
2,000
Beef Lasagna

Beef Lasagna

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2015
16,616 2,000
Bure ghali.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
39,049
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
39,049 2,000
Kiswahili cha kuongea sio sawa na cha mtihani. Vile vile kutumia Kiswahili kama lugha ya kufundishia haikuhakikishii kufaulu SOMO LA LUGHA YA KISWAHILI.
 
mulwanaka

mulwanaka

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2017
Messages
3,711
Points
2,000
mulwanaka

mulwanaka

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2017
3,711 2,000
Kiswahili cha kuongea sio sawa na cha mtihani. Vile vile kutumia Kiswahili kama lugha ya kufundishia haikuhakikishii kufaulu SOMO LA LUGHA YA KISWAHILI.
Sasa kinacho badilika sana katika hapo..... hizo lame excuse kama za waziri Dalichako eti ana PhD ya mathematics eti ndomaana anakisea kuongea kiingereza vizuri........kule st kayumba 80% hamna ufundishaji ni sehemu ya kusukuma miaka tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
39,049
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
39,049 2,000
Sasa kinacho badilika sana katika hapo..... hizo lame excuse kama za waziri Dalichako eti ana PhD ya mathematics eti ndomaana anakisea kuongea kiingereza vizuri........kule st kayumba 80% hamna ufundishaji ni sehemu ya kusukuma miaka tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
Sielewi unaongea nini kulingana na nilichoandika. Mara Ndalichako, mara excuse.
 
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2016
Messages
4,267
Points
2,000
MIXOLOGIST

MIXOLOGIST

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2016
4,267 2,000
Watoto wanaosoma English Medium wanauwezo mkubwa wa kukariri kiswahili kuliko hawa wanaosoma Kanumba PSs
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
14,179
Points
2,000
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
14,179 2,000
Ukiangalia matokeo ya darasa la saba 2019 kwa mfano shule za english medium ndizo zimeongoza kwa ufaulu kwenye somo la kiswahili kuliko shule zinazotumia lugha ya kiswahili kwenye masomo yote

Hii inamaananisha nini?
Maana yake ni kwamba serikali ya MAGUFULI imeua elimu.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
14,179
Points
2,000
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
14,179 2,000
Endelea kuandikwa hivi, badaye watu waanze kutafuta dhamana!
Magufuli anatuambia "msema kweli mpenzi wa Mungu"!

Je mdau hapo juu kuna kitu kasema cha uongo?
 
Tanzania Nchi Yetu Sote

Tanzania Nchi Yetu Sote

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2017
Messages
376
Points
1,000
Tanzania Nchi Yetu Sote

Tanzania Nchi Yetu Sote

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2017
376 1,000
Ukiangalia matokeo ya darasa la saba 2019 kwa mfano shule za english medium ndizo zimeongoza kwa ufaulu kwenye somo la kiswahili kuliko shule zinazotumia lugha ya kiswahili kwenye masomo yote

Hii inamaananisha nini?

====


Pia raia wa China Congcong Wang aliongoza somo la Kiswahili ambalo alipata “B” Matokeo ya kidato cha nne ya mwaka 2016, ambaye alishika nafasi ya pili kitaifa

Hali hii inaulizwa na wengi kushangaa hizi shule zinazotumia Kiswahili kufundishia masomo yote wanashindwa kufanya vizuri katika somo la Kiswahili.

Je kweli lugha ni kikwazo cha ufaulu, mbona watoto wa English medium hawaoni kiingereza kuwa kikwazo katika kufaulu Kiswahili
Kwanza hawafundishwi hicho Kiswahili kwa kiingereza lakini pia wamefanyaje kwenye masomo mengine ambayo hufundishwa kwa Kiingereza?

Walimu tunaujua ugumu wa kumfundisha mtoto ambaye lugha yake ya kwanza ni Kiswahili kwa Kiingereza lazima ugeuke mfasiri wa somo ndipo ueleweke.
 
Tanzania Nchi Yetu Sote

Tanzania Nchi Yetu Sote

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2017
Messages
376
Points
1,000
Tanzania Nchi Yetu Sote

Tanzania Nchi Yetu Sote

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2017
376 1,000
Wabongo wengi ni mabingwa wa kupiga porojo tu lakini hata Kiswahili hawajui pia.

Oya oya mingi hakuna lolote.

Hiyo ndiyo aina ya Kiswahili cha watanzania, unategemea nini!

Lugha sio nguvu za milundi... "ooohhh tunataka kuanzia leo Kiswahili kifundishwe mashuleni..."

Mna jeuri ya kukimudu Kiswahili ninyi watanganyika?

Sent using Jamii Forums mobile app
Unazungumza kama mtaalamu au kama mtu wa kawaida? Unafahamu tafiti zimefanyika na kuthibitisha kuwa matumizi ya lugha ya Kiingereza kufundishia kunakwamisha sana wanafunzi kupokea maarifa?

Unavyoona wewe ili kupata jeuri ya kukutumia Kiswahili kufundishia tunahitaji nini ambacho hatuna?
 
Baba Joseph17

Baba Joseph17

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
8,203
Points
2,000
Baba Joseph17

Baba Joseph17

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
8,203 2,000
Ukiangalia matokeo ya darasa la saba 2019 kwa mfano shule za english medium ndizo zimeongoza kwa ufaulu kwenye somo la kiswahili kuliko shule zinazotumia lugha ya kiswahili kwenye masomo yote

Hii inamaananisha nini?

====


Pia raia wa China Congcong Wang aliongoza somo la Kiswahili ambalo alipata “B” Matokeo ya kidato cha nne ya mwaka 2016, ambaye alishika nafasi ya pili kitaifa

Hali hii inaulizwa na wengi kushangaa hizi shule zinazotumia Kiswahili kufundishia masomo yote wanashindwa kufanya vizuri katika somo la Kiswahili.

Je kweli lugha ni kikwazo cha ufaulu, mbona watoto wa English medium hawaoni kiingereza kuwa kikwazo katika kufaulu Kiswahili
Ukiangalia wanafunzi wengi haswa wa shule za Kata, wanajifunza kiswahili na Kiingereza kwa kutamka maneno ya mkato au ya kufupisha bila na wanaenda kuyatumia katika mitihani, mtu akisikiliza muziki wa Bongo Flavour namna wanvyoharibu lugha na watoto wananakili na kuweka vichwani mwao
 
GODZILLA

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
4,066
Points
2,000
GODZILLA

GODZILLA

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
4,066 2,000
Moderators wanahariri comments mpaka zinakosa ladha!

Hakuna uhuru wa kujieleza! Kila ukiandika wanahariri wanajaza ya kwao!!

Kichefuchefu tupu!

Basi tuwaachie jukwaa lenu mjaze contents mnazozitaka!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,406,600
Members 532,389
Posts 34,520,703
Top