Shujaa: Maj Gen Mwita Chacha Marwa "Kambale" Afariki

  • Thread starter Phillemon Mikael
  • Start date

P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined
Nov 5, 2006
Messages
9,294
Likes
3,027
Points
280
P

Phillemon Mikael

JF Gold Member
Joined Nov 5, 2006
9,294 3,027 280
SHUJAA wa vita vya kagera ..maj general mwita chacha marwa amefariki dunia akiwa kwenye matibabu ...huko south afrika...kamanda huyu shupavu ndiye aliyekuwa wa kwanza kuingiza majeshi yetu entebbe..na kuukamata,baada ya mapambano makali...

amepata kuwa mkuu wa mkoa singida na mikoa mingine ,katibu wa chama,ets ,,pia kuna wakati alijiunga na CNADEMA kwa muda ..baada ya kuhisi kusahaaulika..kabla ya rais [nafikiri mkapa au mwinyi] kumuita ikulu na kumuuliza shida iliyopelekea kujiunga upinzani..baada ya hapo aliombwa ajitoe na mara moja tangu apo akarudishwa ikulu kama MSHAURI MAALUM WA RAIS...

HII ni thread ya kukumbuka legacy yake kama kamanda shupavu pamoja na vijana aliopigana nao bega kwa bega na wote wakiwemo makamanda ,maafisa na askari waliokomboa afrika ..kamamnavyojua role ya jeshi letu kivita angola,msumbiji,namibia,comoro ets...kwa waliopo na waliotangulia mbele za haki.....
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
SHUJAA wa vita vya kagera ..maj general mwita chacha marwa amefariki dunia akiwa kwenye matibabu ...huko south afrika...kamanda huyu shupavu ndiye aliyekuwa wa kwanza kuingiza majeshi yetu entebbe..na kuukamata,baada ya mapambano makali...

amepata kuwa mkuu wa mkoa singida na mikoa mingine ,katibu wa chama,ets ,,pia kuna wakati alijiunga na CNADEMA kwa muda ..baada ya kuhisi kusahaaulika..kabla ya rais [nafikiri mkapa au mwinyi] kumuita ikulu na kumuuliza shida iliyopelekea kujiunga upinzani..baada ya hapo aliombwa ajitoe na mara moja tangu apo akarudishwa ikulu kama MSHAURI MAALUM WA RAIS...

HII ni thread ya kukumbuka legacy yake kama kamanda shupavu pamoja na vijana aliopigana nao bega kwa bega na wote wakiwemo makamanda ,maafisa na askari waliokomboa afrika ..kamamnavyojua role ya jeshi letu kivita angola,msumbiji,namibia,comoro ets...kwa waliopo na waliotangulia mbele za haki.....
RIP SHUJAA WETU
 
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Likes
23
Points
0
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 23 0
Mungu ailaze roho ya marehemu mahala pema peponi na awape nguvu wote waliofikwa na msiba huu wawe na moyo wa uvumilivu. Ni kazi ya Mungu haina makosa. Naamini watanzania wengi wanatambua mchango wake kwa taifa letu na wanampenda ila Mungu anampenda zaidi tumuombee apumzike kwa Amani.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Ndiyo! Tarehe 22 Januari 1979 sauti yake kakamavu ilisikika katika radio za kijeshi akitangaza "Mutukula" kuashiria kuwa hatimaye majeshi ya Idi Amin yameondolewa katika Ardhi ya Tanzania. Hiyo ilikuwa ni hatua ya kwanza ya ushindi na Mkuu wa Majeshi alipotembelea Mutukula alipewa hilo jina la "Mutukula". Meja Jenerali Marwa atakumbukwa katika historia yetu na ninaamini mashujaa wengine kama yeye ni lazima waanziwe kwani ni wao wanaotia moyo vijana na wapiganaji wengine kujitoa muhanga kwa ajili ya Taifa lao!

Attention! .. Lala Salama Shujaa wetu! Taifa lako lilipokuita uliitika na sasa mola amekuita na umetii milele!
 
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2007
Messages
282
Likes
0
Points
0
W

WembeMkali

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2007
282 0 0
Kamanda umetutoka hatutakusahau kamwe! ulijitolea maisha yako kutulinda na kupigania nchi yetu kipenzi na sisi tunasema asante na Mungu akuweke mahali pema peponi

Serikali nayo iache mtindo wake wa kuwasahau hawa makamanda wetu ambao walipigana kule Uganda na katika ukombozi kusini mwa Afrika.

-Wembe
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
RIP MAJ GEN MARWA
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
RIP Gen Mwita Chacha Marwa Kambale
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
RIP Gen Marwa
 
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
950
Likes
12
Points
0
Sanda Matuta

Sanda Matuta

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
950 12 0
Alale Pema Shujaa Wetu !
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Ndiyo! Tarehe 22 Januari 1979 sauti yake kakamavu ilisikika katika radio za kijeshi akitangaza "Mutukula" kuashiria kuwa hatimaye majeshi ya Idi Amin yameondolewa katika Ardhi ya Tanzania. Hiyo ilikuwa ni hatua ya kwanza ya ushindi na Mkuu wa Majeshi alipotembelea Mutukula alipewa hilo jina la "Mutukula". Meja Jenerali Marwa atakumbukwa katika historia yetu na ninaamini mashujaa wengine kama yeye ni lazima waanziwe kwani ni wao wanaotia moyo vijana na wapiganaji wengine kujitoa muhanga kwa ajili ya Taifa lao!

Attention! .. Lala Salama Shujaa wetu! Taifa lako lilipokuita uliitika na sasa mola amekuita na umetii milele!
RIP kambale

mwanakiji una info za kutosha..una Library?
 
M

Morani75

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2007
Messages
619
Likes
2
Points
0
M

Morani75

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2007
619 2 0
Poleni wana familia na jamaa, poleni TPDF, pole kwa waTanzania wote kumpoteza shujaa wetu.....

RIP
 
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
249
Likes
4
Points
0
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
249 4 0
Kwa mara ya mwisho nilionana na huy kamanda pale Pugu Kajiungeni sote tukiwa ni wahanga Dampo jipya lililopo Pugu kinyamwezi,maana sote tulinyanganywa ardhi yetu na kuambulia laki moja n kumi na saba elfu . Alishauri tuache serikali ibebe ardhi hiyo kwa amani.

Nenda mtumishi wa bwana,kalale mahala pema; Amen
 
L

Lione

Senior Member
Joined
Dec 1, 2007
Messages
115
Likes
5
Points
0
L

Lione

Senior Member
Joined Dec 1, 2007
115 5 0
RIP MARWA
Thats all what i can say for now,alikua muhimu mno kwetu,ni alama ya kuduma ya jeshi letu,ni SI UNIT ya ushujaa jeshini,
bwana,alitoa,na sasa katwaa.
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Pumzika kwa amani baba!
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
huyu ndo alikuwa akiitwa "mti mkavu"?
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
118
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 118 0
Tusisahau vile vile askari waliopigana toka kikosi cha nyuki na wengine ambao hawakupewa hizo status kama za akina Mwita Marwa
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
258
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 258 180
RIP Ret. Maj Gen Mwara
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,357
Likes
8,715
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,357 8,715 280
GAME THEORY said:
Tusisahau vile vile askari waliopigana toka kikosi cha nyuki na wengine ambao hawakupewa hizo status kama za akina Mwita Marwa
GAME THEORY,

..kamanda wa kwanza wa JWTZ kupambana na uvamizi wa Iddi Amini alikuwa Brig.Gen.Yussuf Himidi.

..Namkumbuka Brig.Gen.Ramadhani Haji Faki kama mmoja wa makamanda toka Zenj waliotunukiwa nishani na Mwalimu Nyerere uwanja wa taifa.

..kulikuwa na tuhuma kwamba Maj.Gen.Mwita Marwa alihusika na matumizi mabaya ya fedha za michango ya chama kule Singida na Kilimanjaro.

..Mchango wa Mwita Marwa ktk vita vya Kagera ulikuwa mkubwa.

..MUNGU AMLAZE PEMA PEPONI MWITA MARWA.
 

Forum statistics

Threads 1,236,907
Members 475,327
Posts 29,272,278