Shujaa: Maj Gen Mwita Chacha Marwa "Kambale" Afariki

Phillemon Mikael

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,388
Points
2,000

Phillemon Mikael

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2006
9,388 2,000
SHUJAA wa vita vya kagera ..maj general mwita chacha marwa amefariki dunia akiwa kwenye matibabu ...huko south afrika...kamanda huyu shupavu ndiye aliyekuwa wa kwanza kuingiza majeshi yetu entebbe..na kuukamata,baada ya mapambano makali...

amepata kuwa mkuu wa mkoa singida na mikoa mingine ,katibu wa chama,ets ,,pia kuna wakati alijiunga na CNADEMA kwa muda ..baada ya kuhisi kusahaaulika..kabla ya rais [nafikiri mkapa au mwinyi] kumuita ikulu na kumuuliza shida iliyopelekea kujiunga upinzani..baada ya hapo aliombwa ajitoe na mara moja tangu apo akarudishwa ikulu kama MSHAURI MAALUM WA RAIS...

HII ni thread ya kukumbuka legacy yake kama kamanda shupavu pamoja na vijana aliopigana nao bega kwa bega na wote wakiwemo makamanda ,maafisa na askari waliokomboa afrika ..kamamnavyojua role ya jeshi letu kivita angola,msumbiji,namibia,comoro ets...kwa waliopo na waliotangulia mbele za haki.....
 

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,594
Points
1,500

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,594 1,500
SHUJAA wa vita vya kagera ..maj general mwita chacha marwa amefariki dunia akiwa kwenye matibabu ...huko south afrika...kamanda huyu shupavu ndiye aliyekuwa wa kwanza kuingiza majeshi yetu entebbe..na kuukamata,baada ya mapambano makali...

amepata kuwa mkuu wa mkoa singida na mikoa mingine ,katibu wa chama,ets ,,pia kuna wakati alijiunga na CNADEMA kwa muda ..baada ya kuhisi kusahaaulika..kabla ya rais [nafikiri mkapa au mwinyi] kumuita ikulu na kumuuliza shida iliyopelekea kujiunga upinzani..baada ya hapo aliombwa ajitoe na mara moja tangu apo akarudishwa ikulu kama MSHAURI MAALUM WA RAIS...

HII ni thread ya kukumbuka legacy yake kama kamanda shupavu pamoja na vijana aliopigana nao bega kwa bega na wote wakiwemo makamanda ,maafisa na askari waliokomboa afrika ..kamamnavyojua role ya jeshi letu kivita angola,msumbiji,namibia,comoro ets...kwa waliopo na waliotangulia mbele za haki.....
RIP SHUJAA WETU
 

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Points
0

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 0
Mungu ailaze roho ya marehemu mahala pema peponi na awape nguvu wote waliofikwa na msiba huu wawe na moyo wa uvumilivu. Ni kazi ya Mungu haina makosa. Naamini watanzania wengi wanatambua mchango wake kwa taifa letu na wanampenda ila Mungu anampenda zaidi tumuombee apumzike kwa Amani.
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,780
Points
2,000

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,780 2,000
Ndiyo! Tarehe 22 Januari 1979 sauti yake kakamavu ilisikika katika radio za kijeshi akitangaza "Mutukula" kuashiria kuwa hatimaye majeshi ya Idi Amin yameondolewa katika Ardhi ya Tanzania. Hiyo ilikuwa ni hatua ya kwanza ya ushindi na Mkuu wa Majeshi alipotembelea Mutukula alipewa hilo jina la "Mutukula". Meja Jenerali Marwa atakumbukwa katika historia yetu na ninaamini mashujaa wengine kama yeye ni lazima waanziwe kwani ni wao wanaotia moyo vijana na wapiganaji wengine kujitoa muhanga kwa ajili ya Taifa lao!

Attention! .. Lala Salama Shujaa wetu! Taifa lako lilipokuita uliitika na sasa mola amekuita na umetii milele!
 

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Points
0

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0
Kamanda umetutoka hatutakusahau kamwe! ulijitolea maisha yako kutulinda na kupigania nchi yetu kipenzi na sisi tunasema asante na Mungu akuweke mahali pema peponi

Serikali nayo iache mtindo wake wa kuwasahau hawa makamanda wetu ambao walipigana kule Uganda na katika ukombozi kusini mwa Afrika.

-Wembe
 

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Points
1,225

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 1,225
Ndiyo! Tarehe 22 Januari 1979 sauti yake kakamavu ilisikika katika radio za kijeshi akitangaza "Mutukula" kuashiria kuwa hatimaye majeshi ya Idi Amin yameondolewa katika Ardhi ya Tanzania. Hiyo ilikuwa ni hatua ya kwanza ya ushindi na Mkuu wa Majeshi alipotembelea Mutukula alipewa hilo jina la "Mutukula". Meja Jenerali Marwa atakumbukwa katika historia yetu na ninaamini mashujaa wengine kama yeye ni lazima waanziwe kwani ni wao wanaotia moyo vijana na wapiganaji wengine kujitoa muhanga kwa ajili ya Taifa lao!

Attention! .. Lala Salama Shujaa wetu! Taifa lako lilipokuita uliitika na sasa mola amekuita na umetii milele!
RIP kambale

mwanakiji una info za kutosha..una Library?
 

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
249
Points
0

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
249 0
Kwa mara ya mwisho nilionana na huy kamanda pale Pugu Kajiungeni sote tukiwa ni wahanga Dampo jipya lililopo Pugu kinyamwezi,maana sote tulinyanganywa ardhi yetu na kuambulia laki moja n kumi na saba elfu . Alishauri tuache serikali ibebe ardhi hiyo kwa amani.

Nenda mtumishi wa bwana,kalale mahala pema; Amen
 

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
16,984
Points
2,000

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
16,984 2,000
GAME THEORY said:
Tusisahau vile vile askari waliopigana toka kikosi cha nyuki na wengine ambao hawakupewa hizo status kama za akina Mwita Marwa
GAME THEORY,

..kamanda wa kwanza wa JWTZ kupambana na uvamizi wa Iddi Amini alikuwa Brig.Gen.Yussuf Himidi.

..Namkumbuka Brig.Gen.Ramadhani Haji Faki kama mmoja wa makamanda toka Zenj waliotunukiwa nishani na Mwalimu Nyerere uwanja wa taifa.

..kulikuwa na tuhuma kwamba Maj.Gen.Mwita Marwa alihusika na matumizi mabaya ya fedha za michango ya chama kule Singida na Kilimanjaro.

..Mchango wa Mwita Marwa ktk vita vya Kagera ulikuwa mkubwa.

..MUNGU AMLAZE PEMA PEPONI MWITA MARWA.
 

Forum statistics

Threads 1,364,138
Members 520,667
Posts 33,306,742
Top