Shinyanga: DC alowaweka Korokoroni masaa 48 Watetezi wa Haki za binadamu, akaliwa kooni | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shinyanga: DC alowaweka Korokoroni masaa 48 Watetezi wa Haki za binadamu, akaliwa kooni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by figganigga, Jul 16, 2017.

  1. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #1
    Jul 16, 2017
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 14,308
    Likes Received: 4,752
    Trophy Points: 280
    WATETEZI WAWILI WA HAKI ZA BINADAMU WALIKAMATWA NA POLISI KATIKA WILAYA YA KISHAPU- MKOANI SHINYANGA.

    Watetezi wawili wa haki za binadamu wanaojihusisha na uwajibikaji wa jamii na secta ya madini walikamatwa na Maafisa wa Polisi katika Wilaya ya Kishapu- Mkoa wa Shinyanga. Bibi Anna Mushi na Nicolaus Ngelela waliokua wakifanya kazi kwa niaba ya shirika la Action for Democracy and Local Government (ADLG) lenye ofisi zake mjini Shinyanga walikamatwa tarehe 12 Julai 2017 wakati wakifanya semina ya kujenga uwezo kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa zilizo karibu na maeneo yenye uwekezaji wa madini.

    Mkurugenzi Mtendaji wa shirika hilo Ndugu Jimmy Luhende aliiambia THRDC kuwa Shirika lake limekuwa likifanya semina katika vijiji kadhaa kuanzia tarehe 11 Julai 2017 na walikuwa karibu kukamilisha mpango huo kwa kutembelea vijiji vitano katika wilaya hiyo. Siku ya tukuo, baadhi ya wafanyakazi wa ADLG walifika mahali ambapo semina ilitakiwa kufanywa na kumuona Mkuu wa Wilaya akiwa amewasili eneo hilo akiwa na Maofisa wa Polisi.

    Mara baada ya semina hiyo kuanza Maofisa wa Polisi waliwakamata watetezi hao wa haki za binadamu kutoka ADLG kufuatia amri ya Mkuu wa Wilaya ya masaa 48. Ndugu Luhende alisema. Maofisa wa Polisi hawajathibitisha mashtaka dhidi ya Bibi Anna na Ngelela.

    Hata hivyo, inadaiwa kuwa Mkuu wa Wilaya ndiye aliyeamuru kukamatwa kwao kwa madai kuwa ofisi yake haikupewa taarifa kuhusu mkutano huo.

    THRDC leo imetoa kauli ya kukemea vitendo hivyo.


    My Take:

    Tuoneeni huruma tumetubu.
     
  2. melkiorysaranga

    melkiorysaranga JF-Expert Member

    #2
    Jul 16, 2017
    Joined: Jan 25, 2016
    Messages: 3,590
    Likes Received: 4,136
    Trophy Points: 280
    Duuu,,,,,sawa
     
  3. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #3
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 21,588
    Likes Received: 15,979
    Trophy Points: 280
    Hivi hawa ma DC wa sasa wanatumia sheria gani ambazo hazikuwepo awamu zilizopita? Huu ushamba ulioanzia juu unakuja kwa kasi sana chini. Hili jambo likomeshwe kwa nguvu zote.
    Sii waende Kibiti wakatumie hiyo sheria nasi tutawaona wanajua kazi kweli?
     
  4. kirikou1

    kirikou1 JF-Expert Member

    #4
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 8, 2016
    Messages: 1,984
    Likes Received: 2,208
    Trophy Points: 280
    Bado kidogo maji tutayaita mma, is a matter of time tu
     
  5. SDG

    SDG JF-Expert Member

    #5
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 28, 2017
    Messages: 3,855
    Likes Received: 4,180
    Trophy Points: 280
    "Nyie mna mamlaka ya kumuweka mtu ndani hadi saa 48"Hii nilikua naiskia sana RFA kabla haijafungiwa na TRA.
    Naona hiki ndo walikisikia wakat wanaapishwa hawakuambiwa majukumu mengine?

    May Allah bless Me and You
     
  6. Dragoon

    Dragoon JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 24, 2013
    Messages: 4,305
    Likes Received: 3,613
    Trophy Points: 280
    Kikanuni hakuna uhalali wa kumweka mtu korokoroni masaa 48. Watanzania wanaonewa. makosa yanoyoweza kumuweka mtu korokoroni kwa mda kama huo pasi mtu kuhoji ni unyang'anyi wa kutumia silaha, uhaini ma mauaji. Kuna makosa ya uhujumu uchumi pia yako wazi. Lakini si haki wala si utaratibu kumweka mtu kifungoni kwa zaidi ya saa 24 kwa kesi nje ya zilizoainishwa hapo juu. kwa kifupi wanafanyiwa FALSE IMPRISONMENT, sijui hawajitambui au waoga...
     
  7. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 21,588
    Likes Received: 15,979
    Trophy Points: 280
    Hawa wangeambiwa "mtu akiwabishia jambo mfanyeni hata kinyume na maumbile" wangekuwa wamesha wachakaa wengi kwa vile tuu mteuzi kasema. Bure kabisa hawa. Hawa ni wa ku note majina yao ili wakati ukifika kufufua kesi za jinai za maonezi ili nao kuwaweza sio rumande bali mahabusu kabisa tena zile za magwiji wa uhalifu ili wajue kuwa walifanya ya hovyo.
     
  8. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 15,432
    Likes Received: 28,995
    Trophy Points: 280
    Aisee hivi vidikteta vitoto lazima tutafute mbinu ya kuvidhibiti, vinginevyo tukiviacha nchi itaingia kwenye matatizo
     
  9. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 39,571
    Likes Received: 16,657
    Trophy Points: 280
    Mnachotakiwa kufanya ni kurekodi majina ya Wakuu wote wa wilaya wanaotumia madaraka yao vibaya , iko siku yatahitajika .
     
  10. tamuuuuu

    tamuuuuu JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 10, 2014
    Messages: 6,438
    Likes Received: 3,202
    Trophy Points: 280
    Wapuuzi sn hawa majuha.
    Amnesty international please notify Tanzania

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  11. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2017
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 39,571
    Likes Received: 16,657
    Trophy Points: 280
    Mnachotakiwa kufanya ni kurekodi majina ya Wakuu wote wa wilaya wanaotumia madaraka yao vibaya , iko siku yatahitajika .
     
  12. McNair

    McNair Senior Member

    #12
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 18, 2017
    Messages: 145
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Sheria ipi mkuu unarejea?

    Au hujui maana na lengo la saa 48 in cell?

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  13. SDG

    SDG JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 28, 2017
    Messages: 3,855
    Likes Received: 4,180
    Trophy Points: 280
    Wakat ndo huu,

    May Allah bless Me and You
     
  14. McNair

    McNair Senior Member

    #14
    Jul 16, 2017
    Joined: Mar 18, 2017
    Messages: 145
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Kasome upya tena kwa semester moja on false imprisonment

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  15. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #15
    Jul 16, 2017
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 22,387
    Likes Received: 27,867
    Trophy Points: 280
    Somebody,somewhere is a prolem
     
  16. MAGHAYOO

    MAGHAYOO Member

    #16
    Jul 16, 2017
    Joined: May 1, 2017
    Messages: 89
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 40
    Hivi suicide vest unaweza kuagiza eBay ama amazon?

    Msaada please
     
  17. Somji Juma

    Somji Juma Verified User

    #17
    Jul 16, 2017
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,016
    Likes Received: 1,235
    Trophy Points: 280
    Unatafta Kiki Kwa Pikipiki..

    Msafwa
    Mpoloto, Mbeya
     
  18. U

    UCD JF-Expert Member

    #18
    Jul 16, 2017
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 1,127
    Likes Received: 668
    Trophy Points: 280
    Yaani wewe ni mbumbumbu kweli wa sheria nenda kasome sheria ya serikali za mitaa pia hakuna false imprisonment!!
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Jul 16, 2017
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 12,527
    Likes Received: 2,451
    Trophy Points: 280
    Kinachofanya kazi ktk taaisi yoyote ili ni roho ya kiongozi........

    Kiongozi mkuu akiwa "boya" taasisi nzima inakuwa boya..

    Angalia:
    Wakati wa Jakaya, Jakaya alikuwa mtu "fair play"... Hivyo maeneno mengi ikawa hivyo .... Hapa nchi iliyoongozwa na roho ya kiongozi ambayo ni "fair".

    Tuangali awamu ya JPM
    JPM ni kiongozi mpenda sifa, mkurupukaji n.k.... Hivyo taasisi zote za chini yake zinaongozwa hivyo hivyo.




    Viongozi wa sasa wanatenda ndipo wafikiri... Hawana muda wa kufikiri ndipo watende .. Hii ni changamoto kubwa sana

    Sent using Nokia toch......
     
  20. mbalizi1

    mbalizi1 JF-Expert Member

    #20
    Jul 16, 2017
    Joined: Dec 16, 2015
    Messages: 3,109
    Likes Received: 1,774
    Trophy Points: 280
    Kichomi
     
Loading...