Shule nyingine inayo wasuta viongozi wetu na mashangingi yao (picha) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule nyingine inayo wasuta viongozi wetu na mashangingi yao (picha)

Discussion in 'Jamii Photos' started by Andindile, Jun 10, 2009.

  1. Andindile

    Andindile JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2009
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 305
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [​IMG]

    nimeattach hiyo picha nimeshinndwa kuibandika ili ionekane moja kwa moja. Mwenye uwezo wa kufanya hivyo anaweza kuibandika upya. Enjoy
     

    Attached Files:

    Last edited by a moderator: Jun 11, 2009
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Du hivi hawa mbunge wao nani au hawana hata muwakilishi wao bungeni? Leo mkuu wa kaya anazungumzia Stimulus package....kwanini hawafikirii kuwastimulate kwanza raia wao wanapata mateso haya kwenye nchi yao ya ahadi?
     
  3. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Hizi shule zipo nyingi Tz, na zinasikitisha sana.Ukienda kwenye vijiji vingi kuna type ya hizi shule.
     
  4. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,864
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hizi shule zipo zaidi ile mikoa ambayo bado kuamka kielimu!
     
  5. J

    JokaKuu Platinum Member

    #5
    Jun 10, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 11,572
    Likes Received: 2,392
    Trophy Points: 280
    ..Namtumbo ni jimbo la Raisi Mkapa.

    ..alishawahi kuwa Mbunge huko kabla hajawa Raisi.
     
  6. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,864
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Na sasa Mkapa amehama kule amejenga Mansion Lushoto! Nani awe na uchungu na Namtumbo?
     
    Last edited: Jun 10, 2009
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Mikoa ipi hiyo haijaamka kielimu?
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hii ni aibu kubwa sana kwake.....khaaa! hata kama amehamia Lushoto, lakini hakutakiwa kusahau atokako mazee!
     
  9. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 24,339
    Likes Received: 1,009
    Trophy Points: 280
    Mikoa hasa ya ukanda wa Pwani..mtwara..Lindi..Pwani....kote huko bado wako nyuma sana kielimu
     
  10. Amosam

    Amosam Senior Member

    #10
    Jun 11, 2009
    Joined: Jan 15, 2009
    Messages: 154
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mnashangaa nini wakati unaelewa wazi wale jamaa mjengoni wanawakilisha matumbo yao tuu?Watakujali kitu gani we mtoto wa kabwela wakati wametumia mapesa yao kununua ubunge!Cha kushangaza zaidi wewe uliyeleta picha hii bado utawapigia debe na kuwafagilia wakati wa kampeni zijazo,amkeni jamani wakati wa mageuzi ni sasa.
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Inauma sana na kusikitisha Kweli Miafrica ndivyo tulivyo.
    Utaona hao hao waliopo kwenye maeneo magumu kama hayo ukienda kuwapa elimu hawakuelewi na wakipewa kofia ya kijani basi umewaloga kura zote ni zako. Tunasafari ndefu.
     
  12. Obhusegwe

    Obhusegwe JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 232
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Lol! Mbunge wao anaitwa VITA KAWAWA, mtoto wa waziri mkuu mstaafu Mh Kawawa. Ila sishangai kwani hata baba yake(mh kawawa) yuko kule kijijini madale tegeta hata maji ya bomba hana, anapelekewa tu kwenye vibuyu vilivyobebwa na malori!! sasa kama hamjali baba yake atawajali wapiga kura wake?
    na mkapa shame on you! unakula bata Lushoto wakti watu wako huko wanateseka!! Lol! Mijiongozi ya kiafrika ndivyo ilivyo!!!
     
  13. V

    Vipaji Senior Member

    #13
    Jun 11, 2009
    Joined: Jun 11, 2009
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni viongozi wote kuanzia kiongozi wa nyumba kumi hadi hukooo juuuuu kabisa. Wanakasoro ya kufikiri. Hawaoni aibu wanapoona uozo wa namna hiyo. Kazi yao ni atajisifu kuwa mwendo mpya na kasi mpya na kuigizo kutoa hotuba za matumaini kama zekomedy. Chakushangaza ni kuwa majimbo kama hayo yanawabunge waliojichagua wenyewe na familia zao. Na wanao-ongozwa hawawezi kusema hapana maana kijiji kizima yupo huyo. Tunao weza basi tuamke wao ni wachache kuliko sisi.
     
  14. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,919
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    kila siku na sema viongozi wetu wamegombea nafasi za serikalini hili kugomboa maisha yao sio maisha ya mtanzania.hawana elimu ya kutosha ya kuweza kuhudumia wananchi kwani ni waoga mno wa maisha yao binafsi.wanaona kwamba bila kuiba pesa serikalini hawatafanikiwa.huwezi kuniambia billioni 200 za kuibiwa na mafisadi zipo na bila mtu kuwajibika na hela za kujenga shule na kuweka madawati hamna.
     
  15. Oloronyo

    Oloronyo Member

    #15
    Jun 11, 2009
    Joined: Mar 29, 2009
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Bora kule kwetu umasaini Lowassa anajitahidi sana kuchimba visima
     
  16. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,446
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Nakumbuka Mkapa alikuwa mbunge wajimbo la Nanyumbu lililopo mkoani Mtwara.

    Jimbo la (wilaya?) Namtumbo lipo mkoani Ruvuma na sikumbuki kwamba Mkapa alishawahi kuwa mbunge huko.I could be wrong, but my memory rarely serves me wrong I have been following parliamentary elections since the days of Gutram Itatiro and them, completely memorizing the faces off of "Daily News" as if it was a standard four exam requirement.

    Of course this is not to absolve Mkapa of his responsibility in any way, far from it, as a president he was the "mbunge" wa nchi nzima.
     
    Last edited: Jun 11, 2009
  17. Junius

    Junius JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2009
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 3,183
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    mm nikiona hivi roho inaniuma.
    Hivi kweli watoto wa waheshimiwa wetu yanawapata haya?
     
  18. S

    Shingo Senior Member

    #18
    Jun 11, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hapa suala si ni la mbunge gani au shule kama hii iko jimbo gani. Suala ni kuwa shule kama hizo zipo nyingi bado nchini. Mkopo ule wa MMEM ulitarajiwa kumaliza shule kama hizo.

    Tatizo ni kuwa shule kama hizo hazikuisha na MMEM hela zilikwisha na tutalipa to our asses pamoja na riba zake zote. Uliza katika budget ya mwaka huu kuna initiative gani ya kumaliza shule kama hizo? At least mazingira tu?

    Pessa iliyotengwa inaweza kuwa nyingi tu. Lakini itaishia kwenye warsha, semina na makongamano kwa makamishna na wakurugenzi wa elimu hapo Dar es salaam. Nyingine itaishia kwenye kulipia safari za mafunzo kwa watu hao hao nje ya nchi pamoja na kuhudhuria mikutano mbali mbali ya kimataifa ya kuboresha elimu.

    Hizo shule zipo na ni nyingi tuu. Watu wanasukumia kwingine eti ni kwa mikoa ambayo haijaamka kielimu, what a shame? This is Tanzania na hao watu watakuja siku moja kuuliza kwa nini mnajenga four lane roads Chalinze - Segera wakati wao hata shule ndo hizo.

    It is our hypocrisy to the core. We cheat and cheat and cheat. Lakini mficha maradhi .......................
     
  19. E

    Euler New Member

    #19
    Jun 11, 2009
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili ni tatizo la viongozi wetu kutotilia mkazo elimu, watoto wao wanasoma shule za private hawana mda wa kuangalia shule za serikari.
     
  20. S

    Shingo Senior Member

    #20
    Jun 11, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 127
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Kuna shule nyingine naijua. Ina majengo mazuri sana ya MMEM (wahusika hawakuiba huko) na ina watoto 500. Ila ina waalimu watatu tu (Mwalimu mkuu, mke wake na mwlimu mwingine mmoja). Darasa la kwanza hadi la saba. Kuna shule hapo? Let's be serious.

    Ukiuliza serikali wanakwambia budget haitoshi. Kaangalie luxuries za masafari yasiyoisha na misafara ya rais. Ukifanya project moja ndogo tu, ukapunguza magari matatu katika msafara wa rais. Ukapunguza safari za rais nje ya nchi kwa nusu. Ukaondoa malipo ya per-diem kwa maofisa wa serikali wanaosafiri huku wamelipiwa full board (badala yake ukawalipa 20% incidental allowance); shule hizo itakuwa historia katika kipindi cha miaka mitano tuu.

    Tunaomba kwa sababu tuna-mentality za kimaskini. We have all the money arround, ila haziendi huko zinapotakiwa kwenda. Hatuhitaji hata kuomba.

    Kuna kodi nyingi mno kwa watanzania wa kawaida wanaopigania shilingi. Hizo hela zinakwenda wapi? We need a second independence!!
     
Loading...