Sheria ya Ndoa: Uliza Ujibiwe


La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
875
Points
1,000
La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
875 1,000
Utaratibu wa mirathi kwa wanandoa waliofunga ndoa ya bomani.... Kwa mali walizozichuma na wasizozichuma woote.. Na wana familia ya watoto watatu... Umekaaje?
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,709
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,709 2,000
Utaratibu wa mirathi kwa wanandoa waliofunga ndoa ya bomani.... Kwa mali walizozichuma na wasizozichuma woote.. Na wana familia ya watoto watatu... Umekaaje?
Mkuu, nasikitika kujua na kukwambia kuwa unachanganya masuala ya ndoa na yale ya mirathi. Hii ni mada kuhusu ndoa na si mirathi
 
La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
875
Points
1,000
La Vista14

La Vista14

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
875 1,000
Mkuu, nasikitika kujua na kukwambia kuwa unachanganya masuala ya ndoa na yale ya mirathi. Hii ni mada kuhusu ndoa na si mirathi
Ni mirathi kwa wanandoa pia.... Sa sijui unaposema mambo ya ndoa unataka tuulize jinsi ya kumuhandle mwanamke au?

Mi naona yoote ni mambo ya ndoa...
Kufunga ndoa.

Kuachana kwa wanandoa
Kuishi ndani ya ndoa.
Mirathi kwa wanandoa.

Km una ujuzi na umeamua kujibu maswali... Ni vyema ukawa unajibu tu hata kwa ufupi...

Sio kila mtu ana iyo taaluma ya kuchambua maswali...

Sidhan km ukijibu unaweza ukaonekana mjinga au ukapigwa ban eti kisa umejibu mambo ya mirathi...

Complication ndogo ndogo zinapoteza weledi.....

Wats matter ni sheria tu....
 
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined
Dec 27, 2012
Messages
8,709
Points
2,000
Petro E. Mselewa

Petro E. Mselewa

Verified Member
Joined Dec 27, 2012
8,709 2,000
Ni mirathi kwa wanandoa pia.... Sa sijui unaposema mambo ya ndoa unataka tuulize jinsi ya kumuhandle mwanamke au?

Mi naona yoote ni mambo ya ndoa...
Kufunga ndoa.

Kuachana kwa wanandoa
Kuishi ndani ya ndoa.
Mirathi kwa wanandoa.

Km una ujuzi na umeamua kujibu maswali... Ni vyema ukawa unajibu tu hata kwa ufupi...

Sio kila mtu ana iyo taaluma ya kuchambua maswali...

Sidhan km ukijibu unaweza ukaonekana mjinga au ukapigwa ban eti kisa umejibu mambo ya mirathi...

Complication ndogo ndogo zinapoteza weledi.....

Wats matter ni sheria tu....
Mkuu, hatugombani. Nimekueleza ukweli. Kuna mada zinzohusu mirathi humu. Tafadhali zitafute
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
4,011
Points
2,000
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
4,011 2,000
Ikitokea mimi mwanaume nimeoa mwanamke mwenye mali huku mimi sina kitu ila tukaendelea kufight pamoja na tukaishi na kuzaa watoto wawili. Ikitokea tukapeana talaka mali tutagawana??
 
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined
Jan 6, 2010
Messages
143
Points
250
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined Jan 6, 2010
143 250
Nikitaka Cheti cha ndoa na mwanamke ambaye nimeishi naye 3+ na tuna watoto njia rahisi na isiyokuwa na mambo mengi ni ipi?
 
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined
Jan 6, 2010
Messages
143
Points
250
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined Jan 6, 2010
143 250
Mkuu kwa uelewa wako mwanaume mwenye diploma,kumuoa mwanamke aliyehitimu law school. na huyu mwanamke kwao wanauwezo mkubwa kiuchumi...je ndoa yao inaweza kuwa na afya kweli.japo wenyewe wanadai wanapendana na mwanamke yupo tayari kumsaport mwanaume kutafuta mali.
Ndoa itadumu kabisa mradi tu mume awe anajua kupika na kudeka
 
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
2,056
Points
2,000
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
2,056 2,000
Ndoa itadumu kabisa mradi tu mume awe anajua kupika na kudeka
Mume ana pesa kushinda mwanamke ila mwanamke kwao wanapesa kushinda mwanaume.hapo bado ajue kudeka na kupika?
 
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
568
Points
225
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
568 225
Habari za mchana.

Naomba kuuliza , Kama mchango wa maendeleo katika familia husika ni mke na ushahidi upo, imekaaje hii katika kupatikana kwa talaka na mgawanyo wa mali?
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,404
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,404 2,000
Nikitaka Cheti cha ndoa na mwanamke ambaye nimeishi naye 3+ na tuna watoto njia rahisi na isiyokuwa na mambo mengi ni ipi?
Nenda kwa mkuu wa wilaya ukaandikishe ndoa, baada ya Sikh 21 utafungishwa ndoa na cheti utapata Sikh hiyo hiyo.
 
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
7,404
Points
2,000
balibabambonahi

balibabambonahi

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2015
7,404 2,000
Habari za mchana.

Naomba kuuliza , Kama mchango wa maendeleo katika familia husika ni mke na ushahidi upo, imekaaje hii katika kupatikana kwa talaka na mgawanyo wa mali?
Talaka itapatikana baada ya kufuata taratibu husika.Unaenda baraza la usuruhishi na upatanisho,ikishindikana watakupa barua uende mahakamani mahakama ikijiridhisha kwamba ndoa imeshindikana beyond repair itatoa tamko la talaka na kuhusu watoto na mgawanyo wa mali.Mali itagawanywa kulingana na joint effort ya wandoa.Kesi ya Bi Hawa Mohammed na Ally Seffu na Bi Maurid zilishaweka presedent.
 
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
568
Points
225
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
568 225
Talaka itapatikana baada ya kufuata taratibu husika.Unaenda baraza la usuruhishi na upatanisho,ikishindikana watakupa barua uende mahakamani mahakama ikijiridhisha kwamba ndoa imeshindikana beyond repair itatoa tamko la talaka na kuhusu watoto na mgawanyo wa mali.Mali itagawanywa kulingana na joint effort ya wandoa.Kesi ya Bi Hawa Mohammed na Ally Seffu na Bi Maurid zilishaweka presedent.
Nashukuru kwa majibu mazuri.

Wakati nauliza kuhusu mali, ni kuwa. Mali anazomiliki mama huyu zina majina binafsi kwa kuwa ametafuta mwenyewe hazijaandikwa Mr & Mrs. Hii imekaaje?
 
A

Aureus Ndimbo

Senior Member
Joined
May 23, 2013
Messages
121
Points
225
Age
32
A

Aureus Ndimbo

Senior Member
Joined May 23, 2013
121 225
Je mke wangu kunitukana Mimi na wazazi wangu hadharani mbele ya watoto wangu nikimpeleka mahakamani Ni kosa? Pia je baada ya kuitana kwenye Baraza la usuluhisji la kata na ameshindwa kukomba radhi ya matusi aliyotoa.je naweza peleka shauri mahakamani la kumpa talaka na ikiwezekana? Manake nimeshindwa kuvumilia koz ananitukana kila kukicha na anadai mi sio mwanaume ye anao wanaomvesha na kumlisha(audio ipo ya ushahid wa matusi na dharau), NAOMBA MSAADA WAJUZI WA SHERIA

Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
568
Points
225
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
568 225
Talaka itapatikana baada ya kufuata taratibu husika.Unaenda baraza la usuruhishi na upatanisho,ikishindikana watakupa barua uende mahakamani mahakama ikijiridhisha kwamba ndoa imeshindikana beyond repair itatoa tamko la talaka na kuhusu watoto na mgawanyo wa mali.Mali itagawanywa kulingana na joint effort ya wandoa.Kesi ya Bi Hawa Mohammed na Ally Seffu na Bi Maurid zilishaweka presedent.
Asante sana barikiwa.
 
T

The indigenous

Senior Member
Joined
May 14, 2018
Messages
133
Points
225
T

The indigenous

Senior Member
Joined May 14, 2018
133 225
Je mke wangu kunitukana Mimi na wazazi wangu hadharani mbele ya watoto wangu nikimpeleka mahakamani Ni kosa? Pia je baada ya kuitana kwenye Baraza la usuluhisji la kata na ameshindwa kukomba radhi ya matusi aliyotoa.je naweza peleka shauri mahakamani la kumpa talaka na ikiwezekana? Manake nimeshindwa kuvumilia koz ananitukana kila kukicha na anadai mi sio mwanaume ye anao wanaomvesha na kumlisha(audio ipo ya ushahid wa matusi na dharau), NAOMBA MSAADA WAJUZI WA SHERIA

Sent using Jamii Forums mobile app
Tatizo kama langu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2015
Messages
2,056
Points
2,000
sheremaya

sheremaya

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2015
2,056 2,000
Mwanamke akikukatalia kwamba mtoto sio wa kwako nawewe unataka kumchukua ili uishi naye je sheria inasemaje..??
Kumbuka huyo mtoto hujawai kumlea wala huyo mwanamke hujawai kuishi naye zaidi ya kumpa mimba tu
 
Tareeq

Tareeq

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2010
Messages
716
Points
500
Tareeq

Tareeq

JF-Expert Member
Joined May 3, 2010
716 500
Kwanza,talaka ni mwisho wa ndoa.Pili,talaka hutolewa na Mahakama tu na si vinginevyo.Tatu, talaka ina taratibu zake.Kwa mfano,ni lazima kwa mwombaji wa talaka apitie katika Baraza la Usuluhishi la Ndoa kabla ya kwenda Mahakamani kudai talaka. Pia,Baraza husika lazima litoe kibali cha kushindwa kuwasuluhisha wanandoa hao ambao mmoja wao anataka kutalikiwa. Nne, talaka hutolewa tu pale ambapo ndoa hiyo itaonekana kuwa haiwezi tena kubaki a kurekebishika.

Kimsingi,Mahakama hulenga hasa katika kuilinda ndoa.Ndiyo maana,mwombaji wa talaka lazima athibitishe uwepo wa sababu za talaka kwa mfano mateso,kutelekezwa na uasherati wa mwenza wake.Ieleweke kuwa talaka zitolewazo kiislam ni hatua tu.Hii ni kwakuwa ni Sheria ya Ndoa tu ndiyo inayotumika katika suala hilo.
Asante kwa ufafanuzi wako . Hebu nisaidie hili kwa zaidi ya Mara 3 make wangu ameondoka nyumbani pasipo kuaga na amekaa huko kwa zaidi ya Sikh 10 bila hata mawasiliano .Aliporudi akajitenga na chumba hata alipokuwa akilala sipajui kwa zaidi ya week 2 . Kimaadili ya ndoa na uhusiano mm nimechukuliabkuwa this is maximum provocation that means uhusiano hapa hautengamani maana ndani yake kumejaa.dharau. To that extent nilitoa talaka
Je hii talaka kwa ndoa iliyokuwa ya bomani na baadaye kuwa ya Ki Islam unataka kunieleza kuwa si halali . Nini nifanye maana hii ndoa hata mimi SIHITAJI

Sent using Jamii Forums mobile app
 
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
568
Points
225
B

bahati mbaya

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
568 225
Habari za majukumu!

Kuna shauri lilipelekwa Kanisani (Anglican) kwa ajili ya usuluhishi ikashindikana na kwa kuwa matatizo yao yalishapita kwenye vyombo vingi vya usuluhishi kama vile Mwenyekiti wa Mtaa, Kanisani na Polisi baada ya mwanamke kujeruhiwa kwa vipigo vingi tofafuti na RB zipo zaidi ya tatu kama ushahidi. Mlalamikaji mwanamke akaomba apewe barua kwenda mahakamani kwa hatua zaidi ili aweze kupata talaka.

Mahakama ikampa fomu Na 3 tatu ili kanisa iweze kuijaza ili utaratibu wa kimahakama uweze kuendelea tangu mwezi Novemba, 2018. Mpaka muda huu ninapoandika Kanisani wanadai kuwa hawajakaa kikao chochote bado wako kwenye hatua za awali kulishughulikia jambo hili.

Kisheria hii imekaa je? Nitashukuru kwa ushauri wako ili kujua ni hatua gani za kuchukua.
 
ypointer4

ypointer4

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2010
Messages
619
Points
1,000
ypointer4

ypointer4

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2010
619 1,000
Naomba kuuliza.
Mimi ni Mtanzania lakini nilibahatika kupata marafiki na sasa nchini mwao kuna machafuko ya kivita. Wameniuliza kama inawezekana kwao kuja kufunga NDOA hapa Tanzania, hivyo ningependa kujua kama sheria zinaruhusu na utaratibu upi ufuatwe ili waweze kuja.
Ahsante.
 

Forum statistics

Threads 1,295,933
Members 498,479
Posts 31,228,425
Top