Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Shikamoo" baina ya wanandoa: Je kuna umuhimu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Pretty, May 23, 2009.

  1. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Habari zenu wana Jf,
    Kuna hili jambo huwa najiuliza, sijapata jibu. Labda wana ndoa wanaweza kusaidia.
    Je kuna umuhimu wa wanandoa au wapenzi kumpa shikamoo mwenzake aliyemzidi umri?
     
  2. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Shikamoo kwa wanandoa naona ni uzushi tu. Na kwa ujumla, ni salamu inayonikera sana mimi. Nikikupa itabidi ujisifu!
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 51,670
    Likes Received: 12,070
    Trophy Points: 280
    Nimeshasikia hili lipo, lakini kwa maoni yangu mke na mume hata kama kuna gap kubwa kiumri kati yao haipendezi mmoja kumpa shikamoo mwingine.
     
  4. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,291
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    Sio lazima, lakini mke akiamua kufanya hivyo sio vibaya!!!
     
  5. B

    Baba Mkubwa JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2009
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 770
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwahiyo mke ndio afanye no matter how old is she. Mfano, mke 47 na mume 45! Au unamanisha nini kusema lakini mke akiamua kufanya
     
  6. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #6
    May 23, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    ...hivi kuna ubaya gani kuamkiwa jamani?

    ...utawasikia wenyewe "unanipa shikamoo unata kuninyima nini", au wengine kwa shingo upande wanaijibu shikamoo kwa "ahsante!"

    ...pretty shikamoo!...
     
  7. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    Binafsi sidhani kama inastahili bwana.. mtu kama ni mume/mke nadhani salamu ya kujuliana hali umeshindaje? umeamkaje? mzima mpenzi inapendeza kuliko shikamoo, halafu hilo neno shikamoo halina maana nzuri
    eti niko chini ya miguu yako? ukoloni mind set! siipendi kwakweli!

    Bora wanandoa msalimieni kwa kilugha chenu.. walau salaam ina make sense! Kama mu lugha tofauti fundishaneni
     
    Last edited: May 24, 2009
  8. A

    Aluta Member

    #8
    May 23, 2009
    Joined: Aug 16, 2008
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Shikamoo ni unazi. SHIKAMOO-MARAHABA!Then what? hii salamu haina maana yoyote nigefurahi kama ingefutiliwa mbali. Kwa swali lako jibu ni hilohilo...salamu hii ni ya kikoloni isiyo na maana zaidi ya kumshusha hadhi mtu mwingine na haipendezi hata kwa wanandoa.
     
  9. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #9
    May 24, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,983
    Likes Received: 335
    Trophy Points: 180
    Mimi nitapenda kama nitamzidi mzee umri anipe shikamoo yangu ila akinizidi sitaweza kumwamkia. Japokuwa hamna umuhimu sana kuamkiana, inategemea na katiba ya nyumbani yenu.
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    May 24, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Mbona wewe huniamkia ama ni for a short term?
     
  11. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2009
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    ...te he heee, halafu haya makabila ya kanda ya ziwa mbona mnapenda sana kuamkiwa na wake zenu? ha ha haaa :D
     
  12. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #12
    May 24, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Marhaba! Hujambo ww?
     
  13. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #13
    May 24, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    kila siku nilikuwa najiuliza hili swali, maana kuna mama mmoja alikuwa anampa shikamoo mmewe, sasa mie nilikuwa nashangaa watu wanalala kitanda kimoja na kufanya mchezo halafu tena utoe shikamoo kwa mume, wala haifai kweli.
     
  14. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2009
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 865
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hakuna shida,ila ni mfumo dume tu kwamba SHIKAMOO maana yake ni nipo chini ya miguu yako-sina uhakika nalo,ila kama ndivyo MWANAMKE ANATAKIWA AMWAMKIE MUME.
    My take,kwa aina hiyo ya kuamkiana hakuna usawa,sasa je TUNATAKA USAWA ktk Ndoa AU LA?
     
  15. Robweme

    Robweme Senior Member

    #15
    May 24, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Haina haja mtu wangu, shikamoo nini mimi pia si ipendi kabisa
     
  16. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,291
    Likes Received: 158
    Trophy Points: 160
    Kuamkiwa sikamoo, unaona kama una zeeshwa mapema????
     
  17. S

    Sunshine OLD Member

    #17
    May 24, 2009
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 51
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lol! at least i laughed here!
     
  18. m

    mchakato Member

    #18
    May 24, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    shikamoo! Mzee Mwanakijiji.
     
  19. Offish

    Offish Senior Member

    #19
    May 24, 2009
    Joined: Aug 14, 2008
    Messages: 172
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuko pamoja, ingelikuwa amri yangu nisingeliamkia wala kuamkiwa kutokana na 'outdated' history ya salam yenyewe. Kwa nini tupige vita mila potofu halafu tuiache hii salam? Umefika wakati kwa wanaharakati kuimulika hii salam na ikiwezekana kuivalia njuga ikome kabisa, ni kinyume cha haki za bindadamu na inaendeleza unyonge tu miongoni mwa watanzania. Ikumbukwe baadhi ya mababu zetu walilazimika kuvaa upupu kujikinga dhidi ya watoza kodi ya kichwa, ni haki leo kuiendeleza mbinu hii ya kivita dhidi ya TRA? La hasha, shikamoo imepitwa na wakati...
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Na je kama mke ndiyo kamzidi umri bado amwamkie mumewe?
    Nadhani "shikamoo" kama salamu ina maana ya kumnyeyekea mtu... kuonyesha kuna ambaye yuko juu ya mwingine - kiumri, kicheo, n.k. Sasa kwenye ndoa kuna hiyo hierachy? au kwa vile imani nyingine zinasema mume ni kichwa?
    Inapendeza heshima iwe ya hiari na siyo ya kulazimisha.. na kwa wanandoa salamu yenye kuonyesha mapenzi ni bora zaidi kuliko ile yenye kuonyesha matabaka.
     
Loading...