Shule kumi ghali Tanzania

Capt Tamar

JF-Expert Member
Dec 15, 2011
10,744
2,000
Wakati tukiwa level ya primary nilikuwaga na machalii zangu wao walikuwa wanasoma Sombetini Primary School tukikutanaga wakawa wananiambia wamesoma kitabu cha kiswahili kuna mashairi sijui yanaitwa "kama mnataka mali mtaipata shambani" kwani huko Kigoma shule zao hazikufundisha?😂😂
We ngombe si ulisoma sombetini wewe? Tena dawati la nyuma kuleee kwa akina edii?
 

Bavaria

JF-Expert Member
Jun 14, 2011
50,660
2,000
Ni Sawa nakubaliana na wewe hazikuwa lakini maisha yana Siri kubwa sana mkuu!!! Mungu niwaajabu sana sometimes.... Matajiri hata izi shule hawajasoma lakini ndo wanawapeleka watoto huko kusom nikuondoa ujinga tu kichwani lakini kama unataka mtoto awe na Mali mfundishe kutafuta pesa tangu mdogo asikae kae om kama una biashara nenda nae ajifunze huko!!!! Na ako kaelimu kake atakakopata maisha hayawezi kumshinda
Hao watoto wanasomeshwa waendeshe international companies. Au wanaendesha local companies with international exposure and connection.

Bakhresa amewapeleka watoto wake huko sahivi ndo wasimamizi wakuu wa makampuni yake. Yeye amekaa pembeni, unadhani hizo kampuni zitayumba?

Hata huyo mtoto ataanzisha kampuni leo, ndani ya miaka mitano yupo mbali kuliko huyo wako atakaekuwa anasimamia duka kkoo.

Wahindi, wazungu, waarabu wanatuzidi kwenye exposure and connection. Anzisha biashara leo na yeye aanzishe yake, 5 years atakuwa na revenue 10 times yako. Unadhani kwanini?
 

livafan

JF-Expert Member
Oct 20, 2016
2,045
2,000
Hebu tupasheni ni Faida wanazoleta kwa Taifa hili baada ya Kupita huko internationally
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
15,982
2,000
Unaweza kukuta kuna watoto wa watumishi wa umma wa nchi hii wanasoma hizi shule!
 

Naantombe Mushi

JF-Expert Member
Oct 16, 2015
4,773
2,000
International school - English ya puani = Kayumba

Nimefanya kazi na ninafanya kazi na baadhi ya waliosoma hizo shule. Thinking process yao bado ile ile tu kama ya watoto wengine wa kayumba

Kikubwa hizi shule zimewafundisha wawe na culture ya wazungu tu basi. Nothing more nothing less.
 

Che mittoga

JF-Expert Member
Mar 28, 2017
6,828
2,000
Milioni 70 ada tu kwa mwaka kwa miaka Sita hadi form Six na matumizi mengine ni wastani wa kalibu Tsh. milioni Mia Tano.
Ukichukua na ghalama za Shule ya Chekechea miaka 2 na Msingi miaka 7 inakaribia Tsh Billioni moja
 

N'yadikwa

JF-Expert Member
Aug 10, 2014
5,741
2,000
Wenyewe wa aina tatu: (a) wapigaji kwenye eneo lolote lile, (b) wanaosomeshewa watoto wao na waajiri wao, (c) wafanyabiashara wakubwa wasiokwepa kodi na walianzisha biashara zao kihalali, kinyume na haya ni wapigaji!
Usiwasahau wenye salary zao kuna raia anakunja 30 million Tzs kila mwezi ada milioni 10 kitu gani
 

N'yadikwa

JF-Expert Member
Aug 10, 2014
5,741
2,000
Wacha vijana wasome tupate ma pilot na ma Air hostesses wanaobonga ungenge kupitia puani kuna rubani mmoja ni masai akiwa kwenye cruising au anakaribia kushusha pipa utasikia “Flight attendants prepare for landing please.” ila sasa unatambua tu hii ni spishi ya IST maana neno utalosikia ni landing tu...shule duni haitamsaidia mwanao...hushangai kwanini amehushuria saili 40 hajawa hata shortlisted!? Tatizo ni quality!

Tusomeshe watoto shule nzuri tuache kuponda waje wafanye noble jobs.

Sio toto linamaliza University hata past participle tense halijui hafu linakuja jf kuponda au mzazi sababu ya ukata ufuta anakuja kuponda wenzie wenye hela. UMASKINI SAWA NA UCHAWI. TUTAFUTE HELA.
 

fentfod

JF-Expert Member
May 27, 2017
259
500
Mimi nasema hivi kama una maono makubwa na vijana wako ya kimaisha wasome kayumba wasome Harvard wasome IST haijalishi vijana lazima wapate spirit ya kupambana na kujifunza maisha yao yote.Wapo watu tangu wamalize degree zao wanachosomaga ni magazeti tu labda na JF au Instagram hukuti hata ana kitabu hizo exposure atazipata vipi.Binafsi nimeona watu wengi wakipata exposure tena ile positive kwa ku explore tu vitabu na pages mbalimbali ambazo ni constructive.Tena wengi wameishia form 4 au 6 so kama vijana wako wapo private au kayumba don't worry even YouTube is best to all those universities and those international school.Refer Elon musk yeye hata ku recruit staffs wake haangaliii degree anachoangalia ni creativity and growth spirit.Refer pia marehemu Ruge wa clouds kawaibua vijana wengi na wana maisha kwa kuwaangalia uwezo wao na kuwaaminisha Kuwa wanaweza wakijinoa zao.Dunia ya Leo inataka skills set zaidi kuliko ma degree.Na skills nyingi hupatikana bure cha msingi kijana awe na msingi mzuri tu ambapo hata kayumba msingi mzuri anaupata kwa sababu hapo kinachohitajika ni learning enthusiasm and growth spirit tu.

Sent from my SM-J610F using JamiiForums mobile app
 

Equation x

JF-Expert Member
Sep 3, 2017
15,246
2,000
Elimu ya sasa ni biashara, na ukiteleza na kuingia kwenye huo mtego, utajikuta unatumia gharama kubwa kwa kitu cha kawaida. Jiulize hawa maprofesa tulionao, walisoma huko? Ni sawa na duka A ununue mirinda kwa 500 huku duka B mirinda hiyo hiyo inauzwa 10,000. Kule watakachotofautiana zaidi ni lugha tu, lakini haina maana akisoma kule kuna uhakika wa kuja kuwa Director wa IMF/ world bank.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom