Shinyanga: DC alowaweka Korokoroni masaa 48 Watetezi wa Haki za binadamu, akaliwa kooni | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shinyanga: DC alowaweka Korokoroni masaa 48 Watetezi wa Haki za binadamu, akaliwa kooni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by figganigga, Jul 16, 2017 at 6:07 PM.

  1. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017 at 6:07 PM
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 14,304
    Likes Received: 4,747
    Trophy Points: 280
    WATETEZI WAWILI WA HAKI ZA BINADAMU WALIKAMATWA NA POLISI KATIKA WILAYA YA KISHAPU- MKOANI SHINYANGA.

    Watetezi wawili wa haki za binadamu wanaojihusisha na uwajibikaji wa jamii na secta ya madini walikamatwa na Maafisa wa Polisi katika Wilaya ya Kishapu- Mkoa wa Shinyanga. Bibi Anna Mushi na Nicolaus Ngelela waliokua wakifanya kazi kwa niaba ya shirika la Action for Democracy and Local Government (ADLG) lenye ofisi zake mjini Shinyanga walikamatwa tarehe 12 Julai 2017 wakati wakifanya semina ya kujenga uwezo kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa zilizo karibu na maeneo yenye uwekezaji wa madini.

    Mkurugenzi Mtendaji wa shirika hilo Ndugu Jimmy Luhende aliiambia THRDC kuwa Shirika lake limekuwa likifanya semina katika vijiji kadhaa kuanzia tarehe 11 Julai 2017 na walikuwa karibu kukamilisha mpango huo kwa kutembelea vijiji vitano katika wilaya hiyo. Siku ya tukuo, baadhi ya wafanyakazi wa ADLG walifika mahali ambapo semina ilitakiwa kufanywa na kumuona Mkuu wa Wilaya akiwa amewasili eneo hilo akiwa na Maofisa wa Polisi.

    Mara baada ya semina hiyo kuanza Maofisa wa Polisi waliwakamata watetezi hao wa haki za binadamu kutoka ADLG kufuatia amri ya Mkuu wa Wilaya ya masaa 48. Ndugu Luhende alisema. Maofisa wa Polisi hawajathibitisha mashtaka dhidi ya Bibi Anna na Ngelela.

    Hata hivyo, inadaiwa kuwa Mkuu wa Wilaya ndiye aliyeamuru kukamatwa kwao kwa madai kuwa ofisi yake haikupewa taarifa kuhusu mkutano huo.

    THRDC leo imetoa kauli ya kukemea vitendo hivyo.


    My Take:

    Tuoneeni huruma tumetubu.
     
  2. B

    Babati JF-Expert Member

    #21
    Jul 16, 2017 at 7:36 PM
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 20,520
    Likes Received: 12,763
    Trophy Points: 280
    Waliagizwa siku ya kuapishwa na mkulu
     
  3. B

    Babati JF-Expert Member

    #22
    Jul 16, 2017 at 7:37 PM
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 20,520
    Likes Received: 12,763
    Trophy Points: 280
    Mwendo wa saa 48 mpaka 2020 wananchi watakapo pata akili.
     
  4. KANYAMA

    KANYAMA JF-Expert Member

    #23
    Jul 16, 2017 at 8:03 PM
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 80
    Hivi huyu Luhende ndo alikuwa mgombea ubunge kwa tiketi ya CHADEMA shinyanga mjini
     
  5. kanali mstaafu

    kanali mstaafu JF-Expert Member

    #24
    Jul 16, 2017 at 8:38 PM
    Joined: May 17, 2015
    Messages: 401
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 80
    MaDC wafutwe tu

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  6. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #25
    Jul 16, 2017 at 8:54 PM
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 11,009
    Likes Received: 1,885
    Trophy Points: 280
    Nazi kubwa kwa sasa inayofanywa na wakuu wa mikoa /wilaya ni masaa 48 tu,hakuna lingine
     
  7. KANYAMA

    KANYAMA JF-Expert Member

    #26
    Jul 16, 2017 at 9:18 PM
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 80
    Kuna wanakijiji wamesema walikuwa wanapewa shilingi 5000@ na watetezi wa haki hizo. Maswali ya kujiuliza
    1.Kwa nini utetezi huu uje sasa?
    2.Watetezi wanaogawa hela kwa kila aliyejibu Dodoso (questionnaire)
    3.Kwa nini wanafanya utetezi katika migodi pekee inayochunguzwa au iliyokutwa na matatizo yaliyosababisha mabadiliko ya sheria?
    4.Wanajtenga vipi na harufu ya kutumika na aidha Chama cha siasa au Makampuni husika?
    Swala la msingi pia kuzingatiwa ni RUKSA au kutoa TAARIFA katika serikali juu ya kufanya semina hizo.
     
  8. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #27
    Jul 16, 2017 at 9:18 PM
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 4,085
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    pole sana. Ama kweli usilolijua litakusumbua.
     
  9. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #28
    Jul 16, 2017 at 9:20 PM
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 4,085
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Hebu jaribu kudadavua mkuu. Pengine mimi niko 'gizani'
     
  10. U

    UCD JF-Expert Member

    #29
    Jul 16, 2017 at 9:23 PM
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 1,116
    Likes Received: 652
    Trophy Points: 280
    Najua mkuu ndo maana nime refer sheria!!
     
  11. W

    WILLIAM MARCONI JF-Expert Member

    #30
    Jul 16, 2017 at 9:27 PM
    Joined: Apr 2, 2015
    Messages: 1,188
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Anna Mushi anatafuta nini vijijini Shinyanga? Mikutano :ya ndani" insyowapa semina watendaji ea serkali za mitaa pembezoni na migodi; ni kwa ruhusa ya nani, ns hiyo kozi analipia nani? Hawa wanajiita "watetezi wa haki za binadamu". Haki zipi hizo? Kazi ya kutoa haki ni mahakama na kazi ya kutunza hski zs za raia ni zs polisi. Hizi NGO ni za nani na ni nani anazifadhili kwa malengo yapi? Kuhamasisha watumishi wa serkali ni jukumu la idara ya ustawi wa jamii. Walishirikishwa?

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  12. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #31
    Jul 16, 2017 at 9:41 PM
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 4,085
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Sijaona sheria yeyote hapa. Niambie ni sheria gani haswa
     
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #32
    Jul 16, 2017 at 9:43 PM
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,452
    Likes Received: 6,129
    Trophy Points: 280
    Huwezi kufanya semina bila uongozi wa wilaya kujua...tufuate taratibu
     
  14. n

    nkongu ndasu JF-Expert Member

    #33
    Jul 16, 2017 at 10:31 PM
    Joined: Jan 19, 2013
    Messages: 21,756
    Likes Received: 2,956
    Trophy Points: 280
    Lissu alisema....
     
  15. McNair

    McNair Senior Member

    #34
    Jul 17, 2017 at 3:55 PM
    Joined: Mar 18, 2017
    Messages: 145
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Halafu mleta thread usitudanganye. Kesi haijaamuliwa bado na imepangwa tarehe 10/8/2017

    Sasa unasema DC akaliwa kooni kivipi?

    Hao wenye kiji-organisation chao wanalaani tu kitendo hicho hamna lolote...

    Eti watetezi haki ..haki bila utaratibu, haki bila wajibu?! Jinga...

    Sent from my TECNO-N8 using JamiiForums mobile app
     
  16. MWALLA

    MWALLA JF-Expert Member

    #35
    Jul 17, 2017 at 4:02 PM
    Joined: Dec 12, 2006
    Messages: 7,520
    Likes Received: 1,780
    Trophy Points: 280
    yule dc KAMOGA AKA mtangazaji wa 360 CLOUDS tv sijamsikia na yeye kujitutumua kusweka ndani wananchi wake au zam yake bado?
    afu sijawahi kumsikia tangu amemegewa tonge na SIZONJE. nahisi kama hajaridhika na kibarua alikopangiwa
     
  17. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #36
    Jul 17, 2017 at 4:30 PM
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,591
    Likes Received: 633
    Trophy Points: 280
    Kuchukua majina muhimu naunga mkono hoja
     
  18. MTOTO WA KUKU

    MTOTO WA KUKU JF-Expert Member

    #37
    Jul 17, 2017 at 4:33 PM
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 1,532
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Hii nchi tunakoelekea pabaya sana
     
  19. KANYAMA

    KANYAMA JF-Expert Member

    #38
    Jul 17, 2017 at 5:45 PM
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 80
    Nendeni mashambani mkafuge au kulima. Kutumika na mabwanyenye hakuna nafasi tena msimu huu.mtawalaumu bure ma DC. Siku zote walikuwa wapi kutetea haki za wananchi hao. Ni lini wananchi hao waliwafuata kuwaomba msaada wa utetezi.
     
  20. MTOTO WA KUKU

    MTOTO WA KUKU JF-Expert Member

    #39
    Jul 17, 2017 at 6:14 PM
    Joined: May 3, 2012
    Messages: 1,532
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Acha kuongea kama unajisaidia kwenye kiza....
     
  21. KANYAMA

    KANYAMA JF-Expert Member

    #40
    Jul 17, 2017 at 10:06 PM
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 80
    Mwanaharam uliyezaliwa stendi siwezi kubishana nawewe. Lofa mkubwa
     
Loading...