Shilingi ya Tanzania imeshuka kwa 20% kulinganisha na Franca ya Burundi


deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
3,257
Points
1,250
deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
3,257 1,250
Haya ameyasema muda mfupi bungeni mh James Mbatia akiwakilisha maoni ya kambi ya upinzani bungeni,na akasema kwenye soka dhidi ya pesa za kigeni imedoka kwa 35%. Serikali hii inatupeleka wapi?hata burundi walioko kwenye mapigano huku wengine kati waliotufikisha hapa wanakimbilia ikulu?
 
A

ashbuton grove

Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
68
Points
0
A

ashbuton grove

Member
Joined Aug 27, 2013
68 0
CCM na serikali hapana mnakotupeleka sio kabisa
 
falcon mombasa

falcon mombasa

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2015
Messages
8,669
Points
2,000
falcon mombasa

falcon mombasa

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2015
8,669 2,000
hadi somali itaipita tanzania
 
M

mputika

Senior Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
163
Points
0
M

mputika

Senior Member
Joined Jun 7, 2013
163 0
nasikiliza bunge hapa serikali ya vibaka wizara ya fedha inasema mradi wa umeme wa kititimo singida unaelekea kufutwa wizara ya viwanda na nishati inasema mradi unaendelea kama kawaida
 
J

jiliml

Senior Member
Joined
Jun 12, 2013
Messages
161
Points
0
J

jiliml

Senior Member
Joined Jun 12, 2013
161 0
makampuni ya simu na makampuni ya madini yameigomea serikali kujisajili kwenye soko la hisa la Dsm na serikali imekubali sababu kodi yao halisi itajulikana ila mama ntilie na machinga wakigoma wanapigwa-Kafulila
 
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,811
Points
2,000
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,811 2,000
Wame stack
 
nchelegwanzingi

nchelegwanzingi

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2013
Messages
469
Points
195
nchelegwanzingi

nchelegwanzingi

JF-Expert Member
Joined May 19, 2013
469 195
Nasubiri ifike 3000 nichenji tudola twangu, maana na huu uchaguzi akili za ccm zitahamia kwenye uchaguzi tu
 

Attachments:

mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Points
2,000
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,000
kaaazi kweli kweli
 
K

koryo

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
613
Points
250
K

koryo

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
613 250
Mheshimiwa Waziri wa Fedha pamoja na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania ni AIBU kubwa kwa fedha ya Tanzania kushuka kwa 20%. Fedha ya Kenya imepanda kwa asilimia ndogo sana. Hivi kuna tatizo gani. Kasi ya ujenzi imepungua sana kutokana na vifaa vya ujenzi kupanda maradufu. Juzi nilienda kununua vifaa vya ujenzi kwa idadi niliyonunua miezi miwili iliyopita kwa Tshs.3,000,000. Juzi nimeenda kununua bidhaa kama hizo kwenye duka lile lile nikaambiwa kuwa nilipe Tshs.4,000,000. Chukueni hatua za haraka vinginevyo ukuaji wa uchumi kwenye sekta ya ujenzi utapungua sana.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
45,371
Points
2,000
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
45,371 2,000
makampuni ya simu na makampuni ya madini yameigomea serikali kujisajili kwenye soko la hisa la Dsm na serikali imekubali sababu kodi yao halisi itajulikana ila mama ntilie na machinga wakigoma wanapigwa-Kafulila
Hao hao wanaosajili ndo wanaoenda kupokea rushwa toka kwa hayo makampuni
 
deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2013
Messages
3,257
Points
1,250
deepsea

deepsea

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2013
3,257 1,250
Mheshimiwa Waziri wa Fedha pamoja na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania ni AIBU kubwa kwa fedha ya Tanzania kushuka kwa 20%. Fedha ya Kenya imepanda kwa asilimia ndogo sana. Hivi kuna tatizo gani. Kasi ya ujenzi imepungua sana kutokana na vifaa vya ujenzi kupanda maradufu. Juzi nilienda kununua vifaa vya ujenzi kwa idadi niliyonunua miezi miwili iliyopita kwa Tshs.3,000,000. Juzi nimeenda kununua bidhaa kama hizo kwenye duka lile lile nikaambiwa kuwa nilipe Tshs.4,000,000. Chukueni hatua za haraka vinginevyo ukuaji wa uchumi kwenye sekta ya ujenzi utapungua sana.
hiyo hali hata mimi jana nilikutana nayo kusema ukweli ccm wameshindwa ndio maana mwenyekiti wao anaziita madafu
 
D

Dorogo

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
264
Points
195
Age
50
D

Dorogo

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
264 195
Shillingi imeshuka thamani dhidi ya US Dollar kwa asilimia 30.Napata wasiwasi jinsi ilivyoshuka thamani ghafla.Waziri wa fedha ametangaza semina ya wabunge kuwasomesha sababu ya kushuka thamani ya shillingi.Tanga awali alipoteuliwa mama huyu sikuwa na imani na utendaji wake.Uchumi unadorora na sasa tunatupwa nyuma kabisa na nchi zingine!
 

Forum statistics

Threads 1,283,909
Members 493,869
Posts 30,805,755
Top